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Kutoka Kwa Mkurugenzi Mkuu

kali Mtandao (e-GA). Katika jarida hili utasoma na kujifunza kuhusiana na

kazi na huduma mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka kama vile ujenzi
wa mifumo inayoendana na mahitaji halisi ya Taasisi husika, utoaji wa huduma
za ushauri na msaada wa kiufundi, uboreshaji wa njia za utoaji wa huduma za
Serikali Mtandao, utengenezaji na uendeshaji wa mifumo na miundombinu ya
TEHAMA Serikalini inayosaidia kuongeza ufanisi wa utendaji kazi Serikalini na
utoaji wa huduma bora kwa umma.

Karibu katika toleo la nane la Jarida la Mtandaoni kutoka Mamlaka ya Seri-

Hali kadhalika, katika Jarida hili utaweza kufahamu juhudi na shughuli mbalim-
bali zinazofanywa na Mamlaka katika utekelezaji wa dhana ya Serikali Mtandao.

Toleo hili ni muendelezo wa matoleo mengine yaliyopita yanayokuhabarisha
kuhusu jitahada za e-GA katika kukuza na kuchochea matumizi ya Teknolojia
ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) Serikalini, kwa lengo la kuongeza ufanisi
katika utoaji wa huduma za umma na kuleta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi.

Nichukue fursa hii kukukaribisha tena katika kurasa hizi ili upate kuifahamu
vizuri e-GA na shughuli mbalimbali inazozitekeleza.

Nakutakia usomaji mwema.

Mhandisi Benedict B. Ndomba
Mkurugenzi Mkuu e-GA
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anzania imeshinda tuzo ya Umoja
| wa Mataifa ya Ubunifu katika Hudu-
ma za Umma kwa mwaka 2024 ‘UN
Public Service Innovation Awards’ kupitia
mfumo wa e-Mrejesho, ambao umetam-
buliwa na umoja huo kama jukwaa lina-
lowezesha serikali kukusanya maoni na
malalamiko ya wananchi kwa njia ya kidi-
jitali, na hivyo kufanya maamuzi ya sera
na utekelezaji kwa wakati.

Hafla ya utoaji wa tuzo za Umoja wa Matai-
fa kuhusu Huduma za Umma imefanyika
Juni 26 mwaka huu wakati wa kilele cha
maadhimisho ya Wiki ya Utumishi wa
Umma ya Umoja wa Mataifa ‘UN Public
Service Week 2024' katika jiji la Incheon,
Jamhuri ya Korea.

Tanzania ilikuwa moja kati ya nchi mbi-
li tu za Afrika zilizotunukiwa tuzo hiyo,
nyingine ikiwa ni Afrika Kusini ambapo
jumla ya nchi 73 wanachama wa Umoja
wa Mataifa zilishiriki na mifumo 400 ili-
wasilishwa wakati mifumo 15 pekee ndiyo
ilishinda tuzo mbalimbali ukiwemo mfu-
Mo wa e-Mrejesho.

Tuzo hizo zilitolewa na Naibu Katibu Mkuu
wa Umoja wa Mataifa katika Idara ya Ma-
suala ya Kiuchumi na ya Kijamii Bw. Li
Junhua na kupokelewa na Naibu Katibu
Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumi-
shi wa Umma Bw. Xavier Daudi.

Mfumo wa e-Mrejesho umesanifiwa na
kutengenezwa na Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA), kwa kushirikiana na Ofisi

@MMMG&:!&@“:

ya Rais Menejimentiya Utumishiwa Umma na
Utawala Bora, unaruhusu wananchi kuwasili-
ana na taasisi zote za Serikali na kuwasilisha
maoni, malalamiko au pongezi.

Mkurugenzi Mkuu wa e-GA Mhandisi Bene-
dict Ndomba amesema kuwa, tuzo hiyo ina-
onesha utambuzi wa mchango mkubwa wa
mfumo wa e-Mrejesho duniani kama jukwaa
huru linalowaunganisha wananchi na serika-
li katika kuboresha utawala wa demokrasia
kupitia teknolojia.

Amebainisha kuwa, mfumo huu unaruhusu
Serikali kukusanya malalamiko, maswali na
maoni ya wananchi na kuyafanyia kazi kwa
wakati na pia unamuwezesha mwananchi ku-
tuma maoni yake bila kujulikana ikiwa mwa-
nanchi hatotaka kujulikana.

“Mfumo wa e-Mrejesho ni jukwaa huru kwani
umezingatia faragha za wananchi ambapo
kwa wale wasiopenda kujulikana wanapowas-
ilisha maoni yao serikalini wanaweza kuwasil-
isha bila kujulikana, na hivyo kuhakikisha sau-
ti za watu wote zinasikilizwa, hii inachochea
utamaduni wa uwazi na uwajibikaji katika ta-
asisi za umma”, amesema Ndomba.

Ameongeza kuwa, mfumo wa e-Mrejesho ni
hatua kubwa katika juhudi za e-GA za kujen-
ga daraja kati ya serikali na wananchi wake na
kuwa, ushindi wa tuzo hio kutoka kwa Umoja
wa Mataifa unaonesha namna azma ya e-GA
ya kukuza uwazi na uwajibikaji katika utawala
wa umma kupitia teknolojia inavyotekelezwa.
“Mfumo wa e-Mrejesho unapatikana kwa njia
tatu ambazo ni kupitia simu ya mkononi kwa

kubofya *152*00# na kisha kuchagua namba 9
na kisha namba 2, njia zingine ni kupitia simu
janja kwa kupakua Aplikesheni (Mobile App) ya
e-Mrejesho inayopatikana kwenye Play Store na
Apple Apps Store, na kwa njia ya Tovuti ya em-
rejesho.gov.go.tz”, amesema Ndomba.

Aidha, amebainisha kuwa, ikiwa mwananchi ata-
kosea kuwasilisha lalamiko lake katika taasisi
husika, mfumo wa e-Mrejesho unaruhusu lala-
miko hilo kuhamishwa kutoka taasisi moja kwen-
da taasisi nyingine, na pia unamruhusu mwana-
nchi kukata rufaa kwenda ngazi ya juu ya taasisi
ikiwa hatoridhika na majibu yaliyotolewa kuhusu
lalamiko lake.

“Mfumo huu unasaidia kuongeza uwajibika-
ji, kwani lalamiko linapofika kwenye taasisi lita-
onekana kwenye ngazi zote za uongozi wa taas-

| isi hiyo na Kila Afisa aliyelifungua ama kulifanyia

kazi ataonekana, pia mfumo unafanya ucham-
buzi wa taarifa na kumuwezesha Katibu Mkuu
Ofisi ya Rais UTUMISHI na Katibu Mkuu Kiongozi
kuona malalamiko yaliyowazi, yanayoshugulikiwa
na yaliyokamilika kupitia ‘dashboard’ maalum?”,
amesema Ndomba.

Machi 13 mwaka huu, Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe.Dkt Samia Suluhu Hassan,
aliwataka viongozi wa umma kutumia Mfumo
e-Mrejesho ili kupokea maoni ya wananchi kuhu-
su Serikali na pia kutoa mrejesho kwa wananchi
kupitia mfumo huo ili kuimarisha uwajibikaji kwa
viongozi wa umma.

es Salaam, mara baada ya kuwaapisha viongozi
aliowateua katika nafasi mbalimbali wakiwemo
Wakuu wa Mikoa, Katibu Mkuu, Wakuu wa Wilaya
na Wakurugenzi wa Halmashauri.

Tuzo za Umoja wa Mataifa kuhusu Huduma za
Umma zinalenga kuhamasisha ufanisi, uwazi na
ushirikishwaji katika kufikia Malengo ya Maende-
leo Endelevu ya Umoja wa Mataifa, na kuthamini
mchango wa taasisi za umma katika kukabiliana
na mahitaji ya kijamii, kiuchumi na mazingira ya
jamii.

Wiki ya Huduma ya Umma ya Umoja wa Mataifa
nitukio la kila mwaka, linaloadhimishwa kimataifa
kwa lengo la kusherehekea thamani na umuhimu
wa huduma ya umma kwa jamii na hujadili jinsi
ya kuboresha utoaji wa huduma kwa umma dun-
iani kote.

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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ZUHURA MWINDI
MFANYAKAZI BORA WA e-GA
MWAKA 2024

amlaka ya Serikali Mtandao (e-GA),
M imemtangaza Msaidizi wa Mtendaji
Mkuu Bi. Zuhura Mwindi, kuwa mfa-
Nnyakazi bora wa Mamlaka kwa mwaka 2024,

baada ya kuibuka mshindi kwa kupata kura
nyingi dhidi ya washindani wengine.

Uchaguzi wa mfanyakazi bora wa Mamla-
ka ulifanyika April 25 mwaka huu, baada ya
kuwashindanisha wafanyakazi bora 10 ku-
toka katika Idara na vitengo na kisha Mene-
jimenti kupiga kura ili kumpata mfanyaka-
zi bora wa Mamlaka kwa mwaka wa fedha
2023/2024.

Akizungumza wakati wa zoezi la uchaguzi,
Meneja Rasilimaliwatu na Utawala Bw. Er-
ick Kalembo alisema kuwa, orodha ya wafa-
Nnyakazi bora wa ldara na Vitengo ilipatikana
baada ya kufanyika uchaguzi wa ndani kwa
kila Idara na vitengo na kisha orodha hiyo
kuwasilishwa Idara ya Huduma na Uweze-
shaji (DCS).

