Ujumbe wa Mwemnyelkii

ufanikiwa kwa azma yetu kunategemea zaidi matumizi ya Teknolojia ya Habari na
awasiliano (TEHAMA) endelevu katika kuboresha utendaji kazi wa taasisi na utoaji
huduma kwa umma. Wakala ya Serikali Mtandao ni moja ya juhudi za Serikali ya Tanzania
katika kuhakikisha kuwa manufaa ya TEHEMA, kama yanavyojidhihirisha katika nyanja
zote za maisha ya binadamu ulimwenguni kote siku hizi, yanatumiwa ipasavyo kuchan-
gia kufanikisha dira ya taifa ya kuwa na Serikali yenye kutoa huduma bora kwa wananchi
waliohamasika katika utamaduni mpya wa kuendelea kutumia TEHAMA katika nyanja
mbalimbali za maisha yao.

Mwaka 2014 ni wa pili tangu Wakala ianze rasmi kujijenga na kujitayarisha kukabili juku-
mu hili jipya nchini. Kwa ubunifu mkubwa wa viongozi na watendaji wote kwenye taasisi
hii, tumeshuhudia mafanikio makubwa katika kila nyanja za muundo wake kama inavyofa-
fanuliwa katika ripoti hii.

Serikali imedhamiria kuhakikisha Wakala inakuwa imara na inamudu majukumu yake kwa
kuijengea uwezo na kuipatia rasilimali zinazotakiwa katika utekelezaji wa Serikali Mtandao
nchini. Ni jukumu la kila mhusika katika Wakala hii kuhakikisha kuwa anatimiza wajibu
wake ipasavyo.

Bodi inatambua kuwa ili kusudio la uanzishwaji wa Wakala litimizwe ipasavyo, wadau
wa huduma zake nao hawana budi kwenda sambamba na jitihada za utekelezaji wa Seri-
kali Mtandao. Taasisi za Umma hazina budi nazo kujiweka tayari kupokea na kutekeleza
maelekezo shirikishi yatakayotolewa na Wakala mara kwa mara. Tutoe huduma zinazolin-
gana kwa ubora na zenye kuonesha kuwa mkabala wetu wa matumizi sahihi ya TEHAMA
ni mmoja.

Vile vile Bodi inathamini msaada mkubwa unaotolewa na wadau mbalimbali wa ndani na
nje ya nchi, na inapenda kutoa shukrani za dhati kwa misaada hiyo na kuomba moyo huo
uendelee kwa manufaa ya wananchi wetu. Aidha Bodi inatambua mchango mkubwa wa
mawazo na ushauri unaotolewa na viongozi wa Serikali hususan Waziri wa Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Katibu Mkuu wake. Ushirikiano wao unasaidia
sana kuhamasisha bidii zaidi kwa watendaji wa Wakala na taasisi tunazoshirikiana nazo,
hivyo kufanikisha malengo ya utekelezaji wa Serikali Mtandao nchini. Kwa hatua hii tuliy-
ofikia, nasema asanteni sana.
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i mwaka mwingine tena wa kutia matumaini katika utekelezaji wa jitihada za Serikali

Mtandao nchini. Wakala imeanza kuwa na misingi imara na endelevu katika utekeleza-
ji huo nchini. Shughuli za Wakala zimejikita zaidi katika kuhakikisha kuwa kuna sera, she-
ria na miongozo wezeshi inayosimamia TEHAMA katika shughuli za serikali, upatikanaji
wa zana na vifaa muhimu katika kujenga miundombinu ya TEHAMA na kuweka mifumo
tumizi ya Serikali Mtandao inayorahisisha utoaji huduma kwa umma kwa urahisi.

Uwezeshaji wa Wakala ili iweze kutimiza majukumu yake uliendelea vizuri. Hadi mwishoni
mwa mwaka 2014, wataalam weledi wa TEHAMA na shughuli zinazohusiana na uendeshaji
wa Wakala walifikia 71 ikilinganishwa na mwaka 2013 ambapo walikuwa wataalam 35, ida-
di ambayo inaridhisha. Aidha tuliweza kupanua nafasi ya ofisi kwa kuongeza ghorofa moja
zaidi kwenye jengo la Extelecoms.

