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Miaka 10 ya Utekelezaji wa Serikali Mtandao

Ujumbe Kutoka kwa Waziri

Miaka kumi (10) ni hatua kubwa kwa maisha ya Taasisi, kama
ilivyo kwa mtu binafsi. Wizara inajivunia sana mafanikio ya
Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kutokana na jitthada inazozi-
fanya za kuratibu na kukuza matumizi ya Teknolojioa ya Habari na
Mawasiliano (TEHAMA) katika utendaji kazi wa Taasisi za Umma.

Katika kipindi cha miaka 10, Mamlaka imekuwa miongoni mwa
Taasisi za kuigwa nchini kwa utekelezaji wa majukumu yake kwa
ufanisi na tija. Mamlaka imeonesha umahiri mkubwa katika ku-
simamia na kuratibu matumizi ya TEHAMA katika Taasisi za
Umma, pamoja na kutoa huduma za Serikali Mtandao kwa kupitia
Mifumo ya TEHAMA inayolenga kuboresha utendaji kazi katika
Taasisi za Umma na utoaji huduma kwa Wananchi

Aidha, katika Dunia ya Uchumi wa Kidjjiti tuliyopo sasa, TEHA-
MA ni nyenzo muhimu na wezeshi ili kufikia Mapinduzi ya 4
ya Viwanda katika Zama hizi za Taarifa (Information Age). Kwa
umuhimu huo, Serikali imewekeza na kuweka kipaumbele kwenye
matumizi ya TEHAMA chini ya uratibu wa Mamlaka ya Serikali
Mtandao, uliosaidia kujenga Miundombinu na Mifumo Tumizi na
ile ya Kisekta inayowezesha kufikia malengo yaliyokusudiwa.

Tangu tuamue kubuni sera, mipango na mikakati madhubuti ya
kutumia TEHAMA katika Taasisi za Umma, naamini sote tumeona
manufaa yake. Kwa hakika tumepiga hatua ya kuridhisha katika
utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao.

Tunatambua kuwa, mafanikio haya hayakutokana na dhamira
ya dhati na bidii ya Mamlaka peke yake, bali pia yametokana na
michango ya wadau mbalimbali, wakiwemo Taasisi za Umma,
Washirika wa Maendeleo, Taasisi za Utafiti na Taaluma, Taasisi
Binafsi na Wananchi kwa ujumla..

Kipekee nimshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Mh. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa dhamira na jitihada zake
za wazi katika kujenga Serikali ya kidigiti, kwa kuongeza ajenda
ya Serikali Mtandao kama eneo la kipaumbele katika Mpango wa
Taifa wa Maendeleo wa Miaka Mitano Awamu ya Pili. Hii inaone-
sha umuhimu wa TEHAMA katika kuharakisha maendeleo ya ki-
uchumi na kuongoza uchumi wa viwanda

Kwa niaba ya Serikali napenda kuishukuru Mamlaka na wadau
wote kwa kazi nzuri na naahidi kuwa Serikali itaendelea kutoa
msaada unaohitajika kadri iwezekanavyo katika kutimiza azma ya
Serikali Mtandao katika utoaji wa huduma kwa wananchi.

Mhe. Jenista Joackim Mhagama (Mb)

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora
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Ujumbe Kutoka Kwa Katibu Mkuu

tekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao ni moja ya maeneo

muhimu ya maboresho yaliyofanyika katika Utumishi wa
Umma, ambayo yamesaidia kuboresha utendaji kazi na utoaji wa
huduma kwa Umma na kufanya zipatikane kwa urahisi, haraka na
kwa gharama nafuu.

Kwa hakika Wizara inaridhishwa na utendaji kazi wa Mamlaka
kwa kuwa imeweza kufanya mageuzi ya TEHAMA na kuboresha
utendaji kazi wa kila siku katika Taasisi za Umma. Hivyo, ni faha-
ri kubwa kwa Wizara, kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA)
kutimiza miaka 10 tangu ilipoanzishwa Mwaka 2012, wakati huo

ikiwa Wakala ya Serikali Mtandao

Wizara inatambua mchango wa Mamlaka katika utekelezaji wa ju-
kumu la kuratibu, kusimamia na kuendeleza jitihada za Serikali
Mtandao hapa nchini. Mamlaka imefanikiwa kuweka mazingira
wezeshi yaliyozisaidia Taasisi za Umma kutumia TEHAMA katika
kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa umma.

Mafanikio yaliyopatikana katika matumizi ya TEHAMA Serikali-
ni yanatokana na jitthada na utashi wa pamoja wa Viongozi, Wa-
tendaji, Wananchi na Wadau wengine. Kwa upande wa Serikali
tumeweka mazingira mazuri ya kisera, kisheria na kimkakati ili
kuhakikisha kunakuwa na matumizi ya TEHAMA yaliyo sahihi na

salama, yenye ufanisi na tija katika kuwahudumia Wananchi na
kuwaondolea kero mbalimbali

Wizara inatambua kuwa, mafanikio haya ya Mamlaka yamechangi-
wa na uadilifu, ubunifu, kuthamini wateja, kufanya kazi kwa bi-
dii, ushirikiano na weledi katika utoaji wa huduma kwa Taasisi za
Umma. Ni wazi kuwa, misingi hii imesaidia Mamlaka kuendelea
kuwa Taasisi imara na inayoaminika.

Tunapoadhimisha historia ya kuanzishwa kwa Mamlaka ya Serika-
li Mtandao, Wizara inaendeela kusisitiza dhamira yetu ya kupanua
wigo wa upatikanaji wa huduma mtandao kwa Taasisi zote za
Umma. Pamoja na hayo, tunaunga mkono juhudi za Serikali za ku-
leta mageuzi ya kidijiti yanayowezesha kuboresha utendaji kazi na
utoaji wa huduma.

Dkt. Laurean Ndumbaro

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora
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Ujumbe Kutoka Kwa Mwenyekiti wa Bodi

atika kipindi cha miaka 10, Mamlaka ilijiwekea malengo ka-

bambe na mahsusi ambayo mafanikio yake si tu yamebore-
sha utoaji huduma kwa umma, pia yameongeza uwazi, pamoja na
kupunguza gharama za utendaji kazi katika kuhudumia umma.
Mafanikio haya pia yamewezeshwa na ubunifu, utengenezaji na
usimamizi wa uendeshaji wa Mifumo na miundombinu ya Serikali
Mtandao

Pamoja na dhamira ya kuboresha utoaji wa huduma, utekelezaji
wa Serikali Mtandao unakusudia kufikia malengo ya kuimarisha
utawala bora na kuongeza tija na ufanisi katika uendeshaji wa Taa-
sisi za Umma, kwa kuhakikisha uwepo wa mawasiliano ya haraka,
yenye uhakika na salama ndani na nje ya Taasisi za Umma, kuan-
zia kwenye Wizara, Mikoa hadi ngazi za Wilaya na Halmashauri,
pamoja na Balozi zetu nje ya nchi.

Serikali Mtandao inadhamiria kupunguza gharama za uendesha-
ji wa Serikali, kupanua wigo wa upatikanaji wa taarifa muhimu
katika kila ngazi Serikalini, kuimarisha usalama wa Serikali na
raia wake katika karne hii ya Sayansi na Teknolojia kwa kuongeza
uwezo wa Serikali kupambana na majanga kwa kutumia teknolo-
jia, kurahisisha michakato ya utendaji kazi katika Taasisi za Serika-
li na kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi.

Maendeleo ya matumizi ya TEHAMA ni muhimu kwa ajili ya kule-
ta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi katika nchi yetu. Kuongeze-

ka kwa matumizi ya TEHAMA kumefungua fursa mpya kwa Taa-
sisi za Umma kufikia malengo yao kwa kutumia Serikali Mtandao.

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao, napenda kutoa shukrani za dhati kwa juhudi za makusudi
zilizochukuliwa na Serikali za kutuunga mkono kwa kuandaa She-
ria ya Serikali Mtandao iliyopitishwa na Bunge mwaka 2019 na Ka-
nuni zake za mwaka 2020.

Sheria hii, pamoja na kuelekeza muktadha mzima wa utekelezaji
wa Serikali Mtandao, imeweka msingi wa kisheria wa utekelezaji
wa Sera ya Taifa ya TEHAMA ya Mwaka 2016 na kuanzisha Mam-
laka ya Serikali Mtandao (e-GA) na kuipa jukumu la kusimamia,
kuratibu na kuendeleza utekelezaji wa Serikali Mtandao, pamoja
na kusimamia uzingatiwaji wa Sheria, Kanuni, Viwango na Mion-
gozo ya Serikali Mtandao katika Taasisi za Umma.

Matunda ya Sheria hii na Kanuni zake tumeanza kuyaona sasa
kwa kuanza kuwa na matumizi ya TEHAMA sahihi na salama na
yaliyooanishwa katika Taasisi za Umma, kwa Mifumo kuanza ku-
wasiliana na kubadilishana taarifa, hivyo kurahisisha utendaji kazi
na utoaji wa huduma kwa umma.

Dkt. Mussa Kissaka
Muwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi e-GA
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Ujumbe Kutoka Kwa Mkurugenzi Mkuu

wali ya yote, nitoe shukrani zangu za dhati kwa Serikali kwa

juhudi za makusudi inazozichukua katika kuijengea Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA) uwezo wa kutekeleza majukumu
yake ipasavyo hasa ikizingatiwa kuwa matumizi ya Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano (TEHAMA) ni nyenzo muhimu na wezeshi
katika kuchochea ukuaji wa Mapinduzi ya 4 ya Viwanda na ujenzi
wa uchumi wa kidijiti.