“Baada ya idara ya DCS kupokea orodha
hiyo tulifanya kikao na menejimenti na
kupiga kura ya siri ili kupata mshindi wa ta-
asisi”, alisema Kalembo.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa
e-GA Mha. Benedict Ndomba, alisema kuwa
e-CGA inatambua na kuthamini mchango wa
watumishi wake wote katika kufikia malen-
go ya taasisi na kuwa, uchaguzi wa mfanya-
kazi bora ni motisha kwa wafanyakazi wote
kuendelea kufanya kazi vizuri zaidi na kwa
weledi.

“Watumishi wote wa e-GA ni bora na ndi-
omaana taasisi huweza kufikia malengo iliy-
ojiwekea kila mwaka kwa mujibuwa mpango
mkakati wa Mamlaka wa mwaka 2021/2022 -
2025/2026 kwani kila mtumishi hufanya kazi
kwa bidii, hivyo niwapongeze sana watumi-
shi wote wa e-GA" alisema Ndomba.

Aidha, Ndomba aliitaka Menejimenti kuwa-
pima watumishi wote bora waliochaguliwa
kwa kila Idara na Vitengo na kisha kupiga
kura kwa uwazi na kumchagua mfanyaka-
Zi bora wa Mamlaka, kwa kuzingatia vigezo
vilivyopo bila upendeleo wa aina yeyote.

Uchaguzi huo ulifanyika kwa njia ya mtan-
dao ‘online’ kupitia Mfumo wa Kidijitali wa
uendeshaji vikao wa e-Mikutano ambapo
Menejimenti ilipiga kura na kupata wafanya-
kazi bora watatu (3) walioingia tatu bora na

Aprili - Juni 2024

hatimaye kumpata mfanyakazi bora wa taasisi.

Walioingia tatu bora ni Bi. Zuhura Mwindi aliye-
shika nafasi ya kwanza akifuatiwa na Afisa TE-
HAMA Darwin King'ani kutoka Idara ya Hudu-
ma za TEHAMA na Afisa TEHAMA Stanslaus
Kayombo kutoka Idara ya Miundombinu na
Uendeshaji aliyeshika nafasi ya tatu.

Naye Mfanyakazi bora wa Mamlaka kwa mwaka
2024 Bi. Zuhura Mwindi, aliishukuru Mamlaka
kwa kumchagua na kutambua jitihada zake ka-
tika utendaji kazi na kwamba ushindi huo ume-
ongeza chachu ya kufanya kazi kwa ufanisi na
bidii zaidi.

Aidha, Bi. Zuhura aliwashukuru watumishi wa
Idara ya Huduma za Uendeshaji kwa ushiriki-
ano na kutambua mchango wake katika Idara
uliopelekea kuibuka mshindi wa Idara hiyo na
hatimaye kuwa mfanyakazi bora wa taasisi.

“Ninaishukuru sana Menejimenti na watumishi
wenzangu wa e-GA kwa kutambua na kuth-
amini jitihada zangu, niwatie moyo watumishi
wenzangu kuendelea kufanya kazi kwa bidii na
kwa kujituma ili kuweza kufikia malengo ya Ta-
asisi” Alisema Bi. Mwindi.

“Tumepokea orodha ya
wafanyakazi bora kuto-
ka kila Idara na Vitengo
ambapo watumishi wa
maeneo husika walipi-
ga kura huru na sasa ni
wakati wa sisi Mene-
jimenti kupiga kura ili
tuweze kumpata Mfa-

12}

nyakazi bora wa taasisi

Bw. Erick Kalembo
Meneja wa Utawala na Rasilimaliwatu

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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Kikao kazi cha kuunganisha
Mifumo kupitia Mfumo wa
Serikali wa ubadilishanaji
taarifa (GOVESB)
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The United Republic of Tanzania

Username

B 24-293uni2024 9 lringa, Ofisiza e-GA

&8 Afisa (Maafisa) TEHAMA (Programmer)

Kwa taarifa zaidi tembelea

https:/ftsms.ega.gotz

Password

Kwa taarifa zaidi
40764 292 299 / 0763 292 299
= govesb@ega.gotz

@ Dark
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Government Mailing System

LOGIN

Tip :: Never share your password & Do not respond to any

mail which asks for your login-ID/Password

For any Technical inquiry, Please contact your ICT Support Team at : ictsupport@ega.go.tz
Copyright © 2014 - 2024 e-Government Authority. All Rights Reserved | GMS Version 4.0.0

GMS YARAHISISHA MAWASILIANO SERIKALINI

awasiliano kwa njia ya baruapepe

‘email’, yameendelea kushika hata-

mu duniani ikiwa ni miongoni mwa

njia ya haraka ya mawasiliano inayo-
tumika katika uendeshaji wa shughuli mbalim-
bali za taasisi.

Kukua kwa matumizi ya baruapepe, kunato-
kana na ukuaji wa teknolojia na hivyo, kuwa ni
moja ya njia ya haraka na inayoaminika katika
mawasiliano rasmi ya kiofisi.

Ili kuhakikisha Serikali inapiga hatua katika
matumizi ya baruapepe, Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA) imetengeneza Mfumo wa ba-
ruapepe Serikalini (Government Mail System -
GMS), ili kurahisisha mawasiliano na kubadilis-
hana taarifa ndani na nje ya Serikali kwa uhakika
na usalama zaidi.

Meneja wa Utengenezaji wa Mifumo ya TEHA-
MA wa e-GA Bw. Abdallah Samizi alisema, e-CA
ilitengeneza mfumo wa GMS mwaka 2013 ili ku-
hakikisha Serikali inakuwa na mfumo salama na
wa uhakika katika mawasiliano yake.

“Awali, kabla ya kuwepo kwa mfumo huu wa
GMS, taasisi za Serikali zilitumia mifumo yake
binafsi iliyotengenezwa na wakandarasi au ba-
ruapepe za muda mfupi ‘disposable email kama
Yahoo na Gmail kubadilishana taarifa na nyara-
ka mbalimbali za Serikali”, alifafanua Bw. Samizi.

Alibainisha kuwa, mifumo hiyo ilikuwa ikifanya
kazi kwa kusuasua kutokana na changamoto
mbalimbali za kimiundombinu na pia haikuwa
salama kwasababu hakuna uhakika wa mahali
zinapotunzwa taarifa kwani hakuna makubalia-
no na Serikali.

Aidha, aliongeza kuwa gharama za ununuzi
Nna uendeshaji wa mifumo hiyo ya baruapepe
zilikuwa kubwa na ufanisi wake ulikuwa mdo-
go, changamoto ambazo zimetatuliwa kupitia
mfumo wa GMS ambao umeimarisha usala-
ma wa taarifa za Serikali na uhakika wa upati-
kanaji wa huduma ya baruapepe.

“GMS ina usalama wa kutosha kwa kuhakiki-
sha mawasiliano yote kwa njia ya baruapepe
yanahifadhiwa na kubaki kwenye miundom-
binu ya Serikali na hivyo kuwa na uhakika wa
usalama wa taarifa za Serikali”, alisisitiza Bw.
Samizi.

Aliongeza kuwa, mfumo wa GMS ni shirikishi
na unawezesha mawasiliano na ubadilishana-
Jji wa taarifa na nyaraka baina ya taasisi moja
na nyingine, hivyo kuipunguzia Serikali gha-
rama za ununuzi na uendeshaji wa mifumo
ambapo awali Serikali ilitumia fedha nyingi
katika kuhudumia mifumo mbalimbali ya ba-
ruapepe katika taasisi za umma.
“Taasisi za Umma zinatumia rasili-
mali shirikishi katika kuendesha
mfumo huu ikilinganishwa na hapo
awali ambapo, kila taasisi ya umma
ilijaribu kutengeneza mfumo wake
wa kipekee uliotumia gharama
nyingi za uendeshaji na haikufanya
kazi kwa ufanisi wala kukidhi mahi-
taji halisi ya mtumiaji”

Bw. Abdallah Samizi.
Meneja wa Utengenezaji wa Mifumo ya TEHAMA

Alibainisha kuwa, mfumo wa GMS ni wa
kuaminika kwani umetengenezwa nchini

na wataalamu wa ndani, hivyo taarifa na
nyaraka mbalimbali za Serikali zinapotum-
wa hazitoki nje ya Tanzania.

Alisisitiza kuwa, taarifa zinazotumwa kupi-
tia GMS zinahifadhiwa mahali salama
kwenye vituo vya Serikali vya kuhifadhi mi-
fumo na taarifa na hivyo kudumisha usiri
wa taarifa hizo na kulinda maslahi mapana
ya taifa.

“Tofauti na mifumo mingine ya barua-
pepe, mMfumo huu wa baruapepe Serika-
lini (GMS) umeunganishwa na mifumo
mingine na hivyo kurahisisha utumiaji wa
mifumo mingine ndani ya Serikali”, alise-
ma Bw. Samizi na kuongeza kuwa,

“Mfumo wa GMS umeendelea kuboresh-
wa kila wakati kulingana na mabadiliko ya
ukuaji wa teknolojia yanayojitokeza mara
kwa mara ili kukidhi viwango stahiki vya
mifumo ya baruapepe duniani”.

Bw. Samizi alibainisha kuwa, matumizi ya
mifumo ya baruapepe isiyo ya Serikali ina-
hatarisha usalama wa taarifa za Serikali na
hivyo, ni wajibu wa watumishi wa umma
kulinda usalama wa taarifa za Serikali kwa
kufanya mawasiliano na kutuma nyaraka
za Serikali kupitia GMS.