Huduma zetu zililenga zaidi uwepo wa sera, sheria na miongozo inayotoa maelekezo ikiwe-
mo utekelezaji wa Serikali Mtandao. Uboreshaji wa mtandao wa mawasiliano Serikalini na
uanzishaji wa mifumo mbalimbali inayotumika kuboresha utendaji kazi na utoaji wa hudu-
ma kwa umma kwa njia ya mtandao.

Madhumuni ya ripoti hii ni kutoa muhtasari wa mafanikio ambayo Wakala imeyafikia.
Wakala imehakikisha kuwa Serikali yetu imepata miundombinu na mifumo imara na ya
kisasa ya TEHAMA ya kutoa huduma kwa wananchi wake. [japokuwa kulikuwa na chan-
gamoto mbalimbali.

Mwisho, napenda kutoa shukrani za dhati kwa viongozi wote wa Serikali waliounga mkono
jitihada za utekelezaji wa Serikali mtandao nchini hususan Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma, wadau wetu mbalimbali na wafanyakazi wote ambao kwa pamoja wa-
meiwezesha Wakala kufikia mafanikio haya kama yalivyoelezwa katika taarifa hii.
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Historia

akala ya Serikali Mtandao (e-Govern-

ment Agency) ni Taasisi ya Serikali
iliyoundwa kwa sheria ya Wakala za Serikali
Na. 30, Sura ya 245 ya mwaka 1997. Waka-
la imeundwa kama sehemu ya utekelezaji wa
uamuzi wa Baraza la Mawaziri wa mwaka
2004 kuhusu uvanzishwaji wa Serikali Mtand-
ao; na Hati ya Rais ya Mgawanyo wa Maju-
kumu Na. 51 wa tarehe 17 Desemba mwaka
2010 ambao umeipa jukumu na mamlaka
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma, kutayarisha Sera ya Serikali Mtandao
na kuhakikisha utekelezaji wake kwa kuan-
zisha Wakala ya Serikali yenye jukumu na
mamlaka ya kuratibu, kusimamia na kukuza
jitihada za Serikali Mtandao nchini Tanzania.
Wakala ilianza kazi ya kutekeleza majukumu
yake tarehe 01/04/2012 na kuzinduliwa rasmi
mwezi Julai 2012.

Dira

Kuwa Taasisi inayoongoza kiubunifu, katika
kuwezesha matumizi ya TEHAMA kwa ajili
ya kuboresha utoaji wa huduma kwa Umma.

Dhamira

Kujenga mazingira wezeshi kwa ajili ya
uratibu, usimamiaji na wuendelezaji wa
matumizi ya TEHAMA ili kuboresha utoaji
wa huduma za Serikali kwa Umma.

Misingi Mikuu
Uadilifu
Wakala inafuata viwango vya uendeshaji vya

hali ya juu katika kila inachofanya na inatimi-
za ahadi zote kwa maslahi ya Taifa.

Ubunifu

Tunaamini kuwa ubunifu na fikra sahihi zi-
nawezesha Wakala kuwa taasisi kinara na
mwezeshaji katika utoaji wa huduma za Seri-
kali Mtandao kwa wadau wa Taasisi za umma.

Kuthamini Wateja

Tunaamini katika uwezo wa kila mfanyakazi
kuendelea kujifunza kuhusu wateja na kuwa-
hudumia ipasavyo kulingana na mahitaji wa-
nayotarajia kutoka Wakala ya Serikali Mtan-
dao.

Ushirikiano

Wakala inaamini kuwa kufanya kazi kwa
pamoja na kwa ushirikiano na wadau muhimu
kutaiwezesha kutoa huduma bora zaidi.

Mwenendo Bora

Tunaamini kwa kushirikiana na wadau
wengine, tunaweza kujenga mfumo bora wa
utendaji unaoweza kuigwa na taasisi nyingine
za umma.



Muundo wa Utawala

Taarifa ya

Waziri
Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma ana dhamana ya kuelekeza utendaji
na kudhibiti uendeshaji wa Wakala. Aidha, Waziri anabainisha Sera na mipaka ya kiutendaji ya Wakala.

Katibu Mkuu

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma ana dhamana ya kusimamia na kutoa
mwelekeo wa kisera katika utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao

Mtendaji Mkuu

Mtendaji Mkuu ana dhamana ya kusimamia shughuli za kila siku za Wakala zikiwamo usimamizi wa
rasilimali, utendaji, uendelezaji na udhibiti wa Wakala. Mtendaji Mkuu anawajibika moja kwa moja
kwa Katibu Mkuu wa Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma.