Serikali kupitia Mamlaka ya Serikali Mtandao, imewekeza katika
kukuzana kuratibu matumizi ya TEHAMA katika Taasisi za Umma
ikiwa ni pamoja na; kusimamia, kuendesha na kuendeleza mtand-
ao wa mawasiliano Serikalinia, kujenga na kusimamia uendeshaji
wa Mifumo shirikishi ya kimkakati na ya kisekta, kukagua, kupitia
na kutathmini hali ya Usalama wa Mifumo na Miundombinu ya
TEHAMA Serikalini pamoja na kutambua na kudhibiti matishio
ya kiusalama mtandaoni. Lengo kuu la jitthada hizi ni kuboresha
utendaji kazi Serikalini na utoaji wa huduma kwa umma.

Ili kufanikisha matumizi sahihi na salama ya TEHAMA Serikalini,
uratibu wa jitihada za Serikali Mtandao ulianza kupitia Idara ya
usimamizi wa Mifumo ya TEHAMA ya Ofisi ya Rais, Menejimenti
ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, ambapo kutokea Idara
hiyo, Mwaka 2012 Serikali iliianzisha iliyokuwa Wakala ya Serika-
li Mtandao kupitia Sheria ya Wakala za Serikali Sura Na. 245 na
baadae Mwaka 2019 Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ilitungwa
na kupitishwa, ambayo iliunda Mamlaka ya Serikali Mtandao na
kuipa jukumu la kuratibu, kukuza na kuendeleza jitihada za Ser-
ikali Mtandao na kuhimiza uzingatiwaji wa Sera, Sheria, Kanuni,
Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao.

Katika kipindi cha miaka 10 tangu kuanzishwa kwake, Mamla-
ka imefanikiwa kutekeleza malengo mbalimbali kulingana na
Mpango Mkakati wa kwanza (2012/2013 - 2016/2017) na wa pili
(2016/2017 —2020/2021), pamoja na kuanza utekelezaji wa Mpango
Mkakati wa tatu uliopo sasa (2021/22 — 2025/26) kwa ufanisi mkub-
wa uliotokana na utashi wa viongozi wa juu wa Serikali katika ku-
simamia utekelezaji wa Serikali Mtandao kupitia Misingi Mikuu
sita (6) ya utendaji kazi ambayo ni weledi, ubunifu, ushirikiano,
kuthamini wateja, uadilifu, na kufanya kazi kwa pamoja.

Kutokana na jitihada hizi za Serikali, Mamlaka imewezesha kupa-
tikana kwa mafanikio mbalimbali ya utekelezaji wa Serikali Mtan-
dao, kama vile uwepo wa Mifumo na Miundombinu shirikishi, ya
kimkakati na ya kisekta ya TEHAMA, kuwezesha Mifumo ya TE-
HAMA kubadilishana taarifa, kuongezeka kwa huduma mtandao,
kuongezeka kwa uwezo wa Taasisi za Umma kutekeleza jitihada
za Serikali Mtandao, kuongezeka kwa ubunifu katika utekeleza-
ji wa jitihada za Serikali Mtandao na kuimarika kwa uratibu na
udhibiti wa jitihada za Serikali Mtandao, pamoja na usalama wa
taarifa za Serikali.

Pamoja na mafanikio yote yaliyopatikana, bado menejimenti na
watumishi wa Mamlaka wana ari kubwa ya kuendeleza jitihada
hizi kwa kiwango cha ufanisi mkubwa zaidi. Hii inatokana na ush-
irikiano mkubwa, pamoja na usimamizi na muongozo kutoka kwa
Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka. Hivyo basi, katika kuelekea mi-
aka 10 ijjayo, Mamlaka imeweka mikakati madhubuti itakayoonge-
za na kuimarisha zaidi mafanikio yaliyopatikana katika Serikali
Mtandao.



Miaka 10 ya Utekelezaji wa Serikali Mtandao

Utekelezaji wa mikakati hii, pia utawezesha kuwa na sehemu moja ambapo huduma mtandao zote zitakuwa zinapatikana, kuongezeka
kwa uwezo wa ubunifu kwa vijana wetu wa Kitanzania, kujenga uwezo wa kutengeneza vifaa na miundombinu ya TEHAMA (Hard-
ware manufacturing), kujenga uwezo wa kutumia teknolojia mpya zinazoibuka ili kuwezesha utoaji wa huduma mtandao kwa wanan-
chi hasa katika maeneo ya akili bandia, sarafu za kidijiti, pamoja na teknolojia za kifedha.

Aidha, kuimarika kwa serikali mtandao katika kipindi kijacho, pia kutapelekea kuongezeka kwa idadi ya Mifumo tumizi na ya kisekta
ya TEHAMA inayobadilishana taarifa, kuongeza uwezo wa kudhibiti matishio ya usalama kimtandao, kuwa na namba moja ya utam-
buzi itakayowezesha utoaji wa huduma mtandao kwa urahisi, kutekeleza shughuli za utafiti na ubunifu ili kuongeza utoaji wa huduma
kwa umma kupitia mtandao na kuwezesha matumizi ya teknolojia mpya zinazoibuka ili kurahisisha utekelezaji wa serikali mtandao,

Mwisho, na kwa kipekee napenda kuishukuru Serikali kupitia Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa
jitihada zake za kuisimamia na kuiweka Serikali Mtandao kuwa eneo la kipaumbele katika kuboresha utendaji kazi katika Taasisi za
Umma na utoaji wa huduma kwa umma, pamoja na kuiwezesha Mamlaka kufikia malengo yake. Pia, naishukuru Bodi ya Wakurugenzi
ya Mamlaka kwa usimamizi na maelekezo sahihi, pamoja na kuwashukuru wadau mbalimbali kwa michango yao ya hali na mali katika
kusaidia utekelezaji wa Serikali Mtandao, bila kusahau Menejimenti na watumishi wote wa Mamlaka, kwa juhudi kubwa na kujituma
kwao kulikowezesha kufikiwa kwa malengo yaliyowekwa katika kipindi chote cha miaka 10.

Mhandisi, Benedict Ndomba
Mkurugenzi Mkuu e-GA
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Kuhusu Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA)

Mamlaka ya Serikali Mtandao ni Taasisi ya Umma iliyoanzishwa
kwa Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya mwaka 2019, ikiwa na
majukumu ya kuratibu, kusimamia na kukuza jitihada za Serikali
Mtandao, pamoja na kusimamia uzingatiaji wa Sera, Sheria, Ka-
nuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao katika taasisi za
umma. e-GA ilianza kazi rasmi kutokana na Tangazo la Serikali
Na.964 la tarehe 6 Desemba, 2019, lililoifuta iliyokuwa Wakala ya
Serikali Mtandao (eGA).

Kuanzishwa kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao Mwaka 2019
kunaendeleza afua za Wakala ya Serikali Mtandao iliyoundwa
Aprili, 2012 kwa Sheria ya Wakala za Serikali Na. 30 Sura ya 245 ya
mwaka 1997. Mamlaka, imerithi sehemu ya mipango ya iliyokuwa
Wakala ya Serikali Mtandao kwa sababu majukumu ya taasisi hizi
yanafanana ingawa yametofautiana katika mamlaka ya utendaji.

Kabla ya kuanzishwa kwa Wakala ya Serikali Mtandao, matumizi
ya TEHAMA Serikalini yalikuwa yanaratibiwa na kusimamiwa na
Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora
chini ya Idara ya Usimamizi wa Mifumo (DMIS) ambayo kwa sasa
ni Idara ya Huduma za TEHAMA Serikalini (DICTS).

e Dira

Kutambuliwa kuwa Taasisi inayoongoza kwa ubunifu katika ku-
wezesha matumizi ya TEHAMA kwa ajili ya kuboresha utoaji
huduma kwa umma.

e Dhamira

Kujenga mazingira wezeshi ya kisheria kwa ajili ya uratibu, usi-
mamiaji na uendelezaji wa matumizi ya TEHAMA ili kuboresha
utoaji wa huduma za Serikali kwa umma.

e Kaulimbiu
“Uadilifu na ubunifu kwa utoaji wa huduma bora kwa umma”.

e Misingi Mikuu
Mamlaka inaongozwa na misingi mikuu sita (6) ambayo inaeleke-
za kuhusu tabia na mwenendo wa watumishi wake kwa ngazi

Historia ya Mamlaka ya Serikali Mtandao

zote. Misingi hiyo inafafanua utamaduni wa mahali pa kazi, ku-
hakikisha watumishi wote na wateja wa Mamlaka wana uelewa wa
pamoja wa jinsi wanavyotakiwa kuhudumiwa na nini kinachotara-
jiwa kutoka kwao. Misingi hiyo ni:

(i) Uadilifu: Tunafuata viwango vya uendeshaji wa hali ya juu
katika kila tunachofanya kwa kutambua kuwa, uhusiano
wa kweli na uaminifu ni muhimu kwa mafanikio endelevu
ya Taasisi.

(ii) Ubunifu: Tunazingatia utamaduni wa Mamlaka unaoth-
amini uasili wa uvumbuzi na ubunifu katika kukuza vipaji
kwa kuzingatia uwazi na ari.