Hadi sasa taasisi za umma 690 zinatumia
mfumo huu wa GMS katika mawasilia-
no ya kiofisi kwa usalama na uhakika, pia
mfumo huu unatoa fursa kwa taasisi za
umma, kuweka matangazo na matukio
mbalimbali ya kitaifa kwenye ukurasa wa
mbele wa mfumo huu tofauti na mifumo
mingine ya barua pepe.

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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Integrated Call Center system & CRM

Secured Tunnel VPN

apabilities

Online Signing & Multiple signatories

Security Monitoring Tool & Statistics Collection

@Signature

Wuard

Paperless Board Management

- Chain

Blockchain Network

Oxygefq

Chat, Call & Join Community
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Secure Remote Connection

Collect Data, Analyse & Generate Report

VIJANA LETENI BUNIFU ZA TEHAMA ZINAZOISAIDIA SERIKALI

eneja wa Kituo cha Utafiti, Ubunifu
M na Uendelezaji wa Serikali Mtandao

(eGOVRIDC) cha Mamlaka ya Seri-
kali Mtandao (e-GA) Dkt. Jaha Mvulla, ame-
wata vijana watafiti na wabunifu kwenye
eneo la TEHAMA kuwasilisha bunifu zao
katika kituo hicho, ili kuangalia namna zin-
avyoweza kuisaidia Serikali katika kuwa-
hudumia wananchi.

Dkt. Jaha amesema hayo wakati akieleza
umuhimu wa Mamlaka ya Serikali Mtand-
ao (e-GA), kushiriki katika Maadhimisho ya
Kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu yaliyofa-
michezo vya Shule ya Sekondari ya Popat-
lal kuanzia Mei 25 hadi 31 mwaka huu.

“Maadhimisho haya yanaenda sambam-
ba na lengo la kituo chetu cha eGOVRIDC
la kuchochea ari kwa vijana wa Kitanzania
kufanya utafiti na ubunifu wa TEHAMA ili
kukuza na kujenga uchumi wa kidijitali”, al-
isema Dkt. Jaha.

Alibainisha kuwa, eGOVRIDC inafanya
utafiti wa teknolojia zinazoibukia kama
vile Sarafu ya Mtandaoni (Digital Currency),
Block chain, Internet of Things (IOT) na Aki-
li mnemba (Aritificial Intelligence), ili kuo-
na Nni namna gani teknolojia hizo zinaweza
kutumika katika kubuni mifumo itakayois-
adia Serikali katika utendaji kazi pamoja na
kuwarahisishia wananchi kupata huduma.
“Nitoe rai kwa vijana wa kitanzania kuleta

bunifu za TEHAMA zinazohusiana na ma-
tumizi ya teknolojia mpya, ili kuweza kuzifa-
nyia tafiti na kuona ni namna gani zitaweza
kuongeza ufanisi katika utendaji kazi wa Ser-
ikali na kurahisisha upatikanaji wa huduma
za Serikali kwa wananchi”, alisema Dkt. Jaha.

Baadhi ya washiriki waliotembelea banda
la e-GA, walieleza kufurahishwa na hudu-
ma mbalimbali zinazotolewa na e-GA ikiwa
Ni pamoja na bunifu za mifumo mbalimbali
ya TEHAMA na matumizi ya teknolojia mpya
zinazoibuka.

Bw. Evance Sombe mmoja wa washiriki wal-
jotembelea banda la e-GA alisema kuwa,
amejifunza mengi kutoka e-GA ikiwemo
utafiti na ubunifu kwenye teknolojia mpya ya
Akili Mnemba (Artificial Intelligence) na mi-
fumo mingine iliyosanifiwa na kutengezwa
na Mamlaka kupitia Kituo chake cha Utafiti
na Ubunifu.

“Nimejifunza matumizi ya teknolojia ya Aki-
li Mnemba ‘Artificial Intelligence - Al' inay-
olenga kujenga mifumo ya kompyuta in-
ayoweza kufanya kazi kwa kufanana na akili
ya binadamu, ni vizuri vijana kutembelea
banda la e-GA, ili kuweza kujifunza mambo
yanayohusu utafiti na ubunifu lakini pia ku-
jikita katika masomo ya sayansi kwani fursa
ni kubwa kwenye sekta ya TEHAMA" alisema
Bw. Sombe.

Naye Bw. Hafidh Iddi mwanafunzi wa Kidato

cha nne (4) katika Shule ya sekondari Mkwakani

e-CA imeweza kubuni na kutengeneza mifumo
mbalimbali inayotumika Serikalini na namna wa-
nanchi wanavyoitumia kupata huduma za Seri-
kali kidijitali.

“Natumaini kuwa, mara
baada ya kumaliza kida-
to cha sita (6) nitasomea
fani ya TEHAMA ili kuweza
kuisaidia Serikali kubuni
itakayoongeza

mifumo

ufanisi katika utendaji kazi

na hatimaye kutoa hudu-
ma bora na kwa wakati”

Bw. Hafidh Iddi

Mwanafunzi

Kutokana na mabadiliko ya Sayansi na Teknolo-
jia Bw. Hafidh alitoa rai kwa wanafunzi wenzake
kusoma fani ya TEHAMA, ili kwenda sambamba
na mabadiliko ya teknolojia na kuchochea ari ya
ubunifu na utafiti katika maeneo mbalimbali ya
teknolojia nchini.

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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utokana na maendeleo ya Teknolojia ya Habari na

Mawasiliano (TEHAMA) katika karne hii ya 21, ma-
tumizi ya simu za mkononi yameendelea kuongoze-
ka ambapo kwa sasa simu zinatumika kwa matumizi
mbalimbali na si kwa ajili ya mawasiliano pekee kama
ilivyokuwa hapo awali.

Pamoja na kuongezeka kwa aina mbalimbali ya ma-
tumizi hayo, lakini pia simu imekuwa ni kifaa na kiun-
go muhimu kati ya Serikali na wananchi kwani, simu
hutumiwa na Serikali kutoa huduma na kuwawezesha
wananchi kupokea huduma hizo kidijitali kupitia simu
ya mkononi mahali walipo.

Katika kuhakikisha wananchi wanapata huduma za
Serikali kwa urahisi zaidi, Mamlaka ya Serikali Mtand-
ao (e-GA) imetengeneza Mfumo wa Kutoa Huduma za
Serikali kupitia Simu za Mkononi (mGov), wenye lengo
la kuziwezesha taasisi za umma kuwahudumia wana-
nchi kwa urahisi, uharaka, usalama na gharama nafuu
kupitia simu zao za mkononi.

Aidha, mfumo huu umejumuisha huduma mbalimba-
li za Serikali na unatumia arafa (SMS) katika kutoa na
kupokea taarifa ikiwemo SMS za ununuzi wa umeme
(LUKU), SMS za huduma za malipo ya Serikali (GePG),
huduma za kikodi (TRA), huduma za ardhi, huduma za
afya (NHIF, CHF), huduma za kilimo, ajira, maji, elimu,
sheria, haki, uwasilishaji wa maoni au mrejesho n.k.

Kutokana na mabadiliko ya teknolojia pamoja na ma-
oni mbalimbali ya watumiaji wa mfumo wa m-GOV,
e-GA iliamua kufanya maboresho katika mfumo huo
kutoka mGov na kuwa mGov 2.0, kwa kuuongezea
mfumo ufanisi zaidi katika utendaji kazi wake.

Kaimu Meneja wa Sehemu ya Huduma za Serikali kupi-
tia Simu za Mkononi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao

MFUMO WA MGov 2. WﬁORESHWA
KUONGEZA UFANISI ZAIDI

(e-GA) Bw. Aziz Abdulaziz amesema kuwa,
maboresho
kwenye mfumo huo ili uweze kuendana na
wakati na kuhimili mabadiliko ya teknolojia
pamoja na kuwa bora zaidi katika usalama

Mamlaka iliamua kufanya

wake.

“Awali Taasisi za Umma zi-
lipokuwa zikihitaji kuten-
genezewa jina la mtumiaji
(white listing of SenderlD)
ilizillazimu taasisi  kutu-
ma maombi yake e-GA na
baada ya kupokelewa, yal-
itumwa kwa watoa hudu-
ma kwa ajili ya utekelezaji
na kisha taasisi hizo zilit-

akiwa kufanya ufuatiliaji
wa majibu ya ombi husika,
ili kujua kama ombi lime-
kamilika au bado, baada
ya maboresho ya mGov

2.0, sasa taasisi inaweza
kufuatilia utekelezaji wa
ombi lake kupitia mfumo”

Bw. Aziz Abdulaziz

Kaimu Meneja wa Sehemu ya Huduma za Serikali kupitia
Simu za Mkononi

Aprili - Juni 2024

wlé? il
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Ameongeza kuwa, mfumo wa mGov 2.0
unaruhusu ujazaji wa dodoso kupitia
simu za mkononi kwa njia ya sms, am-
bapo taasisi husika huandaa dodoso na
kutuma kwa njia ya ujumbe mfupi (SMS)
kwa wahusika, na ili mtu aweze kujaza
dodoso hilo ni lazima ajiunge (subscribe),
ndipo atatumiwa maswali yanayoam-
batana na majibu mbalimbali ambayo
mjazaji wa dodoso atachagua jibu anal-
odhani ni sahihi kwake, amefafanua Azizi.

