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KUTOKA KWA MKURUGENZI MKUU

Karibu katika toleo la tano(5) la Jarida la Mtandaoni kutoka Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA). Katika jarida hili utasoma na kujifunza kuhusiana na kazi na 

huduma mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka kama vile ujenzi wa mifumo inayoen-
dana na mahitaji halisi ya Taasisi husika, utoaji wa huduma za ushauri na msaada wa 
kiufundi, uboreshaji wa njia za utoaji wa huduma za serikali mtandao, utengenezaji na 
uendeshaji wa mifumo na miundombinu ya TEHAMA Serikalini inayosaidia kubore-
sha ufanisi wa uendeshaji shughuli za utoaji wa huduma kwa Umma.

Hali kadhalika, katika Jarida hili utaweza kufahamu juhudi na shughuli mbalimbali 
zinazofanywa na Mamlaka katika utekelezaji wa dhana ya Serikali Mtandao.

Toleo hili ni muendelezo wa matoleo mengine yanayofuata yatakayokuhabarisha ji-
tahada za e-GA katika kukuza na kuchochea matumizi ya Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano (TEHAMA) nchini, kwa lengo la kuongeza ufanisi katika utoaji wa 
huduma za umma na kuleta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi.

Nichukue fursa hii kukukaribisha tena katika kurasa hizi ili upate kuifahamu vizuri 
e-GA na shughuli mbalimbali inazozitekeleza.

                             Nakutakia usomaji mwema

Mhandisi Benedict B Ndomba
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NPS YATAKIWA KUTUMIA MIFUMO 
YA TEHAMA KUIMARISHA UTOAJI 

HAKI KWA WANANCHI
WAZIRI  wa Nchi, Ofisi 
ya Rais, Menejimenti ya Utumi-
shi wa Umma na Utawala Bora 
Mhe. George Simbachawene, 
amewataka watumishi wa Ofi-
si ya Taifa ya Mashitaka (NPS) 
kutumia Mfumo wa Kielktroni 
wa Usimamizi na Uendeshaji wa 
Kesi za Jinai ujulikanao kama 
‘Case Management Information 
System’ (CMIS), ili kuimarisha 
utendaji kazi na utoaji haki kwa 
wananchi.
Simbachawene alitoa kauli hiyo 
Agosti 23, wakati akikabidhi 
mfumo wa CMIS na tovuti ya 
Ofisi ya Taifa ya Mashitaka, kwa 
Naibu Waziri Katiba na She-
ria Mhe. Pauline Philipo Gekul, 
kwenye hafla fupi ya mak-
abidhiano iliyofanyika katika 
ofisi za NPS jijini Dodoma.
Alisema, mfumo wa CMIS 
unalenga kurahisisha utendaji 
kazi wa Ofisi ya Taifa ya Mash-
takakatika kushughulikia, ku-
simamia na kuendesha kesi za 
jinai ili kuweka uwazi na kupun-
guza malalamiko kwa wananchi, 
juu ya maamuzi mbalimbali yan-
ayotolewa na Mahakama.
“Mpaka sasa zaidi ya kesi za ji-
nai 17,411 zimeshasajiliwa ka-
tika mfumo huu ambapo kati ya 
kesi hizo, kesi 7,361 zimeshafi-
ka mwisho na kutolewa hukumu 
na kesi 10,050 zipo katika hatua 
mbalimbali za maamuzi, haya 
ni mafanikio makubwa katika 
kuboresha utendaji kazi wa Ofisi 
ya Taifa ya Mashtaka”, alisisiti-
za.
Alibainisha kuwa, Wizara yake 
kupitia Mamlaka ya Serikali 

Mtandao (e-GA) imeendelea kute-
keleza maagizo ya Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan, ya kuhakiki-
sha mifumo ya TEHAMA serikalini 
inawasiliana na kubadilishana taar-
ifa ambapo, mfumo wa CMIS ume-
kwishaunganishwa kwenye mfumo 
mkuu wa Serikali unaowezesha 
mifumo ya TEHAMA serikalini ku-
wasiliana na kubadilishana taarifa 
(GovESB).
“Mfumo huu wa CMIS umeshaanza 
kubadilishana taarifa na mifumo ya 
baadhi ya taasisi za haki jinai am-
abazo ni Jeshi la Polisi, Taasisi ya 
Kuzuia na Kupambana na Rushwa 
(TAKUKURU) pamoja na Mahaka-
ma, na hapa tumetekeleza agizo la 
Mhe. Rais pamoja na mapendekezo 
ya Tume ya Haki Jinai ya kutumia 
mifumo ya TEHAMA katika utoaji 
haki”, alisema.
Kwa upande wake Naibu Waziri 
Katiba na Sheria Mhe. Pauline Phi-
lipo Gekul alisema, Sekta ya Sheria 
imejiwekea malengo thabiti katika 
kuboresha utendaji kazi wake kwa 
kutumia mifumo ya TEHAMA 
kupitia program ya e-justice.
“Mfumo wa CMIS utatuwezesha 

kupata taarifa za kesi mbalim-
bali zilizoshughulikiwa na hatua 
zilizofikia na ni kiungo muhimu 
katika utekelezaji wa majukumu 
katika Ofisi ya Taifa ya Mashta-
ka na wadau wote waliopo katika 
mnyororo mzima wa haki jinai na 
Sekta ya Sheria kwa ujumla”, al-
isema.
Aliongeza kuwa, Wizara ya Kati-
ba na Sheria itaendelea kushiriki-
ana na Ofisi ya Rais, Menejimenti 
ya Utumishi wa Umma na Utawa-
la Bora, kupitia e-GA ili kuhaki-
kisha inajenga mifumo madhubu-
ti ya TEHAMA itakayoimarisha 
utendaji kazi na kuondoa chan-
gamoto mbalimbali za utoaji wa 
haki zilizopo hivi sasa ili kuhaki-
kisha haki inatendeka kwa waka-
ti.
Mfumo wa CMIS umetengenez-
wa na Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao (e-GA) kwa kushirikiana 
na Ofisi ya Taifa ya Mashitaka 
(NPS) ikiwa ni miongoni mwa 
majukumu ya e-GA ya kuimari-
sha utoaji wa
huduma za serikali kwenda kwa 
wananchi.

Mhe. Pauline Philipo Gekul
Naibu Waziri Katiba na Sheria

Mhe. George Simbachawene
Waziri OR-MUUUB
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WENYE MAHITAJI MAALUM 
KUNUFAIKA NA SERIKALI 

MTANDAO

Mkurugenzi wa Huduma na Uwezeshaji e-GA  CPA  Mussa Salum akisalimiana na Katibu wa 
Chama Cha Viziwi mkoa wa Pwani Bw.Zalala Selemani walipokutana katika Maadhimisho ya 

Wiki ya Kimataifa ya Viziwi iliyoadhimishwa mkoani Mbeya Kitaifa tarehe 30/09/2023. 

“Kifungu cha 28 (1) cha sheria hii, kinazisisitiza taasisi 
za umma kuhakikisha watu wenye mahitaji maalum 
wanapata uelewa wa kutosha na kuwezeshwa kutumia 
huduma za Serikali Mtandao, hivyo e-GA ipo tayari 
kushirikiana na makundi hayo katika kuhakikisha 
hilo linatekelezeka.” Alieleza CPA Salum.
Alisema kuwa, e-GA itaendelea kushirikiana na 
makundi mbalimbali ili kuwezesha na kuhakikisha, 
makundi hayo yananufaika na maendeleo ya TEHA-
MA katika kuzifikia huduma za Serikali kidijitali po-
pote walipo.
Mkurugenzi huyo pia, alipongeza uongozi wa Chama 

MAMLAKA  ya Serikali Mtandao (e-GA), 
imeahidi kuendelea kubuni na kuboresha mifumo 
mbalimbali ya TEHAMA, ili kurahisisha upatikana-
ji wa huduma za Serikali Mtandao kwa watu wenye 
mahitaji maalum.
Akizungumza katika Maadhimisho ya wiki ya Viziwi 
duniani 2023, yaliyofanyika kitaifa jijini Mbeya Sep-
temba 28, Mkurugenzi wa Huduma na Uwezeshaji 
e-GA CPA Salum Mussa, alisema sheria ya Serikali 
Mtandao Namba 10 ya Mwaka 2019, inatambua na 
kuthamini kundi la watu wenye uhitaji maalum kati-
ka matumizi ya TEHAMA.
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cha Viziwi Tanzania (CHAVITA), 
kwa juhudi inazozifanya ili ku-
hakikisha viziwi wanapata uelewa 
kuhusu Serikali Mtandao.
Kwa upande wake Kaimu Meneja 
wa Ushauri na Uelekezi e-GA Bi 
Joan Valentine , alieleza kwamba 
Mamlaka imeshatengeza mfumo 
maalumu kwa ajili watu wenye 
ulemavu ili kuisaidia Serikali ka-
tika utoaji wa huduma za msingi 
kwa kundi hilo.
Alibainisha kuwa, mfumo huo 
maalum umeshaanza majaribio 
mkoani Mara na unatarajiwa kuz-
induliwa mwishoni mwa mwaka 
huu.
“ Mfumo huo lengo lake ni ku-
tambua, kusajili na kuratibu ma-
suala yote ya watu wenye uhitaji 
maalum, ili kuirahisishia Serikali 
kupata taarifa sahihi na kupanga 
mipango ya maendeleo kwa kundi 
hilo”, alifafanua.
Alisema mfumo huo umesanifiwa 
na e-GA kwa ushirikiano na Ofi-
si ya Waziri Mkuu, Kazi,Vijana, 
Ajira na Watu wenye Ulemavu na 
utawezesha kufikia kundi hilo nchi 
nzima.
Naye Meneja Mawasiliano e-GA 
Bi. Subira Kaswaga, alisema kuwa, 
e-GA imeweka jitihadi kubwa ka-
tika kuboresha huduma za Serikali 
kwenda kwa wananchi kidijitali.
“Hakuna kundi litakaloachwa 
nyuma katika matumizi ya Seri-
kali Mtandao, mifumo inayosani-
fiwa inalenga kuwafikia wananchi 
wote wakiwemo Viziwi, lengo ni 
kuhakikisha kila mwananchi ikiwa 
ni pamoja na wale wenye uhitaji 
maalum wanazifikia huduma hizo 
kwa urahisi zaidi”, alieleza.
Kwa upande wake Katibu wa Cha-
ma cha Viziwi mkoa wa Pwani 
Zalala Selemani, aliishukuru e-GA 
kwa kuendelea kutoa mafunzo 
kwa makundi maalum ili yaweze 
kuzitumia huduma za Serikali 
Mtandao.