Menejimenti




Bodi ya Ushauri ya Wizara

Bodi ya Ushauri ya Wizara inateuliwa kila baada ya kipindi cha miaka mitatu na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma. Bodi hiyo ina dhamana ya kumshauri Waziri kuhusu utendaji wa Wakala. Bodi ya sasa ina wajumbe sita na
Mtendaji Mkuu ni Katibu wa Bodi. (Nyadhifa zao za kikazi ziko katika mabano)

Prof. Joseph Semboja Mwenyekiti
(Mtendaji Mkuu

Taasisi ya Uongozi)

Dr Jabiri K. Bakari Bw. Mohammed Pawaga

Katibu Mjumbe
(Mtendaji Mkuu, (Mkurugenzi wa Utawala na Usimamizi
Wakala ya Serikali Mtandao) wa Rasilimali Watu,
Tume ya Mapitio ya Katiba)

Prof. Evelyne Isaac Mbede SACP Albert Nyamhanga
Mjumbe ‘ . » Miumbe
(Mkurugenm wa Sla yansi na Tekno R (Mkuu wa Kitengo cha Sera, Mipango
Wizara ya Mawasiliano, Sayansi na na Bajeti,

Teknolojia) Jeshi la Polisi Tanzania) §

Inj. Peter Ulanga Bw. Priscus Kiwango

Mjumbe

(Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano,

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi [ess
wa Umma) [

Mjumbe
(Mtendaji Mkuu,
Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote)
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Utekelezaji wa Serikali
Mtandao

Huduma B
Mtandao
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Utangulizi

ama ilivyo kwa nchi nyingi duniani, Tanzania
Kinatambua umuhimu wa kutumia TEHAMA ka-
tika kuboresha utendaji wa taasisi za Serikali na za
Umma ili ziweze kutoa huduma bora kwa wananchi
wake. Lengo kuu ni kuhakikisha matumizi ya TEHA-
MA yanachangia maendeleo ya taifa na ya mtu mmoja
mmoja kulingana na mipango ya maendeleo ya Taifa
iliyowekwa.

Hivyo, Wakala ya Serikali Mtandao, chini ya Ofisi ya
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma imeandaa
taarifa fupi kuhusu tathmini ya utekelezaji wa Ser-
ikali Mtandao hapa nchini. Taarifa hii inalenga ku-
toa maelezo ya msingi kuhusu utekelezaji wa Serikali
Mtandao na mafanikio yaliyopatikana. Taarifa hii itai-
wezesha Serikali na watendaji wake wakuu kuwa na
taarifa muhimu kuhusu Serikali Mtandao na namna
TEHAMA inavyoiwezesha Serikali katika kupanga na
kutekeleza mipango mbalimbali ya maendeleo kitaifa
kama vile: Dira ya Taifa ya Maendeleo 2025, Mpango
wa Kukuza Uchumi na Kupunguza Umasikini Tanzania
(MKUKUTA), Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa Mi-
aka Mitano, 2011/12 - 2015/16 na Mpango wa Matokeo
Makubwa Sasa “BRN”".

Dhana ya Serikali Mtandao
erikali Mtandao ni matumizi ya Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano (TEHAMA) kwa lengo la
kuboresha utoaji wa huduma kwa Umma, kuhamasisha
ushirikishwaji wa raia katika utoaji wa uamuzi
unaowahusu na kuwezesha kuwepo na Serikali iliyo

wazi, inayowajibika na makini katika kutekeleza
majukumu yake kwa taifa.

Malengo ya Serikali Mtandao
erikali Mtandao ina malengo makuu matano. Lengo
la kwanza ni kuimarisha utawala bora na kuonge-

za tija na ufanisi katika uendeshaji wa taasisi za umma

kwa kuhakikisha kuwepo kwa mawasiliano ya haraka,
yenye uhakika na salama ndani na miongoni mwa ta-
asisi mbalimbali za Serikali kuanzia kwenye Wizara,

Mikoa hadi ngazi za Halmashauri pamoja na Balozi

zetu nje ya nchi.

Lengo la pili ni kupunguza gharama za mawasiliano
na usambazaji wa taarifa mbalimbali. Lengo la tatu ni
kupanua wigo wa upatikanaji wa taarifa muhimu kati-
ka kila ngazi Serikalini, mahitaji mbalimbali ya taarifa
kati ya Serikali na wananchi, wazalishaji, wawekezaji na
wadau wote wa ndani na nje ya nchi.

