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KUTOKA KWA MKURUGENZI MKUU

Karibu katika toleo la tatu la Jarida la Mtandaoni kutoka Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA). Katika jarida hili utasoma na kujifunza
kuhusiana na kazi na huduma mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka
kama vile ujenzi wa mifumo inayoendana na mabhitaji halisi ya Taasisi
husika, utoaji wa huduma za ushauri na msaada wa kiufundi, ubore-
shaji wa njia za utoaji wa huduma za serikali mtandao, utengenezaji
na uendeshaji wa mifumo na miundombinu ya TEHAMA Serikalini
inayosaidia kuboresha ufanisi wa uendeshaji shughuli za utoaji wa
huduma kwa Umma.

Hali kadhalika, katika Jarida hili utaweza kufahamu juhudi na shu-
ghuli mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka katika utekelezaji wa
dhana ya Serikali Mtandao.

oleo hili ni muendelezo wa matoleo mengine yanayofuata ya-
takayokuhabarisha jitahada za e-CA katika kukuza na kuchochea
matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) nchini,
kwa lengo la kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma za umma na
kuleta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi.

Nichukue fursa hii kukukaribisha tena katika kurasa hizi ili upate kui-
fahamu vizuri e-GA na shughuli mbalimbali inazozitekeleza.

Nakutakia usomaji mwema

oo

Eng. Benedict Ndomba
Mkurugenzi Mkuu e-GA

2 @ @ ega_tanzania Jarida Mtandao
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MAELEKEZO 12 YA WAZIRI MHAGAMA KWA TAASISI ZA

Toleo Na. 03

UMMA KUHUSU SERIKALI MTANDAO

Februari 08- 10 mwaka huu, Mamlaka ya Serikali Mta
dao (e-GA) iliiandaa Kikao Kazi cha 3 cha Serikali
Mtandao kilichofanyika katika Ukumbi wa Mikutano
wa Kimataifa wa Arusha (AICC).Kikao hicho, kiliwa-
kutanisha wadau 1,624 wa Serikali Mtandao wa kada
mbalimbali wakiwemo Wahasibu, Maafisa TEHAMA,
Maafisa Masuuli, Maafisa Habari, Wahandisi n.k, kuto-
ka katika Mashirika na Taasisi za Umma nchini ili ku-
jadiliana na kuweka mikakati ya pamoja ya namna ya
kuimarisha Serikali Mtandao katika Taasisi hizo.

Ieleweke kuwa, Serikali Mtandao ni matumizi ya Te-
knolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) katika
utendaji kazi wa Taasisi za Umma na utoaji wa huduma
kwa wananchi. Lengo la Serikali Mtandao ni kuongeza
ufanisi wa utendaji kazi katika Taasisi za Umma pamo-
jana kuboresha utoaji wa huduma kwa umma ili hudu-
ma hizo zipatikane kwa urahisi, haraka na kwa ghara-
ma nafuu kupitia TEHAMA.

Hivyo basi, kuimarika kwa Serikali Mtandao kunato-
kana na utayari na ushiriki wa kada zote kwa kuwa
kila mtumishi wa Serikali anayo nafasi ya kuhakiki-
sha jitihada za Serikali Mtandao zinafanikiwa kupitia
taaluma au fani yake na si suala la Maafisa TEHAMA
pekee. Kwa muktadha huo, Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao iliona umuhimu wa kuwakutanisha watumishi wa
umma wa kada mbalimbali katika kikao hicho ili kwa
pamoja wajadili juu ya fursa, mafanikio, changamoto
na kuweka mikakati mbalimbali ya namna ya kuim-
arisha jitthada za Serikali Mtandao nchini. Katika ki-
kao hicho, jumla ya mada 22 zilizolenga kutathmini
na kuimarisha nguzo kuu nne (4) za Serikali Mtandao
ziliwasilishwa na wadau wa Serikali Mtandao kutoka
katika Taasisi mbalimbali za Umma.

Mada hizo zilihusu namna ambavyo Taasisi hizo zime-
kuwa zikitekeleza jitihada za Serikali Mtandao kwa
kushirikiana na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA).

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala
Bora Mhe. Jenista Mhagama (Mb) akizungumza wakati wa Kikao kazi cha 3
cha Serikali Mtandao Februari 10, 2023

Taasisi zilizowasilisha mada hizo ni pamoja na
Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora, Ofisi ya Rais- TAMISEMI,
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknlojia ya
Habari, Wizara ya Fedha, Wizara ya Afya, Wizara
ya Maji, Benki Kuu ya Tanzania (BOT), Mamlaka
ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) na Mamlaka
ya Usimamizi wa Ununuzi wa Umma (PPRA).
Nyingine ni Shirika la Umeme Tanzania (TAN-
ESCO), Wakala wa Ununuzi Serikalini (GPSA),
Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL), Bodi ya
Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB),
Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Tume
ya TEHAMA (ICTC), Chuo Kikuu cha Dodoma
(UDOM), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na
Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA). Kupitia
mada hizo, washiriki walipata nafasi ya kuuliza
maswali na kupata majibu pamoja na ufafanuzi
wa hoja walizowasilisha wakati wa majadiliano na
hatimaye kuweka maazimio 12. Maazimio hayo
yaliwasilishwa mbele ya Mhe. Jenista Mhagama
(Mb) Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Menejimen-
ti ya Utumishiwa Umma na Utawala Bora (OR-
MUUUB) na Bw. Priscus Kiwango Mkurugenzi
wa TEHAMA Serikalini (OR-MUUUB).

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taa5151 mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha
3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023.
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Bw. Priscus Kiwango Mkurugenzi wa TEHAMA Serikalini akisoma maazimio ya
Kikao Kazi cha 3 cha Serikali Mtandao mbele ya Mhe Waziri na wajumbe wengine
waliohudhuria kikao hicho

Waziri Mhagama aliyapokea maazimio hayo na kuagi-
za kuwa ni maelekezo sahihi ya Serikali na kuwataka
viongozi wote wa Taasisi za Umma, Maafisa TEHA-
MA pamoja na watumishi wote kuyatekeleza kuanzia
Februari 10, mwaka huu.

