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Ujumbe wa Mwenyekiti

ukumu la Wakala hii ni kukuza ubunifu na matumizi endelevu

ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) Serika-

lini, na hivyo kuchangia kwa kiasi kikubwa katika kufanikisha

ufikiwa dira ya Taifa ya kuwa na Serikali bora, yenye tija zaidi
na inayotoa huduma bora kwa umma kwa kutumia TEHAMA.

Pamoja na kutoa ushauri na maelekezo kwa taasisi hii yenye
mrengo wa kiteknolojia, Bodi ya ushauri ya Wizara inatambua
kwamba madhumuni ya msingi ya Wakala hayajikiti katika ma-
suala ya teknolojia peke yake, bali yanajali mahitaji ya watu am-
bao ndio watumiaji wakuu wa teknolojia hiyo. Hivyo, wanufaikaji
wakuu wa kazi ya Wakala hii ni wananchi wa Tanzania wakiwe-
mo watumishi wa Umma ambao ndio watumiaji wa teknolojia
zitakazobuniwa, kutengenezwa na kusimamiwa na Wakala hii.
Hali hii ina lengo la kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma,
kupunguza gharama za uendeshaji wa Serikali na pia kuongeza
uwazi, uwajibikaji na usalama wa taarifa za Serikali.

Aidha, ni matumaini ya Bodi hii kwamba utendaji kazi wa Waka-
la utaimarisha utoaji wa taarifa na huduma shirikishi kwa wa-
tumishi wa umma na wananchi kwa ujumla. Hii itachangia ka-
tika kukuza uchumi na kupunguza umaskini kwa wananchi.
Mtazamo huo unaozingatia watu kwanza ndio unaoifanya Bodi
hii kuishauri Wakala kutumia mbinu za kisasa zaidi zinazomjali
mteja.

Moja ya mafanikio muhimu ya Wakala katika kipindi kin-

achoripotiwa ni kuandaa Mpango Mkakati wa Miaka Mitano

utakaoongoza utekelezaji na uboreshaji wa jitihada za TEHAMA

na Serikali Mtandao nchini. Mpango Mkakati huo wa kipindi

cha 2012/13-2016/17 unaweka msingi thabiti wa utendaji wenye

malengo muhimu yafuatayo:-

« Kuboresha uwezo wa taasisi za umma kutekeleza masuala ya
Serikali Mtandao;

» Kuboresha upatikanaji wa huduma mtandao kwa umma;

« Kuboresha matumizi ya rasilimali shirikishi za TEHAMA ka-
tika Utumishi wa Umma;

o Kuimarisha uratibu, usimamizi na uzingatiaji wa viwango
vya Serikali Mtandao katika Utumishi wa Umma;

« Kuboresha utoaji wa huduma za ushauri, misaada ya kiufundi
na huduma elekezi katika eneo la Serikali Mtandao; na

o Kuimarisha uwezo wa Wakala katika kutekeleza majukumu
yake.

Mubhtasari wa Mpango Mkakati huo upo kwenye ukurasa wa 31wa
taarifa hii. Mpango Mkakati kamili unapatikana kwenye tovuti ya
Wakala: www.ega.go.tz

Kama ilivyotarajiwa, Bodi na Menejimenti ya Wakala zimekabi-
liwa na changamoto mbalimbali katika kipindi kinachoripotiwa,
mojawapo iliyodhahiri ni kushughulikia uwianishaji wa TEHAMA
katika idara nyingi za Serikali. Ni matarajio yetu kwamba chan-
gamoto hii kubwa itaendelea kuwapo kwa kipindi kirefu; hata
hivyo tunatambua kwamba changamoto hii ni ya kawaida sana ka-
tika jitihada za utekelezaji wa Serikali Mtandao duniani kote.

Katika kuhitimisha, Bodi inapenda kutoa shukrani zake za dhati
kwa michango ya hali na mali iliyotolewa na wadau mbalimbali
kwa taasisi hii changa. Aidha, ni matarajio yetu kwamba utendaji
wa Wakala katika kipindi hiki yamekidhi matarajio ya wale tunao
wahudumia. Wajumbe wa Bodi na Menejimenti wamedhamiria
kwa dhati kuwahakikishia wananchi wote wa Tanzania kuwa wata-
nufaika na utoaji wa huduma kwa umma wenye ufanisi na tija un-
aowezeshwa na TEHAMA.

Prof. Joseph Semboja
Mwenyekiti wa Bodi
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Ujumbe wa Mtendaji Mkuu

inayo furaha na ni fahari kubwa kwangu kutoa shukrani

‘ \ ‘ zangu za dhati kwa watumishi wote wa Wakala kutokana
na juhudi zao thabiti na zisizo na kikomo katika
kuboresha na kufanikisha utendaji wa hali ya juu wa Wakala. Pia
napenda kushukuru watumishi wote wa umma na taasisi zote

za Serikali kwa msaada na ushirikiano wao katika kuendeleza
jitihada za Serikali Mtandao nchini Tanzania.

Wakala ya Serikali Mtandao ilianza shughuli zake tarehe 1 Aprili
2012 na kuzinduliwa rasmi tarehe 12 Julai, 2012. Katika kuanza
utekelezaji wa majukumu yake, Wakala iliazima watumishi 11
kutoka taasisi mbalimbali za Serikali na baadaye kutafuta kwa
makini vijana wenye vipaji na stadi, tulifanikiwa kuajiri watumishi
wengine 24 kupitia Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa
Umma na kuwa na hivyo kufanya Wakala kuwa na watumishi 35.

Nacchukua fursa hii kuishukuru Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma kwa kuwezesha michakato ya kuazima na
kuajiri watumishi wa Wakala na kutupatia ofisi za muda wakati
tulipokuwa tunatafuta na kukarabati makao makuu yetu ya
muda katika jengo la Extelecoms, Ghorofa ya Pili lililoko Mtaa
wa Samora.