Lengo la nne ni kuimarisha usalama wa Serikali na raia
wake katika karne ya sayansi na teknolojia na kuongeza
uwezo wa Serikali kupambana na majanga kwa kutumia
teknolojia; na lengo la tano ni kurahisisha michakato
ya utendaji kazi katika taasisi za Serikali na kuboresha
utoaji wa huduma kwa wananchi.

Hivyo basi, taarifa hii inajumuisha mafanikio ya ute-
kelezaji wa Serikali Mtandao yaliyojikita katika misingi
mikuu mitano ambayo ni, Sera, Sheria na Miongozo,
Usimamizi wa TEHAMA, Miundombinu ya TEHA-
MA, Mifumo Tumizi (Application Systems) na Hudu-
ma Mtandao (e- services).




Sera, Sheria na Miongozo

tekelezaji wa Serikali Mtandao unategemea kuwepo kwa
Sera, Sheria, Kanuni, Miongozo na Mikakati Madhubuti ili
kuboresha utoaji huduma kwa umma.



Sera, Sheria na Miongozo

l ] tekelezaji wa Serikali Mtandao unategemea kuwepo kwa Sera, Sheria, Kanuni, Miongozo na Mikakati Madhubuti ili kuongoza
utekelezaji sahihi na kulinda maslahi ya utekelezaji na watumiaji wa huduma zitolewazo na Serikali. Katika eneo hili Serikali

imeendelea kufanya juhudi zifuatazo:

Sera

Mchakato wa kupitia na kuboresha Sera ya Taifa ya TEHAMA
ya mwaka 2003 upo katika hatua za mwisho. Sera hii inaaki-
si malengo ya kitaifa yaliyoainishwa kwenye Dira ya Taifa ya
Maendeleo 2025.

Rasimu ya Sera ya Serikali Mtandao imekamilika na
itawasilishwa katika kikao cha Wadau. Sera hii ina lengo la
kuifanya Serikali ya Tanzania kuongoza katika ubunifu wa
utoaji huduma zinazowezeshwa na TEHAMA

Y /' Rasimu ya Sera ya

Serikali Mtandao

Imekamilika tayari
kwa kikao cha
wadau

......

Sheria

Sheria ya “Electronic and Postal Communications” 2010. Sheria
hii inasimamia maendeleo ya mawasiliano ya kimtandao kwa ku-
weka uratibu na udhibiti wa Sekta ya mawasiliano na huduma za
posta, kuanzisha mfumo wa usajili na utoaji wa leseni katika sekta
ya mawasiliano, kudhibiti ushindani katika sekta ya mawasiliano
na kuainisha makosa na adhabu katika sekta hiyo.

Sheria ya “Electronic Transactions Act” na Sheria ya “Cyber-
crimes Act” zimepitishwa na Bunge 2015. Mswaada wa sheria
ya “Personal Data Protection Act, 2014”, upo kwenye maandalizi.
Sheria hizi zinalenga kuimarisha udhibiti na kuboresha utekeleza-
ji wa masuala yanayohusu TEHAMA nchini.

Electronic and Postal Communications
Act ya mwaka 2010

Sheria ya “Electronic Transactions Act"
imepitishwa na Bunge 2015

Sheria ya “Cybercrimes Act"
imepitishwa na Bunge 2015

Muswada wa “Personal Data Protection

ACT" wa mwaka 2014 - Unaandaliwa




Miongozo

Miongozo hulenga kutoa maelekezo kwa watekelezaji kufuata
maelekezo na utaratibu sahihi katika matumizi ya TEHAMA Ser-
ikalini. Aidha, miongozo inatoa maelekezo na ufafanuzi wa tara-
tibu zinazotakiwa kufuatwa katika utekelezaji wa juhudi mbalim-
bali zinazohusu TEHAMA Kkatika taasisi za umma.
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Ili kuhakikisha kuwa utekelezaji wa Serikali Mtandao unafan-
yika katika viwango vinavyotakiwa, Serikali inatengeneza mu-
ongozo na viwango vya utekelezaji wa Serikali Mtandao ambao
unajumuisha viwango vinavyolenga kuhakikisha kuwa Taasisi za
Umma zinatekeleza jitihada za Serikali Mtandao katika viwango
na ubora unaotakiwa.
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Usimamizi na Uendeshays
wa JTEHAMA