Toleo Na. 03
Maelekezo hayo ni pamoja na; Taasisi za Umma

kutumia Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) katika utoaji wa huduma kwa wana-
nchi kwa njia ya kidijitali ili kuboresha utendaji
kazi wa Taasisi za Umma, Taasisi za Umma zihaki-
kishe zinaendesha shughuli za kawaida za Taasisi
kama vile uendeshaji wa vikao vya menejimenti,
vikao vya bodi, vikao vya halmashauri na vikao
vya mabaraza ya madiwani kidijitali ili kupungu-
za matumizi ya karatasi.

Kuhuisha Tovuti za Taasisi ili kuendana na te-
knolojia ya kisasa na kuwa na taarifa sahihi na
zinazoendana na wakati muda wote,Taasisi za
umma zitoe kipaumbele katika masuala ya utafiti
na ubunifu kwenye eneo la TEHAMA ili kuibua
Mifumo ya TEHAMA itakayowezesha taifa kuen-
dana na kasi ya maendeleo ya viwanda (4th Indus-
trial Revolution), ikiwemo kutenga rasilimali fed-
ha kwa ajili ya ubunifu.

“Mamlaka ya Serkali Mtandao (e-GA) kwa
kushirikiana na Taasisi za Umma iendelee kujen-
ga Mifumo shirikishi na Mifumo ya kisekta katika
jitihada za kupunguza urudufu wa Mifumo ya TE-
HAMA katika utumishi wa umma.

BT = I~ = =
Bw. Muhael Moshuo Mkurugenz1 wa a TEHAMA kutoka PPRA aklwasﬂlsha mada juu ya Mfumo mpya wa Manunuzi Serikalini (NeST) wakatl wa klkao kazi
cha 3 cha Serikali mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Mwezi februari 2023.

“Kupitia kikao hiki, jumla ya mada 22 zinazohusu
Serikali Mtandao zimewasilishwa na mmepata nafa-
si ya kufanya majadiliano kwa kina kwa muda wote
wa siku tatu mlizokuwa hapa na kuweka maazimio 12
sasa mimi haya maazimio nimeyapokea na ninayatoa
hapa kama maelekezo ya Serikali kwa Taasisi zote za
umma kuanzia sasa”, alisema Mhagama.

Alisisitiza kuwa maazimio hayo yote ni muhimu ka-
tika ujenzi wa Serikali Mtandao kwakuwa yanalenga
kuboresha namna Taasisi na Mashirika ya Umma ya-
navyoweza kutumia TEHAMA ili kuongeza ufanisi
wa utendaji kazi katika Taasisi pamoja na kuboresha
utoaji wa huduma kwa umma.

® @ @ ega_tanzania

Naelekeza pia Wakuu wa Taasisi za Umma waji-
unge kwenye Mfumo Mkuu wa Serikali wa kuba-
dilishana taarifa (Government Enterprise Service
Bus - GovESB) ili kuwezesha Mifumo kubadilisha-
na taarifa”, alisisitiza Mhagama.

Ili kupunguza gharama na kuongeza usalama wa
taarifa za serikali, Waziri Mhagama alizielekeza
Taasisi za Umma kuhifadhi Mifumo yao kwenye
vituo vya kuhifadhi data vya Serikali vilivyoidhin-
ishwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA)
pamoja na kusisitiza kuendelea kuimarisha Usala-
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Mifumo iliyokwishajengwa ikiwa ni pamoja na kuwa

na Vituo vya Kujikinga na
Majanga.

Aidha, Waziri Mhagama aliwataka Wakuu wa Taasisi
za Umma wasimamie kikamilifu Utekelezaji wa Sheria
ya Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019 na Kanuni
zake za Mwaka 2020 hasa uanzishwaji wa Kamati ya
Uongozi w TEHAMA (Institutional ICT Steering Com-
mittee) na kusimamia utendaji kazi wa kamati hizo.

“Ni muhimu kuwe na utaratibu wa kuwafanyia up-
ekuzi pamoja na matamko ya kiapo kwa watumishi wa
TEHAMA kwa kuwa wanasimamia Mifumo na data
nyeti za Serikali lakini pia Serikali kwa kushirikiana na
Sekta Binafsi tuweke mkakati wa kuwaandaa wanafun

Toleo Na. 03
zi wa Vyuo vya elimu ya juu katika kufanya
ubunifu katika masuala ya Serikali Mtandao na
TEHAMA kwa ujumla”aliongeza Mhagama.

Maelekezo mengine yaliyotolewa ni pamoja na
Serikali iwekeze katika kuanza kutengeneza vifaa
vya TEHAMA hapa nchini na Mifumo ya TEHA-
MA ya Serikali inayojengwa iwe endelevu (sus-
tainable) ili kuepuka kubadilisha Mifumo mara
kwa mara kwa kuwa hadi Mfumo kuanza kutu-
mika kunakuwa na uwekezaji mkubwa, ikiwemo
mafunzo kwa watumiaji.

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) huandaa
Vikao Kazi vya Serikali Mtandao kwa kuzingatia
mpango mkakati wa Mamlaka wa 2021/2022 —
2025/2026

| MTANDAO

YA SERVK

KIKAO KAZI CHA

o

3 CHA

SERIKALI MTANDAO
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Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada
zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10
Februari 2023.
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WATUMISHI WA e-GA WAHIMIZWA KUFANYA KAZI KWA KUZINGATIA MISINGI
MIKUU SITA YA MAMLAKA

Dar Es Salaam

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao
(e-GA), Mhandisi Benedict Ndomba, amewataka wa-
tumishi wa Mamlaka hiyo kufanya kazi kwa kuzingatia
misingi mikuu sita ya Taasisi.

Ndomba alisema hayo Machi 16, Mwaka huu wakati
wa kikao cha Watumishi wa Mamlaka kilichofanyika
kwa muda wa siku tatu katika ukumbi wa Karimjee
watumishi hao katika masuala mbalimbali yanayohusu
utumishi wa umma.