Licha ya ufinyu wa bajeti na uchanga wa Wakala, tumefanikiwa
kupiga hatua kubwa katika utekelezaji wa kazi tulizojipangia na
kupata mafanikio ya kuridhisha. Mafanikio hayo ni pamoja na:-
kuhuisha Tovuti Kuu ya Serikali, Tovuti Kuu ya Ajira, Mfumo
wa Barua pepe wa Serikali na kutoa ushauri wa kitaalamu na
msaada wa kiufundi.

Natambua shauku walionayo wananchi ya kutaka kuona Serikali
ya Tanzania inakuwa miongoni mwa nchi zilizopiga hatua katika
kutumia TEHAMA kuwahudumia wananchi wake. Kutokana
na sababu hiyo sisi kama Wakala yenye dhamana, tutaendelea
kuboresha mazingira wezeshi kwa ajili ya utekelezaji wa jitihada
za Serikali Mtandao nchini.

Kwa niaba ya watumishi wa Wakala, nihitimishe kwa kutoa
tena shukrani zangu za dhati kwa Ofisi ya Rais, Menejimenti
ya Utumishi wa Umma, Wizara ya Mawasiliano, Sayansi na
Teknolojia, Taasisi nyingine za Serikali, Washirika wa Maendeleo
na wadau wengine wote waliochangia katika kusaidia Wakala
kufikia kiwango kikubwa cha utendaji kilichoelezwa katika
taarifa hii.

DKk. Jabiri K. Bakari
Mtendaji Mkuu, Wakala ya Serikali Mtandao
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Kuhusu eGA

Historia

Wakala ya Serikali Mtandao (e-Government Agency) ni Taasisi ya Ser-
ikali iliyoundwa kwa sheria ya Wakala za Serikali Na. 30, Sura ya 245
ya mwaka 1997. Wakala imeundwa kama sehemu ya utekelezaji wa
uamuzi wa Baraza la Mawaziri wa mwaka 2004 kuhusu uanzishwa-
ji wa Serikali Mtandao; na Hati ya Rais ya Mgawanyo wa Majukumu
Na. 51 wa tarehe 17 Desemba mwaka 2010 ambao umeipa jukumu na
mamlaka Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma kutayar-
isha Sera ya Serikali Mtandao na kuhakikisha utekelezaji wake kwa
kuanzisha Wakala ya Serikali yenye jukumu na mamlaka ya kuratibu,
kusimamia na kukuza jitihada za Serikali Mtandao nchini Tanzania.
Wakala ilianza kazi ya kutekeleza majukumu yake tarehe 01/04/2012
na kuzinduliwa rasmi mwezi Julai 2012.

Dira
Kuwa Taasisi inayoongoza kiubunifu, katika kuwezesha matumizi ya
TEHAMA kwa ajili ya kuboresha utoaji wa huduma kwa Umma.

Dhamira

Kujenga mazingira wezeshi kwa ajili ya uratibu, usimamiaji na uende-
lezaji wa matumizi ya TEHAMA ili kuboresha utoaji wa huduma za
Serikali kwa Umma.

Misingi Mikuu
Uadilifu

Wakala inafuata viwango vya uendeshaji vya hali ya juu katika kila
inachofanya na inatimiza ahadi zote kwa maslahi ya Taifa.

Ubunifu

Tunaamini kuwa ubunifu na fikra sahihi zinawezesha Wakala kuwa ta-
asisi kinara na mwezeshaji katika utoaji wa huduma za Serikali Mtand-
ao kwa wadau wa Taasisi za Serikali zinazojitegemea.

Kuthamini Wateja

Tunaamini katika uwezo wa kila mfanyakazi kuendelea kujifunza
kuhusu wateja na kuwahudumia ipasavyo kulingana na mahitaji wan-
ayotarajia kutoka Wakala ya Serikali Mtandao.

Ushirikiano
Wakala inaamini kuwa kufanya kazi kwa pamoja na kwa ushirikiano
na wadau muhimu kutaiwezesha kutoa huduma bora zaidi.

Mwenendo Bora
Tunaamini kwa kushirikiana na wadau wengine, tunaweza kujen-
ga mfumo bora wa utendaji unaoweza kuigwa na taasisi nyingine za

umima.

Muundo wa Utawala

Waziri

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma ana
dhamana ya kuelekeza utendaji na kudhibiti uendeshaji wa Wakala.
Aidha, Waziri anabainisha Sera na mipaka ya kiutendaji ya Wakala.

Utumishi wa Umma,

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Mhe. Celina O. Kombani (MB).




Bodi ya Ushauri ya Wizara

wa Bodi. (Nyadhifa zao za kikazi ziko katika mabano)

Prof. Joseph Semboja

Mwenyekiti
(Mtendaji Mkuu
Taasisi ya Uongozi)

Dr Jabiri K. Bakari

Katibu
(Mtendaji Mkuu,
Wakala ya Serikali Mtandao)

Bw. Mohammed Pawaga

Mjumbe

(Mkurugenzi wa Utawala na Usimamizi
wa Rasilimali Watu,

Tume ya Mapitio ya Katiba)

aji 2012 - 2013

Bodi ya Ushauri ya Wizara inateuliwa kila baada ya kipindi cha miaka mitatu na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa
Umma. Bodi hiyo ina dhamana ya kumshauri Waziri kuhusu utendaji wa Wakala. Bodi ya sasa ina wajumbe sita na Mtendaji Mkuu ni Katibu

Prof. Evelyne Isaac Mbede

Mjumbe

(Mkurugenzi wa Sayansi na Teknolojia,
Wizara ya Mawasiliano, Sayansi na
Teknolojia)

SACP Albert Nyamhanga

Mjumbe

(Mkuu wa Kitengo cha Sera, Mipango
na Bajeti,

Jeshi la Polisi Tanzania)

Inj. Peter Ulanga

Mjumbe
(Mtendaji Mkuu,
Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote)

Bw. Priscus Kiwango

Mjumbe

(Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano,

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi
wa Umma)




Katibu Mkuu

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti
ya Utumishi wa Umma ana dhamana ya
kusimamia na kutoa mwelekeo wa kisera
katika utekelezaji wa jitihada za Serikali
Mtandao

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Menejimenti
ya Utumishi wa Umma, Bw. George
Yambesi.

