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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI. 

 
Serikali imeandaa viwango na miongozo mbalimbali inayotoa maelekezo na 

ufafanuzi wa taratibu zinazotakiwa kuzingatiwa ili kuwa na matumizi sahihi na 

salama ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano katika hatua za kupanga, kubuni, 

kupata, kununua, kusimamia na kuendesha mifumo mbalimbali ya Tehama 

Serikalini.  

Miongozo na viwango hivyo vinalenga kuziwezesha taasisi za umma kujenga 

mifumo inayoendana na mahitaji halisi ya taasisi husika na kuepuka mifumo 

inayojengwa kwa shinikizo la wafanyabiashara, wafadhili au kwa matakwa ya mtu 

binafsi.  

Aidha, inabainisha taratibu za kusanifu, kutengeneza na kuendesha mifumo 

inayowasiliana na kubadilishana taarifa miongoni mwa taasisi hizo ili kuboresha 

utoaji wa maamuzi na huduma kwa wananchi wanaoishi mijini na vijijini kwa 

haraka, gharama nafuu na kwa ufanisi mkubwa. 

Pia, kwa kutumia miongozo na viwango hivyo, Serikali itakuwa na uwezo wa 

kuepuka urudufu wa mifumo na kupunguza gharama kubwa za uendeshaji na 

kuwa na mifumo endelevu na yenye gharama halisi na inayofuata viwango vya 

Usalama katika kulinda taarifa na data za Serikali.  

Aidha, Miongozo na viwango vitapitiwa mara kwa mara na kuchapishwa kulingana 

na mabadiliko ya sayansi na teknolojia, mahitaji ya shughuli na matakwa ya 

Serikali. Viwango na Miongozo hii inapatikana katika tovuti ya Wakala ya Serikali 

Mtandao www.ega.go.tz sehemu ya miongozo na viwango. 

Hivyo, Wakala ya Serikali mtandao inashauri Taasisi zote za Umma ikiwa ni pamoja 

na Wizara, Idara zinazojitegemea, Sekreterieti za Mikoa, Wakala za 

Serikali/Mamlaka, Bodi, Tume, Mabaraza, Mifuko, Mashirika ya umma na 

Mamlaka za Serikali za Mitaa kufuata miongozo na viwango vilivyotolewa katika 

uanzishaji na usimamizi wa mifumo ya Tehama Serikalini. 

Vilevile, taasisi hizo zinashauriwa kuwasilisha maandiko ya mifumo mipya ya 

TEHAMA ili iweze kuthibitishwa iwapo imefuata miongozo na viwango vilivyowekwa 

kabla ya kujengwa na kusakinishwa. Aidha, taasisi hizo zinatakiwa kujaza taarifa 

za mifumo au miradi ya TEHAMA iliyopo katika mfumo wa kukusanya na kutunza 

taarifa za miradi ya TEHAMA Serikalini unaopatikana katika anuani ya 

http://gip.ega.go.tz 
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Pia, kwa wafanyabiashara wanaojihusha na miradi au utengenezaji wa mifumo ya 

TEHAMA Serikalini wanashauriwa kufuata miongozo na viwango hivi ili kujua 

mahitaji halisi ya Serikali na kuweza kujenga mifumo ya TEHAMA endelevu na 

inayoleta tija kwa umma. 

Wakala ya Serikali Mtandao (e-Government Agency) ni Taasisi ya Serikali 

iliyoanzishwa mwaka 2012 kwa sheria ya Wakala za Serikali Na. 30, Sura ya 245 ya 

mwaka 1997.  Wakala hii ina majukumu na mamlaka ya kuratibu, kusimamia na 

kukuza jitihada za Serikali Mtandao nchini Tanzania. 
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