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Miaka 10 ya e-GA Lovernmen

Ushirikiano na Zanzibar wachochea kukua kwa serikali ya kidijiti

Na Mwandishi Maalum

Katika kuadhimisha miaka 61 ya Uhuru wa Tanganyika, ni jambo la kujivunia kuona pia
ushirikiano wa taasisi za umma Tanzania Bara na Zanzibar ukiimarika. Ushirikiano huu

ni msingi katika kuleta maendeleo ya taifa letu kwa ujumla.

Hii inadhihirishwa na jinsi ambavyo Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) inashirikiana
na Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar (eGAZ) katika jitihada za kukuza Serikali
Mtandao kwa pande zote mbili, lengo ni kuhakikisha kuwa jitihada hizo zinatekelezwa

kote bara na Visiwani.

Ushirikiano huo umekuwa ni nguzo kwa taasisi hizi mbili tangu kuanzishwa kwake
ambapo Mamlaka ya Serikali Mtandao imekuwa ikifanya kazi kwa ukaribu na Wakala ya
Serikali Mtandao Zanzibar ikiwa ni pamoja na kubadilishana uzoefu sambamba na

kutoa msaada wa kiufundi inapohitajika.

Mkurugenzi Mtendaji wa Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar, Bw. Said Seif Said
amesema kuwa, Wakala hiyo na Mamlaka ya Serikali Mtandao zimekuwa na

mahusiano pamoja na mashirikiano mazuri katika jitihada za kukuza serikali mtandao.

“Taasisi hizi mbili zimeshasaini Mkataba wa Makubaliano (MOU) ili kuimarisha
ushirikiano na kuhakikisha Jitihada za Serikali Mtandao zinafikiwa kwa ukamilifu kwa

pande zote mbili za muungano bila kuacha nyuma upande mmoja” amesema Seif.

Aidha, Bw. Seif ameongeza kuwa matokeo ya mashirikiano hayo yameweza kuonekana
katika utengenezaji na uimarishaji wa mifumo ikiwemo Kkusaidiana kitaalamu,
kushauriana na kupeana mafunzo baina ya wataalamu wa Taasisi hizi mbili ikiwemo
matumizi ya mfumo wa Barua Pepe za Serikali, mfumo wa uendeshaji wa Baraza la
Wawakilishi, mfumo wa Ukusanyaji wa Malipo ya Serikali Kielektroni (Zanmalipo) na

Mfumo wa Ofisi Mtandao (e-office).



“‘Mwanzoni tulikuwa tunapata tabu katika matumizi ya mfumo wa barua pepe za Serikali
lakini kwa kushirikiana na Mamlaka ya Serikali Mtandao tumeweza kuwa na mfumo wa
barua pepe za ofisi ambazo zinatumiwa na serikali ya Zanzibar’, amesema Bw. Seif na

kuongeza kuwa,

Kwa kushirikiana na Mamlaka ya Serikali Mtandao, Wakala ya Serikali Mtandao
Zanzibar inatumia mfumo wa Ukusanyaji wa Malipo ya Serikali Kielektroniki ujulikanao
kama ‘ZanMalipo’ ambao umeisaidia sana Serikali ya Zanzibar katika ukusanyaji wa
mapato kwa Taasisi za Umma. Mfumo huu umesanifiwa na kutengenezwa kwa

ushirikiano wa taasisi hizi mbili.

Mkurugenzi Mtendaji wa Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar, Bw. Said Seif
Said akielezea kuhusu ushirikiano wa e-GA na eGAZ

Kutokana na matokeo mazuri ya ushirikiano huu katika kujenga taifa la kidijitali, Wakala
ya Serikali Mtandao Zanzibar imeahidi kuendeleza na kuimarisha ushirikiano huo
ambao umedumu kwa muda mrefu pamoja na kuipongeza Mamlaka ya Serikali

Mtandao kutimiza miaka 10 tangu kuanzishwa kwake.



“Ushirikiano huu una nia njema ya kuijenga Tanzania ya kidijitali na kuleta mabadiliko
ya kiuchumi na kiutendaji yatakayohakikisha wananchi wanapata huduma bora na rahisi

muda wowote na mahali popote”, amesema Seif.

Kwa upande wake, Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Katiba Sheria, Utumishi na Utawala Bora
Zanzibar, Bi. Mansura Kassim ameipongeza Mamlaka ya Serikali Mtandao kwa jitihada

zake za kukuza Serikali Mtandao na kuhakikisha utoaji wa huduma za serikali kwa njia

ya kidigitali unaimarika, na hivyo kuongeza ufanisi katika utendaji kazi serikalini.