Mtendaji Mkuu

Mtendaji Mkuu ana dhamana ya kusima-
mia shughuli za kila siku za Wakala zikiwa-
mo usimamizi wa rasilimali, utendaji, uen-
delezaji na udhibiti wa Wakala. Mtendaji
Mkuu anawajibika moja kwa moja kwa Ka-
tibu Mkuu wa Ofisi ya Rais, Menejimenti
ya Utumishi wa Umma.

Menejimenti

Menejimenti ya Wakala ina Mtendaji
Mkuu na wakurugenzi wanne kulingana
na muundo.

Muundo wa Taasisi
Waziri
Bodi ya Ushauri ya
Wizara T
Katibu Mkuu
Mtendaji Mkuu
Kitengo cha Habari, Kitengo cha Mipango
Elimu na Mawasiliano na Maendeleo
Meneja Meneja
Kitengo cha Sheria RiTgoIS s Ulfaguzi
wa Ndani
Meneja Meneja
Kitengo cha Ununuzi Kitengo cha Usimamizi
wa Fedha
Meneja Meneja

Kurugenzi ya Udhibiti wa Kurugenzi ya Usimamizi Kurugenzi ya Miundombinu Kurugenzi ya
Huduma za TEHAMA — wa Huduma za TEHAMA — na Uendeshaji Uwezeshaji na Huduma
Mkurugenzi Mkurugenzi Mkurugenzi Mkurugenzi
Sehemu ya Huduma Sehemu ya Sehemu ya Mtandao Sehemu ya Utawala
kwa Wateja —  Ushauri na Uelekezi — wa Mawasiliano na Rasilimali Watu
Meneja Meneja Meneja Meneja
Sehemu ya Usimamizi wa Sehemu ya Sehemu ya Vituo vya Sehemu ya Usimamizi
Miradi ya TEHAMA —|  Utafiti na Mafunzo —{Hifadhi ya Mifumo ya Serikali wa Miliki za Wakala
Meneja Meneja Meneja Meneja
Sehemu ya Viwango na Sehemu ya Usimamizi wa Sehemu ya Mifumo
Usalama wa TEHAMA — TEHAMA kwa Wakala —| Shirikishi ya TEHAMA
Meneja Meneja Meneja
Sehemu ya Miundo
—|  Sanifu ya Kitaasisi
Meneja




Utendaji kwa Kipinds
Kinachoishia Disemba 2013

akala ya Serikali Mtandao inawasilisha taarifa hii ya utendaji kwa kipindi

kinachoishia Desemba 2013. Taarifa hii imezingatia mamlaka ya Wakala iliyonayo

na malengo ya kimkakati iliyojiwekea. Mafanikio hayo ya utendaji yanajumuisha:-
kuimarisha na kuboresha uwezo wa taasisi za umma katika kutekeleza jitihada za Serikali

mtandao, upatikanaji wa huduma mtandao, uwezeshaji wa matumizi ya rasilimali
shirikishi za TEHAMA kwenye taasisi za umma, kutoa huduma za ushauri, misaada ya wa

kiufundi na kuratibu uzingatiaji wa viwango vya Serikali Mtandao. Aidha, inaeleza kwa
muhtasari matukio na ziara mbalimbali za kiserikali zilizofanyika katika Wakala.
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Uwezo wa Wakala Kutekeleza Jitihada za

Serikali Mtandao

Katika kipindi cha taarifa hii, Wakala imetekeleza afua mbalim-

bali ikiwa ni pamoja na kuimarisha uwezo wa rasilimali watu,
kuboresha mazingira ya kazi na usimamizi wa rasilimali.

Ajira ya Watumishi

Ili kujenga uwezo wa rasilimaliwatu, Wakala iliazima watumishi 11
kutoka taasisi mbalimbali za Serikali, zikiwemo Ofisi ya Rais Mene-
jimenti ya Utumishi wa Umma, Wizara ya Habari, Vijana , Utamaduni

na Michezo, Jeshi la Polisi Tanzania, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
na Chuo Kikuu Huria cha Tanzania.

Baada ya utafutaji wa kina wa watumishi wenye vipaji na stadi, Wakala
ilifanikiwa kuajiri vijana 24 na kufanya idadi ya watumishi kuwa 35.
Aidha Wakala ina mpango wa kuajiri vijana zaidi ili kujaza nafasi za
wazi za kiufundi na kiutawala kufikia lengo la watumishi 64 ifikapo
Juni 2014.
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Watumishi wa Wakala wakifanya mazoezi ya viungo kama sehemu
ya mafunzo ya kujenga ushirikiano Mei, 2013

Muundo wa Maendeleo ya Utumishi

Kutokana na mabadiliko ya soko la ajira lenye ushindani mkubwa
katika fani za TEHAMA. Wakala imeboresha mazingira yatakayovu-
tia na kufanya watumishi kudumu kwenye ajira zao. Kama sehemu
ya utekelezaji, Wakala imeandaa miuundo ya maendeleo ya utumishi
ambayo imeidhinishwa na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na itaanza kutumika rasmi mwezi Julai 2014.

Ofisi ya Wakala
Februari 2013, Wakala ilihamia katika makao makuu yake ya muda
baada ya kukodi na kufanya ukarabati kwenye jengo la Extelecoms,

ghorofa ya pili lililoko Mtaa wa Samora.

Nyaraka Zinazoongoza Utendaji wa Ndani wa Wakala
Kwa kutimiza matakwa ya sheria mbalimbali na mwenendo bora wa
uendeshaji, Wakala imeandaa nyaraka mbalimbali za kiutawala zin-
azoongoza utendaji wa ndani. Nyaraka hizo ni pamoja na Mpango
Mkakati, Mwongozo wa Ukaguzi wa Ndani, Mkataba wa Ukaguzi wa
Ndani, Mkataba wa Kamati ya Ukaguzi na Mwongozo wa Utunzaji wa
Hesabu.