 Tumesanifu Mfumo Maalum kwa ajili kutambua, 
kusajili na kuratibu masuala yote ya watu wenye 
mahitaji maalum  ili kuisaidia Serikali katika utoaji 

wa huduma za msingi kwa kundi hilo.
                               Joan Valentine
      Kaimu Meneja Ushauri na Uelekezi�� e-GA

Kaimu Meneja wa Ushauri na Uelekezi e-GA Bi Joan Valentine 
akiwasilisha mada kuhusu mifumo na huduma zitolewazo na Mamlaka

Wanachama wa Chama Cha Viziwi wakisikiliza
 wasilisho kutoka kwa maaafisa wa e-GA 
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WAZIRI wa Kilimo Mhe.Hussein Bashe, amez-
indua Mfumo wa kielektroniki wa Usimamizi wa Vya-
ma vya Ushirika (MUVU) unaowezesha na kurahisi-
sha uhamasishaji, usimamizi na uendeshaji wa Vyama 
vya Ushirika kidijitali.
Uzinduzi huo ulifanyika  Julai Mosi mwaka huu, waka-
ti wa kilele cha maadhisho ya siku ya ushirika duniani 
yaliyofanyika katika viwanja vya Nanenane Ipuli Mjini 
Tabora, na kushuhudiwa na viongozi mbalimbali wa 
serikali, wananchi pamoja na waandishi wa habari.
Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Mhe.Bashe al-
isema mfumo wa MUVU utasaidia kutatua changamo-
to mbalimbali zilizokuwa zikiikabili sekta ya Ushirika 
kwa muda mrefu ikiwemo changamoto ya soko la 
mazao ya wakulima.
“Kupitia mfumo huu, wakulima hawatadhulumiwa 
tena mazao yao kwakuwa mkulima atapata taarifa ya 
kila hatua kupitia simu yake ya kiganjani na kumu-
wezesha kujua masoko ya mazao yake”, alisema Mhe.
Bashe. 
Vilevile, Mhe.Bashe aliipongeza Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana kikamilifu na Tume 
ya Maendeleo ya Ushirika (TCDC) katika kujenga na 
kusanifu mfumo huo kuanzia hatua ya awali mpaka 
kukamilika pamoja na usimamizi wa mfumo huo.
Aidha, alisisitiza mfumo huo kutumika katika mazao 
yote ikiwemo  zao la pamba na tumbaku na kuitaka 
e-GA kuhakikisha mfumo huo unawasiliana na  mfu-
mo wa kusajili wakulima wa nchi nzima, sambamba na 

WAZIRI BASHE AZINDUA 
MFUMO WA MUVU

Kupitia mfumo huu, wakulima hawa
tadhulumiwa tena mazao yao kwa 

kuwa mkulima atapata taarifa ya kila 
hatua kupitia simu yake ya kiganjani 
na kumuwezesha kujua masoko ya 

mazao

kuwa na mfumo mmoja ambao utamsajili mkuli-
ma na kuonesha miamala yake ya kila siku.
Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu 
e-GA, Mkurugenzi wa Huduma za TEHAMA 
e-GA, Bw. Ricco Boma alisema katika mwaka wa 
fedha 2023/24 e-GA imejipanga kujenga Mfumo 
mkuu wa sekta ya kilimo wenye dirisha moja tu kwa 
Mkulima, msambazaji wa pembejeo na mfanyabis-
hara wa Kilimo yaani ‘Agriculture Single Window’, 
mifumo mingine itakuwa ni mifumo saidizi yaani 
‘backend supporting systems’ itakayokuwa inazu-
ngumza na mfumo mkuu wa Kilimo.

‘’Mfumo huu utakuwa umebeba mnyororo mzi-
ma wa thamani wa kilimo, hivyo basi ninaomba 
kutoa wito kwa wadau wa sekta ya kilimo kuunga 
mkono juhudi hizi  na kutoa ushirikiano ili Mam-
laka ya Serikali Mtandao iweze kutekeleza agizo la 
Mhe Rais na Sheria ya Serikali Mtandao inayoita-
ka Mamlaka kutengeneza mifumo michache in-
ayowasiliana’’ Alisema Bw.Ricco

Naye Mrajisi wa Vyama vya Ushirika Tanzania 
Dkt. Benson Ndiege, alisema zoezi la utengenezaji 
wa mfumo limekamilika na tayari vyama vya ush-
irika vinaendelea na usajili, na kuanzia sasa vyama 
vyote vya Ushirika vitahitajika kutoa taarifa zake 
kupitia mfumo wa MUVU.

Mhe. Hussein Bashe
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mo huu”, alieleza Ndomba.
Alibainisha kuwa, awali mifumo 
ya taasisi za Serikali ilishindwa 
kuwasiliana na kubadilishana taar-
ifa kutokana na kutokuwepo kwa 
Sheria, Kanuni, Viwango na Mi-
ongozo inayoweka msingi bora wa 
utekelezaji wa jitihada za Serikali 
Mtandao. Baada ya uwepo wa She-
ria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya 
Mwaka 2019 mifumo inajengwa 
kwa kufuata viwango na miongo-
zo, hivyo ni rahisi mifumo hiyo 
kuunganishwa na kubadilishana 
taarifa, alifafanua. 
“Ili kuwezesha mifumo ya zama-
ni ambayo haikufuata viwango na 
miongozo kubadilishana taarifa 
kati yao na ile iliyofuata viwan-
go, Mamlaka imebuni na kujenga 
mfumo wa GovESB unaowezesha 
mifumo hiyo kubadilishana taari-
fa, hivyo kuleta suluhisho la chan-
gamoto ya mifumo kutokuwasil-

iana na kubadilishana taarifa”, 
alisema Ndomba.
Ndomba ameeleza kuwa matara-
jio ya Serikali ni kuona Taasisi 
zote za umma zinazohitaji kubad-
ilishana taarifa zinajiunga katika 
mfumo huo ikiwa ni utekelezaji wa 
maelekezo ya Mh.Rais Dkt Samia 
Suluhu Hassan, ya kuhakikisha mi-
fumo ya TEHAMA katika taasisi 
za umma inawasiliana na kubadi-
lishana taarifa.

TAASISI ZA UMMA ZAIDI YA 
80 ZIMEJIUNGA NA MFUMO 

WA KUBADILISHANA TAARIFA 
 MKURUGENZI    Mkuu 
wa Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(e-GA) Mha. Benedict Ndomba, 
amesema kuwa zaidi ya taasisi za 
umma 80 zimejiunga katika Mfu-
mo wa Ubadilishanaji Taarifa Ser-
ikalini (Government Enterprise 
Service Bus-GovESB).
Ndomba alisema hayo wakati ali-
poshiriki mahojiano katika kipindi 
cha Adhuhuri lounge cha UTV Sep-
temba 18, kuhusu jitihada za Mam-
laka katika kuhakikisha mifumo ya 
TEHAMA Serikalini inawasiliana 
na kubadilishana taarifa.
“Kuanzia mwaka 2021, Mamlaka 
ya Serikali Mtandao imekuwa iki-
fanyia kazi mfumo maalumu wa 
kuwezesha mifumo ya Serikali ku-
wasiliana na kubadilishana taarifa, 
mfumo huu umekamilika na una-
tumika, nimatarajio yetu hadi ku-
fikia mwezi Disemba taasisi nyingi 
zaidi zitakuwa zimejiunga na mfu-
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WIZARA YA 
AFYA 

KUENDELEZA 
USHIRIKIANO 

NA e-GA

ti mmoja ili kila muhusika aweze 
kuona kwa wakati, lakini pia kion-
gozi yeyote anayetaka kufahamu 
idadi ya madaktari bingwa hahitaji 
kukupigia simu bali anachotakiwa 
ni kuingia tu kwenye mfumo na 
kupata taarifa za wakati huo”alise-
ma.