Aidha, amebainisha kuwa, mfumo huu
umewezeshwa na kuongezewa uwezo
wa kuruhusu utumwaji wa ujumbe wa
maandishi kwa ajili ya kujulisha jambo
fulani kwa walengwa (notification sms).

“Kwenye mfumo wa mGov hapo awa-
li mtu akiwa nje ya nchi alikuwa hawezi
kupokea sms zinazotumwa kupitia mfu-
mo, lakini baada ya kukamilika mabore-
sho ya mGov 2.0 arafa (sms) zitaweza ku-
tumwa nje ya nchi, na hii itasaidia sana
kwa watu wanaofuatilia zabuni mbalim-
bali pamoja na mambo ya uwekezaji am-
bao wapo nje ya nchi,” amesema Aziz.

Ameongeza kuwa, mfumo wa mGov 2.0
utaunganishwa na mfumo wa baruapepe
Serikalini (GMS), ambapo utaziwezesha
taasisi zinazoutumia mfumo huu ziweze
kutuma baruapepe na ujumbe huo uka-
pokelewa kama ujumbe mfupi wa maan-
dishi kwenye simu ya mkononi.

Akilezea faida za maboresho yaliyofan-

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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Afisa Habari Mwandamizi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Bi. Queenter Mawinda, akitoa elimu jinsi
Mfumo wa huduma za Serikali kupitia simu mkononi yaani (MGOV) kwa mwananchi aliyetembelea banda la
e-GA wakati wa maonyesho ya wiki ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu

yika kwenye mfumo huo, Afisa TEHAMA
sehemu ya Huduma za Serikali Kupi-
tia Simu za Mkononi Bi. Erna Mwende,
amesema kuwa usalama wa taarifa na
takwimu zote umeimarika kwani tekno-
lojia iliyotumika katika mGov 2.0 ni mpya
Nna inaweza kutambua viashiria hatarishi
vyote vya kiusalama.

Erna amesema kuwa, mGov 2.0 katika
utendaji kazi wake imezigawanya moduli
zake zilizopo kwenye mfumo (push sms,
pull sms n.k), hivyo eneo moja linapoku-
wa na changamoto au linapokuwa katika
hali ya kufanyiwa maboresho halitoathiri
utendaji kazi wa moduli nyingine.

Amebainisha kuwa, awali upatikanaji wa
ripoti uliilazimu taasisi husika kuwasil-
iana na e-GA ili kuweza kupata ripoti
mbalimbali, lakini kwa sasa mfumo una-
toa ripoti wenyewe na mtumiaji wa mfu-
Mo anaweza kupangilia kwenye mfumo
atumiwe ripoti zipi na kwa njia gani kul-
ingana na matakwa ya taasisi yake.

Aziz amesema kuwa, matarajio ya ba-
adaye ni kuuwezesha mfumo huo uwe
rafiki zaidi ili kila Tasisi ya Umma iweze
kujihudumia yenyewe ndani ya mfumo
bila kuhitaji msaada wa mtu mwingine
ili kuepusha mianya inayoweza kuleta
urasimu.

Mfumo wa mGov 2.0 umeunganish-
wa nha watoa huduma wote wa simu za

mkononi nchini Tanzania ambao ni TTCL,
Airtel, Vodacom, Tigo/Zantel na Halotel,
mfumo unatoa huduma za ujumbe mfu-
pi wa maandishi (SMS) kupitia namba ju-
muishi 15200 na 15201 pamoja na hudu-
ma za menyu ya USSD kupitia namba
jumuishi *152*00#, na unaziruhusu Ta-
asisi za Umma kutoa huduma kupitia
namba binafsi za taasisi, kama vile *113#
ya PCCB inayotoa huduma ya kuripoti
matukio ya rushwa.

“Kwasasa tupo katika hatua
za mwisho za kuwezesha ma-
tumizi ya mwitiko wa sauti
(Interactive Voice Response)
ambapo taasisi zinazo-
tumia mfumo huu, zitakuwa
na uwezo wa kuwafikishia
huduma wananchi kwa njia
ya sauti ambapo itakuwa
msaada mkubwa kwa watu
wenye changamoto ya kuo-
na pamoja na wale wasiojua
kusoma”

Bw. Aziz Abdulaziz

Kaimu Meneja wa Sehemu ya Huduma za Serikali

kupitia Simu za Mkononi.

Huduma za Serikali

1.Malipo

2.Afya

3.Ajira,Utambuzi
4.Nishati,Madini,Usafiri
5.TRA

6.Maji

7.Kilimo ,Ufugaji

8.Elimu N
9.Malalamiko,Sheria na N
Haki \

**Cancel

Cancel Send
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MANISPAA YA TABORA YAOKOA ZAIDI YA MILIONI
160 KILA MWAKA KUPITIA MFUMO WA e-BOARD

“Mfumo wa e-Board ume-
tusaidia kukoa fedha
nyingi tulizokuwa tukitu-
mia kuwalipa waendesha
vikao kwaajili ya kusam-
baza makabrasha kwa
madiwani pamoja nha un-
unuzi wa vifaa mbalimba-
li vilivyokuwa vikitumika
katika uandishi wa vikao
kila mwaka”

Bw. Elias Mahwago Kayandabila
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Tabora

atumizi ya mfumo wa kuwezesha uratibu wa
M shughuli za uandaaji wa vikao mbalimbali

vya bodi na menejimenti katika halmashau-
ri na Taasisi za Umma (e-Board), yameiwezesha Hal-
mashauri ya Manispaa ya Tabora kuokoa zaidi ya
shilingi milioni 160, zilizokuwa zikitumika katika un-
unuzi wa vifaa mbalimbali vya uchapishaji na uaan-
daaji wa muhtasari wa vikao kila mwaka.

Hayo yamebainishwa hivi karibuni na Mkurugenzi
wa Halmashauri ya Manispaa hiyo Bw. Elias Mahwa-
go Kayandabila, ofisini kwake mjini Tabora wakati

akieleza faida walizozipata mara baada
ya kuanza kutumia mfumo huo.

Alieleza kuwa, Manispaa ya Tabora ime-
anza kutumia mfumo wa e-Board Julai
2023, na tangu wakati huo imepata faida
nyingi ikiwa ni pamoja na kuongezeka
kwa ufanisi wa uendeshaji wa vikao na
kuokoa gharama, kwani kila mwaka Man-
ispaa hiyo ilikuwa ikitumia zaidi ya shilin-
gi Milioni 160 kwa ajili ya kulipa makarani
pamoja na ununuzi wa vifaa mbaimbali.

Aidha, Kayandabila alitoa rai kwa hal-
mashauri zote nchi ambazo hazijaan-
za kutumia mfumo wa e-Board katika
uendeshaji wa shughui zao zianze ku-
tumia mfumo, huo kwani utawasaidia
katika kuongeza ufanisi na kuokoa gha-
rama za uendeshaji wa vikao.

“Sisitulianza kutumia mfumo wa e-Board
ili kuendana na kasi ya mabadiliko ya Te-
knolojia na kwakweli tumeona manufaa
makubwa sana, ukilinganisha hapo awa-
li, hivyo niziombe halmshauri nyingine zi-
siogope kuingia kwenye matumizi ya TE-
HAMA kwani hawatajutia”, alisistiza Bw.
Kayandabila.

Kwa upande wake Mstahiki Meya wa Ma-
nispaa hiyo Mhe Ramadhani Shabani
Kapela, alisema kwa kutumia mfumo wa
e-Board mpaka sasa wamekwishafanya
vikao tisa (9) vya kamati ya fedha, vikao 32
vya kamati za kawaida, vikao viwili (02) na
mabaraza ya madiwani matatu (3) na kwa
kipindi chote hicho hawajawahi kupata

changamoto yoyote katika mfumo.

"Matumizi ya mfumo huu ni jambo la
kujivunia sana kama Manispaa, sisi tu-
mekuwa tukiutumia mfumo huu kari-
bu mMwaka mzima sasa, mwanzo mad-
iwani walipata tabu kidogo kulingana
Nna ugeni wa matumizi ya vishikwambi,
lakini kwa sasa kila mmoja anaufurahia
kwani hatujawahi kupata changamoto
yoyote"Alisema

Naye Hussein Masoud Luziga ambaye
ni mwandishi wa vikao na mikutano
katika Manispaaa ya Tabora alisema,
hapo awali walikuwa wakipata usum-
bufu mkubwa katika uandaaji wa
muhtasari na usambazaji wa taarifa za
kikao, lakini mara baada ya kuanza ku-
tumia mfumo wa e-Board, wamekuwa
wakiweka taarifa zote ndani ya mfumo
hivyo umeondoa usumbufu wa kuzu-
nguka kusambaza makabrasha kwa
madiwani na wajumbe wa vikao vya
Bodi

Kwa upande wake Diwani wa kata ya
Ilkomwa manispaa ya Tabora Mhe.
Salum Magembe alisema, mfumo wa
e-Board umemuwezesha kuhudhiria
vikao vya Baraza hata kama yuko nje ya
Manispaa, huku Diwani wa viti maalu-
mu katika Manispaa hiyo Mhe. Marry
Bisambi akiipongeza e-GA kwa kubuni
mfumo huo ambao wao kama madi-
wani wa halmshauri ya Tabora wame-
upokea vizuri kutokana na wingi wa
faida zake.