(iii) Kuthamini Wateja: Tunajitoa kwa dhati kuwasaidia wateja
wetu wa nje kutimiza malengo yao kwa kuelewa shughuli
wanazofanya na kuwapa kile wanachokithamini zaidi.

(iv)Kufanya kazi kwa Pamoja: Tumedhamiria kufanya kazi
kwa pamoja tukiwa na mawasiliano sahihi ili kufikia
malengo yaliyowekwa.

(v) Ushirikiano: Tunafanya kazi kwa uwazi na Taasisi za
Umma na wadau wengine huku tukibadilishana taarifa,
maarifa, uzoefu na tukitambua kuwa tunategemeana kwa
maendeleo ya Serikali Mtandao.

(vi) Weledi: Tunazingatia ubora wa kazi kwa kiwango cha juu
na kutoa huduma bora kwa wateja wetu.
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Dhana ya Serikali Mtandao

erikali Mtandao ni matumizi ya Teknolojia ya Habari na
Mawasiliano (TEHAMA) katika kuboresha utendaji kazi
katika taasisi za umma na utoaji wa huduma kwa umma. Lengo
ni kutumia TEHAMA ili kusaidia kuongeza tija na ufanisi katika
utendaji wa shughuli za Serikali na Taasisi za Umma (G2G),

Serikali na Wananchi (G2C), Serikali na Watumishi (G2E), pamoja
na Serikali na Wafanyabiashara (G2B) na kuboresha utoaji wa
huduma kwa umma kwa kuzifanya huduma hizo zipatikane kwa
urahisi, haraka na kwa gharama nafuu.

Kodi leseni, mikopo ya wanafunzi nk

Wananchi

Mfano wa Taasisi Mbalimbali za Serkali ->

( Dhana ya Serikali Mtandao )

Matumizi ya TEHAMA Kkatika shughuli mbalimbali za Serikali ili kuongeza ufanisina
kutoa huduma zenye viwango bora kwa mwananchi kupitia mtandao (Serikali ya Kidigitali)

< Y

% Wananchi kupata

Kodi, mikrataba, leseni za
biasharank.
Wafanyabiashara

huduma za Serikali
kupitia watoa huduma
mbalimbali

mbalimbali

Huduma kwa Wananchi kupitia njia

Utendaji kazi Se;‘ifcalini kwa kila
Taasisi ya Serikali
{Government Business Processes)
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Miaka kumi ya Utekelezaji wa Jitihada za Serikali Mtandao

atika kipindi cha miaka kumi (10), Mamlaka ya Serikali Mtandao imefanikiwa kutekeleza mambo mbalimbali ambayo yameleta
mapinduzi katika matumizi ya TEHAMA, yakiwemo:

¢ Kujenga uwezo wa Mamlaka kutekeleza majukumu
yake.
¢ Kutoa elimu kwa umma kuhusu jitihada za serikali
mtandao.
¢ Kusimamia uzingatiaji wa sera, sheria, kanuni, viwan-
g0 na miongozo ya serikali mtandao iliyoidhinishwa.
¢ Kuwezesha usanifu na ujenzi wa mifumo ya serikali oro
mtandao ya kitaasisi na ya kisekta. 10101 E‘
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¢ Kuboresha na kusimamia uendeshaji wa miundombinu identity
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shirikishi ya serikali mtandao. —_— ==
¢ Kusimamia na kuweka mazingira wezeshi ya kufanya . e-GA Act 2019
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Uwezo wa Mamlaka kutekeleza majukumu yake

akala ya Serikali Mtandao (eGA), ilianza kazi Mwezi Julai,

Mwaka 2012 baada ya kuteuliwa Mtendaji Mkuu na baadae
watumishi wengine waliongezeka katika vipindi tofauti kulingana
na uhitaji na ukuaji wa Taasisi.

Katika kipindi hiki cha miaka kumi (10), Serikali iliiwezesha Mam-
laka kujizatiti katika maeneo mbalimbali yakiwemo: Rasilimali
watu, Mazingira ya Utendaji Kazi, Uboreshaji wa Mifumo ya Utendaji
Kazi na Ustawi na Mafunzo kwa Watumishi. Lengo la hatua hizi ni
kuiwezesha Mamlaka kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi.

e Rasilimali Watu

Ili kuweza kutekeleza majukumu yake ambayo yamekuwa yaki-
ongezeka kila Mwaka, Wakala ya Serikali Mtandao ambayo hivi
sasa ni Mamlaka, imekuwa ikijiimarisha katika upande wa rasili-
maliwatu katika kada mbalimbali kwa mujibu wa mabhitaji kama
yalivyoainishwa kwenye muundo wake wa utumishi

e Mazingira ya Utendaji Kazi
o Ofisi

Mwaka 2012, Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) ilipewa ofisi ka-
tika Jengo la UTUMISHI Dar es Salaam (ilipokuwa Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora) kwa ajili
ya kuanza utekelezaji wa majukumu yake. Kutokana na ukuaji wa
Taasisi na ongezeko la watumishi, mwaka 2013 Ofisi za Wakala ya
Serikali Mtandao (eGA) zilihamishiwa katika jengo la TTCL-Ex-
telecoms lililopo mtaa wa Samora Dar es salaam, baadae mwaka
2016, Wakala ya Serikali Mtandao ilifungua ofisi katika Mkoa wa
Iringa. Aidha, mwaka 2017, Wakala iliitikia wito wa Serikali wa
kuzitaka Taasisi zote za Umma kuhamia Dodoma kwa kufungua
Makao Makuu ya ofisi ya muda katika Chuo Kikuu cha Dodoma.

Mwaka 2019, kupitia mpango wa Serikali wa awamu ya kwanza ya
ujenzi wa Majengo ya Ofisi za Serikali, Wakala ya Serikali Mtand-
ao ikiwa ni moja ya Taasisi zilizojumuishwa katika mpango huo,
mara baada ya kumaliza ujenzi wa jengo lake, ilihamia katika Ofisi
zake zilizopo katika Mji wa Serikali Mtumba na mwezi Oktoba,

Mwanza katika jengo la PSSSF.

e Uboreshaji wa Mifumo ya Utendaji Kazi

Katika kutekeleza matakwa ya Sheria, Kanuni, Taratibu na Mion-
gozo mbalimbali ya Serikali, Mamlaka iliunda kamati mbalimbali
kwa lengo la kuboresha Mifumo yake ya utendaji kazi. Kamati
hizo ni:- Kamati ya Ajira na Mafunzo, Kamati ya Maadili, Kamati
ya UKIMWI na Magonjwa Sugu yasiyoambukiza (MSY), Kamati
ya Fedha na Bajeti, Kamati ya Ukaguzi na Vihatarishi (Risk Man-
agement Committee) pamoja na Kamati ya Zabuni.

e Ustawi wa watumishi

Mamlaka imeanzisha Mfuko wa Watumishi wa Kusaidiana (e-GA
Social Fund-eGASF) pindi yanapotokea matukio ya dharura na
yasiyotarajiwa kama vile misiba, maradhi, majanga n.k. Vilevile
Mamlaka kupitia Kamati yake ya Ukimwi na Magonjwa Sugu Ya-
siyoambukiza, imeendelea kusaidia watumishi wenye Magonjwa
Sugu Yasiyoambukiza (MSY).

e Mafunzo kwa Watumishi

Mamlaka imeendelea kutoa Mafunzo mbalimbali kwa watumishi
wake yakiwamo yale ya muda mfupi na muda mrefu, pamoja na
mafunzo maalumu yanayolenga kuboresha uwezo wa kiutendaji
wa watumishi. Utekelezaji huu hufanyika kupitia mpango wa ma-
funzo wa mwaka ambao huandaliwa kutokana na mahitaji yaliyo-
po katika mwaka husika.

e Ushirikishwaji wa Watumishi

Mwaka 2015, Wakala ya Serikali Mtandao ilifanikiwa kuanzisha
tawi la chama cha wafanyakazi (TUGHE) kwa lengo la kulinda
maslahi ya watumishi mahala pa kazi, ili kuboresha mazingira ya
utendaji kazi. Tawi hili limekuwa ni jukwaa muhimu linalotumika
kujadili mambo mbalimbali yanayohusiana na maswala ya kiuti-
mishi, ikiwa ni pamoja na kushughulikia changamoto zinazowak-
abili watumishi kwa kuziwasilisha kwenye menejimenti na ngazi
za juu za Chama cha Wafanyakazi pale inapobidi.
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Washiriki wa Kikao kazi cha Mwaka cha Serikali Mtandao wakifuatilia Mada kwenye kikao hicho Januari 2019 katika Ukumbi wa Ndaki ya
Sayansi ya Kompyuta Chuo Kikuu cha Dodoma.

e Taarifa ya Fedha

Kwa mu]'ibu wa kifungu na 55 (1), cha Sheria ya Mamlaka ya Seri- ka kwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG)
kali Mtandao. Mamlaka huandaa na kutunza taarifa za fedha ku-

tokana na shughuli zake kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa

vya utoaji wa taarifa za fedha katika Sekta ya Umma (International

Public Sector Accounting Standards).