Aliongeza kuwa, Mamlaka ya Ser-
ikali Mtandao (e-GA) imekuwa na 
ushirikiano mkubwa kwa Wizara 
hiyo kwenye eneo la TEHAMA 
katika  kuhakikisha mifumo iliyo-
po inapungua na kuwa na mifumo 
michache inayobadilishana taarifa, 
hali ambayo itasaidia  kuongezeka 
kwa ufanisi wa utendaji kazi katika 
Wizara na utoaji wa huduma kwa 
wananchi.

Alisistiza kuwa, kituo hicho kitu-
miwe kwa ushirikiano na wadau 
mbalimbali ikiwemo Mamlaka ya 
Serikali Mtandao ili kuhakikisha 
wataalamu wazawa wanatumia 
vema ujuzi wao katika mazingira 
mazuri zaidi ili kutengeneza mi-
fumo ya TEHAMA yenye tija kwa 
Serikali na wananchi katika kuim-
arisha utoaji wa huduma za afya 
kidijitali.
Mwakilishi wa e-GA ambaye pia ni 
Meneja Udhibiti wa viwango vya 

Serikali Mtandao  Bi. Sultana Seiff, 
alisema kuwa Mamlaka ya Serika-
li Mtandao itaendelea kushirikiana 
na Wizara ya Afya ili kuhakikisha 
mifumo ya TEHAMA inayotumika 
katika sekta ya afya inakuwa thabi-
ti na salama ili kuongeza ufanisi.

Alisisitiza kuwa, Mamlaka itahaki-
kisha mifumo yote ya sekta ya 
Afya inakidhi viwango vya Seri-
kali Mtandao vilivyowekwa lak-
ini pia inazingatia usiri wa taarifa 
za wagonjwa na usalama wao, ili 
kuongeza ufanisi wa utendaji kazi 
na kuhakikisha huduma za afya 
zinaboreka na kumrahisishia mwa-
nanchi kupata huduma hizo ma-
hali alipo bila kukiuka maadili ya 
utendaji kazi katika sekta hiyo kwa 
kuzingatia sheria, sera  na miongo-
zo ya kiafya.

Aidha, Kaimu Mkurugenzi wa TE-
HAMA Wizara ya Afya Bw. Sil-
vanus Ilomo alisema kituo hicho 
sio kwa ajili ya Wizara ya Afya 
pekee hivyo mlango uko wazi 
kwa Wizara na taasisi mbalimbali 
za umma kutumia kituo hicho ili 
kuhakikisha jitihada za Serikali 
Mtandao nchini zinaimarika katika 
sekta zote za umma.

KATIBU   Mkuu Wizara ya  
Afya Dkt.Seif Shekalaghe, amese-
ma kuwa Wizara hiyo itaendelea 
kuimarisha ushirikiano na Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA), ili 
kuhakikisha mifumo yote ya TE-
HAMA ya kutolea huduma za afya 
inakidhi matakwa ya Sheria na vi-
wango vya Serikali Mtandao.  
Dkt. Seif alitoa kauli hiyo Agos-
ti 15 mwaka huu jijini Dodoma, 
wakati wa uzinduzi wa Kituo cha 
Umahiri katika masuala ya afya ya 
Kidigitali (CDH), ambacho kina-
lenga kuhakikisha utoaji wa hudu-
ma za afya kidijitali unaimarika ili 
kumrahisishia mwananchi kupata 
huduma hizo kwa haraka zaidi ma-
hali alipo.
Alifafanua kuwa, Wizara hiyo 
imedhamiria kuhakikisha mifu-
mo yote ya afya inasomana kwa 
wakati mmoja ili kuweza kubore-
sha huduma za afya na kuwataka 
wataalamu wa TEHAMA kati-
ka Wizara hiyo kukitumia vema 
kituo hicho ili kufikia malengo 
ya Wizara ya kuimarisha utoa-
ji wa huduma za afya kidijitali. 

“Kupitia kituo hiki, Wizara inataka 
kuona huduma za afya zinaimarika 
na taarifa zote za afya kutoka hos-
pitali zote zinasomana kwa waka-
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CBWSOs ZAANZA
KUTUMIA MFUMO WA MAJIIS

 VYOMBO       vya Watumia Maji vya jamii 
(CBWSOs) vinavyosimamiwa na Wakala ya Maji 
na Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA), vime-
takiwa kutumia Mfumo wa pamoja wa Ankara za 
Maji (MAJIIS), ili kuongeza ufanisi katika utenda-
ji kazi pamoja na kuimarisha utoaji wa huduma ya 
maji kwa wananchi.
Agizo hilo limetolewa na Mkuu wa Wilaya ya 
Moshi Mhe. Kisare Makori, Agosti 23 mwaka huu, 
wakati akifunga mafunzo ya siku saba kwa Maafisa 
wa CBWSOs wa mkoa wa Kilimanjaro yaliyofan-
yika katika ukumbi wa Chuo cha USHIRIKA mjini 
Moshi.
Alisema, Serikali imedhamiria kuimarisha matumizi 
ya TEHAMA katika taasisi za umma ili kuhakikisha 
huduma zinawafikia wananchi kwa urahisi, haraka 
na kwa gharama nafuu mahali walipo.
“Serikali ya awamu ya sita inachukua jitihada 
mbalimbali katika kuhakikisha TEHAMA inarahisi-
sha upatikanaji wa huduma kwa wananchi, ambapo 
kupitia Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa 
kushirikiana na Wizara ya Maji, imetengeneza mfu-
mo wa MAJIIS ili kutatua changamoto mbalimbali 
zilizokua zinaikabili Sekta ya Maji”, alisema.
Alifafanua kuwa, Serikali imewekeza katika mfumo 
huo hivyo ni jukumu la watumishi wa sekta ya Maji 
kufanya kazi ili kuhakikisha mfumo huo unakua 
mkombozi kwa wananchi.
Kwa upande wake mtaalamu wa TEHAMA kutoka 
Wizara ya Maji Mha. Masoud Almas alisema, mfu-
mo wa MAJIIS umeboreshwa ili uweze kutumiwa 

na Vyombo vya Watumia Maji vya jamii (CBWSOs) 
vinavyotoa huduma vijijini ili kuhakikisha TEHAMA 
inarahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi 
mahali walipo.
“Mkoa wa Kilimanjaro umekuwa ni mkoa wa 
kwanza kuanza kutumia mfumo huu wa MAJIIS 
kwa CBSWOs na Wizara itaendelea kuhakikisha 
CBSWOs zote katika mikoa mingine zinatumia mfu-
mo huu ili kurahisisha utendaji kazi na kuboresha 
utoaji wa huduma kwa wananchi waishio vijijini” al-
isema.
Aliongeza kuwa, hadi sasa mfumo huo umeleta ma-
fanikio makubwa kwa Wizara ya Maji ikiwa ni pamo-
ja na kuongeza ukusanyaji wa mapato na kurahisiha 
upatikanaji wa taarifa za Mamlaka zote za Maji nchi-
ni.
“Hadi sasa, Mamlaka za Majisafi na Usafi wa Mazingi-
ara za miji mikuu ya mikoa, miradi ya kitaifa, miji ya 
Wilaya na miji Midogo 87 Tanzania Bara na Zanzi-
bar pamoja na Bodi za Maji za Mabonde 9 zinatumia 
Mfumo huu wa Pamoja”, alifafanua Almas.
Aidha, alibainisha kuwa ili kuongeza ufanisi katika 
utendaji kazi, mfumo wa MAJIIS umeunganishwa 
na mifumo mingine ya Serikali ikiwa ni pamoja na 
mfumo wa GePG, Mfumo wa Barua Pepe Serikali-
ni (GMS), Mfumo wa Ujumbe Mfupi wa Simu za 
mkononi ambao hutumika kutoa taarifa za huduma 
kwa Wateja ikiwemo kutuma bili, mfumo wa NIDA 
na mfumo wa BRELA.
Jumla ya washiriki 72 kutoka Vyombo vya Watumia 
Maji vya jamii  39 vya mkoa wa Kilimanjaro walipa-
tiwa mafunzo hayo.