“e-GA inaongozwa na misingi mikuu sita ambayo in-
aelekeza kuhusu tabia na mwenendo wa watumishi
wake kwa ngazi zote na kufafanua utamaduni wa ma-
hali pa kazi ili kuhakikisha watumishi wote na wateja
wa Mamlaka, wanao uelewa wa pamoja wa jinsi wana-
vyotakiwa kuhudumiwa na nini kichotarajiwa kutoka
kwao”, alisema Ndomba.

Aidha, Ndomba aliwakumbusha watumishi wote wa
Mamlaka kuzingatia misingi hiyo ambayo ni uadilifu,

i/[kurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Eng. Benedict Ndomba akizung-
umza na Watumishi wa Mamlaka wakati wa kikao cha watumishi Machi 16, 2023 Jijini

ubunifu, kutathmini wateja, ushirikiano, kutanya
kazi kwa pamoja na weledi katika utendaji kazi
wao wa kila siku.

Alifafanua kuwa, Mamlaka imekuwa taasisi ya
mfano inayofanya shughuli zake za kila siku
kwa kasi na ari inayokubalika, kutokana na ua-
dilifu mkubwa wa Menejimenti na watumishi
waliodhamiria kuweka juhudi kubwa katika
kuboresha utendaji wa Serikali na utoaji huduma
bora kwa umma.

“Nawakumbusha watumishi wote kuimarisha ua-
dilifu na kila mtumishi kutimiza wajibu wake kwa
kufanya kazi kwa bidii, nidhamu na kwa weledi
kwa kuzingatia misingi hiyo huku Mamlaka ik-
iendelea na jittihada mbalimbali za kuhakikisha
kuwa watumishi wanafanya kazi katika mazingi-
ra bora na salama”, alisistiza Ndomba.

Katika kikao hicho mada mbalimbali zilizolenga
kujenga uelewa na ufahamu kwa watumishi zili-
wasilishwa ikiwemo Afya mahali pa kazi, Rush-
wa mahala pa kazi, Maadili ya utendaji, Haki na
Wajibu, HIV/AIDS na magonjwa sugu yasiyoam-
bukiza, mawasiliano mazuri kwa utendaji bora
wa kazi, Namna ya kukabiliana na msongo wa
mawazo na maisha kazini n.k

Aidha, Kikao hicho kilihitimishwa na Bonanza la
Michezo lilifanyika katika viwanja vya gymkhana
michezo mbalimbali ikiwemo kukimbiza kuku,
kuvuta kamba, kutembea kwa kutumia magunia,

-
At « I . ]

kutembea na yai kwenye kijiko, mbio fupi n.k

@ g —

Watumishi wa e-GA wakifuatilia mada mbalimbali wakati wa kikao kazi
cha Watumishi.

4 |® @ @ ega_tanzania
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WAKAGUZI WA NDANI WATAKIWA KUZINGATIA VIWANGO

Toleo Na. 03

NA MIONGOZO YA SERIKALI MTANDAO KATIKA MIRADI
YA TEHAMA

Kaimu Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Ser-
ikali (IAG) Mwanyika Semroki, amewataka Wakaguzi
wa Ndani kuhakikisha Mifumo ya TEHAMA inayoan-
zishwa katika Taasisi zao inazingatia miongozo na vi-
wango vilivyowekwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao
(e-GA).

Mwanyika alitoa kauli hiyo Machi 10, Mwaka huu
wakati akifunga mafunzo maalum ya ukaguzi wa Mi-
fumo na Miradi ya TEHAMA yaliyotolewa kwa Wak-
aguzi wa Ndani wa halmashauri na Tawala za Mikoa
yaliyofanyika kwa siku tano mkoani Morogoro.

“Mnapokwenda kutekeleza majukumu yenu katika
Taasisi zenu, lazima muhoji kama Miradi na Mifumo
ya TEHAMA pamoja na mahitaji ya mtumiaji (Taasisi)
kama yanaendana na viwango na miongozo ya e-GA”
alisema.

Mwanyika aliongeza kuwa, Mifumo ya TEHAMA ina-
paswa kuwa rahisi na rafiki kwa mtumiaji hivyo, kama
Mifumo inayotengenezwa katika Taasisi za Umma si
rahisi na rafiki kwa watumiaji basi haifai na hivyo ina-
paswa kuboreshwa.

Aidha, Mwanyika alifafanua kuwa, mafunzo hayo
ni muhimu kwa kuwa yatawawezesha Wakaguzi wa
Ndani kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi na kuisa-
idia Serikali kuona thamani halisi ya fedha ilizowekeza
katika Miradi na Mifumo ya TEHAMA.

& 7 odk Dl
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Akitoa ufafanuzi kuhusu maoni yaliyotolewa na
washiriki wa mafunzo hayo, Mwanyika alisema
kuwa, mafunzo hayo yatakuwa endelevu ili ku-
hakikisha Wakaguzi wa Ndani katika halmashau-
ri na Tawala za mikoa yote wanapatiwa mafunzo
hayo.

Kwa upande wake Meneja Udhibiti na Viwan-
go vya Serikali Mtandao Bi. Sultana Seif Alisema
kuwa, e-GA kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkaguzi
Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Serikali itahakiki-
sha kuwa Wakaguzi wote wa Nadani katika hal-
mashauri na Tawala za Mikoa wanapata mafunzo
hayo kabla ya kuisha mwaka wa fedha 2022/2023.

“Kabla ya mwaka huu wa fedha kuisha, tutahaki-
kisha Wakaguzi wote wa Ndani tunawajengea
uwezo wa kukagua Mifumo na Miradi ya TEHA-
MA ili kuweza kuibua hoja za ukaguzi mapema
na kufanyiwa kazi kabla ya Mkaguzi wa nje”, al-
isema Bi. Sultana.