Mapokezi -Wakala ya Serikali Mtandao

Kamati ya Ukaguzi

Kwa mujibu wa Sheria ya Fedha za Umma ya mwaka 2001, Mtendaji
Mkuu wa Wakala aliunda na kuteua wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi.
Jukumu kuu la kamati hiyo ni kusimamia mchakato wa utoaji taarifa
za fedha ikiwa ni pamoja na kusimamia Wakaguzi wa Ndani, kusima-
mia mifumo ya ndani ya udhibiti wa rasilimali za Wakala na uzinga-
tiaji wa taratibu na viwango vya ukaguzi wa ndani.

Usimamizi wa Ununuzi

Kwa kufuata Sheria ya Ununuzi ya mwaka 2011, Wakala imefanikiwa
kuunda Bodi ya Zabuni na kupewa Namba ya Utambulisho wa Un-
unuzi kutoka Mamlaka ya Usimamizi wa Ununuzi (PPRA).

Kujenga Uwezo

Wakala imewezesha watumishi wake 15 kupata mafunzo maalum na
kufanya ziara za kuwajengea uzoefu zinazolenga kujenga umahiri na
ustadi unaotakiwa kwa ajili ya kuendeleza jitihada za Serikali Mtand-
ao nchini na kukidhi mahitaji mahsusi ya Wakala.



Uwezo wa Taasisi za Serikali Kutekeleza
Jitihada za Serikali Mtandao

Wakala imezishauri na kuzisaidia ta-
asisi mbalimbali za umma kujenga
uwezo wa watumishi wake katika kutekele-
za jitihada za Serikali Mtandao. Miongoni
mwa taasisi zilizoshauriwa na kusaidiwa
katika eneo hili ni Wizara ya Habari, Vija-
na, Utamaduni na Michezo. Aidha, baadhi
ya Maofisa Mawasiliano wa Serikali wa-
meendelea kupewa mafunzo ya jinsi ya ku-
simamia taarifa za Tovuti Kuu ya Serikali
na tovuti za taasisi zao.

Watumishi wa Wizara ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo wakipewa ushauri wa kita-
alamu kwa jinsi ya kuhuisha Tovuti ya Wananchi.

e

Maofisa Mawasiliano wa Serikali wakiwa katika mafunzo ya uwekaji wa taarifa katika Tovuti Kuu ya Serikali.

S




Taarifa ya Utendaji 20

Upatikanaji wa Huduma Mtandao

li kuhakikisha kuwa jamii inapata taarifa mbalimbali na huduma

za mtandao kwa uwazi, urahisi na kwa gharama nafuu, Wakala

inaimarisha miundombinu ya msingi kwa ajili ya utoaji wa huduma
za mtandao.

Kuhuisha Tovuti Kuu ya Serikali

Wakala imefanikiwa kuhuisha iliyokuwa Tovuti Kuu ya Serikali ambayo
ilitengenezwa mwaka 2010 chini ya Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma iliyopatikana kwa anuani www.egov.go.tz. Tovuti
Kuu ya Serikali hutoa huduma kwa umma kwa njia ya mtandao wakati

Business

Govemance

wowote na mahali popote nchini Tanzania na nje ya nchi. Pia tovuti
hii ni kitovu cha kutolea huduma mtandao zinazotolewa na taasisi za
umma kwa wananchi, wafanyabiashara kwa haraka na urahisi.

Tovuti Kuu Mpya ya Serikali

Kutokana na maendeleo ya teknolojia, Wakala ya Serikali Mtandao
ilisanifu upya Tovuti Kuu ya Serikali ili kuboresha mwonekano na
wigo wa utoaji taarifa kamili, sahihi na za kuaminika kutoka taasisi
za umma. Tovuti Kuu ya Serikali, ambayo imezinduliwa Novemba 29,
2013, inaiwezesha Serikali kutimiza ahadi zake za kuimarisha uwazi,

The United Republic of Tanzania was formed out of the Union of two sovereign states, namely
Tanganyika and Zanzibar. Tanganyika became independent and a sovereign state on 9th December, 1961

and became a Republic the following year.

Zanzibar became independent on 10th December, 1963 and the People's Republic of Zanzibar was
established after the revolution of 12th January, 1964. The two sovereign republics formed the United

Republic of Tanzania on 26th April, 1964,

The Government of the United Republic of Tanzania is a unitary republic consisting of the Union

Government and the Zanzibar Revolutionary Government.

The Government of the United Republic of Tanzania has authority over all Union Matters in the United
Republic and over all other matters concerning Tanzania Mainland, and the Revolutionary Government

of Zanzibar has authority in Tanzania Zanzibar over all matters which are not Union Ma

[Resd More | > |

Mwonekano wa Tovuti Kuu ya Serikali wa zamani. (www.egov.go.tz)
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kuongeza ufanisi kwenye utoaji wa huduma kwa umma wakati wowote
na mahali popote kwa manufaa ya umma. Hivi sasa inapatikana
kupitia: www.tanzania.go.tz .

Sehemu za Tovuti Kuu ya Serikali

Maudhui ya Tovuti Kuu ya Serikali yamegawanyika katika sehemu kuu
zifuatazo: Serikali, Wananchi, Taifa Letu, Biashara, Sekta, Mambo ya
Nje na Nifanyeje. Maudhui yaliyomo kwenye sehemu hizi yametolewa
na taasisi mbalimbali za umma na yanaweza kupatikana kulingana na
mabhitaji ya msomaji.

Serikali

Sehemu hii inaeleza kwa muhtasari vipengele mbalimbali vya Serika-
li ikiwemo Viongozi wa Kitaifa (wa sasa na waliopita), Bunge, Sera,
Sheria, Katiba, Nyaraka, Kanuni na Sheria (zinazosimamia utumishi
wa umma), Gazetila Serikali, Miundo ya Utumishi wa Umma, Ulinzi
na Usalama, Mipango ya Maendeleo ya Wananchi, Bajeti za mwaka,
Ripoti za takwimu, Vijarida mtandao na Mpangilio Orodha.