Baadhi ya Washiriki wa Vyombo vya Watumia Maji vya jamii  39 vya mkoa wa Kilimanjaro



>>>>>>>>>>>> 10Jarida Mtandao| ega_tanzania

WANAFUNZI WATAKIWA 
KUTUMIA TEKNOLOJIA MPYA

 KULETA MAGEUZI YA KIDIJITALI 
SERIKALINI

WANAFUNZI  wanaofanya mafunzo kwa 
vitendo katika tasnia ya Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano (TEHAMA), wametakiwa kuwa wabunifu 
katika kutumia teknolojia mpya zilizoibuka duniani ili 
kuongeza ufanisi na kuleta tija katika utendaji wa shu-
ghuli mbalimbali za Serikali.
Kauli hiyo ilitolewa Agosti 2, mwaka huu jijini Dodoma 
na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao (e-GA) Mha. Benedict Ndomba, wakati akifungua 
mafunzo ya awamu ya tano katika Kituo cha Utafiti, 
Ubunifu na Uendelezaji wa Serikali Mtandao (eGov-
RIDC) cha Mamlaka ya Serikali Mtandao.
Alisema kuwa, teknolojia mpya zimeibuka duniani ku-
tokana na mabadiliko ya sayansi na teknolojia,  ziki-
wemo Akili Bandia (Artificial Intelligence), Sarafu ya 
Kidijitali (Digital Currency), Block Chain, Usalama wa 
Mtandao (Cyber Security) na Internet of Things (IOT), 
hivyo ujuzi mkubwa unahitajika katika kuzielewa te-
knolojia hizo na kuzitumia ili kuleta mageuzi makubwa 
ya Serikali Mtandao.
“Kutokana na teknolojia mpya Serikali haina budi 
kwenda sambamba na uelekeo wa dunia kwa kuangalia 

matumizi sahihi ya teknolojia hizo, katika utenda-
ji wa shughuli za Serikali lakini pia katika utoaji 
wa huduma mbalimbali kwa wananchi”, alisema 
Ndomba.
Mamlaka ya Serikali Mtandao, inatarajia kuwa 
mafunzo kwa vitendo yanayotolewa katika kituo 
hicho, yatawasaidia wanafunzi kuongeza ujuzi 
na uzoefu katika kuzielewa teknolojia mpya ili 
kuchochea maendeleo na mageuzi makubwa ya 
Serikali ya kidigitali, alisisitiza Ndomba.
Aidha, Ndomba aliwataka wanafunzi hao kuwa 
mabalozi wazuri na kuzingatia mafunzo yanayo-
tolewa kwa kutumia vizuri nafasi walizopata kwa 
manufaa yao na taifa kwa ujumla.
Aliongezea kuwa, Mamlaka imejiandaa na kuwe-
ka mazingira mazuri ya mafunzo kwa lengo la ku-
hakikisha uwepo wa mazingira rafiki na salama ili 
kuepusha usumbufu wa aina yeyote katika kipindi 
chote cha mafunzo hayo.
Naye Meneja wa Kituo cha Utafiti, Ubunifu na 
Uendelezaji wa Serikali Mtandao (eGovRIDC) 
Dkt. Jaha Mvulla, alisema e-GA imejipanga 

Kutokana na teknolojia mpya Serikali 
haina budi kwenda sambamba na uelekeo 
wa dunia kwa kuangalia matumizi sahihi

 ya teknolojia hizo, katika utendaji wa
 shughuli za Serikali lakini pia katika
 utoaji wa huduma mbalimbali kwa 

wananchi
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kushirikiana na wataalamu kutoka 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanza-
nia (TCRA) pamoja na sekta bin-
afsi zikiwemo Vodacom, NMB na 
Citi Benki, katika kutoa mafunzo 
hayo ili kuhakikisha vijana wana-
pata uzoefu wa kutosha pamoja na 
kufahamu mambo muhimu yan-
ayohitajika katika sekta ya TEHA-
MA.
Wanafunzi wanaopata ma-
funzo hayo wameiponge-
za na kuishukuru e-GA 
kwa kupata fursa ya 
kuchaguliwa kushiriki 
katika mafunzo hayo 
ambayo yatawasaid-
ia kuongeza ujuzi na 
uzoefu katika ma-
tumizi ya teknolojia 
mpya zilizopo duniani.
Bw. Khamis Khemed 
mwanafunzi wa mwaka wa 
kwanza (1) katika Chuo cha 
Taifa Zanzibar, alisema kuchagu-
liwa kwake kushiriki katika mafun-
zo hayo kunatokana na ushirikiano 
mzuri uliopo kati ya Tanzania Bara 
na Visiwani katika kuchochea na 
kukuza Jitihada za Serikali Mtand-

ao baina ya pande zote mbili.
“Mafunzo haya ni muhimu kwani 
nitaweza kujifunza mifumo 
mbalimbali na teknolojia mpya 
zilizoibuka na namna ya kutumia 
teknolojia hizo ili kuleta tija kwa 
Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, 
l a - kini pia 

u w e -
po wangu hapa unadhi-
hirisha ushirikiano imara uliopo 
bara na visiwani katika kuimarisha 
Serikali Mtandao” Alisema Bw. 

Khemed
Bw. Khemed ameiomba Serikali 
kuendelea kuisadia e-GA katika 
shughuli mbalimbali za utafiti na 
ubunifu ili kuchochea mageuzi ya 
Serikali kidijitali na hivyo kuonge-
za ufanisi katika utendaji kazi kati-
ka taasisi za umma.
Naye Bi. Maseil Mussa, mwana-
funzi wa mwaka wa tatu (3) Chuo 
Kikuu Cha Dodoma alisema, ma-

funzo hayo yatawasaidia kuweza 
kuzielewa teknolojia mpya na 
kutumia teknolojia hizo ka-
tika uvumbuzi wa mifumo 
mbalimbali itakayosaidia 
Serikali katika utendaji kazi 
na utoaji wa huduma kwa 
wananchi.  
Wanafunzi mbalimbali wa 

fani ya TEHAMA kutoka 
vyuo vikuu kumi na moja (11) 

vya Tanzania bara na Visiwani 
wanashiriki mafunzo hayo kwa 
muda wa wiki kumi (10), amba-
po wanafunzi hao walichaguliwa 
kushiriki mafunzo hayo baada ya 
kutuma maombi kupitia mfumo wa  
Ubunifu Portal.

Baadhi ya Watendaji wa Mamlaka ya Serikali Mtandao wakiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya 
Wanafunzi walioshiriki katika mpango wa Mafunzo kwa Vitendo 2023.
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na miradi ya TEHAMA kwa wele-
di na kuzingatia haki”, alisema 
Mwamnyasi.
Aliongeza kuwa, kada ya ukaguzi 
ni moja ya kada muhimu katika 
uendeshaji wa shughuli mbalim-
bali za Serikali hivyo, utaratibu wa 
kupatiwa mafunzo ya kuwajengea 
uwezo na ujuzi zaidi Wakaguzi wa 
Ndani utakuwa ni endelevu hu-
susan kwenye eneo la TEHAMA 
kwakuwa utendaji kazi wa Serikali 
wa sasa ni wa kidijitali.
Meneja wa Kitengo cha Huduma 
za Sheria cha Mamlaka ya Serika-
li Mtandao (e-GA) ACP. Raphael 
Rutaihwa, aliwahimiza wakaguzi 
hao kuhakikisha wanatumia She-
ria, Kanuni, Viwango na Miongo-
zo ya Serikali Mtandao wakati wa 
kusimamia na kufanya ukaguzi wa 
miradi na mifumo mbalimbali ya 
TEHAMA katika taasisi zao.
Pia, aliwakumbusha Wakaguzi hao 
kuhakikisha kuwa kila mradi au 
andiko la mradi wa TEHAMA lili-
loanzishwa linazingatia taratibu za 
utendaji kazi wa taasisi husika na 

kabla ya utekelezaji wake liwasil-
ishwe e-GA ili liweze kupata kibali 
cha kuendelea na utekelezaji.
Naye Meneja wa Udhibiti wa Vi-
wango na Miongozo ya Serikali 
Mtandao Bi. Sultana Seiff, alisema 
kuwa lengo kuu la mafunzo hayo 
ni kuwawezesha wakaguzi wa 
ndani kufanya ukaguzi katika eneo 
la TEHAMA kwa ufanisi mkubwa 
na kuhakikisha Taasisi za Umma 
zinazingatia Sheria ya Serikali 
Mtandao, Kanuni zake, Viwango 
na Miongozo iliyopo ili kubore-
sha utendaji kazi na utoaji huduma 
kama ilivyokusudiwa.
Jumla ya Wakaguzi wa Ndani 
kutoka katika Taasisi za Umma 
102 zikiwemo Mamlaka za Maji, 
Vyuo Vikuu na Taasisi nyingine za 
Umma walishiriki mafunzo hayo 
ikiwa ni muendelezo wa mafunzo 
yanatolewa na e-GA kwa kushirik-
iana na Ofisi ya Mkaguzi wa Ndani 
Mkuu wa Serikali, ambapo hadi 
sasa zaidi ya Wakaguzi wa Ndani 
300 kutoka katika taasisi mbalim-
bali za umma wamekwishapatiwa 
mafunzo hayo.

