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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Taasisi za umma zinashauriwa kushirikiana na Wakala ya Serikali Mtandao katika 
kupanga na kutekeleza Miradi ya TEHAMA Serikalini ili kurahisisha mpango wa 
kubaini na kuondoa urudufu na kuipunguzia Serikali gharama za usimikaji na 
uendeshaji mifumo inayofanana ndani ya Serikali. 
 

Kutokana na utaratibu huo, taasisi yoyote ya umma inayotaka kuanzisha mradi wa 
TEHAMA inatakiwa kuwasilisha mradi huo ukiwa unaendana na vigezo vilivyowekwa 
katika orodha hakiki ya miradi ya TEHAMA Serikalini ,inayopatikana katika tovuti ya 
Wakala www.ega.go.tz, kwa Wakala ili uweze kuhakikiwa na kuthibitiswa. 
 

Aidha, mradi huo unatakiwa kuonyesha jinsi gani utaboresha utendaji kazi wa 
taasisi husika, utoaji wa huduma kwa umma ikilinganishwa na utaratibu wa zamani 
na iwapo unatimiza malengo ya Dira ya Taifa ya Mandeleo 2025 na unazingatia Sera, 
Viwango, Miongozo na Taratibu za Serikali. 
 

Pia, Mradi huo unatakiwa kuonyesha mpango wa uanzishaji kwa kuainisha ufadhili, 
umiliki, majukumu, kazi zitakazofanyika, muda utakaotumika katika utekelezaji, 
vyanzo vya gharama za uendeshaji mradi huo na ushirikishwaji wa wadau pamoja 
na watekelezeji wa ndani ya taasisi hiyo.  
 

Ili kupunguza urudufu na gharama za uendeshaji wa miradi ya TEHAMA, mradi huo 
unatakiwa kuonesha uhusiano uliopo kati ya jitihada hiyo na nyingine za aina hiyo 
zinazotekelezwa katika taasisi za umma.  Pia mradi huo unatakiwa kuonyesha aina 
na mtindo wa teknolojia inayotumika, kama ni rafiki kwa watumiaji na ni endelevu 
kwa kuwa teknolojia inabadilika mara kwa mara.  
 

Vile vile, taasisi zote za umma zinatakiwa kuweka taaarifa za miradi ya TEHAMA 
inayoendelea katika mfumo wa Usimamizi wa Miradi ya TEHAMA Serikalini 
(Government ICT Project Portfolio) unaopatikana kwa anuani ya 
https://gip.ega.go.tz. Mfumo huu unaopokea na kutunza taarifa za miradi ya 
TEHAMA iliyopo na inayotarajiwa kuanzishwa Serikalini. 
 

Pia, kwa wafanyabiashara wanaojihusha na miradi au utengenezaji wa mifumo ya 
TEHAMA Serikalini wanashauriwa kufuata orodha hakiki hiyo ili kujua mahitaji 
halisi ya Serikali na kuweza kujenga mifumo ya TEHAMA endelevu na inayoleta tija 
kwa umma  
 
Wakala ya Serikali Mtandao (eGA), iliyoanzishwa 2012, ni taasisi ya Serikali yenye 
majukumu na mamlaka ya kuratibu, kusimamia na kukuza jitihada za Serikali 
Mtandao nchini Tanzania. Pia Wakala hii inasimamia udhibiti wa viwango vya 
Serikali Mtandao kwa kutumia Miongozo mbalimbali na Viwango vilivyowekwa ili 
kuwa na mifumo bora ya TEHAMA Serikalini. 
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