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Mkataba wa bil 9/- wasainiwa kukabili tabianchi

Samia kuweka 
jiwe la msingi 
Barabara ya Itigi 
- Mbeya
Na Abby Nkungu, Singida

MAPOKEZI makub-
wa yanamsubiri 
Rais Samia Suluhu 

Hassan atakapowasili kesho 
asubuhi mkoani Singida kwa 
ziara ya kikazi ya siku tatu.

Mkuu wa Mkoa wa Singi-
da, Peter Serukamba alisema 
mjini hapa kuwa Rais Samia 
anatarajiwa kufika Singida 
akitokea mkoani Manyara na 
atapokelewa katika Kijiji cha 
Sagara karibu na mpaka wa 
mikoa hiyo miwili kwenye 
Barabara Kuu ya Singida - 
Arusha kisha kwenda moja 
kwa moja Manispaa ya 
Singida na atafungua shule 
mpya ya msingi ya Imbele.

Ratiba inaonesha siku 
hiyo pia atasafiri hadi Itigi 
kuweka jiwe la msingi la 
Barabara ya Itigi - Mbeya 
inayojengwa kwa kiwango 
cha lami kisha kuhutubia 
wananchi.

Serukamba alisema Rais 
atasafiri hadi Ikungi na 
kuzindua vituo vya polisi 
vya kisasa vya wilaya za 
Mkalama na Ikungi.

Baadaye Rais atahutubia 
mkutano wa hadhara katika 
Kijiji cha Puma akiwa njiani 
kurejea mjini Singida kwa 
ajili ya mapumziko mafupi 
kabla ya kula chakula cha 
jioni na wazee wa mkoa huu.

Serukamba alisema 
Oktoba 16, Rais atakwenda 
kukagua na kuzindua daraja 
msingi katika Wilaya ya 
Mkalama.

Kwa mujibu wa ra-

tiba hiyo, Oktoba 17 Rais 
atasafiri hadi Shelui, Iramba 
ambako atapokea taarifa ya 
ujenzi wa umeme kwenye 
vijiji mbalimbali wilayani 
humo vinavyojengwa na 
Wakala ya Nishati Vijijini 
(REA).

Serukamba alisema Rais 
Samia atakamilisha ziara 
yake siku hiyo kwa kuzin-
dua mradi mkubwa wa maji, 
Tinde - Shelui unaotoka 
Ziwa Victoria.

“Kutokana na mkoa 
kupokea kiasi kikubwa 
cha fedha ambacho haki-
jawahi kuletwa kwa ajili ya 
utekelezaji miradi mbalim-
bali ya maendeleo, namna 
pekee ya kuonesha shukrani 
zetu ni wananchi kujitokeza 
kwa wingi kumlaki wakati 
wote atakapokuwa mkoani 
kwetu,” alisisitiza Seru-
kamba.

Na Lucy Lyatuu

SERIKALI ime-
saini mkataba wa 
makubaliano ya 

ushirikiano na Shirika la 
Maendeleo la Norway 
(NORAD) kwa ajili ya 
tafi ti za kupambana na 
mabadiliko ya tabianchi 
kwa ufadhili unaogha-
rimu Sh bilioni tisa.

Makubaliano hayo 
yalifikiwa Dar es Salaam 
jana na Mkurugenzi Mkuu 

wa Tume ya Sayansi na 
Teknolojia (Costech), Dk 
Amos Nungu na Mkuru-
genzi wa Idara ya Maende-
leo ya Watu kutoka Balozi 
za Norway na Sweden, Lisa 
Sivertsen na kushuhudiwa 
na Waziri wa Nchi, Ofisi ya 
Makamu wa Rais, Muun-
gano na Mazingira, Dk Se-
lemani Jafo akiwa na Balozi 
wa Norway nchini, Tonne 
Tines na Balozi wa Sweden, 
Charlotta.

Jafo alisema makubaliano 

hayo yamefikiwa baada 
ya mkataba uliosainiwa 
Septemba mwaka huu wa 
ushirikiano na Norway wa 
programu ya miaka mitano 
ya kupambana na mabadi-
liko ya tabianchi inayo-
tekelezwa na Costech.

Alisema fedha hizo 
zilizotolewa na Norway zi-
tatumiwa na watafiti nchini 
kwa ajili ya mabadiliko ya 
tabianchi kwa kuangalia 
namna ya kupunguza athari.

“Athari za mabadi-

liko ya tabianchi ni wazi 
zinaonekana ikiwamo 
barafu kuyeyuka, uharibifu 
wa miundombinu na hata 
ukame,” alisema na kuon-
geza kuwa ajenda ya tafiti 
nchini itakuwa kubwa na 
Sweden pia imekubali kutoa 
ushirikiano.

Aliwaomba watafiti 
kujikita kufanya tafiti zenye 
kuleta tija kwa matatizo 
yanayoikumba jamii na 
kwamba kama ni eneo la 
kilimo hali iweje na pia 

miundombinu ujenzi wake 
uwe wa namna gani.

Kwa upande wake, 
Nungu alisema fedha zilizo-
tolewa na Norway zimepitia 
chini ya mfumo wa Sayansi 
na Teknolojia ili kufadhili 
tafiti katika eneo hilo.

Balozi wa Norway, 
Tinnes alisema ufadhili huo 
ni sehemu ya makubaliano 
yaliyofikiwa kwa ajili ya 
kukubaliana na athari zin-
azotokana na mabadiliko ya 
tabianchi.

Alisema mradi huo una-
husisha tafiti zinazoweza 
kutoa elimu kuhusu tabi-
anchi ambazo zitawasaidia 
Watanzania kufahamu kwa 
kina kuhusu mabadiliko ya 
tabianchi, athari na namna 
ya kukabiliana nayo.

Kwa upande wake Balozi 
wa Sweden, Macias alisema 
mradi utaongeza uwezo wa 
Watanzania katika tafiti na 
kuimarisha taasisi kuhusu 
tabianchi na kwamba wako 
tayari kushiriki.

KUMBUKIZI
MIAKA 24

YA KIFO CHA HAYATI MWALIMU J.K. NYERERE

Bodi ya wakurugenzi, Menejimenti na 
Watumishi wa  MAMLAKA YA SERIKALI 
MTANDAO (e-GA) wanaungana na Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe.Dkt. Samia Suluhu Hassan, familia ya 
Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere 
na Watanzania wote katika Kumbukizi ya 
Miaka 24 ya Kifo cha Hayati Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere.   

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS,

MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA

MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO

Mji wa Serikali, Mtaa wa Mtandao, 
S. L. P. 2833, Dodoma, 
Simu: +255222129868, 
Nukushi: +255222129878,
Barua Pepe: info@ega.go.tz, Mkurugenzi Mkuu: dg@ega.go.tz, 
Tovuti: www.ega.go.tz

Uadilifu na Ubunifu 
kwa Utoaji Huduma 
Bora kwa Umma
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