WAKAGUZI WA NDANI WAHIMIZWA 
KUZINGATIA SHERIA YA SERIKALI 

 MTANDAO 

WAKAGUZI wa Ndani 
katika Taasisi za Umma wame-
takiwa kuzingatia Sheria, Kanuni, 
Viwango na Miongozo ya Serikali 
Mtandao, wakati wa ukaguzi wa 
miradi na mifumo mbalimbali ya 
TEHAMA kwenye taasisi zao, ili 
kuhakikisha wanatenda haki.
Wito huo umetolewa na Mkaguzi 
wa Ndani Mkuu wa Serikali, Ofi-
si ya Mkaguzi wa Ndani Mkuu wa 
Serikali CPA. Paison Mwamnyasi, 
wakati wa ufunguzi wa awamu ya 
nne ya mafunzo maalum kuhusu 
ukaguzi wa mifumo na miradi ya 
TEHAMA kwa wakaguzi wa ndani 
kutoka katika Taasisi za Umma 
102 yaliyofanyika Septemba 25, 
mwaka huu jijini Arusha. 
“Ili muweze kufanya kazi zenu za 
ukaguzi wa mifumo kwa weledi 
na kutoa ushauri wenye tija kwa 
serikali, ni lazima kila mkaguzi 
afahamu kwa kina Sheria, Kanuni, 
Viwango na Miongozo ya Serika-
li Mtandao, ambayo  itawaongoza 
katika kurahisisha kazi yenu na ku-
weza kufanya ukaguzi wa mifumo 
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UTEKELEZAJI  wa 
Jitihada za Serikali Mtandao, 
unategemea uwepo wa mfumo 
imara wa ukaguzi utakaoboresha 
na kuongeza ufanisi wa utenda-
ji kazi katika kaguzi mbalimbali 
zinazofanywa na wakaguzi ndani 
na nje ya Taasisi za Umma.
Mfumo mpya wa kaguzi uju-
likanao kama e-Ukaguzi ni mfu-
mo unaosaidia na kuimarisha 
utendaji kazi wa kaguzi za ndani 
za Taasisi za Umma, ikiwemo 
kuandaa mpango kazi wa mwa-
ka, kutekeleza kaguzi, kufanya 
ufuatiliaji wa hoja mbalimbali za 
kikaguzi ndani na nje ya taasisi, 
pamoja na kufanya uchambuzi wa 
vihatarishi vikubwa katika mae-
neo yote ya taasisi yanayokaguli-
wa.
Mfumo huu jumuishi ni matokeo 
ya ubunifu uliofanywa na waza-
wa kutoka Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) katika kuhaki-
kisha kuwa matumizi ya TEHA-
MA Serikalini yanaimairishwa na 
huduma mbalimbali zitolewazo 
kwa Wananchi zinaboreshwa.
Meneja wa Kituo cha Utafi-
ti, Ubunifu na Uendelezaji wa 
Serikali Mtandao (eGovRIDC) 
cha Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao Dkt. Jaha Mvulla, amesema 
kuwa, lengo la kuanzishwa kwa 
mfumo huu ni kurahisisha utenda-
ji kazi kwa wakaguzi wa ndani, 
kupunguza matumizi ya karatasi, 
kuongeza ufanisi na kupunguza 
muda wa kufanya kaguzi mbalim-
bali.
Alifafanua kuwa, mfumo huo 
unaruhusu wakaguzi wa ndani 
kupanga, kutekeleza na kufuatilia 
matokeo ya kaguzi, unachakata na 
kurahisisha upatikanaji wa ripo-
ti mbalimbali kama vile ripoti za 
mwaka, mwezi na kuwapa uwezo 
Wakuu wa Idara kujibu kila hoja 
zitokanazo na kaguzi zote zinazo-
husu Idara zao.
“Mfumo unatoa nafasi kwa Wak-

e-UKAGUZI  
KUONGEZA 

UFANISI KATIKA 
SEKTA YA UKAGUZI 

NCHINI

taji mkubwa wa kuboresha na 
kuongeza ufanisi wa kazi mbalim-
bali za kaguzi za Taasisi za Umma 
wakati wa kuandaa mpango kazi, 
ili kuhakikisha kuwa kaguzi zote 
zinazofanyika zinakuwa na tija 
kwa taasisi na kuwa, mfumo huo 
kwa sasa upo katika hatua ya ma-
jaribio kwenye taasisi mbalimbali 
za umma.

aguzi wa Ndani kuweka na kufa-
nya ufuatiliaji wa utekelezaji wa 
hoja za kaguzi za nje ya taasisi 
kama zile za CAG, PPRA, OSHA, 
BOT na nyinginezo zinazohusu 
utendaji wa taasisi hizo”, amesema 
Dkt. Jaha.
Ameongeza kuwa, e-GA imesan-
ifu mfumo huo kutokana na uhi-

Dkt. Jaha Mvulla
Meneja wa Kituo cha Utafiti, 

Ubunifu na Uendelezaji wa Serikali 
Mtandao (eGovRIDC) cha Mamla-

ka ya Serikali Mtandao

Lengo la kuanzishwa kwa mfumo huu ni kurahisisha 
utendaji kazi kwa wakaguzi wa ndani, kupunguza 

matumizi ya karatasi, kuongeza ufanisi na kupunguza 
muda wa kufanya kaguzi mbalimbali.
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TAASISI ZA UMMA ZINAWAJIBU 
KISHERIA KUISHIRIKISHA e-GA 

UTEKELEZAJI WA MIRADI NA 
MIFUMO YA TEHAMA

ufanisi pamoja na uzingatiwaji wa viwango na 
miongozo ya Serikali Mtandao, ili kuleta tija na 
kuongeza ufanisi katika kutoa huduma bora kwa 
wananchi pamoja na kuleta maendeleo katika tai-
fa.
Ili kuhakikisha usalama wa mifumo, Sheria ya 
Serikali Mtandao inaelekeza taasisi za umma 
kuhifadhi mifumo yao katika mazingira yaliyo-
thibitishwa na Serikali, e-GA inalo jukumu la kuk-
agua mazingira yanayotumika kuhifadhi mifumo 
ya taasisi za umma ili kuhakikisha mazingira hayo 
yamethibitishwa na Serikali, lengo ni kuhakikisha 
usalama wa mifumo hiyo. Aidha, e-GA inaendelea 
kufuatilia kwa karibu ili kubaini taasisi zinazoki-
uka matakwa ya Sheria katika kuhifadhi mifumo 
yao.
Vilevile, sheria inasisitiza pale inapowezekana 
ujenzi wa mifumo na miundombinu ya TEHA-
MA ifanywe kwa kutumia wataalamu wa ndani 
ili kuhakikisha wataalamu wa ndani wanashiriki 
kikamilifu katika ujenzi na usimamizi wa miradi 
na mifumo ya TEHAMA, na kuwezesha kutatua 
changamoto zinazojitokeza kwa haraka zaidi. Hata 
hivyo, sheria haijazuia kutumia wataalamu wa nje 
au sekta binafsi katika ujenzi wa miradi ya TEHA-
MA isipokuwa ni lazima miradi hiyo ifuate sheria 

MAKALA

UTEKELEZAJI wa jitihada za Serikali 
Mtandao katika taasisi za umma, unategemea kuwe-
po kwa Sera, Sheria, Kanuni, Viwango, Miongozo na 
Mikakati Madhubuti ili kuhakikisha matumizi sahihi 
na salama ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano 
(TEHAMA) katika taasisi hizo yanazingatiwa.
Pamoja na kuhakikisha usalama wa matumizi ya 
TEHAMA katika taasisi za umma, uwepo wa sera, 
sheria, kanuni na miongozo ya Serikali Mtandao hu-
saidia pia kulinda maslahi ya wananchi ambao ndio 
watumiaji wa huduma zitolewazo na Serikali kupitia 
TEHAMA. 
Sheria ya Serikali Mtandao Na 10 ya mwaka 2019, 
inaitaka kila taasisi ya umma kutekeleza miradi ya 
TEHAMA kwa kuzingatia viwango vya ufundi na 
miongozo  inayoainishwa na Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA), ili kuepuka urudufu wa jitihada za 
Serikali Mtandao.
Kwa kuzingatia matakwa ya sheria hiyo, taasisi yoyote 
ya umma inayokusudia kutekeleza mradi wa TEHA-
MA inatakiwa kuwasilisha andiko la mradi Mamlaka 
ya Serikali Mtandao, kupitia Tovuti ya Huduma za 
TEHAMA Serikalini ijulikanayo kama ‘Government 
ICT Service Portal’ (GISP), andiko hilo linapaswa 
kuwasilishwa wakati wa hatua ya mipango ili kupata 
ushauri wa kitaalam na kibali kutoka Mamlaka.