“‘Mamlaka ya Serikali Mtandao imeisaidia Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar kupata
uzoefu na ujuzi wa kusanifu na kujenga mifumo mbalimbali iliyosaidia utoaji wa huduma

za Serikali kwa ufanisi” amesema Bi. Mansura na kuongeza kuwa,

Miongoni mwa mifumo hiyo ambayo hadi sasa Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar
inajivunia ni pamoja na mfumo wa Ajira ujulikanao kama ‘ZanAjira’ unaotumika

kutangaza nafasi mbalimbali za kazi kwa wananchi.

“‘Mfumo huu umesaidia kupunguza malalamiko ya upatikanaji wa ajira na kuleta usawa
kwani kila mtu anapata fursa ya kuomba ajira na hivyo kujenga imani kwa wananchi juu

ya Serikali yao” amesema na kusisitiza kuwa,

Serikali ya Zanzibar itaendeleza na kuimarisha ushirikiano na Mamlaka ya Serikali
Mtandao ili kuhakikisha utoaji wa huduma za Serikali kwa njia mtandao unaendelea

kuimarika.



Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu Mamlaka ya Serikali Mtandao, Mhandisi Benedict
Ndomba, amewashukuru viongozi wa Serikali na Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar

kwa kuendelea kuimarisha mahusiano mazuri ya taasisi hizi mbili.

“Tunafanya kazi kwa ukaribu sana na wenzetu wa Zanzibar, tunabadilishana uzoefu na
maarifa pamoja na kutoa msaada pale inapohitajika kwa lengo la kujenga na kuimarisha

serikali mtandao Bara na Visiwani’ amesema Ndomba.

Aidha, Ndomba ameeleza kuwa, ushirikiano ni moja ya misingi inayoiongoza taasisi
hiyo ili kufikia malengo iliyojiwekea na kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi na weledi

mkubwa.

Ndomba ameitaja misingi mikuu sita (6) inayoiongoza Mamlaka hiyo ambayo
inaelekeza kuhusu tabia na mwenendo wa watumishi wake kwa ngazi zote sambamba
na kufafanua utamaduni wa mahali pa kazi, ili kuhakikisha watumishi na wateja wote wa
Mamlaka wana uelewa wa pamoja wa jinsi wanavyotakiwa kuhudumiwa na nini

kinachotarajiwa kutoka kwao.

Misingi hiyo ndiyo imekuwa nguzo kwa Mamlaka katika kutekeleza majukumu yake na
kufikia malengo iliyojiwekea. Msingi namba moja ni Uadilifu ambapo Mamlaka hufuata
viwango vya uendeshaji wa hali ya juu katika kila inachofanya kwa kutambua kuwa,

uaminifu ni muhimu kwa mafanikio endelevu ya Taasisi.

‘Mamlaka huzingatia Ubunifu kama msingi muhimu na utamaduni wa Mamlaka
unaothamini uasili wa uvumbuzi na ubunifu katika kukuza vipaji kwa kuzingatia uwazi
na ari. Msingi mwingine ni kuthamini Wateja ambapo Mamlaka hujitoa kwa dhati
kuwasaidia wateja wa nje kutimiza malengo yao”, amesema Ndomba na kuongeza

kuwa,

lli kufikia malengo yaliyokusudiwa, Mamlaka huzingatia msingi wa kufanya kazi kwa
pamoja huku kukiwa na mawasiliano sahihi kwa watumishi wote, lengo ni kuhakikisha

kila mtumishi anapata taarifa sahihi na kwa wakati kuhusu Mamlaka muda wote.

‘Kama ambavyo inaeleweka, ushirikiano ni muhimu katika kufikia malengo ya taasisi

hivyo Mamlaka husimamia msingi huu wa Ushirikiano kwa kuhakikisha kuwa inafanya



kazi kwa uwazi na Taasisi za Umma na wadau wengine sambamba na kubadilishana
taarifa, maarifa, uzoefu na kutambua kuwa Taasisi za Umma na wadau wengine ni

muhimu kwa maendeleo ya Serikali Mtandao”, amesema Ndomba na kuhitimisha kuwa

“Tunapozungumzia kujenga serikali mtandao tunamaanisha maeneo yote Tanzania
Bara na Visiwani na ndio maana sisi Mamlaka ya Serikali Mtandao tunashirikiana na
Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar kuhakikisha tunafanikisha kujenga serikali ya
kidigitali”,
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Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Mhandisi Benedict
Ndomba akitoa ufafanuzi wakati wa mahojiano kuhusu miaka 10 ya Mamlaka
hivo