Usimamizi na Uendeshaji wa TEHAMA katika utekelezaji
wa Serikali Mtandao unategemea uongozi bora wa
TEHAMA, Muundo wa usimamizi wa TEHAMA Serikalini
madhubuti, uratibu na udhibiti wa miradi ya TEHAMA na
uendelezaji rasilimali watu inayosimamia utekelezaji huo.
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a Dkt. Jabiri Bakari akitoa ufafanuzi wa jambo kwa Waziri wa Fedha Mhe. Saa
Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma Mhe. Celina Kombani (Mb) (katikati) baada ya utambulisho wa Afisa
Tehama Mwandamizi aliyekuwa katika mafunzo ya kupandisha taarifa kutoka Manispaa ya Temeke Bi. Beatrice Ntyangiri wakati wali-
potembelea ofisi za Wakala, Desemba 4, 2014.

Uongozi wa TEHAMA Serikalini

erikali Mtandao ni moja ya agenda katika kufikia malengo
Sya Dira ya Taifa ya Maendeleo 2025 na mipango mingine
ya maendeleo ya Taifa. Aidha, utekelezaji wa Serikali Mtandao
unatambuliwa na kupewa msukumo na uongozi wa juu nchini
akiwemo Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na wasaidizi
wake.
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da Mkuya (Mb)(kushoto) na

Kiwango cha juu cha utekelezaji wa Serikali Mtandao kitafikiwa
endapo vipaumbele vitatolewa katika eneo hili katika ngazi zote za
uongozi. Uzoefu katika Mataifa yaliyofanikiwa katika utekelezaji
wa Serikali Mtandao unaonyesha kuwa utashi wa viongozi katika
ngazi mbalimbali na agenda ya Serikali Mtandao kuwa sehemu ya
mipango mikuu ya nchi husika, hutoa mchango mkubwa katika
mafanikio hayo.
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Mipango Mkakati

Mipango Mkakati inalenga kutoa mwelekeo wa kila taasisi katika
kubuni, kutumia na kudhibiti matumizi ya TEHAMA katika
kuboresha utoaji wa huduma kwa umma na kuboresha taratibu
za utendaji kazi ndani ya Serikali. Mipango hii inasaidia taasisi
kufikia malengo yake ya kimkakati kupitia matumizi ya TEHAMA.

M=

Taarifa ya Utendaji 2014/15 I

Mipango Mkakati hiyo ni pamoja na Mpango Mkakati wa Serikali
Mtandao wa mwaka 2012, na Mipango Mkakati ya TEHAMA
katika taasisi za umma. Taasisi mbalimbali za umma zimepewa
ushauri wa kitaalam katika kutengeneza Mipango Mkakati ya
taasisi hizo.

Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt. Jabiri Bakari akimuonyesha Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu Huria (OUT), Prof. Tolly Mbwete sehemu
ya Mpango Mkakati wa Wakala wakati alipotembelea Ofisi za Wakala Agosti 6, 2014. Katikati ni Mkurugenzi wa Huduma na Uweze-

shaji wa Wakala SSP. Ibrahimu Mahumi.
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Uratibu wa Miradi ya TEHAMA Serikalini

itihada za Serikali Mtandao zinahitaji uratibu na usimamizi wa

miradi ya TEHAMA iliyoanzishwa Serikalini. Uzoefu wa nchi
zilizoendelea katika eneo la TEHAMA na Serikali Mtandao una-
onesha kuwa juhudi kubwa zimefanyika katika uratibu na usima-
mizi wa jitihada zinazoendelea katika taasisi husika.

Utaratibu uliokuwepo kabla ya Waraka wa Mkuu wa Utumishi
wa Umma Na. 3 wa mwaka 2013 ulizifanya kila taasisi kuwa na
mikakati mahususi ya utekelezaji kulingana na vipaumbele vyake
bila kuwa na taarifa ya mipango inayoendelea kwenye maeneo
mengine. Hali hii imesababisha kuwepo mipango inayofanana ya
kujenga mifumo mikubwa na yenye mahitaji makubwa ya kifedha
kwa taasisi za Serikali. Aidha ukosefu wa uratibu na udhibiti wa
kutosha wa kimfumo uliongeza kasi ya miradi hii ambayo mingine
inategemea mikopo kutoka kwa wadau wa maendeleo na mashiri-
ka ya kifedha ya kimataifa.

