"apuy INUA WA 1anga, Hassan Mkebe, :
amejitolea kujenga ofisi mbiliza chama :
hicho katika kata hiyo kwa gharama ya :

Shilingi milioni 22.
Mkebe aliyasema hayo wakati wa aki-

soma taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya :

CCM katika Kata ya Nkumba.
Allsema amejenga ofisi ya CCM ya tawi

mikutano na vyumba vya ‘maduka kwa

gharama ya shilingi milioni 12.

Alisema baada ya kukamilika ujenzi
wa ofisi hiyo, amejenga nyingine ya CCM
ya Kata ya Nkumba kwa Shilingi Milioni
10. Mkebe, alisema pia amesaidia ujenzi
wa baadhi ya miradi ya maendeleo ya

hiyo.

mon Lengese, katika sherehe za chama

hicho kutimiza miaka 47 zilizofanyika

katika kata hiyo, alimpongeza kwa ku-
Jjenga ofisi hizo mbili za chama.

Aliwataka viongozi wengine wenye :

"~ mapenzi mema kwa chama hicho kuiga
mfano huo wa kukisaidia.

Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya

Muheza, Laick Gugu, alimpongeza

Mwenyekiti huyo kwa kujenga ofisi hizo

akisema huo ni utekelezaji wa Ilani ya
chama hicho.

Mwenyekiti wa CCM wa Umoja wa
Vijana (UVCCM), Aziza Mshakangoto na

Jumuiya ya Wazazi, Hatibu Bakari, wali-

wataka wadau wa chama hicho kuunga
mkono juhudi za mwenzao huyo wa
Nkumba kwa kukipenda kutoka katika
damu.

sekta ya afya, elimu na maji katika kata

Katibu wa CCM Wilaya ya Muheza, Si-

Ve remna gy e

juzi, ambapo Balozn wa
Uturuki, Dk. Mehmet Gul-
luoglu (hayumo pichani),
alishuhudia makabidhiano
hayo. PICHA: GETRUDE :
MPEZYA
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Taa5|SI zaaglzwa kuendeleza 4R

Na Cynthia Mwilolezi,
ARUSHA

TAASISI za Serikali zimea-
gizwa kuendeleza falsafa ya
Rais Samia Hassan . Suluhu
ya 4R kutoa huduma kwa wa-
nanchi haraka kupitia Serikali
Mtandao (e-GA).

Aglzo hilo I|I|tolewa ]ana

Ofisi ya Rals Menepmenn ya

Utumishi wa Umma na Uta-

wala Bora, Ridhiwani Kikwete
wakati akifunga kikao kazi cha
nne cha e-GA.

Rudhiwani  aliwasisitiza
maofisa wa Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano (TE-
HAMA) kufanya matumizi sa-
hihi ya mtandao ili kuharaki-
sha maendeleo kwa serikali
na taasisi zake.

Alisema ni lazima e-GA
izingatie sheria, viwango na

sera kwa ajili ya ubadilishanaiji
taarifa za serikali salama. “4R
ya Rais wetu ya kuhimiza usta-
hamilivu siyo kwa wanasiasa
pekee bali kila nyanja kwa
sababu mageuzi na ujenzi
mpya wa maridhiano ni nguzo
muhimu katika uletaji chachu
ya maendeleo nchini, kuon-
doa changamoto za wananchi
kupitia mifumo inayosomana
na naziagiza taasisi za umma
kusomana kupitia. mifumo ya
kidigitali,” alisema.

Alisema kuna watu wana-
tumia barua pepe zisizo ras-
mi kutapeli wananchi katika
ajira na malipo, hivyo wataala-
mu wa TEHAMA hasa serikali
mtandao wanatakiwa kuwa
kwa makini ili kuhakikikisha
usalama wa mitandao una-
dhibitiwa.

“ Kama kuna changamoto
ya mifumo kutosomana ni wa-

jibu zizungumzwe kuondoa
ukakasi huo na kwenda pamo-
ja katika ujenzi wa Kkidigitali,
ikiwamo maofisa masuhuli
kuwajengea uwezo wataala-
mu wa serikali kufikia malen-
go ya kidigitali,” alisema.

Alisema serikali itaende-
lea kuweka mazingira wezeshi
ya kuhakikisha e-GA inafikia
malengo na kutoa ufanisi
wa kidigitali  kupitia mfumo
huo.

Mkurugenzi wa Mamlaka
ya e-GA, Benedict Ndomba,
alisema miradi ikiwa na mi-
fumo ya TEHAMA, itasaidia
kuokoa fedha zaummana za
serikali.

“Tunamshukuru  Rais
Samia Hassan Suluhu kwa
kujenga serikali kidigitali, la-
kini naomba Serikali kuweka
mazingira wezeshi kwa e-GA
katika kuleta ufanisi zaidi,”

alisema.

Mkurugenzi wa e-GA
Serikali ya Mapinduzi Zan-
zibar (SMZ), Said Seif Said,
alipongeza ushirikiano baina
Zanzibar na Tanzania Bara
kwa ajili ya kuhakikisha
utendaji kazi ofisini unakuwa
kwa kasi kupitia teknolojia
hizo. Akisoma maazimio yali-
yofikiwa kwenye kikao kazi
hicho, Priscas Kiwango kuwa
ni pamoja na kila taasisi ku-
teua ofisa TEHAMA kusima-
mia miongozo na kanuni za
usimamizi bora wa mtandao,
taasisi za umma ziboreshe na
kutumia teknolojia hiyo.

Nyingine ni utoaji hudu-
ma kwa wananchi, kufanya
tathmini ya hali ya TEHAMA,
uundaji wa ripoti katika kila
taasisi husika na kuwasilisha
¢-GA kabla ya mwaka wa fed-
ha.

CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

