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Rais Samia Suluhu Hassan akiwa katika uzinduzi wa Mradi wa Nishati Safi i ya Kupikia kupitia mtandao Dubai, Umoja wa Falme za Kiarabu.

Samia; Serikali Mtandao isaidie

wananchi kupata huduma mapema

" Na Mwandishi Wetu

ZEMBE wa baadhi ya

viongozi kutopeleka

huduma za serikali kwa
wananchi sasa umepata dawa
tangu kuanza kwa matumizi
ya Mfumo wa Kielektroniki wa
Mawasiliano wa e-Mrejesho.

Ik kufanikisha ufaliamu wa
wananchi juu ya serikali yao,
pamoja na utatuzi wa kero
zao, Rais Samia Suluhu Hassan
amewataka viongozi wa umma
kutumia mfumo huo kupokea
maoni ya wananchi kuhusu
utendaji wa serikali na pia kutoa
mrejesho kwa wananchi kupitia
mfumo huo.

Alisema viongozi wa umma
wanapaswa kufahamu na kutumia
mifumo mbalimbali ya Teknolojia
ya Habari na Mawasiliano
(Tehama) kutekeleza majukumu
yao, ikiwa ni pamoja na kutumia
mfumo wa e-Mrejesho kupokea
maoni ya wananchi na kutoa
mrejesho kwao na serikalini juu ya
utekelezaji wa maoni hayo.

“Nendeni mkatumie mfumo
wa e-Mrejesho nyie mpate

jesho na sisi tupokee mrejesho
lakini na wananchi wapate
taarifa kupitia huu mfumo
na ndivyo tutakavyoweza
kufanya kazi kwa haraka na kwa

ufanisi zaidi tukitumia mfumo
huu,” amesisitiza Rais Samia
alipowaapisha viongozi aliowateua
hivi karibuni.

Rais Samia anabainisha kuwa
viongozi wa umma wanapaswa
kuitumia vizuri mifumo ya
kielektroniki inayopelekwa
serikalini, ili isaidie kuongeza
ufanisi wa utendaji kazi wao na
kuimarisha utoaji wa huduma bora
kwa wananchi kwa wakati mahali
walipo.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka
ya Serikali Mtandao (e-GA),
Benedict Ndomba anasema Serikali
Mtandao itaendelea kusimamia
matumizi ya Tehama serikalini
kuhakikisha yanaleta tija kwa
kuongeza ufanisi wa utendaji kazi
na kurahisisha upatikanaji wa
huduma bora kwa wananchi kwa
wakati mahali walipo.

Anasema moja ya eneo ambalo
Rais Samia amekuwa akilipa
kipaumbele ni kuimarisha Serikali
Mtandao kwa kuhakikisha taasisi
za umma zinatumia Tehama
kwenye utendaji kazi wake na
wananchi wanapata huduma za
serikali kidijiti mahali popote na
muda wote.

“Katika kuhakikisha tunafikia
lengo la Rais, Serikali Mtandao
kwa kushirikiana na taasisi
nyingine za umma tumetengeneza
mifumo mbalimbali ya Tehama

ambayo imesaidia kupunguza
gharama, kuokoa muda, kuongeza
ufanisi na kuwarahisishia
wananchi kupata huduma za
serikali ya kidijiti mahali walipo,”
amefafanua Ndomba.

A]iongeza kuwa, mfumo wa

wanandu kutuma kero au
malalamiko, maoni, maswali na
pongezi kidijiti kwenda katika
taasisi yoyote ya umma na kisha -
kupata mrej wa utekelezaji
wake kidijiti mahali walipo.

Ndomba alisema vilevile,
mfumo huu unasaidia kuokoa
muda na fedha kwani mwananchi
halazimiki tena kusafiri umbali
mrefu kwenda katika ofisi ya
umma kwa ajili ya kuwasilisha
malalamiko yake au kufuatilia
utekelezaji wake na badala yake
anaweza kufanya hivyo kidijiti
kupitia simu yake ya kiganjani
mahali alipo.

“Zamani ilikuwa mtu akihitaji
kutoa maoni au malalamiko
kuhusu huduma inayotolewa na

taasisi ya umma ilimlazimu kufika -

katika taasisi hiyo na kuwasilisha
malalamiko yake kwenye sanduku
la maoni au kuwasilisha barua -
katika taasisi hiyo na kisha
kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji
wake, lakini kwa sasa anaweza
kuwasilisha maoni hayo kidijiti
ameongeza Ndomba.

Alieleza mfumo wa e-Mrejesho
unapatikana kwa njia tatu ambazo
ni kupitia simu ya mkononi
kwa kubofya *152*00# na kisha
kuchagua namba tisa na kisha
namba mbili, njia zingine ni
kupitia simu janja kwa kupakua
programu tuimizi ya e-Mrej
inayopatikana kwenye Play Store
na Apple Apps Store na kwa njia
ya tovuti ya e- mrejesho.gov.go.tz.

Aliongeza kuwa, ikiwa
mwananchi atakosea kuwasilisha
lalamiko lake katika taasisi husika,
mfumo wa e-Mrejesho unaruhusu

' lalamiko hilo kuhamishwa kutoka
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taasisi moja kwenda nyingine
na pia unamruhusu mwananchi
kukata rufaa kwenda ngazi ya
juu ya taasisi ikiwa hataridhika
na majibu yaliyotolewa kuhusu
lalamiko lake.

“Mfumo huu unasaidia
kuongeza uwajibikafi, kwani
lalamiko Iinapofika kwenye taasisi
Iitaonekana kwenye ngazi zote
za uongozi wa taasisi hiyo na kila
ofisa aliyelifungua ama kulifanyia
kazi ataonekana, pia mfumo
unafanya uchambuzi wa taarifa
na kumuwezesha Katibu Mkuu
Ofisi ya Rais Utumishi na Katibu
Mkuu Kiongozi kuona malalamiko
yaliyowazi, yanayoshughulikiwa

na yaliyokamilika kupitia
“dashboard’ (ubao) maa}umu
anasema Ndomba.

Katika kuhakikisha mifumo ya
Tehama serikalini inawasiliana
na kubadilisha taarifa, Ndomba
alibainisha kuwa, mfumo wa

mingine kupitia Mfumo wa
1o ii Taarifa Serikalini

(Government Enterprise Service
Bus-GovESB) na tayari mifumo
mbalimbali imeunganishwa na
&M:e;esho kupitia Mfumo wa

Mfumo wa e-Mrejesho
enezwa na Mamlaka

yu:\em‘gSeﬁkah Mitandao (e-GA) kwa
kushirikiana na Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora na taasisi
zote za umma zimeunganishwa.

Mfano mkuu wa mkoa anaweza
kuona taarifa za mkoa wake
zikigawanywa kwa wilaya na kata
na kwamba malalamiko yanaweza
kwenda taasisi yoyote, na hivyo
kama yamefika taasisi isiyohusika
mfumo unamwezesha ofisa
kulipeleka taasisi husika.

“Lalamiko linaweza
kushughulikiwa na taasisi zaidi ya

* moja. Mwananchi amewezeshwa

kukata rufaa kupitia mfumo
kama hajaridhishwa na
mrejesho. Lalamiko likipitiliza
muda uliokubalika na taasisi
bila kushughulikiwa, mfumo
unalipeleka ngazi inayofuata,”
anaongeza Ndomba.