Akitoa salamu za shukran kwa niaba ya washiriki
Mwidikila Lawrence Silanda - Mkaguzi Mkuu wa
Ndani Halmashauri ya Sengerema alisema kuwa,
Mafunzo hayo yamewasaidia kufahamu namna
ya kufanya ukaguzi katika Mifumo na Miradi ya
TEHAMA na kupendekeza mafunzo hayo yawe
endelevu kulingana na mabadiliko ya teknolojia
yanayoibuka mara kwa mara.

ke i
Kaimu Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Serikali (IAG) Mwanyika Semroki akizungumza na wakaguzi wa
Ndani kutoka Halmashauri na Tawala za Mikoa Nchini wakati wa mafunzo maalum ya ukaguzi wa Mifumo na

Miradi ya TEHAMA yaliyofanyika kwa siku tano mkoani Morogoro.
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"“"Ndejembi aitaka e-GA
kuendeleza utafiti na

ubunifu wa Mifumo
ya TEHAMA
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Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe.
Deogratius Ndejembi akizungumza wakati wa ufunguzi wa kikao kazi cha 3 cha
Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari Jijini Arusha

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora, Mhe. Deogratius Ndejem-
bi (Mb), ameitaka Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-
GA) kuendelea kufanya utafiti na ubunifu wa Mifumo
ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) ili
kuibua Mifumo itakayosaidia kuimarisha sekta ya vi-
wanda, biashara na uwekezaji ili kuleta maendeleo kwa
taifa.

Mhe. Ndejembi ametoa wito huo Februari 8, Mwaka
huu wakati akifungua kikao kazi cha tatu cha Serika-
li Mtandao kilichofanyika hivi karibuni katika Ukum-

Arusha.

Ili kuhakikisha matumizi sahihi na salama ya TEHAMA
katika Taasisi za Umma, Mamlaka ya Serikali Mtand-
ao (e-GA) haina budi kufanya tafiti zitakazowezesha
ubunifu wa Mifumo itakayoboresha utendaji kazi ka-
tika Taasisi za Umma na hivyo kuchochea utoaji wa
huduma bora kwa wananchi”, alisisitiza Mhe. Ndejem-
bi.

Aidha, Mhe. Ndejembi alisema kuwa, Serikali ya
awamu ya sita imetoa kipaumbele kwenye matumizi ya
TEHAMA hususani katika masuala ya utafiti na ubuni-
fu kwenye eneo la TEHAMA ili kuimairisha uchumi wa
kidigitali katika sekta ya viwanda na biashara.

Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Mene-
jimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Dkt.
Laurean Ndumbaro, alisema kuwa utekelezaji wa jiti-
hada za Serikali Mtandao ni moja ya maeneo muhimu
ya maboresho yaliyofanyika na yanayoendelea kufa-
nywa katika Utumishi wa Umma ambayo yamesaid-
ia kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa
Umma.

E ® @ @ ega_tanzania
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Dkt. Ndumbaro alisema kuwa, Serikali imeweka
mazingira mazuri ya kisera, kisheria, na kiusima-
mizi ili kuhakikisha matumizi sahihi na salama ya
TEHAMA katika Taasisi za Umma na yanayoleta
tija na ufanisi unaoboresha utendaji kazi wa Taa-
sisi hizo na kuwaondolea wananchi kero mbalim-

bali.

Serikali kupitia Ofisi ya Rais Menejimen-
ti ya Umma na Utawala Bora, itaendelea
kuhakikisha inaweka mazingira wezeshi
ya kisera na kisheria pamoja na kuijengea
uwezo Mamlaka ya Serikali Mtandao ili
iweze kufikia malengo iliyojiwekea

“Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora inaunga mkono juhudi
za Serikali za kuleta mageuzi katika utoaji wa
huduma za Serikali kidjjiti ili kupanua wigo wa
upatikanaji wa huduma mtandao kwa umma” al-
isema Dkt. Ndumbaro.

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora Dkt. Laurean Ndumbaro akizungumza katika kikao
kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari
Jijini Arusha

Naye Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA) Eng. Benedict Ndomba alisema,
katika kipindi cha miaka 10 tangu kuanzishwa
kwake, e-GA imefanikiwa kuyatimizia malengo
mbalimbali iliyojipangia kwa ufanisi mkubwa
kutokana na uzingatiaji wa Misingi Mikuu sita
(6) inayoongoza utendaji kazi ndani ya Mamlaka,
ambayo ni weledi, ubunifu, ushirikiano, kuthami-
ni wateja, uadilifu, na kufanya kazi kwa pamoja.

Eng. Ndomba alisema kuwa, ushirikiano na
utendaji kazi mzuri na wadau wa Serikali Mtan-
dao umeisadia Mamlaka kufika malengo yake ya
kuhakikisha kuwa matumizi ya TEHAMA Kkatika
Taasisi za umma yanakuwa na tija na ufanisi ili
kurahisiaha upatikanaji wa huduma kwa wanan-
chi kwa urahisi na haraka pamoja na kuhoresha

Jarida Mtandao




www.edga.go.tz Toleo Na. 03

v LI MTANDAO
’) KAZI CHA 3 CHA SERIKALI MTANDAO

-

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada
zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10
Februari 2023.

huduma hizo.

“Mamlaka kwa kushirikiana na Taasisi mbalimbali za  Kikao Kazi cha 3 cha Serikali Mtandao, kilifan-

Umma imefanikiwa kusanifu, kujenga na kusimamia yika Februari 8 hadi 10 mwaka huu katika ukum-

uendeshaji wa Mifumo na Miundombinu mbalimbali  bi wa Mikutano wa Kimataifa wa Arusha (AICC)

ya Serikali Mtandao katika Taasisi za Umma ili kubore- = na kuwakutanisha wadau 1624 wa Serikali Mtan-

sha utendaji kazi na utoaji wa huduma mpya za Serika- ~ dao kutoka katika Mashirika na Taasisi za Umma,

li Mtandao kwa Umma”, alisema Eng. Ndomba. kwa lengo la kuweka mikakati mbalimbali ya
kukuza Serikali Mtandao nchini wakiongozwa na

Aidha, Ndomba alizitaja baadhi ya changamoto zin- kauli mbiu isemayo “Mifumo Jumuishi ya TEHA-

azoikabili Mamlaka katika uendeshaji na usimamizi wa ~ MA kwa Utoaji wa Huduma Bora kwa Umma.