Aidha, kwa miradi ya TEHAMA inayoendelea au il-
iyokamilika, taasisi za umma zinapaswa kuwasilisha 
taarifa sahihi na kamili za miradi hiyo kupitia GISP  
ili e-GA  iweze kupitia na kufanya tathmini ya miradi 
hiyo na kutoa ushauri wa kitaalamu ikiwa kuna mae-
neo ya kuboresha.
Mamlaka hufanya ukaguzi wa miradi, mifumo na 
miundombinu ya TEHAMA kwa lengo la kuhaki  
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na taratibu zilizowekwa sambamba 
na kukidhi viwango vya serikali 
mtandao. 
Katika kuhakikisha matumizi sala-
ma ya TEHAMA serikalini, e-GA 
imeandaa viwango na miongozo 
mbalimbali ya Serikali Mtandao 
ambayo inatoa maelekezo na tara-
tibu zinazotakiwa kufuatwa na 
taasisi za umma katika matumizi 
mbalimbali ya TEHAMA. 
Miongozo hiyo, inaelekeza namna 
ya uundaji, ununuzi, usimamiaji, 
na utekelezaji wa jitihada za TE-
HAMA, jinsi ya kulinda mifumo ya 
TEHAMA dhidi ya maafa, majan-
ga au uharibifu na namna ya kud-
hibiti athari zinazoweza kupun-
guza utendaji wa taasisi za umma, 
umuhimu wa matumizi bora, sala-
ma na sahihi ya mifumo, data na 
vifaa vya TEHAMA Serikalini ya-
takayowezesha mifumo kuungana 
na kubadilishana taarifa ili kufikia 
dira ya Serikali ya kuwa na Mifu-
mo ya Serikali Mtandao yenye tija 
na ufanisi. 
Taasisi zote za umma, zinapaswa 
kutumia kwa ukamilifu miongo-
zo hii ili, kuleta mafanikio chanya 
katika utendaji na utoaji huduma 
za Seriakli pamoja na kuhakikisha 
kuwa, siri za Serikali hazivuji kwa 
kutumia mwanya wa TEHAMA na 
hatimaye kufikia azma ya kuwa na 
Serikali ya Kidijiti ambayo inapati-
kana muda wowote, mahali popote 
na kwa hali yeyote ya mtumiaji.
                                                                                                             
  Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka 
ya Serikali Mtandao Mha. Bene-
dict Benny Ndomba anasema, ili 
TEHAMA  itumike Serikalini laz-
ima kuwe na usimamizi unaotoa 
mwelekeo wa kuhakikisha tekno-
lojia ya Habari na Mawasiliano in-
ayotumika Serikalini, inaratibiwa 
na kuainisha matumizi sahihi na 
salama katika taasisi za umma.
Ndomba anasisitiza kuwa, taasisi 
zote za umma, hazina budi kuz-
ingatia kanuni, viwango na mion-
gozo ya Serikali Mtandao katika 

utendaji kazi wao ili kujenga mi-
fumo yenye tija na kuwa, Sheria 
inazitaka na kuzielekeza taasisi za 
umma kuwasiliana na e-GA ili ku-
weza kushirikiana na kuhakikisha 
matumizi ya TEHAMA yanakuwa 
yenye tija kwa taasisi husika na 
serikali kwa jumla.
 “Mamlaka ya Serikali Mtandao 
ipo kwa ajili ya kuhakikisha ma-
tumizi ya TEHAMA Serikalini 
yanakuwa yenye tija na faida kwa 
Serikali na wananchi sio kwa aji-
li ya kuzibana taasisi za umma au 
kuzuia matumizi ya TEHAMA” 
Alisisitiza. 
Naye, Meneja wa Huduma za She-
ria e-GA, ACP Raphael Rutaihwa 
anasema, uwepo wa sheria ya Ser-
ikali Mtandao na kanuni zake, un-
asaidia kuwezesha matumizi sahi-
hi ya TEHAMA katika taasisi za 
umma, yanayopelekea kuboresha 
utendaji kazi na kutoa huduma 
bora zinazopatikana kwa urahisi 
na haraka, na hivyo kuwa na Ser-
ikali ya Kidigitali iliyo imara na 
endelevu.
ACP Rutaihwa anasema, Sheria 
ya Serikali Mtandao inazitaka 
na kuzielekeza taasisi za umma 
zinazohusika na ujenzi wa mi-
undombinu ya Serikali kama 
vile barabara, reli na majengo 
kuhakikisha kuwa, zinawekewa 
mazingira wezeshi kwa ajili ya 
kupitisha miundombinu ya TE-
HAMA kuanzia wakati wa kuan-
daa michoro ya ujenzi wa miun-
dombinu hiyo.
Ili kuhakikisha tunajenga serikali 
ya kidijitali ni vema taasisi zote 
za umma zikazingatia Sheria ya 
Serikali Mtandao Na. 10 ya mwa-
ka 2019, kanuni zake pamoja na 
viwango na miongozo ya Serikali 
Mtandao iliyopo.  
Sheria ya serikali mtandao inapa-
tikana kupitia tovuti ya mamlaka 
ya serikali mtandao ambayo ni 
www.ega.go.tz , tovuti ya Bunge 
ambayo ni Bunge.go.tz na online 
Tv ya Mamlaka e-GA online TV.

Mamlaka ya Serikali 
Mtandao ipo kwa ajili ya 
kuhakikisha matumizi 
ya TEHAMA Serikalini 
yanakuwa yenye tija 
na faida kwa Serikali 
na wananchi sio kwa 
ajili ya kuzibana taas-
isi za umma au kuzuia 
matumizi ya TEHAMA 

Mha. Benedict Ndomba
 Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka 

ya Serikali Mtandao
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Aidha, aliongeza kuwa e-GA hushirikiana na taasisi 
nyingine za umma katika kutengeneza mifumo ya TEHA-
MA inayotumika katika taasisi hizo ili kuongeza ufanisi wa 
utendaji kazi katika taasisi na kurahisisha utoaji wa hudu-
ma kwa wananchi.
“Mamlaka imedhamiria kuhakikisha kuwa, mwananchi 
anapata huduma zote za serikali kidijitali mahali alipo, ili 
kufikia malengo hayo, tunashirikiana na taasisi mbalimba-
li za umma kutengeneza mifumo ya kisekta itakayosaidia 
utendaji kazi katika taasisi hizo na kuwasaidia wananchi 
kupata huduma kidijitali”, alisisitiza.
Naye Afisa TEHAMA wa e-GA Bw. Caesar Mwambani al-
isema kuwa, Mamlaka ya Serikali Mtandao kwa kushiriki-
ana Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 
Utawala Bora, imetengeneza mfumo wa e-Mrejesho un-
aowawezesha wananchi kuwasiliana na serikali kidijidati.
Alisema kuwa, mfumo huo unawawezesha wananchi ku-
wasilisha maoni, changamoto, pongezi au malalamiko 
kwenda katika taasisi yoyote ya umma  na kisha kufuatilia 
utekelezaji wake kwa njia ya kidijitali.
“Mfumo huu unamrahisishia mwananchi kuwasiliana na 
serikali kidijitali na hivyo kumpunguzia gharama za kusa-
firi kwenda katika taasisi husika ili kuwasilisha kero yake 
na badala yake anaweza kuwasiliana na taasisi hiyo kupitia 
mfumo wa e-Mrejesho popote alipo”, alisema.
Aliongeza kuwa, mfumo wa e-Mrejesho unapatikana kupi-
tia tovuti ya emrejesho.gov.tz, simu janja kwa kupakua 
aplikesheni yake au kwa namba ya msimbo kwa kupiga 
*152*00# na kisha atachagua namba 9, kisha namba 2 na 
kuwasilisha hoja yake kwenye taasisi husika.
Mamlaka ya Serikali Mtandao imeanzishwa kwa mujibu 
wa Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya 2019 ikiwa na ju-
kumu la kuratibu na kusimamia utekelezajia wa Sera, She-
ria, Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao 
katika taasisi za umma.

MENEJA  Mawasiliano Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) Bi. Subira Kaswaga, ametoa wito kwa 
taasisi za umma kujiunga na mfumo wa ubadilishana-
ji taarifa serikalini (GovESB) ili taasisi hizo ziweze 
kuwasiliana na  kubadilishana taarifa kidijitali kupitia 
mfumo huo.
Kaswaga alitoa wito huo Agosti 05 mwaka huu, wakati 
alipofanya mkutano na waandishi wa Habari mkoani 
Mbeya, kuhusu huduma mbalimbali zinazotolewa na 
e-GA kwenye maonyesho ya wiki ya wakulima am-
bayo kwa mwaka huu yalifanyika kitaifa jijini humo.
Alisema kuwa, mfumo wa GovESB ni shirikishi na un-
aziwezesha taasisi za umma kuunganisha mifumo yao 
ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) 
kupitia mfumo huo ili kuweza kuzungumza na kubadi-
lishana taarifa kidijitali. 
Faida za mfumo huo ni pamoja na kuongeza ufanisi 
wa utendaji kazi katika taasisi za umma, kuokoa muda, 
gharama za uendeshaji wa taasisi pamoja na kurahisi-
sha utoaji wa huduma kwa wananchi kwa wakati, ali-
fafanua.
“Mfumo wa GovESB ni jitihada za Mamlaka za ku-
hakikisha mifumo ya TEHAMA katika taasisi za 
umma inazungumza na kubadilishana taarifa ili kupun-
guza urudufu wa mifumo serikalini, kwa sasa taasisi 
mbalimnbali za umma zimeunganisha mifumo yake na 
GovESB lakini zipo taasisi ambazo bado hazijaungani-
sha, hivyo nitoe wito kwa taasisi hizo kujiunga na mfu-
mo huu wa GovESB”, alisema Kaswaga.
Alibainisha kuwa, e-GA imedhamiria kuhakikisha ute-
kelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao katika taasisi 
za umma unaimarika ili kuhakikisha taasisi za umma 
zinatumia TEHAMA kwenye utendaji kazi wake na 
kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi.