Taarifa hizi za Fedha za kila Mwaka hukaguliwa na Mdhibiti na

Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG). Katika kipindi chote
cha miaka kumi (10) Mamlaka imefanikiwa kupata Hati Safi kuto-




Elimu Kwa Umma Kuhusu Utekelezaji wa Jitihada za Serikali Mtandao

Mamlaka imeendelea kuuhabarisha Umma kuhusu utekelezaji
wa jitihada za Serikali Mtandao. Jitihada hizo ni pamoja na kutoa
elimu kuhusu Serikali Mtandao kupitia vyombo vya habari,
matangazo na mitandao ya kijamii.

Aidha, Mamlaka imefanya mikutano mbalimbali na Waandishi
wa Habari kwa lengo la kutoa elimu kwa umma kuhusu mikakati
ya utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao, mafanikio pamoja

na changamoto. Sambamba na hilo, Mamlaka imekuwa ikishiriki
katika mikutano na warsha mbalimbali kwa lengo la kupanua wigo
wa kutoa elimu kwa Taasisi za Umma kama vile Wiki ya Utumishi
wa Umma, Mkutano wa Mwaka wa Maafisa Mawasiliano Serikalini,
Mkutano wa Tume ya TEHAMA na Mkutano wa Mwaka wa Wataalam
wa Ununuzi na Ugavi n.k

Baadhi yaWa‘taalamu wa Utafiti na Ubunifu wakisikiliza kwa makini hotuba iliydtoléw; na Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumi-

shi wa Umma na Utawala Bora Mhe. Deogratius Ndejembi (Mb) Jijini Dodoma

Uzingatiaji wa Sera, Sheria, Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao

Mamlaka imeendelea kuhimiza uzingatiwaji wa Sera, Sheria,
Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao kwa Taasisi
za Umma. Aidha, Mamlaka imeendelea kutoa Viwango na
Miongozo mbalimbali ya Uendeshaji na usimamizi wa matumizi
ya TEHAMA katika Taasisi za Umma, ikiwa ni pamoja na kutoa
Mafunzo ya uelewa kwa ajili ya utekelezaji wake, ili kuhakikisha
kuwa Taasisi hizo zinakuwa na utekelezaji wa Serikali Mtandao
wenye tija katika kuboresha utendaji kazi na utoaji huduma kwa
Umma.

Sambamba na hayo, Mamlaka imeendelea kufanya Ukaguzi wa
Mifumo na Miundombinu ya TEHAMA na kutoa ushauri wa
kitaalamu kuhusu ya matumizi sahihi na salama ya TEHAMA
Serikalini ili kujiridhisha juu ya Ufanisi na Usalama wa Mifumo na
Miundombinu hiyo.

Aidha, ili kuhakikisha uratibu wa matumizi ya TEHAMA Kkatika
Taasisi za Umma unazingatiwa ipasavyo kwa mujibu wa Sheria
ya Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019, suala la uongozi

na usimamizi wa TEHAMA limekuwa likifanyiwa kazi kwa

kuhakikisha kunakuwa na; -

1. Kamati ya Kitaifa ya Uongozi ya Serikali Mtandao - “National
e-Government Steering Committee”, ambayo Mwenyekiti wake ni
Katibu Mkuu Kiongozi;

2. Kamati ya Ufundi ya Serikali Mtandao - “e-Government Techni-
cal Committee” ambayo Mwenyekiti wake atateuliwa na Waziri
wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora na Katibu atateuliwa na Mamlaka;

3. Kamati ya Kitaasisi ya Uongozi ya TEHAMA - “Institutional
ICT Steering Committee”, ambayo Mwenyekiti wake ni Afisa
Masuuli wa Taasisi husika na Katibu wake ni Mkuu wa Idara
au Kitengo cha TEHAMA; na

4. Uanzishwaji wa Kitengo cha Usimamizi wa TEHAMA (ICT
Management Unit) ndani ya Taasisi ya Umma ambayo Mkuu
wa Idara ama Kitengo hicho atatoa taarifa moja kwa moja kwa
Afisa Masuuli wa Taasisi husika

eCA b e ——" ———
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Mifumo na Miundombinu ya TEHAMA Serikalini

Kwa kushirikiana na Taasisi mbalimbali za Umma, Mamlaka
imefanikiwa kusanifu, kujenga na kusimamia Mifumo na Miun-
dombinu mbalimbali ya TEHAMA katika taasisi hizo, kwa lengo
la kuboresha utendaji kazi wao na utoaji wa huduma kwa umma,
kufanya zipatikane kwa haraka, urahisi na gharama nafuu.

Katika jitihada za kupunguza urudufu wa Mifumo ya TEHAMA
Serikalini, Mamlaka kwa kushirikiana na Wizara zinazosimamia
sekta husika imejenga Mifumo ya kisekta ili kupunguza uhitaji wa
kila Taasisi ya Umma kuwa na Mfumo wake, hususan kwa Taasisi
ambazo shughuli zake zinafanana.

e Usanifu na Utengenezaji wa Tovuti za Serikali
Mamlaka imesanifu na kutengeneza Tovuti mbalimbali za taasisi
za umma, ikiwemo Tovuti Kuu ya Serikali na Tovuti Kuu ya Ajira.

i. Tovuti Kuu ya Serikali

Mamlaka imesanifu na kutengeneza Tovuti Kuu ya Serikali
inayopatikana kupitia kiungo www.tanzania.go.tz, ikiwa
na lengo la kutoa taarifa za huduma mbalimbali kwa wa-
nanchi kwa urahisi, haraka na wakati wowote. Tovuti hii
imeendelea kuboreshwa kwa kushirikiana na Wizara ya
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari kupitia Idara
ya Habari - MAELEZO ili kukidhi mabadiliko ya Sayan-
si na Teknolojia na mahitaji ya Umma ya kupata huduma
mtandao.

Jamhuri ya Muungang

uungano e Tanzaria ] . (] ® i} Q (]
Tovuti Kuu ya Serikali SEkTA

HUDUMAMTANDAO  UTAWALA AJIRA VisA

_ #iambieSerikali

ii. Tovuti Rasmi ya Rais

Mamlaka imebuni, kusanifu na kutengeneza dirisha moja
katika Tovuti Rasmi ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania inayopatikana kupitia kiungo www.ikulu.go.tz
kwa ajili ya kurusha matangazo mbashara (Live streaming)
wakati wowote Rais anapokuwa katika matukio ya Kitaifa
na Kimataifa. Aidha, Tovuti hii imeunganishwa na Tovuti
Kuu ya Serikali (Government Portal) inayopatikana kupitia
kiungo www.tanzania.go.tz ambayo hupokea matangazo
moja kwa moja wakati yanaporuhusiwa kuruka kupitia
tovuti ya Rais

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Tovuti Rasmi ya Rais

A Mwanzo Ikulu ~ Uongozi ~ Mihimili ya Serikali ~ Kituo cha Habari ~ Blogu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. SamiaSultihu Hassan akiwa kweny
Dkt. Philip Isdor Mpango, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, Katibt' Mkuu Kiongozi'Dkt. Mc
Kuu ya Tanzania Ndugu Emmanuel Mpawe Tutuba, KatibuiMkuu Wizaraya Fedha na N

MHE. SAMIA SULUHU HASSAN

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Wasifu ‘ Katibu wa Tume ya Kurekebisha Sheria Ndugu Griffin Venance Mwakapeje na Kami:

Mwangesi mara baada ya hafla ya Uapisho iliyofanyika Ikulu Chamwino Mkoani

\_

iii. Tovuti Kuu ya Ajira

Tovuti Kuu ya Ajira inapatikana kupitia kiungo www.por-
tal.ajira.go.tz, na inasimamiwa na Ofisi ya Rais, Sekretarieti
ya Ajira ikiwa na lengo la kurahisisha mchakato wa ajira
Serikalini kwa kupunguza gharama, muda na kuongeza
uwazi katika taratibu za uombaji kazi na taarifa za usaili.
Tovuti hii ni dirisha kuu la kutangaza nafasi za kazi Seri-
kalini..




iv. Tovuti za Taasisi za Umma
Mamlaka imeendelea kutoa ushauri na msaada wa kiufundi kwa
Taasisi za Umma katika eneo la usanifu, ujenzi, uendeshaji na uwe-
kaji wa taarifa kwenye tovuti zao, ambazo zinarahisisha utoaji na
upatikanaji wa taarifa na huduma kwa umma.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA'

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA
T 015

Piga s m ¥
*106# :
Kisha fuata .
Maelekezo

YKV [ et
3 Dawaifa Huduma
0800008272 Bure
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v. Tovuti za Mikoa na Halmashauri

Mamlaka kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais TAMISEMI imeweze-
sha Mikoa na Halmashauri zote kuwa na Tovuti rasmi ambazo
zinatoa taarifa muhimu kwa umma, zilizotengenezwa kupitia
Mfumo wa Pamoja wa Kutengeneza Tovuti (Government Website
Framework). Hafla ya uzinduzi wa Tovuti hizi ilifanyika tarehe 27
Machi, 2017 Jijini Dodoma. Kuwepo kwa tovuti hizi kunarahisisha
mawasiliano na upatikanji wa taarifa kwa umma.

Kuhusu Sisi Halmashauri Huduma Zetu

Utawala Wilaya Fursa za Uwekezaji Machapisho ‘ Kituo cha Habari

Bibi. Halima Omari Dendego
Mkuu wa Mkoa
Wasifu
Ukaribisho

Mhandisi. Leonard Robert Masanja
Katibu Tawala Mkoa

.