Kwa sasa, Wakala inafuatilia na kuzishauri taasisi mbalimbali
zinazoandaa na kutekeleza miradi ya TEHAMA kwa kutumia

Miongozo ya kitaalamu ili kuhakikisha mradi hiyo inatimiza
malengo yaliyokusudiwa na inakua endelevu. Taasisi zaidi ya
27 zimeshauriwa katika kubuni na kuendesha miradi yake ya
TEHAMA.

Miongozo inayotumika katika uratibu na usimamizi wa miradi
ya TEHAMA Serikalini ni pamoja na Mwongozo wa Matumizi
Bora, Sahihi na Salama ya Vifaa na Mifumo ya TEHAMA
Serikalini wa mwaka 2012, Waraka wa Mkuu wa Utumishi wa
Umma Na 3 wa mwaka 2013 kuhusu Utaratibu wa Utekelezaji
wa Mifumo Mbalimbali ya TEHAMA katika Utumishi wa Umma.
Miongozo mingine ni pamoja na Orodha hakiki, Vigezo na hatua
zinazotumika kuthibitisha miradi ya TEHAMA Serikalini.

Ili kuhakikisha uratibu na usimamizi wa miradi ya TEHAMA
Serikalini unafanyika kwa ufanisi, Wakala imetengeneza mfumo
wa Usimamizi wa Miradi ya TEHAMA Serikalini unaopokea na
kutunza taarifa za miradi ya TEHAMA iliyopo na inayotarajiwa
kuanzaishwa Serikalini.

Uthibitishaji wa
Miradi ya TEHAMA

“Inaimarisha Uratibu na Usimamizi wa Miradi ya TEHAMA kwa Taasisi za Umma ”




Taarifa

Mfumo wa Usimamizi wa Miradi ya TEHAMA Serikalini

i mfumo unaotumika kupokea taarifa za miradi inayotaraji- Miradi na Vihifadhi Mifumo (Servers). Mfumo huu utawezesha

wa kuanzishwa kwenye taasisi za Serikali ambapo Wakala ya kupata taarifa sahihi za hali ya TEHAMA Serikalini kila wakati,
Serikali Mtandao itapitia na kutoa maoni yake kitaalamu. Vilevile, kuwezesha uratibu wa shughuli za TEHAMA zinazoendelea Ser-
mfumo huu unakusanya taarifa zote za TEHAMA kwa taasisi zote ikalini na kuwezesha Serikali kupanga na kutoa uamuzi kwenye
za serikali kuanzia Rasilimali watu, Miongozo iliyopo, Mifumo, mambo mbalimbali yanayohusiana na kufanya uamuzi.
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4+ Add New Project
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Search... Q Filters: Project Type _-] Project Category :] Submition Status :] Project name Search Project
@ Dashboard
List of Project's
#2 Manage Projects b
#» Planned/Ongoing Projects Project Submited
Project Name Project Type Category Project Description Status Action
» Complete Projects
TELEMEDICINE System Project Ongoing MUHIMBILI HOSPITAL IS CONNECTED TO MBEYA REFERRAL Inprogres... MW
& Reports 52 PROJECT Project HOSPITALAMANA. ..
O Inctitution Brofie v LIS EAST AFRICA... System Project  Ongoing EAST AFRICA PUBLIC HEALTH LABORATORY NETWORKING PROJECT Inprogres... H oW
Project
elDSR System Project Ongoing ELECTRONIC INTERGRATION DESEASE SURVEILLANCE AND RESPONSE Inprogres... S
Project SYSTEM
eLMIs System Project  Ongoing ELECTRONIC LOGISTICS MANAGEMENT INFORMATION SYSTEM Inprogres... B oG
Project
HOMIS System Project Ongoing INTERGRATED HOSPITAL MANAGEMENT INFORMATION SYSTEM Inprogres... # S0
Project
NFPCIP System Project  Ongoing NATIONAL FAMILY PLANNING COSTED IMPLEMENTATION PLANNING Inprogres... | |
Project MONITORING SYSTEM
HEALTH FACILITY Datacentre Ongoing ONLINE HEALTH FACILITY REGISTRY Inprogres... oM
REGISTRY Project Project
ILS GATEWAY System Project Ongoing INTERGRATED LOGISTICS SYSTEM GATEWAY Inprogres... B0
Project
Swstem Proiect Planned Inoroeres.... LI |