TAASISI ZA 
UMMA 

ZAHIMIZWA 
KUBADILISHANA

 TAARIFA KIDIJITALI 
KUPITIA GovESB
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WAZIRI SIMBACHAWENE 
AWAPONGEZA WANAFUNZI 

WABUNIFU SEKTA YA TEHAMA

Alisema kuwa, tayari e-GA imeten-
geneza mifumo mbalimbali inayor-
ahisisha utendaji kazi wa taasisi na 
Idara za Serikali, hivyo ni muhimu 
taasisi za umma zikatumia mifumo 
hiyo ili kuongeza ufanisi wa utendaji 
kazi katika taasisi zao.
Alisema kuwa, kwa sasa dunia ipo 
kwenye uchumi wa kidijitali ambapo 
TEHAMA ni nyenzo muhimu hivyo, 
Serikali imewekeza na kuweka ki-
paumbele kwenye matumizi ya TE-
HAMA kwa kujenga miundombinu 
na mifumo inayosaidia kuboresha 
ufanisi wa uendeshaji wa shughuli 
zake lakini pia kuboresha utoaji wa 
huduma kwa umma.
“Wizara kupitia e-GA, inasimamia 
na kukiboresha kituo hiki ili kifa-
nye tafiti mbalimbali hasa kwenye 
teknolojia mpya kama matumizi ya 
‘Blockchain technologies’, Machine 
Learning, Artificial Intelligence na 
Internet of Things (IoT) ili na sisi 
tusibaki nyuma kama Mh. Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Dkt. Samia Suluhu Hassan alivyo-
elekeza” aliongeza Simbachawene.

Aidha, aliwataka wanafunzi wana-
oshiriki programu maalumu ya ma-
funzo kwa vitendo inayoendeshwa na 
kituo hicho kutumia, ujuzi na uzoefu 
wanaoupata kujikwamua katika soko 
la ajira ikiwemo kujiajiri na kuten-
geneza ajira kwa vijana wenzao.
“Nafasi hii mliyopata ni muhimu sana 
kwenu nyie lakini pia kwa manufaa 
ya taifa letu, hivyo itumieni kujifun-
za na kupata ujuzi utakaosaidia kuleta 
maendeleo kwa taifa letu sambam-
ba na kukuza uchumi wetu”, alisema 
Simbachawene.
Naye Mkurugenzi Mkuu wa Malam-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA) Mha. 
Benedict Ndomba alisema kuwa, 
kupitia uwekezaji katika ubunifu, 
utafiti na mazoezi katika eneo la TE-
HAMA inawezesha nchi kushindana 
katika uchumi wa kidijitali kimataifa.
“Kuna mifumo mikubwa na shiriki-
shi ambayo imetoka katika kituo hiki 
ikiwemo mfumo wa e-Mrejesho am-
bao tayari umetambuliwa na Benki ya 
Dunia kama mfumo bora unaotoa ush-
irikishaji kwa wananchi”, alifafanua 
Ndomba.

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya 
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma na Utawala Bora Mh.George 
Simbachawene, amewapongeza wa-
nafunzi wa Vyuo Vikuu wanaoshiriki 
programu maalum ya mafunzo kwa 
vitendo inayotolewa na Mamlaka ya 
Serikali Mtandao (e-GA), kwa kubuni 
mifumo mbalimbali ya TEHAMA, 
inayosaidia kuongeza ufanisi wa 
utendaji kazi Serikalini.

Mhe. Simbachawene alitoa pongezi 
hizo Septemba 18, wakati alipofa-
nya ziara ya kikazi katika Kituo cha 
Utafiti na Ubunifu wa Serikali Mtan-
dao (eGOVRIDC) jijini Dodoma, ili 
kufahamu tafiti na bunifu mbalimbali 
zinazofanywa na vijana wa kitanzania 
katika kituo hicho. 
“Ipo baadhi ya mifumo tunajivunia 
hadi sasa ikiwemo e-Mrejesho, 
e-Board, e-Mikutano ambayo inato-
kana na shughuli za ubunifu na utafiti 
zilizofanywa na vijana wetu, kutoka 
katika kituo chetu hiki kwa weledi na 
utalaamu mkubwa, kazi ambazo hapo 
awali zilikuwa lazima zifanywe na 
wataalamu kutoka nje ya nchi,” alise-
ma Simbachawene.
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Aidha, alifafanua kuwa pamoja na 
uwepo wa sheria hiyo,  Mamlaka ime-
andaa viwango na miongozo ya Ser-
ikali Mtandao ambayo taasisi zote za 
umma zinapaswa kuzingatia katika 
usimamizi na utekelezaji wa miradi, 
mifumo na miundombinu ya TEHA-
MA ili kuhakikisha kuwa jitihada hizo 
zinakua ni salama, sahihi, bora, ende-
levu, na zenye kuzingatia thamani hal-

MIRADI 
YA TEHAMA 

IWASILISHWE
 e-GA

MAMLAKA  ya Serikali

Mtandao (e-GA), imezitaka taasisi 
za umma kuhakikisha kuwa  mira-
di na mifumo yote ya TEHAMA in-
ayotekelezwa ndani ya taasisi zao 
inawasilishwa e-GA wakati wa hatua 
ya mipango ili kuiwezesha Mamlaka 
kupitia na kutoa ushauri wa kitaalamu 
kabla ya utekelezaji wa miradi hiyo. 
Kauli hiyo imetolewa leo na Meneja 
wa Usimamizi wa Udhibiti na Viwan-
go vya Serikali Mtandao Bi. Sultana 
Seiff, wakati wa kufunga mafunzo ya 
siku mbili kwa Maafisa TEHAMA 
na Rasilimali watu kutoka katika ta-
asisi mbalimbali za umma zilizo ka-
tika Sekta ya uchukuzi yaliyofanyika 
mkoani Morogoro kuanzia Agosti 09, 
mwaka huu.
Alibainisha kuwa, agizo hilo ni ute-
kelezaji wa matakwa ya kifungu Na. 
24 cha Sheria ya Serikali Mtandao 
Na. 10 ya mwaka 2019 pamoja na 
Kanuni Na.27 ya Kanuni za Jumla za 
Serikali Mtandao za mwaka 2020. 
“Taasisi zote za umma zinapaswa 
kuwasilisha taarifa kamili na sahi-
hi za miradi na mifumo yote ya TE-
HAMA kupitia Tovuti ya Huduma 
za TEHAMA Serikalini ijulikanayo 
kama ‘Government ICT Service Por-
tal (GISP)’ ili e-GA ifanye mapitio ya 
miradi hiyo na kutoa ushauri wa ki-
taalam pamoja na kibali” Alisema Bi. 
Sultana.

isi ya pesa.
Lengo la Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao ni kuhakikisha taasisi za umma 
zinatumia TEHAMA katika utendaji 
kazi wake na utoaji wa huduma kwa 
wananchi ili huduma hizo zipatikane 
kwa wananchi wote kwa wakati ma-
hali walipo na kwa gharama nafuu, 
alisema.
Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA 
Wizara ya Ujenzi na uchukuzi kati-
ka Sekta ya Uchukuzi Bw. Leonard 
Lwiza, alisema ufanisi wa utendaji 
kazi katika sekta ya Uchukuzi unat-
egemea ujenzi na uwepo wa mifumo 
salama na imara ya TEHAMA hivyo 
ni muhimu mifumo hiyo izingatie 
Sheria, Kanuni, Viwango na Miongo-
zo ya Serikali Mtandao.
Aidha, aliwataka Maafisa TEHAMA 
walioshiriki mafunzo hayo, kuwa 
mawakala wazuri kwa kuhakikisha 
kuwa, miradi na mifumo yote ya TE-
HAMA katika taasisi zao inazingatia 
sheria, kanuni, viwango na miongozo 
ya Serikali Mtandao.
Naye Afisa Rasilimali watu kutoka 
Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA) 
Bw. Bakari Mbaga aliishukuru e-GA 
kwa kuandaa mafunzo hayo kwani 
yamewajengea uwezo kuhusu  She-
ria, viwango na miongozo ya Serikali 
Mtandao na umuhimu wake katika 
kuhakikisha taasisi za umma  zina-
tumia vema TEHAMA ili kuimarisha 
jitihada za Serikali Mtandao.