Mfumo wa e-Board ni mfumo ulioten-
genezwa na Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao (e-GA) kwa ajii ya kuwezesha ura-
tibu wa shughuli za uandaaji wa vikao
mbalimbali vya Bodi na Menejimenti
katika Halmashauri na Taasisi za umma

Bw. Elias Mahwago Kayandabila
Mkurugenzi wa Halmashauri Manispaa
ya Tabora
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GISP YASAIDIA KUONGEiA-liFANISI WA MIRADI YA TEHAMA SERIKALINI

wasilishaji wa miradi ya TEHAMA Serika-

lini katika Tovuti ya Huduma za TEHA-
MA Serikalini (GISP), umetajwa kuongeza
ufanisi wa miradi hiyo kutokana na kutole-
wa ushauri wa kitaalamu katika hatua za
awali unaofanywa na Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA), kabla ya utekelezaji wa mi-
radi hiyo.

Kauli hiyo imetolewa hivi karibuni na Me-
neja wa Usimamizi wa Miradi ya TEHAMA
kutoka Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA)
Bw.Godfrey Masanja, wakati alipofanya ma-
hojiano malum kwa njia ya simu na mwan-
dishi wetu kuhusu umuhimu wa mfumo
wa GISP katika kuongeza tija na ufanisi wa
miradi ya TEHAMA Serikalini.

“Kwa mujibu wa kifungu Na. 24 cha Sheria
ya Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019,
Taasisi za Umma zinazokusudia kutekeleza
miradi ya TEHAMA zinapaswa kuwasilisha
taarifa za miradi hiyo kwa Mamlaka ya Seri-
kali Mtandao (e-GA)kupitia Mfumo wa GISP,
ili kupata kibali kabla ya kuanza kutekeleza
miradi hiyo”, alisema Bw. Masanja.

Alifafanua kuwa, mfumo wa GISP una lengo
la kuharakisha na kupunguza muda uliohi-
tajika kuwasilisha maombi ya huduma kwa
Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), ukilin-
ganisha na njia nyingine kama vile barua.

Alibainisha kuwa, mfumo huo umesaidia
kuongeza ufanisi katika utendaji kazi wa
Serikali kwani unarahisisha ufuatiliaji na
upatikanaji wa mrejesho wa hatua za ute-
kelezaji wa maombi ya huduma za TEHA-
MA vyaliyowasilishwa na Taasisi za Umma
kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao

“Mfumo wa GISP umesaidia kurahisisha
mchakato wa utoaji wa huduma za TEHA-

MA kwa kupunguza wingi wa taarifa, hatua na
muda unaohitajika kuwasilisha na kupata hudu-
ma za TEHAMA" alisema Bw. Masanja

Aidha, Bw. Masanja alifafanua kuwa taarifa zin-
azowasilishwa kupitia mfumo wa GISP ni pamo-
ja na andiko la mradi (Project Concept Note/Pro-
posal) lililoidhinishwa na Kamati ya Usimamizi
wa TEHAMA ya Taasisi (Institutional ICT Steering
Committee), ambapo Mamlaka hufanya mapitio
ya andiko la mradi huo lililoidhinishwa na kutoa
kibali cha mradi huo ndani ya siku 14 tangu ku-
wasilishwa kwa taarifa za mradi.

Aliongeza kuwa, uwasilishwaji wa taarifa za mi-
radi kwenye mfumo wa GISP umesaidia kupun-
guza urudufu wa jitihada kwa kuepuka ujenziwa
mifumo inayofanya kazi zinazofanana na hivyo
kupunguza matumizi ya fedha yasiyo ya lazima
katika utekelezaji wa miradi.

“e-GA inapokea na kupitia taarifa zote za miradi
zinazowasilishwa na Taasisi za Umma, na Kisha
kutoa idhini au maelekezo mbadala ili kuondoa
uwezekano wa urudufu wa jitihada na kuepuka
matumizi ya fedha yasiyo ya lazima”, alisisitiza
Bw. Masanja.

Sambamba na hilo Bw. Masanja aliongezea
kuwa, mfumo wa GISP umesaidia kuimarisha
usalama wa mifumo ya TEHAMA Serikalini kwa
kuzingatia matumizi ya teknolojia zinazoendana
Nna mazingira ya sasa, na kuhakikisha mifumo
inayopatikana baada ya utekelezaji wa miradi
husika inakuwa na uwezo wa kubadilishana ta-
arifa na mifumo mingine ya TEHAMA Serikalini.

Pia, Mfumo wa GISP umeiwezesha na kuipatia
nafasi e-GA ya kutambua miradi ya TEHAMA in-
ayokusudiwa au inayotekelezwa na Serikali, na
kuweza kutoa ushauri wa kitaalam kwa wakati
kwa watekelezaji wa miradi hiyo, alifafanua Bw.
Masanja.

Naye Meneja wa Huduma za Sheria e-GA ASP
Raphael Rutaihiwa alisema kuwa, kwa mujibu
wa Sheria ya Serikali Mtandao Kifungu Na. 57
kinaielekeza e-GA kuchukua hatua stahiki kwa
taasisi ambayo itakiuka taratibu za kuwasilisha
taarifa za miradi ya TEHAMA kwenye mfumo,
kwani kunainyima nafasi Mamlaka kushauri kwa
wakati kuhusu utekelezaji wa miradi hiyo.

Bw. Rutaihiwa amezitaka Taasisi za Umma kuzin-
gatia Sheria ya Serikali Mtandao kwa kuwasilisha
taarifa za miradi ya TEHAMA kupitia GISP, kwa
miradi yote inayotekelezwa na iliyokwisha kute-
kelezwa, pamoja na miradi yote ya TEHAMA in-
ayokusudiwa kutekelezwa.

Akizungumzia taratibu za uwasilishwaji wa mira-
di kwenye mfumo huo, Bw. Masanja alisema Taa-
sisi za Umma zinatakiwa kuandika barua kwenda
Mamlaka ya Serikali Mtandao, kuomba kusajiliwa
katika mfumo wa GISP ikiwa na taarifa za taasisi
na wataalam wa TEHAMA wa taasisi hiyo wana-
okusudiwa kufunguliwa akaunti katika mfumo
wa GISP (majina, barua pepe na namba ya simu).

Aidha, Taasisi zilizowasilisha taarifa za miradi
kwenye GISP na kupewa kibali cha kuendelea na
utekelezaji wa miradi hiyo, zinatkiwa kuwasilisha
taarifa za utekelezaji wa miradi hiyo kupitia GISP
ili kuwa na taarifa sahihi za utekelezaji wa mradi,
pamoja na kusaidia utoaji wa ushauri wa kitaa-
lam kulingana na hali halisi ya utekelezaji wa mi-
radi hiyo kwa vipindi husika, alisema Bw. Masanja.

Taasisi zinaweza kuwasiliana na dawati la msaada
wa kiufundi la Mamlaka ya Serikali Mtandao kupi-
tia barua pepe: egov.helpdesk@ega.go.tz au
simu: 0764292299 au 0763292299 kwa msaada
zaidi. Aidha, mfumo wa GISP unapatikana kupitia
https://gisp.gov.go.tz.
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WAKAGUZI WA NDANI WA SERIKALI WATAKIWA

KUELIMISHA KUHUSU MAENDELEO YA TEHAMA

Wakaguzi wa ndani kutoka katika Taasisi mbalimbali za umma wakiwa katika mafunzo ya Sheria, kanuni,
viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao Jijini Arusha

WAKAGUZI wa Ndani wa Serikali, wame-
takiwa kujifunza na kupata maarifa ma-
pya ili kuendana na mabadiliko ya Tekno-
lojia ya Habari na mawasiliano (TEHAMA)
yanayojitokeza katika maeneo yao ya
kazi.

Wito huo umetolewa na Meneja wa
Huduma za Sheria wa Mamlaka ya Ser-
ikali Mtandao (e-CA) Kamishna Msaidizi
Mwandamizi wa Polisi (SACP) Raphael
Rutahiwa, wakati wa kufunga mafunzo
ya siku nne ya kuwajengea uwezo Wak-
aguzi wa Ndani wa Serikali juu ya namna
ya kukagua mifumo ya TEHAMA katika
taasisi zao.

Mafunzo hayo ya Sheria, Kanuni, Viwan-
go na Miongozo ya Serikali Mtandao kwa
Wakaguzi wa Ndani wa taasisi za umma,
yaliratibiwa na e-GA pamoja na Ofisi
ya Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Serika-

April 22 hadi 25 mwaka huu.

Lengo la mafunzo hayo ni kuhakikisha
Wakaguzi wa Ndani wa Serikali wanasi-
mamia kwa weledi na kuhakikisha taasisi
zao zinazingatia na kutekeleza Sheria, Vi-
wango na Miongozo ya Serikali Mtandao
katika miradi yote ya TEHAMA.

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugen-

“Mageuzi ya kidigiti ni vita,
hivyo tunahitaji mbinu ili
kushinda vita hii na moja
ya silaha ni kusoma au ku-
jisomea, kwakuwa Serikali
yetu imeshaamua kuingia
na haitorudi nyuma kati-
ka matumizi ya TEHAMA ni

lazima tujiandae kushiriki
katika mageuzi haya kwa
kupata maarifa mapya”

SACP Raphael Rutahiwa.
Meneja Huduma za Sheria - eGA

zi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao,
SACP Rutahiwa alisema, kada ya ukaguzi
ina nafasi kubwa na ni chachu katika wakati
huu wa mageuzi ya kidigiti nchini.

Aliongeza kuwa, kada ya ukaguzi ina wajibu
mkubwa katika kuhakikisha Serikali inapata
thamani ya uwekezaji katika mifumo na mi-
undombinu ya TEHAMA.