Mifumo kuwa ni pamoja na; baadhi ya Taasisi kuwa na

Mifumo isiyobadilishana taarifa, Mifumo isiyowasil-

iana na Mifumo mingine pamoja na upungufu wa

nyenzo muhimu za kukabiliana na matishio ya usala-

ma wa mtandaoni yanayoongezeka kutokana na kasi

ya ukuaji wa teknolojia.
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e-GA yaweka Mikakati Madhubuti ya Kuijenga Serikali Kidijitali

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) itaendele imewe-  na Miundombinu ya Serikali mtandao iliyo bora
ka mikakati madhubuti ya utekelezaji wa jitthada za  naimara zaidi.
Serikali Mtandao itakayosaidia kuimarisha na kuijenga ~ “Ili kufikia yote haya katika kipindi kijacho,
serikali kidijitali. Mamlaka itaendela kuunganisha Mifumo ya Ta-
asisi za Umma kwenye Mfumo wa Serikali wa
Kauli hiyo ilitolewa Februari 23, Mwaka huu jijini  kubadilishana Taarifa (Government Enterprise
Dodoma na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serika- ~ Service Bus - GovESB) na kuendeleza shughuli
li Mtandao (e-GA), Mhandisi Benedict Ndomba wakati  za tafiti na ubunifu katika matumizi ya teknolojia
alipofanya mkutano na waandishi wa habari, kuhusu  mpya za TEHAMA ili kuibua huduma mpya kwa
utekelezaji wa majukumu ya Mamlaka. umma na kuwezesha matumizi sahihi ya teknolo-
jia”, alisema Ndomba.
“Katika kipindi cha miaka 10 ijayo, e-GA itaandaa na
kutekeleza mikakati itakayojiwekea ili kuimarisha Katika kuimarisha Serikali Mtandao nchini,
zaidi utekelezaji wa jitihada za Serikalif amlaka itaendelea kupitia na
kimtandao na kuhahikisha kuwa Taasisi utathmini hali ya usalama
za Umma zinatoa huduma kwa wana,, wa Mifumo na Miundom-
nchi kwa njia ya kidijitali”, alisema binu ya Serikali Mtandao
Ndomba.. a kuzishauri Taasisi za
G = Umma katika maeneo ya
Aidha, Ndomba alifafanua : . uboresha, pamoja na
kuwa, utekelezaji wa mikakati : ufuatilia utekelezaji
hiyo utasaidia uwepo wa seh- wake ili kuhakiki-
emu moja ambayo huduma ha kuwa Mifumo
zote za mtandao zitakuwa na Miundombinu
zinapatikana, pamoja na ya TEHAMA inafa-
kuwa na uwezo wa kutumia nya kazi wakati wote
teknolojia mpya zinazoibuka, kwa ufanisi na usala-
hasa zile za akili bandia, sarafu za
kidijiti na teknolojia za kifedha, ili
kuwezesha maboresho ya kiutendaji
katika Taasisi za Umma na utoaji wa
huduma kwa Umma.

Aidha, Ndomba alisema
kuwa, Mamlaka imejipanga na
) aendelea kutekeleza majuku-
Ndomba aliongeza kuwa, kupitia ute- mu yake ipasavyo kwa kusima-
kelezaji wa mikakati hiyo Mamlaka itahakikisha kuwa, = mia uzingatiaji wa Sera, Sheria, Kanuni, Viwango
idadi ya vijana wa kitanzania wenye uwezo mkubwa  na Miongozo ya Serikali Mtandao kwa Taasisi za
wa ubunifu katika utekelezaji wa jitihada za Serikali ~Umma ili kujenga Serikali ya Kidjjitali.

mtandao inaongezeka pamoja na uwepo wa Mifumo

The United Republic of Tanzania
Government Enterprise Service Bus

LOGIN.

GovESB
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CHAVITA yaipongeza eGA
kwa huduma za Serikali
Mtandao jumuishi kwa

watu wenye ulemavu

Mwenyekiti wa Chama cha Viziwi Tanzania (CHAVI-
TA) Wilaya ya Rufiji Mkoa wa Pwani Bw. Suleiman
Zalala ameipongeza Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-
GA) kwa huduma jumuishi za Utekelezaji wa Jitihada
za Serikali Mtandao kwa watu wenye ulemavu

Mwenyekiti ametoa pongezi hizo Februari 9, Mwaka
huu wakati wa kilele cha kikao kazi cha tatu (3) cha
Serikali Mtandao kilichofanyika hivi karibuni katika
Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Arusha (AICC)

Bw. Zalala ameishukuru Mamlaka kwa kuthamini na
kuona mchango wa kundi maalumu la watu wenye
uelemavu kushiriki katika mafunzo hayo ili kubore-
sha huduma jumuishi za Serikali Mtandao kwa watu
wenye walemavu.

Mwenyekiti amesema CHAVITA imekuwa na ush-
irikiano wa muda mrefu na eGA katika programu
mbalimbali za mafunzo zinazoandaliwa na Mamlaka
kwa watu wenye ulemavu na kwamba mafunzo hayo
yamekuwa yakiwajengea uwezo na uelewa mkubwa
wa utekelezaji wa jitahada za Serikali Mtandao katika
utoaji wa huduma mbalimbali kwa wananchi.

“Tumepata kujifunza na kupata uelewa juu ya mabadi-
liko mbalimbali ya teknolojia katika utoaji wa huduma
na huduma mbalimbali zinazowezeshwa na eGA kwa
wananchi kama vile ununuzi wa Luku, bill za maji n.k”

Aidha, Mwenyekiti ameomba mafunzo hayo yawe cha-

chu kwa Taasisi nyingine za Umma kuiga mfano wa
kile kilichofanywa na Mamlaka kwa kuwashirikisha

Toleo Na. 03
programu mbalimbali zinazotekelezwa na taasisi

Zao .
Nae Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serika-
li Mtandao (e-GA) Eng. Benedict Ndomba ame-
washukuru wadau wote waliohudhuria kikao
kazi hicho na kwa michango yao itakayosaidia ku-
fanikisha na kuimarisha utekelezaji wa jitihada za
Serikali Mtandao kwa ajili ya kuboresha utenda-
ji kazi wa Taasisi za umma, pamoja na utoaji wa
huduma kwa umma.