Baadhi ya vipengere vilivyopo katika sehemu ya Serikali vilivyoainish-
wa katika ukurasa wa 13 na 14 ni Sheria, Gazeti la Serikali na Mpan-
gilio Orodha.
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Muhtasari wa sehemu za Tovuti Kuu.

Sheria

Kipengele hiki kina sheria mbalimbali zinazotumika nchini Tanzania
zilizotungwa na Bunge au Baraza la Wawakilishi. Hadi sasa kuna She-
ria 1,425 zilizoingizwa kwenye Tovuti Kuu.
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Maudhui ya sehemu ya Serikali.

Vijarkia
Mtandan
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Mpangilio Orodha

Kipengele hiki kinaonyesha taarifa za mawasiliano na ramani (anuani
za makazi) kuhusu Wizara, Idara, Wakala za Serikali, Mamlaka za Seri-
kali za Mitaa, Mahakama, Hospitali, Elimu, na Mashirika ya Kimataifa
na Ofisi za Balozi zinazoweza kupatikana kwa kuchapa neno la msingi
la ofisi inayotafutwa.
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Gazeti la Serikali
Kipengele hiki kinaonyesha matoleo mbalimbali ya Gazeti la Serikali.

Wananchi

Sehemu hii inaonyesha taarifa mbalimbali kuhusu huduma zin-
azotolewa na taasisi za umma, kama vile Kilimo, Elimu, Ajira, Afya,
Maji, Sheria, Kodi, Mawasiliano, Fedha, Usafirishaji, Uvuvi, Mifugo,
Utalii, Nyumba, Uzalishaji Viwandani, Ardhi, Nishati na Madini.
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Huduma za Kisheria

Kipengele hiki kinatoa maelezo ya kina kuhusu huduma za Mahaka-
ma na msaada wa kisheria. Katika huduma za Mahakama unaweza
kupata huduma za Mahakama ya Rufaa, Mahakama Kuu, Mahakama
ya Kazi, Mahakama ya Ardhi, Mahakama ya Biashara na Mahakama
ya Malalamiko ya Uchaguzi. Kwa mfano, uamuzi, hukumu na amri
zilizotolewa na Mahakama ya Rufaa kwa kesi za madai zinaweza kupa-
tikana kwa urahisi kwenye tovuti kuu.

Taifa Letu

Sehemu hii inatoa taarifa kuhusu Wasifu wa Tanzania, Historia, Alama
za Taifa, Utamaduni, Michezo, Muziki, Urithi, Picha, Fedha ya Tanza-
nia, Sikukuu na Sherehe za Taifa na hotuba za Viongozi Mashuhuri.

Utamaduni ﬁ Urithi ’l Sikukuu na H
Sherehe 2a
i Taifa
Wasifu wa f& Picha m Historia ‘
Tanzania | |
Alama za Taifa Fedha “9 Hotuba
i % l’inmn!; “ \.->'_‘
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Kuanzisha Kusimania : Kuendeleza "1
Blashara Biashara Blashara w
Ugharimiaji Uchumi wa Huduma za
Blashara Tanzania kukodi
; "
Huduma za Biashara na
Kisheria Utozaji Kodi
Biashara

Sehemu hii inatoa taarifa kuhusu namna ya kupata vibali, uthibitisho na
leseni za biashara. Pia inatoa taarifa ya jinsi ya kuanzisha, kusimamia,
kukuza na njia mbalimbali za kupata misaada ya kifedha za mitaji.
Taarifa nyingine ni pamoja na huduma za kukodi, kisheria, uchumi
na utozaji kodi.

Sekta

Sehemu hii inatoa taarifa kamili kuhusu sekta mbalimbali, kama vile
Afya, Sheria, Maji, Uzalishaji Viwandani, Elimu, Misitu, Kilimo, Ar-
dhi, Nyumba na Makazi, Madini, Utalii, Usafirishaji, Mawasiliano,
Ujenzi, Mifugo, Uvuvi na Fedha. Watumiaji wanaweza kupata taar-
ifa za kina kwa kila shughuli za maendeleo za kila sekta, programu,
mipango mkakati, sera, taarifa za mwaka na mamlaka zinazosimamia
sekta husika.

Watancanks ,.,.:b"‘
chi 2o P
Mambo ya Nje

Sehemu hii inatoa taarifa kuhusu uhusiano wa kimataifa, pasipoti,
ushauri wa kusafiri, fursa za uwekezaji, balozi za ndani na nje ya Tan-
zania, washirika wa maendeleo, Watanzania wanaoishi nje ya nchi,
kupata viza, vibali vya kuishi na kufanya kazi.

Nifanyaje

Sehemu hii huwapa wananchi taarifa kuhusu taratibu na masharti
ya kuzingatia wakati wa kutafuta huduma kutoka kwenye taasisi za
umma. Sehemu hii ina kivinjari kitakachokuwezesha kutafuta taarifa
unayotaka kwa kuchagua ofisi ya Serikali, kundi au kwa kuchapa neno
la msingi la taarifa inayotafutwa.
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Mtendaji Mkuu wa Wakala ya Serikali Mtandao, Dk. Jabiri Bakari akimweleza Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma, Mh. Celina Kombani namna Maofisa Mawasiliano wa Serikali wanavyoingiza taarifa kwenye Tovuti Kuu ya Serikali wakati wa ziara yake

kikazi katika ofisi za Wakala Julai 12, 2013.

Uingizaji wa Taarifa kwenye Tovuti Kuu ya Serikali

akala inashirikiana na Idara ya
Habari Maelezo na Idara ya Nyara-
ka na Kumbukumbu za Taifa kati-

ka kuratibu taasisi nyingine za umma kuhusu

S

uingizaji wa taarifa kwenye Tovuti Kuu. Mwa-
ka 2013 taasisi mbalimbali za Serikali zil-
ishirikishwa katika kukusanya, kuboresha na
kuhakiki taarifa kwenye Tovuti Kuu ya Seri-

kali. Taarifa hizo zinapatikana kwa lugha ya
Kiswahili na Kiingereza ili kuhakikisha kuwa
huduma na taarifa zinazotolewa na Serikali
zinawafikia watu wengi zaidi.