Kwa upande wake Mkaguzi wa Ndani
Mwandamizi kutoka Ofisi ya Mkaguzi Mkuu
wa Ndani wa Serikali (IAG) Bi.Donisia Tesha,
aliwataka Wakaguzi wa Ndani kuzingatia
maarifa waliyoyapata katika mafunzo hayo,
ili kuhakikisha miradi ya TEHAMA Serikalini
inaleta tija.

- | §
SACP Raphael Rutahiwa,
Meneja Huduma za Sheria e-GA.

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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Bi. Ummy Mohammed Wayayu

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya llemela

MANISPAA YA ILEMELA YATAJA FAIDA ZA KU-

>

TUMIA MFUMO WA e-BOARD

atumizi ya Mfumo wa kuwezesha ura-
M tibu wa shughuli za uandaaji wa vikao
mbalimbali vya bodi na menejimenti ka-
tika Halmashauri na Taasisi za Umma. (e-Board),

umetajwa kurahisisha uendeshaji wa vikao na
kupunguza gharama za maandalizi katika hal-

Manispaa ya llemela Bi. Ummy Mohammed
Wayayu, amesema kuwa kabla ya halmashauri
hiyo kuanza kutumia mfumo wa e-Board mwaka
2023, fedha nyingi zilikuwa zikitengwa katika un-
unuzi wa shajara, wino na vifaa vingine kwa ajili
ya vikao vya Madiwani na Menejiment.i.

“Kwa mwaka tulikuwa tunatumia takribani
shilingi milioni 200 hadi 300 katika maandalizi
ya uendeshaji wa vikao, lakini kwa sasa gharama
hizo hatuna tena kwakuwa tunatumia mfumo
huu wa e-Board, ambao umetusaidie kupeleka
fedha hizo katika mambo mengine ya muhimu
katika halmashauri,” alisema Bi.Ummy.

Aliongeza kuwa, mfumo wa e-Board umesaid-
ia kupunguza gharama za kudurufu taarifa
mbalimbali na badala yake zinapakiwa kwenye
mfumo na madiwani wanapakuwa na kuendelea
kuzifanyia kazi.

Licha ya mfumo huo kusaidia katika kupungu-
za gharama, Mkurugenzi huyo alisema kwamba

mfumo wa e-Board umesaidia katika upigaji
wa kura za siri katika uchaguzi wa Wenyeviti
wa Kamati pamoja na uchaguzi wa Mstahiki
Meya.

“Hapo awali usiri katika chaguzi hizo ulikuwa
mdogo sana, lakini kwa sasa tunatumia mfu-
mo hivyo kura zinakuwa za siri na kila mtu
ndani ya nafsi anajua amemchagua nani,” al-
ifafanua.

Aidha, Bi Ummy aliongeza kuwa, mfumo wa
e-Board unawasaidia madiwani kushiriki ka-
tika kila kikao hata wanapokuwa nje ya hal-
mashauri hiyo kwa kutumia vishkwambi am-
bavyo vimewezeshwa matumizi ya mfumo
huo na kugawiwa kwa kila diwani.

Kwa upande wake Mstahiki Meya wa Hal-
mashauri hiyo Mheshimiwa Renatus Mulun-
ga, alisema kuwa mfumo wa e-Board ume-
wasaidia madiwani kuendesha vikao vyao kwa
ufanisi ili kuboresha huduma za wananchi wa
llemela.

“Nina miaka 25 kwenye udiwani, huko nyuma
ilikuwa lazima ujaze gari mafuta kwa ajili ya
kusambaza makarabrasha, lakini kupitia mfu-
Mo wa e-Board Kila diwani anapata taarifa na
makabrasha yake popote alipo kupitia mfu-
mo na kuanza kuyafanyia kazi,” alisema Bw.
Mulunga.

Mhe. Mulunga alitoa rai kwa halmashau-
ri nyingine ambazo bado hazijaanza ku-
tumia mfumo wa e-Board, kufanya zi-
ara halmashauri ya Manispaa ya ilemela
au kuwasiliana na Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA), ili zipate uelewa kuhusu
mfumo huo.

Naye Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA wa
Halmashauri ya llemela Bw.lsaack Tan-
guye, alisema kwamba halmashauri hiyo
ilianza kutumia mfumo wa e-Board baa-
da ya kupata malalamiko kuhusu ghara-
ma kubwa za uandaaji wa vikao.

Alisema kwamba baada ya malalamiko
hayo kuwa mengi, kitengo chake Kil-
iamua kuwasiliana na e-GA kuomba
mfumo wa e-Board, na baadaye walian-
za kuwajengea uwezo Madiwani pamoja
na Menejimenti ya halmashauri hiyo ili
kuanza kufanya vikao vyao kidijiti.

Halmashauri ya Manispaa ya llemela
ndiyo halmashauri ya kwanza kuanza
kutumia mfumo huu wa e-board kati
ya halmashauri 184 nchini, mfumo huu
umesanifiwa na kutengenezwa na Mam-
laka ya Serikali Mtandao (e-GA).

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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KUTOKA KITUO CHA UTAFITI, UBUNIFU NA UENDELEZAJI WA
SERIKALI MTANDAO

‘TWIGA CLOUD’ MKOMEBOZI WA FAILI ZAKO zZA

Watu wengi hupoteza mafaili yao muhimu
mara tu simu au kompyuta zao zinapohari-
bika au kupotea, huenda hata wewe uka-
wa ni miongoni mwa waathirika hao.

Habari njema ni kuwa mwarobaini wa ta-
tizo hili umepatikana, na sasa mafaili yako
yatakuwa salama hata kama utapoteza
simu au kompyuta yako kuharibika.

Naam! Ni kupitia mfumo wa kuhifadhi ma-
faili yako mkondoni wa ‘Twiga Cloud’ un-
aweza kutunza mafaili yako wakati wowote
na kuwa na uhakika wa usalama wake hata
kama kifaa chako (kompyuta, simu janja,
kishwambi n.k), ulichotumia kuandaa na
kuhifadhi mafaili yako kitapotea au kuhari-
bika.

Mfumo huu una moduli tatu ‘Twiga Drive,
Twiga Archive na Twiga Collabora’ amba-
zo zote zinamuwezesha mtumiaji kufan-
va kazi za kuhifadhi, kutunza na kuhariri
mafaili yake kwa usalama na wepesi zaidi
mtandaoni.

Kupitia moduli yake ya ‘Twiga drive’, un-
aweza kuhifadhi picha na nyaraka zako
muhimu kama vile vyeti vya kitaaluma,
hati za nyumba na mashamba, video za
kumbukumbu ya matukio muhimu ulizo-
hifadhi kwenye simu yako au ulizohifadhi
katika komputa yako sawa na mifumo ya
kigeni kama vile ‘Google Drive’ na ‘Drop
Box'.

Licha ya kuwa na uwezo wa kutunza ma-
faili yako kidigiti, mfumo huu una upekee
zaidi kwakuwa na moduli ya ‘Collabora’
ambayo inafanya kazi kama ‘Google docs/,
kupitia moduli hii ya ‘Collabora’ iliyomo ka-
tika mfumo huu, unaweza kuandika and-
iko lako na ukawatumia watu wengine na
mkaweza kuhariri kwa pamoja, moduli hii

KIDIGITI

imesanifiwa kuwezesha wananchi ikiwemo
waandishi wa tafiti, waandishi wa habari na
maandiko mengine ambayo yanahitaji mapi-
tio ya mtu zaidi ya mmoja.

Kwenye ‘Collabora’ kila kitu kimekuwa rahisi
sana, unaweza ukaandika andiko lako pale
na ukalituma kwa watu wengine na wote
wakaweza kulifanyia kazi kwa wakati mmo-
Jja iwe kwenye kuhariri au kuongezea taarifa
kwenye andiko husika.

Install

J—
——

About this app

Data safety

Moduli ya tatu katika mfumo huu ni ‘Twiga
Archive’, module hii inamuwezesha mtumia-
ji kutunza nyaraka zake kidijiti, katika moduli
hii nyaraka zote zitatumwa kupitia teknolojia

ya Akili Mnemba na ‘Machine Learning’, kwa
kutumia teknolojia hiyo, nyaraka na mafaili yote
yatachakatwa na kupangwa kwa ustadi zaidi
kwa kuweka lebo na mpangilio (indexing and
tagging) ili kumrahishia mtumiaji asipoteze
muda wakati analihitaji kulifanyia kazi.

Vilevile, moduli hii imesanifiwa na teknolojia ya
‘Optical character recognition - OCR’ ambayo
inamsaidia mtumiaji kutafuta faili lake kwenye
mfumo kwa kutumia neno lolote analolikum-
buka lillomo kwenye andiko lake, kwa sasa
moduli hii ya Twiga Archive itatumika kwa taa-
sisi na mashirika ya umma pekee.

Mfumo huu tayari upo hewani na mwananchi
yeyote anaweza kuutumia, endapo utajisaji-
li katika mfumo huu, utapata nafasi ya GB 1
kwenye Twiga Drive ili uweze kuhifadhi mafaili
yako, kwa upande wa taasisi au kampuni itape-
wa GB 5 za bure kwa ajili ya kutunza taarifa/
nyaraka zake.

Vilevile mfumo huu umezingatia usalama, un-
yeti wa taarifa na unapatikana muda wote kwa
mtu yeyote ambaye amejisajili.