Agizo hilo ni utekelezaji wa matakwa ya kifungu Na. 24 
cha Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya mwaka 2019

 pamoja na Kanuni Na.27 ya Kanuni za Jumla 

Taasisi zote za umma 
zinapaswa kuwasilisha 

taarifa kamili na sahihi za 
miradi na mifumo yote ya 
TEHAMA kupitia Tovuti ya 
Huduma za TEHAMA Ser-
ikalini ijulikanayo kama 

‘GISP’ ili e-GA ifanye 
mapitio ya miradi hiyo na 
kutoa ushauri wa kitaalam 

pamoja na kibali

 Bi. Sultana Seiff
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WANAFUNZI 55 kutoka Vyuo 
Vikuu 11 nchini waliopo katika programu 
maalumu ya mafunzo kwa vitendo inayo-
endeshwa na Kituo cha Utafiti, Ubunifu na 
Uendelezaji wa Serikali Mtandao (e-Gov-
RIDC) walitembelea Makao Makuu ya 
Ofisi za e-GA yaliyopo Mtumba jijini 
Dodoma Septemba 08, mwaka huu.
Akipokea ugeni huo kwa niaba ya Mku-
rugenzi Mkuu wa e-GA Mha. Benedict 
Ndomba, Mkurugenzi wa Huduma na 
Uwezeshaji wa e-GA Bw.Salum Mus-
sa, aliwataka vijana hao kutumia uzoefu 
walioupata katika kituo hicho kubuni mi-
fumo na aplikesheni zitakazoweza kutat-
ua changamoto zilizopo katika jamii.
“Tunaandaa mazingira ya kuja kuwatem-
belea tukiwa na viongozi wengine, tuna-
tarajia tukija huko kituoni mtuoneshe kwa 
vitendo kile mlichokipata kutokana na 
program hii,” alisema Bw. Salum.
Kwa upande wake Meneja wa e-Gov-
RIDC Dkt. Jaha Mvulla, alisema kuwa 
programu hiyo inawasaidia vijana kufa-
hamu teknolojia mbalimbali zinazoibuka 
duniani na uhitaji katika soko la ajira.
“Lengo kubwa ni kuwapa fursa wanafunzi 
wa kada ya TEHAMA kupata picha hali-
si ya masomo wanayoyasoma pamoja na 
hali halisi ya sekta husika ilivyo. Hivyo, 
program hii inawajengea uwezo wanafun-
zi hawa na kuchochea ubunifu na vipaji 
vyao.” Alifafanua.
Dkt. Mvulla aliongeza kuwa, katika 
muda ambao wanafunzi hao walikuwa 
katika kituo hicho walijikita zaidi kati-
ka kutengeneza mifumo ya kompyuta na 
applikesheni mbalimbali, uendelezaji wa 
akili bandia (Artificial intelligence),  mi-
fumo ya fedha za mtandao (Blockchain) 
na usalama mtandaoni (Cybersecurity).

WANAFUNZI KITUO  CHA UTAFITI
 NA UBUNIFU WATEMBELEA 

MAKAO MAKUU YA e-GA

Mkurugenzi wa Huduma na Uwezeshaji e-GA Bw. Salum Mussa wa pili kushoto, 
Meneja e-GovRIDC Dkt. Jaha Mvulla (katikati) Pamoja na Afisa Utumishi Bi. 

Mwamvita Shamte wa kwanza kushoto, wakiwa katika picha ya Pamoja na wana-
funzi wa Vyuo Vikuu waliopo katika program maalum ya mafunzo kwa vitendo.

Wanafunzi wa programu maalumya mafunzo kwa vitendo 
wakizungumza na baadhi ya viongozi wa e-GA.

Wanafunzi wa program maalum ya mafunzo kwa vitendo wakiwa katika picha ya 
pamoja walipotembelea Makao Makuu ya ofisi za  e-GA zilizopo Mtumba jijini 

Dodoma.
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Baadhi ya watumishi wa e-GA wakipima afya zao na kupatiwa ushauri wa kitaalamu 
kuhusu namna ya kuimarisha afya zao na Wataalamu wa afya kutoka OSHA.

WATUMISHI wa Mam-
laka ya Serikali Mtandao (e-GA) 
wametakiwa kubadili mtindo wa 

maisha ili kuwa na afya bora.
Hayo yalisemwa na Meneja wa 
Rasilimali Watu na Utawala Bw. 
Eric Kalembo katika zoezi la up-
imaji afya za watumishi lililofan-
yika Septemba 13, katika Ofisi za 
Mamlaka ya Serikali Mtandao, ji-

jini Dar Es Salaam.
Alisema kuwa, idadi kubwa ya 
watumishi wa Mamlaka ni vijana 
ambao ni chachu ya maendeleo 
ya Taifa hivyo wanapaswa kuwa 
na afya bora hivyo, Mamlaka 
imewekeza katika afya bora za wa-
tumishi kwa kuweka utaratibu wa 
kuhakikisha wanapima afya zao 
mara kwa mara na kupatiwa mati-

babu sahihi pindi inapohitajika.
“Zoezi hili la upimaji wa afya ni 
mojawapo ya maazimio ya Kamati 
ya VVU, UKIMWI na Magonjwa 
Yasiyoambukiza ya Mamlaka, in-

ayowataka watumishi wote kupim-
wa afya zao na kupatiwa matibabu 
kwa wakati ili waweze kutekeleza 
majukumu yao vyema pia, nitoe 
rai kwa watumishi wote wa umma 
kupima afya zao na kupatiwa ush-
auri nasaha kwani magonjwa yasi-

BADILISHENI MTINDO 
WA MAISHA KULINDA AFYA 

yoambukiza ni tishio kubwa duni-
ani”, alisema Kalembo.

Naye Dkt. Richard Vyagasa mtaa-
lamu wa Afya kutoka Wakala wa 
Usalama na Afya Mahali Pa Kazi 

(OSHA), alisema OSHA inaju-
kumu la kusimamia na kuhaki-
kisha watumishi wanafanya 
kazi katika mazingira salama na 
huduma mbalimbali za kubore-
sha afya za watumishi sehemu 

ya kazi zinazingatiwa.
“OSHA inafanya ukaguzi wa 
vitendea kazi vya watumishi, 
kuhakikisha mwanga wa taa ni 
sahihi katika maeneo ya kazi, 
muundo wa ofisi pamoja na 
afya bora kwa ujumla kwa wa-
tumishi hivyo zoezi hili litaka-
pokamilika taarifa itaandaliwa 
na kuwasilishwa kwa uongozi 
wa e-GA pamoja na mapende-
kezo ya kuboresha afya za wa-
tumishi”, alisema Bw. Vyagasa.
Bw. Vyagasa alitoa rai kwa ta-
asisi zote za umma kuboresha 
mazingira ya kazi na kuhakiki-
sha watumishi wanapima afya 
zao mara kwa mara ili kuongeza 

ufanisi katika utendaji kazi.

Mamlaka imewekeza katika afya 
bora za watumishi kwa kuwe-
ka utaratibu wa kuhakikisha 
wanapima afya zao mara kwa 
mara na kupatiwa matibabu 

sahihi pindi inapohitajika.
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KIKAO CHA BODI 
Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), Agosti 

25,2023 ilifanya kikao cha 4 ili kujadili utendaji kazi wa Mamlaka ya 
Serikali Mtandao (e-GA) kwa kipindi cha mwezi April - Juni, 2023.

MATUKIO KATIKA PICHA
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UKAGUZI JENGO
Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), Agosti 
24,2023 ilifanya ukaguzi wa ujenzi wa Makao Makuu ya Ofisi za e-GA 

eneo la Mtumba jijini Dodoma

MATUKIO KATIKA PICHA
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          e-GA BUNGENI
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) Mha. Benedict Ndomba, 
akieleza kuhusu utekelezaji wa majukumu
 ya Mamlaka kwa kipindi cha mwezi Machi 
hadi Juni 2023, mbele ya Kamati ya Kudumu
 ya Bunge ya Utawala, Katiba na Sheria katika 
Ofisi za Bunge jijini Dodoma Agosti 15, 
Mwaka huu.
Kamati hiyo iliipongeza e-GA kwa kutekeleza
vyema majukumu yake.

MATUKIO KATIKA PICHA
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 NANE NANE 2023/KIKAO KAZI

Mkuu wa Mkoa wa Njombe Mh.Anthony Mtaka alipotembelea banda la 
e-GA katika Maonesho ya Nane Nane 2023 yaliyofanyika jijini Mbeya 

Wananchi waliotembelea banda la e-GA wakipewa maelezo 
kuhusu Mifumo na Huduma za e-GA

Mjumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Bi. Justina Mashiba (katikati) akiwa katika picha ya 
pamoja na watumishi wa e-GA alipotembelea banda letu katika Maonesho ya Nanenane jijini Mbeya na kuipongeza e-GA kwa 

kushiriki katika maonesho hayo, ili kutangaza na kutoa elimu kuhusu huduma mbalimbali za Mamlaka.

Maafisa TEHAMA kutoka katika taasisi mbalimbali za umma wakimsikiliza Meneja wa Usimamizi wa Udhibiti na 
Viwango vya Serikali Mtandao Bi. Sultana Seiff, wakati wa kikao kazi cha kuandaa na kuhuisha Viwango na Miongo-
zo ya Serikali Mtandao, ili kuhakikisha inaendana na Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya mwaka 2019.Kikao hicho 
kilifanyika kwa siku 3 kuanzia Agosti 15,2023 katika ukumbi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) jijini Dodoma.

MATUKIO KATIKA PICHA
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Bodi ya Wahariri

Mwenyekiti : Mhandisi Benedict B Ndomba

       Mhariri : Subira Kaswaga

       Waandishi : Catherine Peter
                          Queenter Mawinda

                     
      Msanifu Kurasa : Ben Bago

      Wapiga Picha :  Mussa Enock
                               Edgar Msamba



Ofisi ya Rais - Menejimenti ya Utumishi wa Umma 
na Utawala Bora 

e-Government Authority, 
Mji wa Serikali, Mtaa wa Mtandao,

S.L.P 2833, Dodoma
Barua pepe: info@ega.go.tz

Tovuti: www.ega.go.tz

  

Kwa mawasiliano zaidi, wasiliana nasi kupitia Dawati la 
Huduma kwa Wateja (HelpDesk);

     0764 292 299 / 0763 292 299
egov.hepdesk@ega.go.tz

- Karibu tuijenge Serikali kidijitali -

| ega_tanzania


