JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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WAKALA YA SERIKALI MTANDAO
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI.

Serikali inaziagiza taasisi zote za umma kuhuisha taarifa katika tovuti zake, Tovuti
Kuu ya Serikali (www.tanzania.go.tz) na kupokea na kujibu hoja za wananchi
katika Tovuti ya Wananchi (www.wananchi.go.tz) ili kuwapatia wananchi huduma
bora.

Tangu kuanzishwa kwa tovuti hizo kumeongeza kasi ya utendaji, uwazi, ufanisi,
uwajibikaji na tija katika utoaji wa taarifa na huduma kwa wananchi. Hata hivyo,
tathmini iliyofanywa na Wakala ya Serikali Mtandao ikishirikiana na Idara ya
Habari-MAELEZO imeonesha changamoto kadhaa katika usimamizi wa tovuti hizo.

Changamoto hizo ni baadhi ya tovuti za taasisi za umma kutokuwa na taarifa mpya
na za mara kwa mara, na kutofuatwa mwongozo iliyowekwa unaosisitiza usanifu
wa tovuti hizo.

Hali hiyo imesababisha uwepo wa tovuti zisizokidhi viwango na ubora kufuatana na
mabhitaji ya watumiaji, gharama kubwa za uendeshaji, taarifa zilizopitwa na wakati,
kutopatikana mara kwa mara, kukosa mifumo ya usalama ya kuzilinda na pia idadi
kubwa ya tovuti hizo kuwa katika zama za kutoa taarifa tu na sio huduma.

Hivyo, katika kutatua changamoto hizo, maafisa mawasiliano na wataalamu wa
TEHAMA wanaagizwa kuanza mara moja kuhuisha tovuti hizo na pia kuhuisha
taarifa zao kwenye tovuti kuu zilizotajwa hapo juu na mwisho wa mwezi huu taasisi
zitakazoshindwa kutekeleza zitaanikwa hadharani na hatua nyingine za kiutawala
kuchukuliwa.

Serikali pia ili kuzisaidia taasisi hizo imeandaa Mwongozo unaolenga kutoa
utaratibu wa kufuatwa na kuzingatiwa katika Kusimamia na Kuendesha Tovuti za
Serikali wa mwaka 2014.

Mwongozo huo unalenga kutatua changamoto hizo na kuziwezesha taasisi za
umma kuandaa tovuti zenye mwonekano unaoshabihiana, utakaokidhi mahitaji ya
wadau na pia kuwapa urahisi wa kuvinjari wakati wa kutafuta taarifa au kupata
huduma kupitia tovuti hizo, kutoa maelekezo ya kuongeza ubora na usalama wa
tovuti za Taasisi za umma na kutoa uelewa wa kutosha kwa mtumiaji kuhusu
taarifa na huduma za Serikali.


http://www.tanzania.go.tz/
http://www.wananchi.go.tz/

Hivyo basi, kila taasisi inatakiwa kufuata mwongozo huo katika kutengeneza,
kusimamia na kuhuisha tovuti na taarifa zake. Mwongozo huo unapatikana katika
tovuti ya Wakala ya Serikali Mtandao www.ega.go.tz sehemu ya miongozo na
viwango.
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Imetolewa Na:
IDARA YA HABARI-MAELEZO NA
WAKALA YA SERIKALI MTANDAO (eGA)


http://www.ega.go.tz/