Mfumo wa Huduma kwa Wateja

ipo changamoto nyingi zinazowapata wateja wanaotumia

huduma za Serikali kutokana na kutawanyika kwa vyanzo
mbalimbali vya kupata habari ambavyo husababisha mteja kuto-
fahamu mahali anapoweza kuwasilisha tatizo alilonalo ama kupa-
ta huduma stahiki kwa wakati. Kwa kuzingatia hili, Wakala ime-
buni mfumo wa huduma kwa wateja maalum kwa kutoa huduma
za msaada wa kiufundi unaotumiwa na wataalamu wa TEHAMA
kwa ajili ya mawasiliano na taasisi zote za Serikali zinazotumia
huduma za Wakala saa 24 siku 7 za wiki.

Mteja anaweza kuwasilisha maombi au matatizo ya kiufundi ya
huduma zinazotolewa na Wakala kupitia anuani ya mfumo www.
helpdesk.ega.go.tz au kutuma baruapepe egov.helpdesk@ega.
go.tz.

Pia anaweza kutuma maombi au matatizo hayo kwa kutumia
simu namba +255 764 292 299. Mteja atapewa nywila na jina la
mtumiaji pindi atakapoingia kwenye mfumo huo, atapewa namba
ya mrejeo atakayoitumia kutuma maombi hayo.

@ Helpdesk System

Logeul successis
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Help Desk System

DASHBOARD CUSTOMERS TICKETS SERVICES CHANGES CUSTOMER FEEDBACK STATISTICS

Dashboard

REMINDER TICKETS » SETTINGS
My locked tickets (0) | My responsibliities (0) | Tickets in My Queues (0) | All tickets (0) 7 DAY STATS
TICKET# AGE TITLE

none 20
My locked tickets (15) | My responsibilities (14) | Tickets in My Queues (0) | All tickets (334) 12345>>>] 100
TICKET# AGE TTLE
= 2015021610193 2h50m Problem with my Desktop
= Y 2015021610191 5h50m 2015 Auction sales on used cars!...
= | 1410186 2d0h East Africa Public & Private Sector Management & Leadership Symposium ....Kampala Uganda
L4 yr 2015021510187 20h50m  Technical check result S Wkd Thy Fn Sal Sun Mo
= Y 2015021410182 2d10h Notification about cancellation of the domain transport.go.tz
= Y 2015021510189 16h50m  Advanced Talent Management Training
= v 2015021410184 2d0h East Africa Public & Private Sector Management & Leadership Symposium ....Kampala Uganda
= Yy 2015021310181 2d17h Spam email forwarded none
= Y 2015021310180 2d21h INTERNET SERVICE
= 2015021310179 2d21h INTERNET SERVICE

My locked tickets (11) | My responsibllities (8) 1 Tickets in My Queues (0) 1 All tickets (332) 12345>> 5]
TICKET# AGE e

2015021610183  2h50m Problem with my Desktop

V¢ 2015021610194 2h50m  Problem with my Desktop

2015021610191 5h50m 2015 Auction sales on used cars!...

Y 2015021610182 S5h50m 2015 Auction sales on used carsl...

i | 2015021510180 16h50m Advanced Talent Management Training
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. Taarifa ya Utendaji 2014/15
Rasilimali Watu Katlka TEHAMA

Serlkah ilihuisha muundo wa utumi-
shi kwa kada ya TEHAMA ili kupa-
ta watumishi wenye viwango na ujuzi
unaohitajika kulingana na ushindani
uliopo katika soko la ajira na mahita-
ji yanayotokana na ongezeko la ma-
hitaji ya utoaji wa huduma za Serikali
kwa kutumia TEHAMA. Muundo huo
mpya umeanza kutumika 2014.

Aidha ili kufanya wataalam wa TEHA-
MA kuwa wabunifu katika kushughu-
likia kazi zao za msingi Wakala imetoa
mafunzo mbalimbali kwa taasisi ili
kuwajengea uwezo Maafisa TEHAMA
na watumishi wengine kutoka taasisi
za serikali ili kuweza kurahisisha ute-
kelezaji na jitihada za Serikali Mtan-
dao nchini. Wakala imetoa mafunzo
ya kusimamia Mtandao Unganishi wa
Serikali (Govnet) na mafunzo ya ‘Cy-
beroam’ kwa taasisi 83 za Serikali ili
kuweza kusaidia katika masuala ya
utawala, uendeshaji na matengenezo
ya mtandao Serikalini pamoja na kuz-
iongezea ujuzi wa kumudu vifaa hivyo.
Mafunzo mengine ni ya Uendeshaji wa
Vituo vya Data na Usimamizi wa Mfu-
mo wa Baruapepe Serikalini (GMS)
kwa taasisi 91 mbalimbali za umma

yanayolenga kuongeza uwezo wa ku- :
toa huduma bora katika matumizi ya Maafisa Waandamizi wa TEHAMA Serikalini kutoka Mkoa wa Dar es Salaam wakiwa

mfumo huo. katika mafunzo ya jinsi ya kuandaa na kupandisha taarifa katika tovuti zao.