Mifumo ya Serikali Mtandao

Mamlaka kwa kushirikiana na Taasisi nyingine za Umma,
imesanifu, kutengeneza na kusimamia Mifumo Shirikishi
na ya Kisekta inayotumiwa na Taasisi za Umma katika ute-

ubadilishanaji taarifa na una kinga dhidi ya wadukuzi hivyo ni
salama zaidi kwa usiri wa taarifa za Serikali. Hadi kufikia Mwezi
Julai, 2022, Taasisi za Umma 702 zinautumia Mfumo huu.

kelezaji wa shughuli za kila siku.
Baadhi ya Mifumo hiyo ni pamoja
na;

(i) Mfumo wa Baruapepe
Serikalini (eBarua/GMS)

Mfumo huu unaziwezesha Taasisi za
Umma kuwasiliana na kubadilisha-
na taarifa kwa usalama, uharaka na
kwa gharama nafuu. Vilevile, Mfu-
mo huu umeimarisha Mawasiliano
kwa njia ya baruapepe kwa Taasisi

TANZANIA

¢ THEROYALTOUR

e

&N,
Password
“Tanzania has 22 National Parks, 1 conservation area, 27 Game Reserves,
and several Marine Parks, a breathtaking coast and Lake Zone and
gently undulating highlands that are a hiker’s paradise.”
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(ii) Mfumo wa Ofisi Mtandao

Mfumo wa Ofisi Mtandao (e-Office) umejengwa kwa kuzingatia
Sheria, Kanuni na Miongozo ya utunzaji wa kumbukumbu na
nyaraka Serikalini. Mfumo huu umetengenezwa kwa lengo la ku-
punguza gharama na kurahisisha mawasiliano, kurahisisha mzu-
nguko wa nyaraka na majalada ndani ya Taasisi za Umma, kurahi-
sisha kufanya uamuzi sahihi na kwa wakati pamoja na kuongeza
uwazi na uwajibikaji. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, Taasisi za
Umma 186 zinatumia Mfumo huu.
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(iii) Mfumo wa Utoaji Huduma za Serikali kwa Simu za
Mkononi (MGov)

Kasi ya utoaji wa huduma kwa njia ya simu za mkononi Serika-
lini ilikua inakabiliwa na changamoto kadhaa zikiwemo uhitaji
wa wataalam wa tekinolojia husika ambao ni wachache Serika-
lini, uhitaji wa mikataba ya kibishara baina ya taasisi ya umma
na makampuni ya simu, ambayo taratibu zake zinachukua muda
mrefu, gharama ya kutangaza huduma husika ili ifahamike na
wananchi wengi pamoja na gharama ya tekinolojia husika, am-
bapo taasisi nyingi hushindwa kumudu hivyo kupelekea kuacha
kutoa huduma kwa njia hii.

Ili kutatua changamoto hizo, Mwaka 2015, Wakala ilijenga Mfu-

mo jumuishi wa utoaji wa huduma kwa njia ya simu za mkononi
Serikalini (MGOV) ambao umeendelea kuboreshwa kutegemeana
na mabhitaji. Mfumo wa MGov umerahisisha utoaji wa huduma
kwa njia ya simu za mkononi ambayo ni bora na ya haraka.

Mfumo wa mGOV umeunganishwa na watoa huduma wote wa
simu za mikononi nchini Tanzania ambao ni TTCL, Airtel, Voda-
com, Tigo/Zantel na Halotel unatoa huduma za ujumbe mfupi wa
maandishi (SMS) kupitia namba jumuishi 15200 na 15201 pamoja
na huduma za menyu ya USSD kupitia namba jumuishi *152*00#.
Vilevile, Mfumo wa MGOV unaruhusu taasisi za umma kutoa
huduma kupitia namba binafsi za taasisi, mfano wa namba binafsi
za taasisi ni *199# ya Wizara ya Afya inayotoa huduma na taari-
fa za COVID-19 na *113# ya PCCB inayotoa huduma ya kuripoti
matukio ya rushwa.

Hadi kufikia Julai, 2022 taasisi zaidi ya 254 zilikuwa zineungan-
ishwa na kuutumia Mfumo wa mGOV kutoa huduma. Baadhi
ya huduma hizo ni SMS za ununuzi wa umeme (LUKU), SMS za
huduma za malipo ya Serikali (GePG), Huduma za kikodi (TRA),
Huduma za Ardhi, Huduma za afya (NHIF, CHF n.k), Huduma za
Kilimo, Ajira, Maji, Elimu, Sheria, Haki, n.k. Zaidi ya miamala 500
milioni ya jumbe fupi za maandishi pamoja na ya USSD inashu-
ghulikiwa na mfumo wa mGOV kwa mwaka.ghulikiwa na mfumo
wa mGOV kwa mwaka.kwa mwaka.

Huduma za Serikali

1.Malipo

il 2.Afya
3.Ajira,Utambuzi
4.Nishati,Madini,Usafiri
5.TRA
6.Maji
7.Kilimo ,Ufugaji
8.Elimu
9.Malalamiko,Sheria na

Haki

“Tuijenge Serikali ya Kidijitali”

**Cancel
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iv) Mfumo Taarifa Serikalini

(GovESB)
Mamlaka imesanifu, kutengeneza na kuusimamia Mfumo un-
aowezesha Mifumo mbalimbali ya Serikali kuwasiliana na kubad-
ilishana taarifa unaojulikana kama Government Enterprise Service
Bus- GovESB. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, Mifumo 26 ya Taas-
isi 23 imekuwa ikibadilishana taarifa kupitia Mfumo huu

wa Ubadilishanaji

i

The United Republic of Tanzania
Gavernment Enterprise Service Bus

LOGIN.

(v) Mfumo Shirikishi wa Kusimamia Shughuli na Rasili-
mali za Taasisi (ERMS)

Mfumo huu unatumika kusimamia Rasilimali pamoja na shughuli
za kila siku za kiutendaji ndani ya Taasisi, kuboresha utendaji kazi
na kupunguza gharama za uendeshaji. Mfumo huu una Moduli 20
zinazowasiliana na kubadilishana taarifa. Moduli hizo ni pamo-
ja na: Mipango, Bajeti, Uhasibu, Usimamizi wa Wateja, Ununuzi,
Usimamizi wa Huduma, Usimamizi wa Vyombo vya Usafiri,
Rasilimali watu, Likizo, Ankara, Ripoti n.k. Hadi kufikia Mwezi
Julai, 2022, jumla ya Taasisi za Umma 33 zinatumia mfumo huu.
Pamoja na shughuli za kila siku zinazofanywa na ERMS, Taasisi 10
zimefanikiwa kuandaa hesabu za fedha kupitia mfumo huu kwa
mwaka wa fedha 2021/2022.

Miaka 10 ya Utekelezaji wa Serikali Mtandao
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(vi) Mfumo wa e- Mikutano

Mfumo huu umesanifiwa na kutengenezwa ili kuziwezesha Taasi-
si za Umma kufanya vikao na mikutano kwa njia ya mtandao bila
washiriki kulazimika kukutana ana kwa ana. Mfumo huu umeten-
genezwa kwa kuzingatia usalama wa taarifa. Hadi kufikia Mwezi
Julai, 2022, Taasisi za Umma 156 zilikuwa zimeunganishwa na ku-
tumia Mfumo huu.

-
Jamhuri ya Muungane wa Tanzania
Mfumo wa Mawasiliano kwa Njia ya Video eMikutan
“Fanya Mkutano Mahali Popote, Muda Wowote kwa Njia ya Mtandao."
Bofya hapa Kuomba Mkutano (%]
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, = [~ |
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(vii) Mfumo wa Vibali vya Safari za Watumishi Nje ya
Nchi (e-Vibali)

Mfumo huu umesanifiwa na kutengenezwa kwa manufaa ya Ser-

ikali ili kusimamia na kuratibu utoaji wa Vibali vya kusafiri nje ya

Nchi kwa watumishi wa Umma. Mfumo huu unapatikana kupitia

https://safari.gov.go.tz. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, jumla ya

Taasisi za Umma 619 zinatumia Mfumo huu.

(viii) Tovuti ya Huduma za TEHAMA Serikalini (Govern

ment ICT Services Portal-GISP)
Tovuti ya Huduma za TEHAMA Serikalini (GISP) inayopatikana
kupitia kiungo https://gisp.gov.go.tz, ni dirisha moja la huduma
za TEHAMA Serikalini linalohusika na utoaji ithibati za Miradi
mbalimbali ya TEHAMA ya Taasisi za Umma pamoja na utoaji
msaada wa kiufundi. Tovuti hii inahakikisha usimamizi bora wa
Miradi ya TEHAMA, utoaji wa huduma bora na ushirikishwaji
wa Taasisi za Umma kwa ufanisi. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022,
Taasisi za Umma 546 zimewasilisha Miradi ya TEHAMA kupitia
Tovuti hii.
4 @3 )
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(ix) Mfumo wa Huduma kwa Wateja (Help Desk)

Mfumo huu umesanifiwa na kutengenezwa ili kutoa huduma na
msaada wa kiufundi kwa Taasisi za Umma zinazotumia huduma
zitolewazo na Mamlaka. Mfumo huu unapatikana kupitia kiun-
go https://helpdesk.gov.go.tz, na mteja anaweza pia kupiga simu
ya Mkononi kupitia namba 0764 292 299 au 0763 292 299 au kwa
kutuma baruapepe egov.helpdesk@ega.go.tz. Hadi kufikia Mwezi
Julai, 2022, jumla ya Taasisi za Umma 613 zinautumia Mfumo huu.