“Naimani kuwa, kikao hiki kimewajengea uwezo
zaidi washiriki wote kuhusu Serikali Mtandao na
kila mdau ametambua namna ambavyo anaweza
kufanikisha jitihada za Serikali Mtandao kupitia
sekta yake” Alisema Eng. Ndomba

Eng. Ndomba aliongeza kuwa washiriki 1624
wamehudhuria kikao hicho na mada 22 ziliwasil-
ishwa na wadau kutoka katika taasisi mbalimbali
za Umma zilizolenga kutathmini na kuimarisha
nguzo kuu Nne (4) za Serikali Mtandao.

Mkurugenzi amesema katika kikao hicho wadau
wamepata fursa ya kujadili masuala mbalimbali
ya ushirikiano katika kutekeleza jitihada za Seri-
kali Mtandao nchini pamoja na kutafuta ufumbuzi
wa changamoto za serikali mtandao zilizopo nchi-
ni ili kuleta maendeleo ya kiuchumi na kijamii .

Vilevile washiriki wametoa maoni mbalimbali ya
namna ya kukuza jitthada za Serikali Mtandao iki-
wa ni pamoja na kushauri uboreshaji wa Mifumo
mbalimbali inayotoa huduma kwa umma pamoja
na kupanua wigo wa utoaji wa huduma za Serika-
li Mtandao katika maeneo mbalimbali nchini.

Mkurugenzi amesema Menejimenti ya Mamla-
ka imeyapokea maoni na ushauri uliotolewa na
kwamba eGA ipo tayari kufanyia kazi maoni hayo
yanayolenga kuboresha na kukuza jitihada za Ser-
ikali Mtandao nchini.

Mwenyekiti wa Chama cha Viziwi Tanzaia (CHAVITA ) katikati akiwa katika picha ya
pamoja na Mkurugenzi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Eng. Benedict
Ndomba kulia kwake pamoja na viongozi wengine wa Menejimenti ya
e-GA na CHAVITA.
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e-GA YAKABIDHI KOMPYUTA 10 KWA JESHI LA

POLISI

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) imetoa
mchango wa kompyuta 10 kwa Jeshi la Polisi nchi-
ni, ikiwa ni sehemu ya kuhamasisha matumizi ya
teknolojia katika utoaji wa haki kwa wananchi.

Makabidhiano hayo yalifanyika Machi 13, Mwaka
ambapo kwa upande wa e-GA Bw. Benjamin Dotto
Mkurugenzi wa Miundombinu na Uwezeshaji wa
TEHAMA alikabidhi komputa hizo kwa niaba ya
Mkurugenzi Mkuu Mhandisi. Benedict Ndombea.

Akiongea wakati wa makabidhiano hayo, Bw.
Dotto alisema kuwa, e-GA imekuwa ikishirikiana
na Taasisi mbalimbali za Umma likiwemo Jeshi la
Polisi, katika kuhakikisha matumizi ya Teknolojia
yanarahisisha utendaji kazi wa Taasisi na utoaji wa
huduma kwa umma.

“Teknolojia hurahisisha mchakato wa utoaji wa haki
na sisi e-GA tukaona ni vizuri kuchangia kwa kutoa
kompyuta hizi ili zirahisishe mchakato wa haki jinai
katika Jeshi la Polisi”, alisema Dotto.

Kwa upande wake, Mkuu wa TEHAMA wa Jeshi
la Polisi Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP) Justus
Mafuru alisema kuwa, Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan, aliagi-
za kutengeneza Mfumo wa haki jinai ambao tayari
umekwishatengenezwa.

“Kwa niaba ya IGP tunaishukuru e-GAkwa mchango
huu wa kompyuta ambao utasaidia upatikanaji wa
haki kwa wananchi kwa urahisi na haraka kupitia
Teknolojia na kwakuwa Mfumo wa hakijinai ume-
kwishatengenezwa kwa sasa tunahitaji vifaa”, alise-
ma ACP Mafuru.

Mamlaka ya Serikali Mtandao ni Taasisi ya Umma
iliyoanzishwa kwa Sheria ya Serikali Mtandao Na.
10 ya mwaka 2019, ikiwa na majukumu ya kuratibu,
kusimamia na kukuza jitihada za Serikali Mtandao,
pamoja na kusimamia uzingatiaji wa Sera, Sheria,
Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao
katika taasisi za umma.

Mkurugenzi wa Huduma na Uendeshaji wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Bw. Benjamin Dotto akimkabidhi Kamishna Msaidizi
wa Polisi (ACP) Justus Mafuru Kompyuta 10 zilizotolewa na Mamlaka ya Serikali Mtandao kwa Jeshi la Polisi kuhakikisha ma-
tumizi ya Teknolojia yanarahisisha utendaji kazi wa Taasisi na utoaji wa huduma kwa umma

[ -

B

/;‘

&

10| ® @ @ ega_tanzania

Jarida Mtandao
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MHE. NDEJEMBI AZITAKA TAASISI ZA UMMA KUSHIRIKIANA NA e-GA

Naibu Waziri Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumi-
shi wa Umma na Utawala Bora Mhe. Deogratius Nde-
jembi (Mb) amezitaka Taasisi za Umma kushirikiana
na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) katika kuten-
geneza Mifumo ya TEHAMA itakayorahisisha utoaji
wa huduma bora kwa Wananchi.

Ndejembi alisema hayo Februari 17, Mwaka huu waka-
ti alipofanya ziara ya kikazi ya siku moja kukagua ute-
kelezaji wa majukumu mbalimbali ya Mamlaka, katika
Ofisi za e-GA Kanda ya Nyanda za Juu Kusini zilizopo
mkoani Iringa.

Aidha, Ndejembi aliipongeza e-GA kutokana na umabhi-
ri wake katika utendaji kazi ikiwemo uwezo wa kubuni,
kusanifu na kujenga Mifumo mbalimbali ya TEHAMA
ambayo imesaidia kuimarisha utendaji kazi wa Taasisi
za Umma pamoja na kuboresha utoaji wa huduma bora
kwa wananchi.