Tovuti Kuu ya Ajira

Tovuti hii ni mfumo uliosanifiwa na kutengenezwa na Wakala ya
Serikali Mtandao kwa kushirikiana na Sekretarieti ya Ajira katika
Utumishi wa Umma ili kurahisisha mchakato wa ajira. Hali ilivyo sasa
ni kuwa Sekretarieti ya Ajira inafanya mchakato wa ajira kwa kutumia
muda mrefu na gharama kubwa.

_-_“-
United Republic 'Z:“MIHH

_‘ 7 I.."
Publi®Service Recruitment Secretariat

President's Office

Taarifa y,

Mfumo huu utakuwa ndio sehemu ya kupata taarifa kuhusu nafasi
zote za kazi zinazotangazwa Serikalini ambapo Mtafutaji wa ajira atat-
akiwa kuandika wasifu wake kwenye tovuti hiyo mara moja tu (lakini
ataweza kurekebisha wasifu huo kulingana na mahitaji yake).

Jacancies by Categor - Search Jobs
Browse Jobs by Category
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» Subscribe te Job Alerts

oertified copies of Academic certificates

+ ‘Write a good CV

o

s Applicants should indicate three reputable referess

v Raesign in a right way

* ‘Write a Cover letter

s All spplicants must be Citizens of Tanzania

+ Applicants must attach their cetailes relevant

with their reliable contacts
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Job Alerts
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Imesanifiwa, Imetengenazwa, na Inassndeshwa na Wakala ya Serizali Miandso (eGA)

Sewretariat ya AjiraPSR3), Haki zote Zimehifadhiwa
| Kanusho |

Sera ya Faragha | Ramani ya Tovuti | Maswali yaulizwayo Mara kwa Mara
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Mfumo huu pia utamwezesha mtafutaji ajira
kupokea taarifa ya nafasi za kazi baada ya ku-
jiunga kupitia barua pepe au namba za simu
za mkononi. Kama anapenda nafasi ya kazi
iliyopo ataomba, na mfumo utawianisha sifa
za mwombaji na masharti ya nafasi ya kazi

Usajili wa Majina ya Anuani za
Tovuti

Wakala ya Serikali Mtandao inatambuliwa
na Kituo cha Taarifa za Mitandao Tanzania
(tzNiC) kuwa ni msajili rasmi wa anuani za
tovuti zenye majina yanayoishia na “go.tz”
baada ya kuwa na sifa za kuhudumia tovuti.

Hivyo, taasisi za umma zinatakiwa kusaji-
li majina ya anuani za tovuti zao ikiwa ni
pamoja na wale wenye “com, org” n.k.
Aidha Wakala inatunza na kuhudumia
tovuti za taasisi mbalimbali za umma.
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kwa ajili ya kuorodheshwa. Wakati huohuo,
mfumo utampa fursa mwombaji au mtafutaji,
kufuatilia nafasi yoyote aliyoiomba na kujua
hatua ya maombi yake. Mfumo huu utawafaa
hasa wale wasiotumia huduma za mtandao

Baadhi ya manufaa, hasa kwa wanaotafuta
kazi kutoka kwenye mfumo huu ni kuokoa
muda na fedha, uhakika wa maombi ya kazi
kupokelewa na kutathminiwa na Sekretari-
eti ya Ajira, kufupisha mchakato wa ajira na

mara kwa mara.

kuongeza uwazi kwa mchakato mzima.
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Huduma za
Serikali kwa
Kutumia
Simu za
Mkononi

toaji wa hudu-
ma kwa simu
za mkononi

unarahisisha upatika-
naji wa huduma hizo
kwa kuokoa fedha na
muda. Wakala ime-
kamilisha usanifu na
sasa inaandaa utara-
tibu wa kuwezesha
taasisi za umma kutoa
huduma kwa kutumia
simu za mkononi ili
ziweze kutatua mata-
tizo ya wananchi kwa
haraka na kwa ufanisi.
Juhudi hiyo ina fursa
kubwa ya kuongeza
uwezo wa taasisi za
umma kuwafikishia
huduma wananchi

na jamii kwa ujumla
kwa kutumia simu ya
mkononi.
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Select ﬁ_ﬂategﬂry

1. Accounting

2. Auditing

3. CEO/General Management
4. Education/Training

5. Human Resources/
Administration

6. IT/Telecoms

7. Next

Huduma za Serikali kwa Kutumia Simu za Mkononi
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Rasilimali Shirikishi za TEHAMA

akala inaweka mazingira yatakayowezesha taasisi za
umma kushirikiana katika matumizi ya rasilimali za v Eatert Regbiic 1f. Tona e
TEHAMA ili kuondoa urudufu, kupunguza gharama na Government Mailing System

kuongeza ubora wa huduma kwa umma.

Login to Your Account

Kituo Kidogo cha Kuhifadhi Mifumo ya Serikali

Mtandao s’ | &
Wakala imekamilisha upembuzi yakinifu kwa ajili ya kusanifu ujenzi

Paseword ]

wa kituo kidogo cha kuhifadhi na kuendesha mifumo mbalimbali ya E I
Serikali Mtandao. Kuwepo kwa kituo hiki kutasaidia upataikaji wa el . '
uhakika wa mifumo ya Serikali Mtandao kwa watumiaji na kuweze-
sha mifumo hiyo kuhifadhiwa sehemu moja badala ya ilivyo sasa
ambapo uhifadhi wa mifumo umetawanyika katika sehemu mbalim-
bali.
Mfumo wa Barua Pepe wa Serikali it M i
Wakala imeanza kutumia Mfumo wa barua pepe wa Serikali “GMS” e
baada ya majaribio yenye ufanisi kwenye baadhi ya taasisi za serikali. e AR . i TR i
GMS ni matokeo ya utafiti wa kina wa miundombinu ya mifumo ya = || e 2]
barua pepe kwenye taasisi za Serikali uliobainisha kuwapo na ma- o | Sone 1 e
tatizo ya jumla ya mawasiliano katika mifumo hiyo iliyotawanyika, (= = e R
isiyo salama na upatikanaji usio na uhakika. Michoro miwili yaawali ~  §=._ ¢ Shsinh | 1a
kulia inaonyesha mwonekano wa mfumo wa barua pepe wa Serikali. s it