= ‘ )

Government Helpdesk System

(x) Mfumo wa Kusimamia Mafunzo na Semina (TSMS)
Mfumo huu umetengenezwa na Mamlaka kwa ajili ya utunzaji
kumbukumbu na taarifa mbalimbali zinazohusu mafunzo, semi-
na, warsha na mikutano mbalimbali ikiwa ni pamoja na mikatano
ya mwaka ya Serikali Mtandao. Mfumo huu unapatikana kupitia
anuani https://tsms.ega.go.tz, hadi kufikia Mwezi Julai, 2022 jumla
ya Taasisi 586 zilikuwa zimeunganishwa na kuutumia Mfumo huu.

WY
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eGov TSMS Login
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(xi) Mfumo wa Kielektroni wa kutuma, kupokea, na
kufuatilia Malalamiko, mapendekezo, Maulizo na

Pongezi (eMrejesho)

Mfumo huu umesanifiwa na kujengwa na Mamlaka kwa kushirik-
iana na Ofisi ya Rais- Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Ut-
awala Bora, kama sehemu au njia ya wananchi kuifikia Serikali yao.
Mfumo huu umetengenezwa kwa lengo la kumsaidia mwananchi
kupunguza gharama na kuokoa muda wa kutembea umbali mre-
fu ili kuwasilisha maoni, mapendekezo au kufuatilia malalamiko
yake.

Aidha, Mfumo huu umesaidia kuongeza ufanisi wa Taasisi za
Umma katika utoaji wa huduma kwa wakati na kwa ubora kwa
kutatua changamoto mbalimbali zinazowakabili wananchi. Mfu-
mo huu unapatikana kupitia kiungo https://emrejesho.gov.go.tz
au kwa kupakua program inayopatikana kwenye simu janja au
kupitia msimbo *152*00#. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, Taasisi
za Umma 363 zinautumia Mfumo huu.

Miaka 10 ya Utekelezaji wa Serikali Mtandao

Jamburi ya Muungano wa Ta
Mfumo wa Kutuma, Kupokea na Kufuatilia it

Mifumo ya Kisekta

Mamlaka kwa kushirikiana na Taasisi nyingine za Umma imeten-
geneza Mifumo mbalimbali ya kisekta ambayo imeleta mapinduzi
makubwa katika uendeshaji wa Serikali hususani katika udhibiti
wa makusanyo pamoja na kurahisisha na kupunguza gharama za
uendeshaji wa shughuli za Serikali. Mifumo hiyo ni kama vile;

(i) Mfumo wa Ukusanyaji wa Malipo ya Serikali Kielek-
troni (GePG)

Mamlaka kwa kushirikiana na Wizara ya Fedha na Mipango ime-
sanifu na kutengeneza Mfumo shirikishi wa Malipo ya Serikali
Kielektroni (GePG) ili kuboresha uwazi na udhibiti katika uku-
sanyaji mapato ya Serikali.

Hadi kufikia Mwezi Juni, 2022, jumla ya Taasisi za Umma 766 zin-
azotoa huduma za malipo zilikuwa zimeunganishwa katika Mfu-
mo huu, zikiwemo taasisi za Fedha (Benki) 28 na Kampuni 7 za
Simu zinazotoa huduma za kifedha kupitia simu za mkononi.

United Republic of Tanzania
Government e-Payment Gateway - SP Generic

Please fill in this field.
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(ii) Mfumo wa Pamoja wa Utoaji Ankara kwa Mamlaka
za Maji Nchini (MA]JIIS)

Mamlaka kwa kushirikiana na Wizara ya maji, imesanifu na kuten-
geneza Mfumo wa MAJIIS kwa lengo la kurahisisha uendeshaji
na usimamizi wa shughuli za Mamlaka za maji na Bodi za maji
za Mabonde nchini Tanzania. Taasisi nyingi za maji hazikuwa na
Mifumo inayorahisisha utendaji kazi na baadhi ya taasisi ziliku-
wa na Mifumo ambayo ufanisi wake haukuwa wa kiwango cha
kuridhisha hivyo kupelekea mamlaka hizo kupata changamoto ya
utoaji wa huduma bora, ugumu wa upatikanaji wa taarifa za kiu-
tendaji pamoja na za makusanyo kuchukua muda mrefu na wakati
mwingine taarifa hizo kutokuwa sahihi.

Mfumo wa MAJIIS umerahisisha utoaji huduma na ukusanyaji
mapato, umeongeza ufanisi, uwazi, na umesaidia kupunguza

Password

Forgot Password?

mianya ya rushwa kwa kuondoa ulazima wa mteja na mtoa hudu-
ma (taasisi ya maji) kukutana ana kwa ana ili kupata huduma.
Kupitia Mfumo huu mteja anaweza kujihudumia mwenyewe
kupitia simu yake ya mkononi kwa kupiga namba *152*00# kisha
atachagua namba 6 - Maji, kisha namba - 1 Huduma za pamoja za
maji ambapo atakutana na orodha inayoonesha huduma mbalim-
bali za maji na atachagua kadiri ya hitaji lake.

Mfumo wa MAJIIS unafanya tathmini ya matumizi ya maji ya
mteja katika vipindi tofauti vya matumizi ili kuhakikisha ankara
anayopatiwa mteja ni sahihi kutokana na matumizi yake. Hadi ku-
fikia Mwezi Julai, 2022 jumla ya Mamlaka za maji pamoja na Bodi
za maji za mabonde 82 kati ya 94 zilizopo, zilikuwa zimeunganish-
wa na kutumia Mfumo wa MAJIIS. Mfumo wa MAJIIS unatumi-
wa pia na Mamlaka ya Maji Zanzibar (ZAWA).

£ MAJI SASA
W KIGANIANI

Huduma za Serikali

1. Malipo

2. Afya

3. Ajira, Utambuzi

4, Nishati,Madini,Usafiri
5.TRA
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7. Kilimo, Ufugaiji
8.Elimu

9. Malalamiko, Sheria na

O

LELY 1. ombi la Maji
2.Kurudishiwa Maji
3.Uliza deni lako

6 4.Ulizia taarifa za malipo
5.Token zako
6.Uliza Bili

**Cancel
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iii) Mfumo wa Pamoja wa Uondoshaji wa Shehena Mae-
neo ya Forodha (TeSWS)

Mamlaka kwa kushirikiana na Mamlaka ya Mapato Tanzania
(TRA), Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA) pamo-
ja na Taasisi mbalimbali za udhibiti wa shughuli za forodha (Oth-
er Government Departments — OGDs), imesanifu na kutengeneza
Mfumo huu ili kuboresha mazingira ya biashara na uwekezaji,
kuongeza uwezo wa nchi kukabiliana na ushindani wa kibiashara
kimataifa, kuongeza uwazi na uwajibikaji pamoja na kurahisisha
uondoshaji Shehena maeneo ya Forodha. Maeneo hayo ya Forodha
ni pamoja na Bandari, Viwanja vya Ndege, Maghala ya Forodha,
Posta na maeneo ya mipakani.

Hadi kufikia Mwezi Septemba, 2022 Mfumo huu umekuwa ukitu-
mika na Kampuni za Wakala 877 kati ya Kampuni za Wakala 1,142.
Aidha, Mfumo huu umepokea na kuchakata kadhia (customs dec-
larations) 459,671, kati ya hizo zilizokamilika na kuwezesha she-
hena kulipiwa kodi na kutoka bandarini na maeneo mengine ya
forodha ni 438,126 na kadhia zilizosalia zipo kwenye Taasisi wadau
katika ugomboaji. Kwa sasa, Mfumo huu unapokea na kuchakata
wastani wa kadhia 1,200 kwa siku ukiondoa siku za Jumamosi, Ju-
mapili na sikukuu. Aidha, Mfumo huu unatumiwa na kampuni za
watunza shehena “Cargo Keepers” zipatazo 218. Vilevile, Mfumo
wa TeSWS unawezesha Taasisi wadau kufanya ukaguzi wa pamoja
wa shehena (joint inspection).

Mfumo wa TeSWS umeunganishwa na unabadilishana taarifa
na Mfumo wa Kuondosha Shehena Katika Maeneo ya Forodha
(TANCIS) wa TRA pamoja na Mifumo ya Taasisi za Udhibiti iki-
wemo Shirika la Viwango Tanzania (TBS), Mamlaka ya Dawa
na Vifaa Tiba (TMDA), Mamlaka ya Mkemia Mkuu wa Seri-
kali (GCLA) na Tume ya Nguvu za Atomiki Tanzania (TAEC).
Mfumo huu unapatikana kupitia https://tesws.gov.go.tz/login
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(iv) Mfumo wa kusimamia Rasilimali Watu Serikalini
(HCMIS)

Mamlaka kwa kushiriana na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumi-
shi wa Umma na Utawala Bora imesanifu na kutengeneza Mfumo
huu unaotumika kusimamia rasilimaliwatu katika utumishi wa
umma, kukusanya, kutunza na kuwasilisha taarifa mbalimbali za
watumishi wa Umma kuhusu masuala ya kiutumishi pamoja na
kukokotoa mishahara ya kila mwezi ya watumishi.