Mfumo unapatikana kupitia simu janja au
kompyuta kwa kupakua aplikesheni tumizi
kwenye playstore (Android), Appstore (iOS) au
Microsoft (Windows) kwa kutafuta (search) ‘Twi-
ga Cloud’ ambako kwa sasa utapata kipengele
kimoja tu cha Twiga drive.

Pia, unaweza kuvinjari kupitia (web browser)
kwa kutumia anuani ‘https://twigacloud.tz’' ku-
Jisajili na kufurahia ubunifu huu wa kitanzania
kwa kupata vipengele vya twiga drive na col-
labora.

Mfumo wa Twiga Cloud, umesanifiwa na Mam-
laka ya Serikali Mtandao (e-GA), kupitia Kituo
chake cha Utafiti, Ubunifu na Uendelezaji wa
Serikali Mtandao (e-GOVRIDC).

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali”
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e-GA NA MKAKATI WA KUIBUA NA KUKUZA ViPAJI
KWA VIJANA WAZAWA KATIKA ENEO LA TEHAMA

“Uadilifu na ubunifu kwa utoaji wa huduma bora kwa
umma” huu ndio moto wa Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao (e-GA), unaoangaza njia inayochochea bunifu
mbalimbali za TEHAMA zitakazosaidia kuboresha
utoaji wa huduma za Serikali kidijitali.

Ili kufikia mafanikio haya, Oktoba 2019 e-GA ilianzi-
sha Kituo cha Utafiti, Ubunifu na Uendelezaji wa Ser-
ikali Mtandao (eGOVRIDC), kwa lengo la kuimarisha
na kukuza tafiti pamoja na bunifu za TEHAMA, kwa
kushirikiana na wadau mbalimbali wa sekta hiyo.

Miongoni mwa wadau hao ni Taasisi za Vyuo Vi-
kuu ambapo, hadi sasa e-GA imeingia Mkataba wa
Makubaliano (MOU) na Taasisi 14 za Vyuo vikuu nchini
zinazotoa mafunzo ya TEHAMA kwa ngazi mbalimba-
li.

Taasisi hizo ni pamoja na Chuo Kikuu Dodoma
(UDOM), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Chuo Kikuu Mzumbe, Chuo cha Usimamizi wa Fedha
(IFM), Chuo cha Teknolojia cha Dar es Salaam (DIT),
Taasisi ya Sayansi na Teknolojia ya Nelson Mandela,
Chuo Kikuu cha Sayansi na Teknolojia Mbeya (MUST)
n.Kk.

Aidha, malengo ya makubaliano hayo ni pamoja na
kuratibu shughuli za utafiti wa Serikali Mtandao kwa
kuweka mazingira wezeshi ya tafiti hizo, kuhimiza
ubunifu kwa vijana wazawa katika eneo la TEHAMA,
kupunguza utegemezi wa wakandarasi wa nje na
kutengeneza mifumo ya TEHAMA iliyo salama zaidi
(salama dhidi ya matishio ya kimtandao).

Kupitia kituo hiki, vijana mbalimbali wa kitanza-
nia wanaosoma fani ya TEHAMA katika Vyuo hivyo,
wamepata fursa ya kujifunza kwa vitendo na hati-

maye kuibua na kukuza vipaji vyao katika
eneo la uvumbuzi wa mifumo mbalimbali ya
TEHAMA, itakayosaidia kutatua changamoto
za kiutendaji Serikalini na kuimarisha utoaji
wa huduma kwa wananchi.

Meneja wa Huduma za Sheria Mamlaka ya
Serikali Mtandao (e-GA), Kamishna Msaidizi
Mwandamizi wa Polisi (SACP) Rafael Rutahi-
wa anasema kuwa, makubaliano ya ushiriki-
ano kati ya e-GA na Vyuo Vikuu yamesaidia
kuziba pengo kati ya wahitimu wa Vyuo Vi-
kuu na ujuzi unaohitajika katika soko la ajira.

Anabainisha kuwa, ushirikiano huo ume-
saidia Vyuo Vikuu nchini kubaini maeneo
yanayotakiwa kuboreshwa katika mitaala ya
kufundishia ili kutengeneza vijana wanaoen-
dana na soko la ajira.

“Vilevile, ushirikiano wetu na Vyuo Vikuu
umesaidia kutoa nafasi kwa vijana wa Vyuo
hivyo kujifunza kwa vitendo na kuweza kush-
indana katika soko la ajira ndaninanjeyanchi,
pamoja na kuwawezesha kujiajiri wenyewe
kwakuwa tayari wanakuwa na ujuzi unaohi-
tajika sokoni”, anasisitiza SACP Rutahiwa.

Sambamba na hilo, SACP Rutahiwa anabain-
isha kuwa mafunzo yanayotolewa kwa vija-
na hao yamekuwa yakihusisha matumizi ya
teknolojia huria ‘open source’ katika uten-
genezaji wa mifumo rahisi ambayo inawe-
za kutumiwa na Serikali na hivyo kuondoa
urudufu wa mifumo.

“Pamoja na utoaji wa fursa ya mafunzo kwa

vitendo kwa wanafunzi wa Vyuo Vikuu,
pia tunashirikiana na vyuo hivyo katika
tafiti mbalimbali kwenye eneo la TEHA-
MA ambazo zinalenga kuimarisha Serika-
li Mtandao”, anasema Rutaihiwa.

Aidha, Rutahiwa anabainisha kwam-
ba kupitia eGOVRIDC, Serikali imewe-
za kuondokana na utegemezi wa uten-
genezaji wa mifumo ya TEHAMA kwa
kutumia wakandarasi wa kigeni ambao
hapo awali walitengeneza mifumo hiyo
kwa gharama kubwa, huku baadhi yao
wakishindwa kutengeneza mifumo kul-
ingana na taratibu za kiutendaji ndani ya
taasisi, na hivyo mifumo hiyo kushindwa
kutatua matatizo ya taasisi husika na ku-
sababisha urudufu wa mifumo.

“Kituo chetu cha utafiti na
ubunifu kinabuni na kuten-
geneza mifumo mbalimbali
ya TEHAMA inayoweza ku-
tumika Serikalini na kutatua
changamoto zilizopo, tuna-
hakikisha kabla ya uten-

genezaji tunafahamu tara-
tibu za utendaji wa taasisi
husika na mwisho kabisa ni
lazima mifumo hiyo itatue
changamoto zilizokuwepo”

SACP Rafael Rutahiwa.
Meneja wa Huduma za Sheria e-GA

“Karibu tuijenge Serikali Kidijitali"
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Ametaja baadhi ya mifumo iliyobuniwa na
kutengenezwa na kituo hicho, ambayo ina-
tumiwa na taasisi mbalimbali za umma ni
pamoja na mfumo wa uendeshaji vikao wa
e-Mikutano, mfumo wa uandandaaji na
uendeshaji wa vikao vya Menejimenti na Hal-
mashauri wa e-Board pamoja na mfumo wa
kutuma na kupokea maoni au pongezi Serika-
lini wa e-Mrejesho.

“Ushirikiano wetu sisi e-GA na Vyuo Vikuu
umeleta matokeo chanya na mazuri, na sisi
e-CA tutandelea kuimarisha ushirikiano huu ili
kukuza ujuzi na vipaji kwa vijana wa Kitanzania
wabunifu katika TEHAMA na hatimaye tuweze
kujenga kizazi chenye umahiri katika dijitali”,
anasema Rutahiwa.

Kwa upande wake Meneja wa Kituo cha Utafi-
ti, Ubunifu na Uendelezaji wa Serikali Mtandao
(eGovRIDC) Dkt. Jaha Mvulla, anasema lengo
kubwa la kituo hiki ni kufanya utafiti na ubuni-
fu kwenye eneo la TEHAMA, kuibua teknolojia
zitakazosaidia Serikali katika utendaji kazi lak-
ini pia kukuza na kuendeleza vijana wabunifu
kutoka vyuoni.

Anabainisha kuwa, e-GA inawapa fursa wana-
funzi wa kada ya TEHAMA kupata picha hali-
si ya masomo wahayoyasoma pamoja na hali
halisi ya sekta husika ilivyo katika soko shin-
dani la ajira, kwa kuwajengea uwezo wanafun-
Zi na kuchochea ubunifu na vipaji vyao.

“Programu mbalimbali zinazoendeshwa na
kituo hiki zimewasaidia wanafunzi wengi wa
vyuo vikuu, kuongeza ujuzi na uzoefu kati-
ka kuzielewa teknolojia mpya ili kuchochea
maendeleo na mageuzi makubwa ya Serikali
ya kidigitali, kutatua changamoto za kitekno-
lojia na kubuni mifumo ya TEHAMA inayowe-
za kutumika Serikalini kwa lengo la kuongeza
ufanisi wa utendaji kazi”, anasisitiza Dkt. Jaha
na kuongeza kuwa,

“e-GA inajivunia uvumbuzi wa mfumo tumizi

=

wa e-Mrejesho ambao tayari umetambuliwa
na Benki ya Dunia (WB) pamoja na Umoja
wa Mataifa (UN) kama mfumo bora unaotoa
ushirikishaji kwa wananchi kwakuwa wana-
nchi wanaweza kutuma maoni, malalamiko
au pongezi kwenda kwenye taasisi za umma
pamoja na kufuatilia utekelezaji wake”.

Mfumo mwingine unaotokana na zao la kituo
chetu cha eGOVRIDC ni mfumo wa kuweze-
sha uratibu wa shughuli za uandaaji wa vikao
mbalimbali vya bodi na menejimenti, uju-
likanao kama e-Board, ambao hadi sasa taasisi
zaidi ya 60 zinatumia mfumo huu, zikiwvemo
Wizara, Taasisi na Halmashauri mbalimbali.