“Rais wetu Dkt. Samia Suluhu Hassan amekuwa aki-
sisitiza kujenga taifa la kidijitali kwa kuhakikisha hudu-
ma zote za Kiserikali zinatolewa kwa njia ya kidjijitali,
na kuwafikia wananchi wote kwa urahisi na haraka”,
alisema Ndejembi na kuongeza kuwa;

“Hata hivyo kuna baadhi ya taasisi za umma zimeku-
wa na ugumu wa kubadilika kuendana na kasi ya Rais,

zinataka kujifanyia mambo kienyeji, natoa wito
kwa taasisi hizo kuitumia e-GA katika kujenga
Mifumo itakayosaidia upatikanaji wa huduma
kwa wananchi kwa haraka”.

Ndejembi alizitaja baadhi ya kazi zilizofanywa
na e-GA kwa kushirikiana na taasisi nyingine za
umma ambazo zimeleta matokeo chanya kwa
taifa kuwa ni pamoja na utengenezaji wa Mfumo
wa Malipo ya Serikali Kieletroniki (GePG) am-
bao umesaidia Serikali kufahamu mapato yan-
ayoingia kila siku kwakuwa malipo yote kwa sasa
hufanyika kupitia Mfumo huo.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA) Mhandisi Benedict
Ndomba, alisema kuwa e-GA ipo tayari kushirik-
iana na Taasisi zote za umma katika ujenzi na
usamimizi wa Mifumo ya TEHAMA ambayo ita-
saidia kuboresha utendaji kazi katika Taasisi hizo
na utoaji wa hudumma kwa wananchi.

“Tutaendelea kushirikiana na Taasisi za Umma ili
kuhakikisha huduma kwa wananchi zinatolewa
kwa urahisi, haraka na gharama nafuu pamoja na
kuboresha ufanisi na utendaji kazi katika Taasisi
hizo”, alisema Ndomba.

m ® @ @ ega_tanzania

k&
Baadhi ya maeneo jiografia
yake ni ngumu kutoka eneola

zilipo ofisi za Halmashauri,
na hivyo kuwa changamoto
kwa wakazi wa maeneo hayo
kupata huduma za serikali
kwa urahisi Zaidi, hivyo ni
vizuri e-GA ikajenga mifumo
itakayorahisisha wakazi wa
maeneo yenye changamoto
kama hizi kupata huduma
mahali walipo pasi na kufika
ofisini
77

Jarida Mtandao




www.ega.go.tz

WAKAGUZI WA NDANI
WA HALMASHAURI WAPEWA

MAFUNZO YA UKAGUZI WA
MIFUMO YA TEHAMA

Mamlaka ya Serikali Mtandao e-GA imewataka Wak-
aguzi wa ndani wa Halmashauri na Tawala za Mikoa
kuzingatia sheria na miongozo ya Serikali Mtandao,
wakati wa ukaguzi wa Mifumo ya TEHAMA katika Ta-
asisi zao ili kupunguza hoja za ukaguzi.

Kauli hiyo imetolewa na Mkurugenzi Mkuu wa e-GA
Mhandisi. Benedict Ndomba, wakati wa Mafunzo ya
siku tano (05) ya kuwajengea uwezo Wakaguzi wa
Ndani wa halmashauri na Tawala za Mikoa ili waweze
kukagua Mifumo ya TEHAMA inayotumika katika Ta-
asisi zao.

Ndomba alieleza kuwa, mafunzo hayo ni utekeleza-
jl wa moja ya mapendekezo yaliyotolewa na Mkaguzi
Mkuu wa Serikali (CAG) ya kuitaka e-GA kushirikiana
na Taasisi za Umma kuandaa mpango mkakati na ute-
kelezaji wake katika kushughulikia ukaguzi wa Mifu-
mo yva TEHAMA.

Toleo Na. 03

Ndomba aliongeza kuwa, kupitia mafunzo hayo,
wataalamu hao wataweza kubaini mapungufu
yanayojitokeza katika miradi na mifumo ya TE-
HAMA katika taasisi zao na kuweza kushauri
namna ya kuboresha.

Ndomba aliahidi kuwa, Mamlaka ya Serikali
Mtandao itaendelea kuwajengea uwezo wataa-
lamu hao kutokana na mabadiliko ya Teknolojia
yanayoibuka kila mara.

Kwa upande wake mwakilishi wa washiriki wa
mafunzo hayo Adeline Komba, alishukuru e-GA
na Ofisi ya IAG kwa kufanikisha mafunzo hayo,
kwani Wakaguzi wa Ndani wamekuwa wakiyahi-
taji mafunzo hayo kwa muda mrefu.

“Uelewa wa Wakaguzi wa Ndani si mkubwa na
wamekuwa wa mwisho kupewa mafunzo hayo
hivyo nashauri wapewe mafunzo mapema wakati
wa ujenzi wa Mifumo”, alisema Komba.

Vilevile Komba aliishauri e-GA kuwa na dawati
maalum la kushughulikia changamoto mbalim-
balimbali zinazojitokeza ili ziweze kutatuliwa kwa
wakati, ushauri ambao ulipokelewa na

“Sio vizuri kuwa na hoja za kiuk-
aguzi hasa zile ambazo zinaweza
kupatiwa suluhu kama vile, hoja ya
kutokuwepo kwa sera ya TEHAMA
katika Taasisi kwakuwa tayari mion-
gozo imekwishaandaliwa na e-GA,

hivyo kupitia mafunzo haya mtawe-
za kubaini namna gani mnaweza
kuondokana na hoja za aina hiyo”,
alisisitiza Ndomba.

“Mafunzo haya tumeyandaa Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkaguzi
Mkuu wa Ndani wa Serikali (IAG) ili kuwawezesha
Wakaguzi wa Ndani wa halmashauri na Tawala za
Mikoa, kufanya ufuatiliaji wa miradi ya TEHAMA kati-
ka Taasisi zenu”, alisema Ndomba.

Aidha, Ndomba aliwataka Wakaguzi wa Ndani kufan-
ya kazi kwa karibu na e-GA na kuwasilisha changamo-
to zozote watakazokutana nazo wakati wa utekelezaji
wa majukumu yao katika ukaguzi wa miradi ya TEHA-
MA na kuahidi kuzifanyia kazi kwa wakati.

@ @ ega_tanzania

Mkurugenzi Mkuu wa e-GA, Mhandisi Benedict
Ndomba na kuahidi kutekelezwa kupitia dawati
la msaada “helpdesk’.