| o & menwe 10

LT 5 EenoaE 38

Serikali Iliyounganishwa Kimtandao

Wakala iko kwenye mchakato wa kuanzisha mawasiliano salama
na ya gharama nafuu Serikalini. Taasisi zote za umma zitawezesh-
wa kuweka mitandao ya ndani ya mawasiliano (Local Area Network
- LAN) na itaunganishwa kwenye mtandao mmoja wa mawasilia-
no wa Serikali. Vifaa vya kompyuta na mawasiliano vitanunuli-
wa ili kuwezesha kutekeleza mtandao unaokusudiwa. Juhudi hizi
ni mwendelezo wa mkakati wa Serikali kuunganisha taasisi zote
kwenye mtandao mmoja wa mawasiliano ambapo kwa sasa tayari
taasisi za umma saba zimeunganishwa na hatua inayofuata ni kuun-
ganisha taasisi nyingine ziweze kufikia 72. Hadi Desemba 31, 2013,
usanifu wa mtandao huo na gharama zinazohitajika kuunganisha ta-
asisi za umma 72 ulikuwa umekamilika na taratibu za ununuzi zin-
aendelea Mchoro chini kulia unaonyesha muonekano wa mtandao
wa mawasiliano wa Serikali.

e 20




Msaada wa Kiufundi na Ushauri

Wakala imetoa huduma za ushauri

na msaada wa kiufundi kwa taasisi R —
12 za umma. Miongoni mwa misaa- IOH':-'“ Rasmi :‘:’a.llmu*'* e
da hiyo ni kusanifu, kutengeneza na

kuendesha tovuti.

i

Tovuti ya Ikulu

Tovuti hii inapatikana kwa anuani == : N ¢ G R YA AA 3
a9 11 - o ;- = ) - 4 O R HATA
yenye jina miliki: www.ikulu.go.tz - ; i Y 5 CNARRD WORRYGE BOK
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Kurssa Mashuhuri

Toais Jsbumys Mo Fiento ahiofs ubepe kuzvmcua resmi Misenbo wa Kbk Takossr @
Lhmwanliars (Tolscommunication Trflo Mondoring Syt leo Febraacy 27, 2014

Taarifa kwa vyombo vya Nukuu ya Leo B Ziara za Kitaita I

Habari B Tara ya Ras Wkao
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Uratibu na Udhibiti Viwango vya
Serikali Mtandao

Wakala ya Serikali Mtandao inasima-
mia udhibiti wa viwango vya Serikali
Mtandao kwa kutumia miongozo
mbalimbali na viwango vilivyowekwa.




Taarifa ya Utendaji 20

Matukio na Ziara za Kikazi
Uzinduzi wa Wakala ya Serikali Mtandao

Wakala ya Serikali Mtandao ilizinduliwa rasmi na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Sefue katika ukumbi
wa Karemjee, Dar es Salaam Julai 12, 2012

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Bw.  Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Sefue akibonyeza kitufe kuzindua
George Yambesi akimkaribisha Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni ~ Wakala.
Sefue wakati wa uzinduzi wa Wakala.
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Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Sefue akimkabidhi vitendea kazi ~ Baadhi ya watumishi wa Wakala na Serikali wakijadili Mpango
Mtendaji Mkuu wa Wakala, Dkt. Jabiri Bakari, katikati ni Katibu Mkuu  Mkakati wa Wakala pamoja na Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, George Yambesi. Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Bw. Patrick Makungu (wa pili
kutoka kulia) wakati wa sherehe ya uzinduzi.
& -




1ji 2012 - 2013

Uzinduzi wa Tovuti Kuu ya Serikali

Tovuti Kuu ya Serikali ya Tanzania yenye jina miliki la www.tanzania.go.tz ilizinduliwa rasmi na Waziri
Mkuu, Mh. Mizengo Kayanza Peter Pinda katika Ukumbi wa Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius
Nyerere, Dar es Salaam, tarehe 29 Novemba, 2013.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Mizengo ~ Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Mizengo
Kayanza Peter Pinda akibonyeza kitufe kuashiria uzindulizi rasmi wa  Kayanza Peter Pinda akishangilia baada ya kubonyeza kitufe kuashiria
Tovuti Kuu ya Serikali. uzinduzi wa Tovuti Kuu ya Serikali.

\_

Wanafunzi wakifuatilia matukio ya Uzinduzi wa Tovuti Kuu ya Seri- Baadhi ya wageni waalikwa wakifuatilia shughuli za uzinduzi wa Tovu-

kali ti Kuu ya Serikali.
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Ziara za Kikazi

Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Mhe. January
Makamba (kushoto) akizungumza na Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt.
Jabiri Bakari (katikati) na Mkurugenzi wa Uwezeshaji na Huduma Bw.
Ibrahim Mahumi (kulia) wakati wa ziara rasmi ofisi za Wakala Julai 4,
2013.

Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Ombeni Sefue akiwasili katika ofisi za
Wakala ya Serikali Mtandao wakati wa ziara yake rasmi Julai 4, 2013.

Mkurugenzi wa Udhibiti wa Huduma za Serikali Mtandao, Bw. Mi-
chael Moshiro (kushoto) akimweleza Waziri wa Mawasiliano, Sayansi
na Teknolojia Mhe. Prof. Makame Mbarawa (katikati) na Waziri wa
Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Mhe. Celina
Kombani namna taasisi za umma zitakavyounganishwa na mifumo ya
TEHAMA, Julai 12, 2013.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Mizengo
Kayanza Peter Pinda na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma, Mhe. Celina Kombani wakiwasili ofisi za Wakala
Novemba 29, 2013.




Taarifa ya Fedha

aarifa hii ya fedha inahusu miezi
21 (Aprili 1, 2012 mpaka Disem-
ba, 2013) inayojumuisha vipindi

vitatu vya Bajeti ya Serikali - 2011/12,
2012/13 na 2013/14.