(v) Mfumo wa Tiketi za Kieletroni (e -Ticketing and Car-
go System)

Mamlaka kwa kushirikiana na Shirika la Reli Tanzania imesanifu
na kutengeneza Mfumo huu ambao ni mahsusi kwa ajili ya ukataji
wa tiketi kieletroni au uhifadhi wa siti (Booking). Mfumo huu una-
saidia kupunguza upotevu wa mapato na gharama za uchapishaji
wa tiketi, ikiwa na lengo la kumsaidia mteja kukata tiketi bila kufi-
ka katika ofisi inayohusika.

(vi) Bunge Mtandao (e-Parliament)

Mamlaka kwa kushirikiana na Ofisi ya Bunge imesanifu na kuten-
geneza Mfumo wa Bunge Mtandao ambao hutumika kuhifadhi ta-
arifa za Bunge kama vile Miswada na Sheria, Hotuba, Kumbukum-
bu za vikao vinavyofanyika katika vipindi vya Bunge, Kanzidata
ya waheshimiwa wabunge na majimbo wanayowakilisha. Mfumo
huu unasimamiwa na kuratibiwa na Ofisi ya Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania. Aidha, mfumo huu umeungana na Mod-
uli inayoendesha shughuli za Bunge kielektroniki.

J
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(vii) Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya Ushirika
(MUVU)

Mamlaka kwa kushirikiana na Tume ya Maendeleo ya Ushirika
imesanifu na kutengeneza Mfumo huu unaolenga kurahisisha
Ukaguzi, Usimamizi, na Uendeshaji wa vyama vya ushirika ili
kuongeza Ufanisi, Uwazi na Uwajibikaji utakaoboresha utendaji
na kuchochea mabadiliko ya Kiuchumi kwa kurahisisha huduma
na kuleta maendeleo kwa wananchi.

Aidha, Mfumo huu unasaidia kupata taarifa kutoka kwenye vya-
ma na kutoka kwa wadau mbalimbali wa Ushirika kwa wakati na
usahihi. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, jumla ya Mikoa minne
(4) ilikuwa imesajiliwa. Aidha, jumla ya vyama 534 ambavyo ni
AMCOS na SACCOS vya mikoa hiyo vyenye wanachama zaidi
ya 19,521 vimesajiliwa

Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya
Ushirika

Ingia

Barua Pepe *

Nywila *

Umesahau Nywila yako? Ingia 3]

© 2021 - 2022 - Mfumo umesanifiwa na kutengenezwa na e-GA
Unamilikiwa na TCDC

(viii) Mfumo wa Uendeshaji Shughuli za Wakala wa

Ununuzi Serikalini (GIMIS)
Mamlaka kwa kushirikiana na Wakala wa Huduma ya Ununuzi
Serikalini (GPSA), imesanifu na kutengeneza Mfumo wa GIMIS
kwa lengo la kurahisisha uendeshaji na usimamizi wa shughuli za
Wakala. Mfumo huu unawezesha taasisi nunuzi kupata huduma
za ununuzi wa vifaa, mafuta na magari kutoka kwa wakala pamoja
na huduma ya ugomboaji na uondoshaji wa mizigo.

Aidha, Mfumo huu unaratibu mchakato mzima wa ununuzi wa
magari ya Serikali kuanzia uombaji wa kibali, utoaji wa “specifica-
tion”, ununuzi hadi usajili wa gari. Ambapo taasisi zinazohusika
katika mchakato huu zikiwemo Wizara ya Ujenzi, Ofisi ya Waziri
Mkuu, GPSA, TEMESA na Wizara ya Fedha hufanya kazi katika
mfumo mmoja hivyo kurahisisha ufuatiliaji na kuongeza ufanisi
katika utendaji.

Pia, Mfumo huu unasaidia taasisi nunuzi kupata taarifa za ma-
nunuzi ya vifaa na mafuta yaliyofanyika katika taasisi zao kwa
urahisi, usahihi na kwa wakati pindi zinapohitajika. Hadi kufikia
Mwezi Januari, 2023, jumla ya taasisi nunuzi (5,730) zilikuwa zime-
sajiliwa na kupata huduma mbalimbali kupitia mfumo huu.

Mfumo huu unapatikana kupitia: https://gimis.gpsa.go.tz
( )

The United Republic of Tanzania
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Miundombinu Shirikishi ya TEHAMA

Miundombinu bora na shirikishi ya TEHAMA ni muhimu
katika kuboresha utoaji wa huduma kwa umma. Kwa kuzingatia
umuhimu wa usalama wa Mifumo ya TEHAMA, Serikali inawe-
ka miundombinu ya TEHAMA ambayo inaziwezesha Taasisi za
Umma kushirikiana katika matumizi ya rasilimali za TEHAMA
ili kuondoa urudufu, kupunguza gharama na kuongeza ubora
wa huduma zinazotolewa kwa umma na kuhakikisha usalama wa
mawasiliano. Miundombinu iliyopo ni pamoja na Mtandao wa Ser-
ikali (GovNet), Vituo vya Kitaifa vya Data na Masafa ya intaneti.

(i) Mtandao wa Serikali (GovNet)

Mtandao wa Mawasiliano Serikalini ni sehemu ya Miundombinu
ya TEHAMA ya Serikali unaosimamiwa na kuratibiwa na Mam-
laka kwa niaba ya Serikali. Mtandao huu umewezesha kuungan-
ishwa kwa Taasisi za serikali (MDAs na LGAs) kupitia Mkongo
wa Taifa. Lengo kuu ni kuhakikisha usalama wa data na taarifa
katika taasisi za umma zilizopo katika mifumo yao, pamoja na
kupunguza gharama za mawasiliano ya intaneti kwa Taasisi zote
zilizounganishwa. Hadi kufikia Mwezi Julai, 2022, jumla ya Taasisi
za Umma 330 zilikuwa zimeunganishwa.

Vilevile, Mamlaka inaendelea kutoa msaada wa kiufundi na kuz-
ijengea uwezo taasisi za umma kusimamia na kuendesha miun-
dombinu ya mawasiliano ya ndani (LAN) na mawasiliano kwa ya
simu (VoIP)

(i) Kituo cha Kuhifadhia Data na Mifumo ya Serikali

Mamlaka imeendelea kutoa huduma za uhifadhi wa Mifumo kwa
Taasisi za Umma, kuhakikisha usalama na uhakika wa upatikanaji
wa mifumo hiyo. Aidha, Mamlaka inaendelea kuboresha na kusi-
mamia uendeshaji wa vituo vya Kuhifadhi data pamoja na Miun-
dombinu ya Mifumo Shirikishi ili viweze kuhifadhi mifumo mingi
zaidi kwa kutumia Teknolojia za kisasa. Hadi kufikia Mwezi Julai,
2022 jumla ya Taasisi za Umma 124 zimehifadhi Mifumo yao kati-
ka Vituo hivyo.
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(iii) Masafa ya intaneti (Internet Bandwidth)

Serikali kupitia Programu ya Kikanda ya Miundombinu ya
Mawasiliano (Regioanl Communication Infrastructure Pro-
grame — RCIP) iliyofadhiliwa na Benki ya Dunia, ilinunua haki
miliki ya kutumia (Indefeasible Right of Use - IRU) masafa ya
intaneti yenye kasi ya 1.55 Gbps kwa muda wa miaka 10 ambapo
Taasisi za Umma 490 zinanufaika.

jamii. Haki miliki hii imeongezewa muda wa Miezi sita (6) toka
ilipofikia ukomo Mwezi Juni, 2022 na masafa yakiongezwa kufikia
kasi ya 5 Gbps. Aidha, Serikali kupitia Mradi wa Tanzania ya Kidi-
jiti (DTP), inalenga kununua haki miliki kwa kipindi kisicho pun-
gua Miaka 10 kwa masafa yasiyo pungua kasi ya 20 Gbps kutokana
na ukuaji wa matumizi ya TEHAMA katika kutoa huduma kwa
wananchi. Taratibu za ununuzi zinaendelea.

Maeneo yaliyopewa kipaumbele ni kama vile Wizara, Idara,
Wakala, Hospitali, Shule na Taasisi za Elimu ya Juu. Upatikanaji
wa masafa haya unasaidia kuboresha utoaji wa huduma kwa

Tafiti na bunifu za maendeleo ya Serikali Mtandao

Mwaka 2019, Mamlaka ilianzisha Kituo cha Utafiti na Ubunifu
wa Maendeleo ya Serikali Mtandao kwa lengo la kuratibu tafiti na
bunifu za maendeleo ya jitihada za Serikali mtandao ili kuboresha
utendaji kazi katika taasisi za umma na utoaji wa huduma kwa
Umma, pamoja na kujengea uwezo na kukuza vipaji vya vijana wa
kitanzania katika eneo la serikali mtandao.

Muungano wa Tanzanis

Mfumo wa Kutuma, Kupckea na Kufuatilia Malal;
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Mamlaka inashirikiana Taassisi na Vyuo Vikuu 14 kwa ajili ya ku-
tambua vipaji na bunifu mbalimbali kutoka kwa vijana wanaosoma
au waliomaliza katika Vyuo Vikuu hivyo, ambapo hadi mwishoni
mwa mwezi Septemba, 2022 Jumla ya wanafunzi 201 wameshiriki
katika shughuli za kitafiti zilizoibua bunifu mbalimbali.