Mafunzo hayo yamewakutanisha jumla ya

washiriki 133 kutoka katika halmashauri na Tawa-
la za Mikoa (13).

Jarida Mtandao
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KARIBUNI

Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) inawaponge-
za kwa kuteuliwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan kuiongoza Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (ORMUUUB)

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), inaahidi kutoa ushirikiano wa dhati kwa viongozi wote
na ipo tayari kupokea ushauri wenu ili kuimarisha ujenzi wa Serikali ya Kigijitali, unaolenga
kuimarisha utendaji kazi katika Taasisi na kuboresha utoaji wa huduma bora kwa wananchi.
Tunafurahi kufanya kazi pamoja na Kkaribuni sana tuijenge Serikali ya Kidijitali pamoja.

Mhe. George B. M. Simbachawene
WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (ORMUUUB)

Mhe. Ridhiwan J. Kikwete Bw. Juma S. Mkomi
Naibu Waziri - ORMUUUB Katibu Mkuu - ORMUUUB




www.ega.go.tz Toleo Na. 03

AHSANTENI

Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), inawashuku-
ru kwa uongozi mahiri na ushirikiano mlioutoa wakati wote mlipokuwa viongozi katika Ofisi ya Rais, Me-
nejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (ORMUUUB)

Mamlaka inatambua na kuthamini michango mliyotoa katika ujenzi wa Serikali ya Kidijitali. Aidha, Mam-
laka itaendelea kuyaenzi mambo yote mazuri mliyotuachia.Tunajivunia sana kufanya kazi pamoja, tun-
awatakia heri katika majukumu yenu mapya. Asanteni, tumeweza kuijenga Serikali ya Kidijitali pamoja
na kwaherini.

Mhe. Jenista J. Mhagama
Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge, Sera na Uratibu)

Mhe. Deogratius Ndejembi Dkt. Laurean Ndumbaro
Naibu Waziri - TAMISEMI Aliyekuwa Katibu Mkuu - ORMUUUB
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KIKAO CHA WAFANYAKAZI

)
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Eng. Benedict Ndomba akizungumza na  Dkt. Mauki akitoa Mada kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa
Watumishi wa Mamlaka wakati wa kikao cha watumishi Machi 16, 2023 Jijini Mamlaka ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam

Dar Es Salaam

G Rl |
o v ® -‘r"s >n

Mwakilishi kutoka Wakala wa Usalama na fya mahali pé kazi (OSHA‘) akitoa Mada ya Mwakilishi kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenfi ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora
Usalama mahala pa kazi kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa akitoa Mada kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mamlaka
Mamlaka ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam
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Mkurugenzi wa Huduma na Uendeshaji wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Bw. Benjamin Watumishi wa e-GA wakisikiliza kwa makini mada zilizowasilishwa wakati wa Kikao
Dotto akisikiliza moja ya Mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mam- cha Wafanyakazi

laka ya Serikali Mtandao

Mwakilishi kutoka Taasisi ya kuzuia na kupambana na Rushwa (TAKUKURU) akitoa
Mada ya Rushwa kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mam-
laka ya Serikali Mtandao
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KIKAQO KAZI CHA SERIKALI

MTANDAO
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Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Mhe. Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe.
Jenista ] Mhagama akizungumza katika kikao kazi cha 3 cha serikali mtandao wakati Deogratius Ndejembi akizungumza wakati wa ufunguzi wa kikao kazi cha 3 cha
akifunga kikao kazi hicho jijini Arusha tarehe 10 Februari 2023 Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari Jijini Arusha

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (eGA) Mhandisi Benedict Ndomba Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma Bw. Xavier Daudi

akieleza Mafanikio ya Mamlaka ndani ya miaka 10 wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali akitoa neno la utangulizi kabla ya kumkaribisha Waziri Mhe. Jenista Mhagama kufunga

mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023
r

7

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Dkt. Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa mak-
Laurean Ndumbaro akitoa neno la utangulizi kabla ya kumkaribisha Naibu Waziri Mhe. ini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofa-
nyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023.
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Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza Bw. Michael Moshiro Mkurugenzi wa TEHAMA kutoka PPRA akiwasilisha mada juu ya
kwa makini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mfumo mpya wa Manunuzi Serikalini (NeST) wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali

Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023. mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Mwezi februari 2023.
® é ega_tanzania Jarida Mtandao
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MICHEZO

Wachezaji wa Mpira wa Miguu kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) Wacheza]l wa Mpira wa Mlguu kutoka kurugenzi ya Udhibiti wa Vlwango Miongozo na
wakiwa katika picha ya pamoja Usalama wa TEHAMA (DCSM) wakiwa katika picha ya pamoja

Timu kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) ikikabidhiwa kombe mara Wat'umlshl kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezesha i - (DCS) wakivuta kamba na
baada ya kushinda kwa kuongoza Ligi kwa jumla ya pointi kumi (10). kuibuka washindi
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Khadija Mzenzi akipokea zawadi baada ya kuibuka mshmdl wa pili mbio za mita 100 Wachezaji wa Mpira wa Miguu wakiwa katika harakati ya kugombania mpira wakati wa
mashindano yaliyojumuisha timu kutoka Kurugenzi mbalimbali za Mamlaka ya Serikali

Mtandao
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Sultana Seif akipokea zawadi baada ya kuibuka mshindi wa kwanza mbio za mita 100 Watumishi kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezesha]l - (DCS) ikishangilia kombe la
ushindi
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,5;;;:5"' Jarida hili limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano cha
f Mamlaka ya Serikali Mtandao kikiongozwa na bodi ya
wahariri.

Mwenyekiti : Eng. Benedict Ndomba

Mhariri : Subira Kaswaga

Mhariri Msaidizi : Rainer Budodi

Waandishi : Queenter Mawinda
Catherine Peter

Msanifu wa picha : Edger Msamba

Mpiga picha : Mussa Enock
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Mamlaka va Serikali Mtandao
S.L.P 2833 Dodoma,
Mtaa wa Mtandao,

MTUMBA

Tovuti: www.ega. go.tz
Barua pepe: info@ega.go.tz