“Tunajivunia kuona vijana wengi waliopata
mafunzo kutoka hapa eGOVRIDC, wamekuwa
mahiri katika maeneo mbalimbali ya teknolo-
jia na kupata fursa za ajira ndani na nje ya nchi,
hii inadhihirisha kuwa, Mamlaka imewasaidia
na kuwajengea uwezo mkubwa vijana hawa
wa kuweza kushindana katika soko la ajira
duniani”, anasema Dkt. Jaha.

Pamoja na mafanikio hayo yaliyopatikana
kupitia kituo hiki, e-GA imeandaa mpango
endelevu wa kutatua changamoto zilizopo
kupitia tafiti na bunifu mbalimbali kwenye
matumizi ya teknolojia mpya zinazochipukia
‘Emerging Technologies’ na kujivunia baadhi
ya mifumo iliyotengenezwa kupitia teknolojia
hizo ikiwemo Internet of Things (IOT), Block-
chain, Machine Learning na Artificial Intelli-
gence (Al).

“e-GA itaendelea kuboresha miundombinu ya
kituo na mazingira yake ikiwemo kuongeza vi-
faa tumizi kwa ajili ya kuwezesha mafunzo kwa
vitendo kufanyika kwa ukamilifu, ili kukiweze-
sha kituo hiki kiendelee kufanya kazi zake za
utafiti na ubunifu kwa ufanisi zaidi”, anasema
Dkt. Jaha.

Mmoja wa washiriki wa programu maalumu
ya mafunzo kazini ‘Internship’ inayoendeshwa

Aprili - Juni 2024

na kituo hiki Bw. Claud Charles, ameishuku-
ru e-GA kwa kutoa fursa ya mafunzo hayo
yaliyomsaidia kutengeneza moja ya mfumo
utakaoisaidia Serikali katika utendaji kazi
wake.

“Naishukuru sana e-GA kwa kunipa nafa-
si hii kwani kwa kushirikiana na watumi-
shi wake tuliweza kutengeneza mfumo wa
Webguard utakaosaidia kufuatilia ufanisi
wa mifumo mingine ya Serikali ikiwemo
tovuti za Serikali na kubaini kama zipo sawa
au la”, anasema Bw. Claud.

Aidha, Bw. Claud ameiomba e-GA kuende-
leza ushirikiano uliopo na Vyuo Vikuu nchi-
Nni katika shughuli mbalimbali za utafiti na
ubunifu ili kuibua vijana wenye vipaji katika
TEHAMA.

Naye Bi. Miriam Shaka, ambaye pia ni mshiri-
ki wa program hiyo anabainisha kwamba
anatarajia kuona mafunzo wanayoendelea
kuyapata yanawasaidia kuzielewa teknolo-
jia mpya, na kutumia teknolojia hizo katika
uvumbuzi wa mifumo mbalimbali itakayo-
saidia Serikali katika utendaji wa kazi.

“Nafasi hii tuliyopata ni muhimu sana
kwetu lakini pia kwa manufaa ya taifa letu,
hivyo tutaitumia kujifunza na kupata ujuzi
utakaosaidia kuleta maendeleo kwa taifa
letu sambamba na kukuza uchumi wetu”,
anasisitiza Miriam.

Hadi sasa takribani vijana 300 wamepa-
ta fursa na kunufaika na programu inayo-
endeshwa katika kituo hiki, huku matarajio
ya e-GA yakiwa ni kujenga kituo kikubwa
cha utafiti na ubunifu kitakachoweza ku-
chukua wanafunzi wengi zaidi wa mafunzo
kwa vitendo kwa mara moja.
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MATUKIO KATIKA PICHA

SERIKALI INATHAMINI MCHANGO WENU KATIKA USANIFU NA UJENZI WA
MFUMO WA e-WATUMISHI : WAZIRI MKUU
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa (Mb), akimk- Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa (Mb), akimkabidhi
abidhi tuzo ya heshima Afisa TEHAMA Mwandamizi wa e-GA Bw. Shukuru Kawago. tuzo ya heshima Afisa TEHAMA wa e-GA Bw. Dislaus Mahenge.
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa (Mb), akimk- Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa (Mb), akimkabidhi
abidhi tuzo ya heshima Afisa TEHAMA Mwandamizi wa e-GA Bw. Christian Hebert . tuzo ya heshima Afisa TEHAMA Mwandamizi wa e-GA Bw. Jamili Rajabu Chewe.
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WIKI YA UTUMISHI WA UMMA
16 - 23, Juni 2024

S

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe. George B. Simbachawene
(Mb), akisaini kitabu cha wageni alipotembelea banda la Mammlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), wakati wa maonesho
ya Wiki ya Utumishi wa Umma yaliyofanyika katika viwanja vya chinangali Park Jijini Dodoma.

-
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawa- . S
la Bora Mhe. George B. Simbachawene (Mb), akisikiliza maelezo kutoka kwa  Bora Mhe. George B. Simbachawene (Mb), akisikiliza maelezo kutoka kwa

Mkurugenzi Mkuu wa e-GA Mhandisi Benedict Ndomba wakati alipotembelea  Afisa TEHAMA wa e-GA Bi. Khadija Mzenzi wakati alipotembelea banda la
banda la e-GA. e-GA.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais MenejimenJ‘E%i_ya Utumishi wa Umma na Utawala
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SHUKRANI KWA UDHAMINI

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION. SCIENCE AND TECHNOLOGY

THANK YOoU

| e-GOVERNMENT AUTHORITY

FOR SUPPORTING THE EDUCATION, SKILL
INNOVATION WEEK 2024

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE
AND TECHNOLOGY
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa (Mb), akikabidhi cheti cha shukrani
ya udhamini kwa Afisa Habari Mwandamizi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Bi. Queenter Mawinda,
e-GA ni miongoni mwa wadhamini katika Maadhimisho ya Kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu yaliyofanyika

mwezi Mei mwaka huu jijini Tanga.
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Afisa Habari Mwandamizi wa Mam- |

laka ya Serikali Mtandao (e-GA) \

Bi. Queenter Mawinda, baada ya &\

kupokea cheti cha udhamini kati-

ka maadhimisho ya kitaifa ya Elimu,
Ujuzi na Ubunifu.
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MAADHIMISHO YA KITAIFA YA ELIMU, UJUZI NA UBUNIFU.
25 - 31, Mei 2024

;{_”sr, FRANUIO
o OF HEALTH

Mkuu wa Mkoa wa Tanga Mh. Balozi Dkt. Batilda S. Buriani (wa pili kulia), akisikiliza maelezo kuhusu huduma za
Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kutoka kwa Afisa TEHAMA wa Mamlaka Bw. Tumaini Masinsi, wakati alipotem-
belea banda la e-GA katika Maadhimisho ya Kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu 2024.
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& Join Community

Afisa TEHAMA wa e-GA Bi. Khadija Mzenzi, akitoa elimu kuhusu huduma zin- Afisa TEHAMA wa e-GA Bw. Frank Alex, akitoa elimu kuhusu huduma zin-
azotolewa na e-CA kwa mmoja wa wananchi waliotembelea banda la e-GA azotolewa na e-GA kwa wananchi waliotembelea banda la e-GA wakati wa
wakati wa Maadhimisho ya kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu. Maadhimisho ya Kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu.

Afisa TEHAMA wa e-GA Bw. Claud Charles, akitoa elimu kuhusu huduma

zinazotolewa na e-CA kwa mmoja wa wananchi waliotembelea banda la e-GA zinazotolewa na e-GA kwa wananchi waliotembelea banda la e-CA wakati
wakati wa Maadhimisho ya kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu. wa Maadhimisho ya Kitaifa ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu.
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KAMATI YA KIUFUNDI YA SERIKALI MTANDAO YAKUTANA

Wajumbe wa Kamati ya Kiufundi ya Serikali Mtandao wakiongozwa na Mwenyekiti wa kamati hiyo Bw.Priscus Kiwan-
go, ambaye pia ni Mkurugenzi wa TEHAMA Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora waki-
jadili utekelezaji wa Serikali Mtandao wakati kikao kilichofanyika Juni 2024 katika Ofisi za e-GA jijini Dodoma.
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Mwenyekiti wa kamati ya kiufundi ya Serikali Mtandao Bw. Priscus Kiwango, akion- Mjumbe wa kamati ya kiufundi ya Serikali Mtandao Bi Conie Francis,
goza kikao cha kamati hiyo. akichangia mada wakati wa kikao cha kamati hiyo.
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Wajumbe wa Kamati ya Kiufundi ya Serikali Mtandao wakiwa katika picha ya pamoja mara baada ya kumaliza kikao cha
kamati hiyo.
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MWENYEKITI

WAJUMBE

Salum Mussa

SACP Hamis Ali

SACP Raphael Rutahiwa

Long'ida Oltetiai

MHARIRI

Subira Kaswaga

WAANDISHI

Catherine Peter
Queenter Mawinda

WAPIGA PICHA

MSANIFU KURASA

Edger Msamba

Aprili - Juni 2024
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_GOVERNMENT AUTHORIT
" HEADQUARTERS _

Ofisi ya Rais,
Mamlaka ya Serikali Mtandao,
Mtumba-Mtaa wa Mtandao.
S.L.P 2833, DODOMA.
+255 26 2961957

Barua pepe: info@ega.go.tz
Tovuti: www.ega.go.tz
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