Kituo hiki kinatoa mazingira wezeshi kwa wanafunzi na watafiti
mbalimbali kufanya tafiti zao katika maeneo wanayopenda, ikiwe-
mo katika Teknolojia zinazochipukia, kama vile Block Chain, Inter-
net of Things n.k.

#IAMBIE_SERIKALI
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Mafunzo ya Serikali Mtandao

Kupitia Kituo cha Utafiti na Ubunifu na Maendeleo ya Serika-
li Mtandao (e-GovRDIC), Mamlaka imekuwa ikiratibu utoaji wa
mafunzo kwa Watumishi wa Umma kwa kushirikiana na Taasisi
za Elimu ya Juu ili kuwajengea uwezo watumishi hao kutekeleza
jitihada za Serikali Mtandao.

Aidha, Taasisi hizo za Elimu ya Juu zinatoa mafunzo hayo kwa
makubaliano maalumu na Mamlaka baada ya kupewa mafun-
zo kama wakufunzi katika maeneo ya huduma mpya za serikali
mtandao. Lengo la Mamlaka ni kupanua wigo wake kuzifikia Taa-
sisi za Umma kwa haraka..

e-Government Authority

(-

g o

Research,
Innovation &
Development
Centre

University of Dodoma-College of Informatics and Virtual Education,
P.O.Box 2833,40404 Dodoma,Tanzania.
Website: www.ega.go.tz
Email: info@ega.go.tz




Ushirikiano na wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar

Katika kipindi cha miaka 10 ya utekelezaji wa serikali mtandao, ~Aidha, mifumo kadhaa imefanyiwa marekebisho ili iweze ku-
Mamlaka imefanikiwa kuanzisha na kuendeleza ushirikiano na tumiwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ), na sasa tayari
Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar kupitia Hati Rasmi ya Ush-  inatumika. Mifumo hii pamoja na: Mfumo wa Barua Pepe Serikali-
irikiano (MoU) katika utoaji wa mafunzo na huduma kwa ajili ya  ni, Mfumo wa Masjala, Mfumo wa Malipo Zanzibar (ZanMalipo),
kuimarisha utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao Zanzibar. Mfumo wa Ajira (ZanAjira), e-Wawakilishi, Mfumo wa Ankara za
Kupitia ushirikiano huu, yametolewa mafunzo mbalimbali katika  Maji (MAJIIS) kwa ajili ya Mamlaka ya Maji Zanzibar (ZAWA).
eneo la usalama wa serikali matandao na usimamizi na viwango Pia, Mamlaka inashirikiana na Wakala ya Serikali Mtandao Zan-
vya serikali mtandao. zibar katika utoaji wa huduma ya miundombinu ya serikali mtan-

— ZanMalipo

Zonziber Government Electronic Payment Gateway

N

ZANZIBAR GOVERNMENT ELECTRONIC
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SERIKALI MTANDAO MIAKA 10 IJAYO
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‘Serikali Mtandao Miaka 10 ijayo

Mwelekeo

Katika kipindi cha miaka 10 jjayo, Mamlaka itaandaa na
kutekeleza mikakati madhubuti ili serikali mtandao ifikie
kuwa:

1.

2.

Sehemu moja ambayo huduma mtandao zote zitakuwa
zinapatikana.

Uwezo wa kutumia teknolojia mpya zinazoibuka, hasa
zile za akili bandia, sarafu za kidijiti na teknolojia za kifed-
ha, ili kuwezesha maboresho ya kiutendaji katika taasisi
za umma na utoaji wa huduma kwa umma.

Kuwa na vijana wa kitanzania wenye uwezo mkubwa wa
ubunifu katika utekelezaji wa jitihada za serikali mtand-
ao.

Uzalishaji wa vifaa na miundombinu ya TEHAMA (Hard-
ware) ndani ya Tanzania

Mifumo na miundombinu ya serikali mtandao iliyo bora
na imara zaidi.

Ubadilishanaji kamili wa taarifa miongoni mwa mifumo
tumizi ya kitaasisi na kisekta ya serikali mtandao.

Uwezo mkubwa wa kudhibiti matishio ya usalama mtan-
daoni

Kuwa na namba moja ya utambuzi kurahisisha utoaji
wa huduma mtandao kwa umma.

Maeneo ya Kipaumbele

Ili kufikia serikali mtandao inayotakiwa katika kipindi kija-
cho, kipaumbele cha miaka miwili ya awali, Mamlaka kita-
kuwa katika maeneo yafuatayo:

i}

Kuendelea kupitia na kutathmini hali ya usalama wa Mi-
fumo na Miundombinu ya Serikali Mtandao na kuzishau-

1.

1ii.

iv.

Vi.

Vii.

ri Taasisi za Umma katika maeneo ya kuboresha, pamoja
na kufuatilia utekelezaji wake ili kuhakikisha kuwa Mifu-
mo na Miundombinu ya TEHAMA inafanya kazi wakati
wote kwa ufanisi na usalama;

Kuendelea kuunganisha Mifumo ya Taasisi za Umma
kwenye Mfumo wa Serikali wa Kubadilishana Taarifa
(Government Enterprise Service Bus - GovESB).
Kuendeleza shughuli za tafiti na ubunifu katika matumizi
ya teknolojia mpya za TEHAMA ili kuibua huduma mpya
kwa umma na kuwezesha matumizi sahihi ya teknolojia
mpya zinazoibuka;

Kupanua uwezo wa Mtandao wa Mawasiliano Serikalini
(Government Network) na kuufikisha katika Wilaya zote
nchini ili kurahisisha utekelezaji wa jitihada za serika-
li mtandao kwa taasisi za umma nyingi zaidi, ikiwemo
kutumia mifumo shirikishi ya serikali mtandaom, kama
mifumo ya barua pepe, masjala na e-vibali.

Kuendelea kupitia na kukagua Mifumo ya kimkakati,
kisekta na kitaasisi ili kuhakikisha kuwa imetengenezwa
na inatumika kwa kufuata Sheria, Kanuni, Viwango na
Miongozo iliyopo na kushauri maeneo ya kuboresha na
kufuatilia utekelezaji wake; na

Kuendelea kuwajengea uwezo watumishi katika kusima-
mia Mifumo na Miundombinu ya TEHAMA katika Taa-
sisi za Umma, pamoja na kutoa mafunzo kwa watumiaji
kuhusu matumizi sahihi na salama ya Mifumo na Miun-
dombinu ya Serikali Mtandao.

Kuendelea kujenga uwezo wa Mamlaka wa kusimamia
utekelezaji wa jitihada za serikali mtandao katika taasisi
za umma na uzingatiaji wa sera, sheria, kanuni, viwan-
go na miongozo ya serikali mtandao iliyoidhinishwa.ma-
tumizi sahihi na salama ya Mifumo na Miundombinu ya
TEHAMA.
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Picha ya pamoja ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora Mhe. Jenista mhagama na Bodi ya Wakurugenzi ya
Mamlaka ya Serikali Mtandao baada ya kuizindua bodi hiyo Novemba 2, 2022.

Washiriki mbalimbali wa Kikao kazi cha Serikali Mtandao wakisikiliza kwa
makini mada zilizotolewa wakati wa kikao hicho kilichofanyika Februari 2019
Jijini Dodoma

Aliyekuwa Msemaji Mkuu wa Serikali Dkt. Hassan Abbasi akisaini katika kitabu cha wageni
alipotembelea Makao Makuu ya Wakala yaliyopo Mji wa Serikali Dodoma Agosti 28, 2019
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Aliyekuwa Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Ut-

awala Bora, Mhe. Dkt. Mary Mwanjelwa (Katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na aliyekua

Mtendaji Mkuu wa Wakala ya Serikali Mtandao Dkt. Jabiri Bakari na viongozi wengine waka-
ti wa Kikao kazi cha pili cha Serikali Mtandao kilichofanyika Februari 2019 Jijini Dodoma
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Wakuu wa Idara na vitengo vya TEHAMA Serikalini wakisikiliza kwa makini wasilisho lililo-
tolewa wakati wa kikao kazi cha wakuu wa Idara za TEHAMA ili kuwajengea uwezo katika
kusimamia Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya mwaka 2019.
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Aliyekuwa Mkurugenzi mkuu wa Mamlaka ya Serikali mtandao Dkt. Jabiri Bakari akiwa na
Tuzo aliyokabidhiwa na Tume ya TEHEMA kwa kuthamini mchango wake katika kuitekele-
za kwa vitendo azma ya Serikali kuwa ya Kidijitali.
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa
akimkabidhi cheti cha udhamini wa KongamanoMkurugenzi wa Usimamizi
wa Huduma za TEHAMA Bw. Ricco Boma wakati wa Kongamano
la Sita (6) la Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi lililofanyika

Naibu Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Kundo A. Mathew

(Mb) akimkabidhi tuzo ya Udhamini Mkurugenzi wa Miundombinu na Uwezeshaji wa

Mamlaka Bw. Benjamin Dotto kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka Septemba
23,2022 katika viwanja vya ndaki ya TEHAMA Kijitonyama jijini Dar Es Salaam.
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Mamlaka ya Serikali Mtandao,
S.L.P 2833,
Mji wa Serikali,
Mtaa wa Mtandao.
DODOMA

Barua Pepe:info@ega.go.tz
Tovuti: www.ega.go.tz

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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