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eGA: TEHAMA italeta ufanisi utendaji serikalini

Na Romana Mallya

MKURUGENZI Mkuu wa Mam--

laka ya Serikali Mtandao (e-GA),
Benedict Ndomba, amesema wa-
taendelea kusimamia matumizi

ya Teknolojia ya Habari na Ma- -

wasiliano (TEHAMA) serikalini
ili kuleta tija na kuongeza ufanisi
wa utendaji kazi.

- Ndomba ameeleza hayo baada
ya hivi karibuni Rais Samia
Suluhu Hassan kueleza kuwa
viongozi wa umma wanapaswa
kufahamu na kutumia mifumo
mbalimbali ya Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano (TE-
HAMA) iliyoko serikalini katika

utekelezaji wa majukumu yao.

Rais Samia aliagiza viongozi
hao kutumia Mfumo wa Kiele-
ktroniki wa Mawasiliano wa e-
Mrejesho ili kupokea maoni ya
wananchi kuhusu serikali na
kutoa mrejesho kwa wananchi
kupitia mfumo huo.

Akizungumza kuhusu matumi-
zi ya mifumo ya TEHAMA serika-
lini, Mkurugenzi Mkuu Ndomba
alisema e-GA itaendelea kusima-
mia matumizi ya TEHAMA seri-
kalini ili kurahisisha upatikanaji
huduma bora kwa wananchi
kwa wakati mahali walipo.

“Moja ya maeneo ambayo Rais
Samia amekuwa akiyapa Kkip-

aumbele ni kuimarisha Serikali
Mtandao kwa kuhakikisha taasisi
Za umma zinatumia TEHAMA
kwenye utendaji kazi wake na
wananchi wanapata huduma za
serikali kidijatali mahali popote
na muda wote.

“Katika kuhakikisha tunafikia
lengo la Rais, e-GA kwa kush-
irikiana na taasisi nyingine za
umma tumetengeneza mifumo
mbalimbali ya TEHAMA ambayo
imesaidia kupunguza gharama,
kuokoa muda, kuongeza ufanisi
na kurahisishia wananchi ku-
pata huduma Kkidijitali mahali
walipo,” alisema.

Ndomba alisema mfumo wa e-

Mrejesho unawezesha wananchi
kutuma kero au malalamiko,
maoni, maswali na pongezi kidi-
Jitali kwenda katika taasisi yoy-
ote ya umma na kisha kupata
mrejesho wa utekelezaji wake
kidijitali mahali walipo.

.Pia alisema unasaidia kuokoa
muda na fedha, kwani mwa-
nanchi halazimiki tena kusafiri
umbali mrefu kwenda katika ofi-

. si ya umma kwa ajili ya kuwasili-

sha malalamiko yake au kufua-
tilia utekelezaji wake na badala
yake, anaweza kufanya hivyo
kidijitali kupitia simu yake ya ki-
ganjani mahaii alipo.

“Zamani ilikuwa mtu akihi-

taji kutoa maoni au malalamiko
kuhusu huduma inayotolewa na
taasisi ya umma ilimlazimu kufi-
ka katika taasisi hiyo na kuwasili-
sha malalamiko yake kwenye
sanduku la maoni au kuwasilisha
barua katika taasisi hiyo na kisha
kufanya ufuatiliaji utekelezaji
wake, lakini kwa sasa anaweza
kuwasilisha maoni hayo kidiji-
tali,” alifafanua Ndomba.
Akiwaapisha wateule wake
hivi karibuni, Rais Samia ali-
wataka kutumia mfumo wa e-
Mrejesho kupokea maoni ya wa-
nanchi na kutoa mrejesho kwa
wananchi pamoja na serikali
kuhusu utekelezaji maoni hayo.