Mwaka wa fedha wa kwanza (2011/12),
ulikuwa mwaka ambao Wakala ilianza
kutekeleza majukumu yake rasmi - Aprili
1, 2012 ambapo ni kipindi cha miezi mi-
tatu ya Aprili, Mei na Juni, 2012. Katika
mwaka huo hakukuwa na miamala ya
kifedha kutokana na kutokuwa na bajeti
iliyotengwa kwa ajili ya Wakala.

Katika kipindi cha mwaka wa pili wa fed-
ha (2012/13), shughuli za Wakala ziligha-
ramiwa na Wizara - Ofisi ya Rais, Mene-
jimenti ya Utumishi wa Umma, ikiwemo
kupewa rasilimali za kudumu kama vile

samani za Ofisi na vifaa vya TEHAMA.
Wizara pia ilihakikisha kwamba, Wakala
inakuwa na Ofisi zake za muda kwenye
Jengo la Extelecoms, ghorofa ya pili, lil-
iloko Mtaa wa Samora, Jijini Dar es Sa-
laam.

Katika mwaka wa fedha 2013/14, Ser-
ikali ilitenga bajeti ya shilingi bilioni
9.1 kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli
zilizopangwa. Bajeti hii bado inatekelez-
wa hadi Juni, 2014. Kwa hiyo, taarifa ya
kwanza ya fedha itatayarishwa baada ya
kufika mwisho wa mwaka wa fedha kwa
mujibu wa Kifungu cha 15 (1) cha She-
ria ya Wakala za Serikali, kinachomtaka
Mtendaji Mkuu wa Wakala ya Serikali
kuwasilisha kwa Katibu Mkuu taarifa ya
fedha miezi miwili baada ya mwisho wa
mwaka wa fedha.
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Mwelekeo wa Kimkakats na
Hitimisho

wa sasa, Serikali Mtandao ni sehemu ya ajenda ya
maendeleo ya Tanzania ambapo inawezesha ushiriki wa
jamii katika kuwasiliana na Serikali na kurahisisha upa-

tikanaji wa taarifa na huduma za Serikali ambavyo kwa pamoja
vinaashiria utawala bora.

Kutokana na umuhimu wa TEHAMA katika maendeleo ya nchi,
Wakala ya Serikali Mtandao itaendelea kuhakikisha matumizi
ya TEHAMA yanaboresha shughuli za Serikali, na kuleta tija na
ufanisi katika utoaji huduma kwa umma. Pia, Wakala itaendelea
kujenga imani kwa watumiaji wa TEHAMA kwa kuweka mika-
kati yenye kurahisisha gharama na kuwezesha upatikanaji wa
huduma salama zinazolingana na thamani ya fedha. Mojawapo
ya mikakati hiyo ni kuhimiza matumizi shirikishi ya rasilimali
zinazoendeleza jitihada za Serikali Mtandao.

Aidha, Wakala inatambua umuhimu wa TEHAMA kama
kichocheo cha kuwezesha Serikali kufikia malengo iliyojipan-
gia katika dira yake ya 2025, Mkakati wa Kukuza Uchumi na
Kupunguza Umaskini Tanzania (MKUKUTA II), Mpango wa
Miaka Mitano ya Maendeleo, Mipango ya Kiuchumi na Ki-
jamii na Vipaumbele Mahususi vya Sekta kama vile Matokeo
Makubwa Sasa “BRN”. Hivyo, ili kuendana na juhudi za Serikali
za kutumia TEHAMA kama nyenzo za kuboresha uendeshaji
wa shughuli zake, Wakala imepanga kutekeleza maeneo ya kipa-
umbele yafuatayo ili kuwezesha utoaji huduma bora zaidi kwa
umma:-
+ Kujifunza kutoka nchi zilizoendelea na zinazoendelea zenye
mazingira ya kijamii, kisiasa na kiuchumi yanayofanana na
Tanzania, na kutumia vigezo vya ubora vitakavyopatikana
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katika kuharakisha utekelezaji wa Serikali Mtandao hapa
nchini.

Kutumia fursa za serikali mtandao kuwezesha makundi ya
wananchi kuwasiliana na serikali na kushiriki katika mi-
jadala mbalimbali ya kitaifa pamoja na kutoa maoni katika
kutayarisha Sera ili kuhakikisha ushiriki mkubwa wa wana-
nchi.

Kutoa kipaumbele cha utoaji huduma kwa wananchi kwa
kutumia njia za mawasiliano za gharama nafuu zilizopo
kama vile simu za mkononi.

Kuwekeza katika kujenga uwezo wa watumishi na uelewa
wa wananchi kuhusu serikali mtandao katika ngazi zote.

Kutumia mbinu ya utekelezaji ya: “Anza na jambo rahisi na
endelea na lililo tata” katika kutekeleza miradi ya Serikali
Mtandao, ikiwa ni pamoja na kuanzisha miradi endelevu ya
kuiletea kipato Wakala.

Kuwezesha Serikali kuwa na miundombinu imara ya TE-
HAMA, stadi pamoja na vifaa kwa kutoa msaada wa ushauri
na kiufundi.

Kuboresha faharasa ya Umoja wa Mataifa “e-Government
United Nations Index” kutoka tarakimu tatu hadi mbili ka-
tika tathmini itakayofuata, na kama nchi kuwa miongoni
mwa nchi bora hamsini katika matumizi ya Serikali Mtand-
ao ifikapo mwaka 2017.



Matarajio ya
Muda Mrefu

MUUNDO WA MPANGO MKAKATI WA WAKALA YA SERIKALI MTANDAO
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Wakala ya Serikali Mtandao
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma
Mtaa wa Samora, Jengo la ExTelecoms, Ghorofa ya Pili
S.L.P. 4273
Dar es Salaam, Tanzania
Simu: 255 22 2129868
Nukushi: +255 22 2129878
Barua pepe: info@ega.go.tz,
Tovuti: www.ega.go.tz