\jzo

Maafisa Waandamizi wa TEHAMA Serikalini kutoka Mkoa wa Morogoro wakiwa katika
mafunzo ya jinsi ya kuandaa na kupandisha taarifa katika tovuti zao.







Miundombinu ya
TEHAMA

iundombinu bora na shirikishi ya TEHAMA ni
muhimu katika kuboresha utoaji wa huduma kwa
umma. Miundombinu iliyopo ni pamoja na Mkongo wa
Taifa (NICTBB), Mtandao wa Serikali (GovNet), Vituo
vya Kitaifa vya Data, Masafa ya intaneti.



Taarifa ya Uten-
Miundombinu ya TEHAMA Serikalini

wa kuzingatia umuhimu wa

usalama wa uhakika wa Mi- TANZANIA NATIONAL ICT BROADBAND BACKBONE NETWORK MAP

undombinu ya TEHAMA Serikali
inaweka miundombinu ya TEHA-

UGANDA

MA ambayo itaziwezesha taasisi T o e e e

za umma kushirikiana katika ma- e _
tumizi ya rasilimali za TEHAMA ili RWANDA ¢ (.
kuondoa urudufu, kupunguza gha- Rusumq :

rama na kuongeza ubora wa hudu-
ma zinazotolewa kwa umma na ku-
hakikisha usalama wa mawasiliano.
Miundombuni hiyo ni kama ifuata-
vyo: Mkongo wa Taifa (NICTBB)

BURUNDI <

Mkongo wa Taifa (NICTBB)

Mkongo huu ulianzishwa mwaka
2006 kwa lengo la kuweka msingi
imara wa mawasiliano ya kielek-
troni nchini. Unaunganisha mikoa
yote ya Tanzania, Nchi za Afrika na
Kimataifa kwa kutoa mawasiliano
ya haraka ya sauti na taari'fa'. Mkon—‘ . SOUTHERN RING ‘
go huu unaboresha mawasiliano kati \ ! Ko KOvide
ya taasisi za Serikali na unarahisisha
huduma mtandao zinazotolewa na
taasisi mbalimbali za Serikali kupa-

tikana kwa ufanisi na kwa gharama v

nafuu. > 4
/f

Mikoa vyote ya Tanzania Bara | ™ o o oo o oo o LM " S = \

imeunganishwa katika awamu ya \

kwanza na ya pili na awamu ya tatu \

itahusisha Wilaya, Miji na Zanzibar

na hivi sasa unatumiwa na kampuni

za simu.




. Taarifa ya Utendaji 2014/15

Mtandao wa Serikali (GovNet)

fumo huu unaunganisha Taasisi zote za umma kwenye ndani. Hadi sasa Wizara, Idara na Wakala 72 zimeunganishwa na

mtandao mmoja wa mawasiliano ambao ni salama na Taasisi 77 za Mamlaka ya Serikali za Mitaa zitaunganishwa katika
wenye gharama nafuu, una lengo la kuziwezesha taasisi za Seri- mtandao huo. Taasisis 50 zinatumia huduma zinazopatikana ka-
kali kuwa na mawasiliano ya kielekton (data, sauti na video) ya tika mfumo huo.

."' | .: r

‘I.
I’ I
e LN

Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt. Jabiri Bakari akifafanua kwa Waziri wa Fedha Mhe. Saada Mkuya(Mb) na Waziri wa Nchi Ofisi ya

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma Mhe. Celina Kombani (Mb) jinsi miundombinu ya Tehama itakavyosimamiwa kwa kuta-
zamwa na watalaam kwa saa 24/7 wakiwa katika kituo kimoja wakati walipotembelea ofisi za Wakala.




Taarifa ya Utendaji 2 O-
Vituo vya Kitaifa vya Data

‘ 7 ituo hivi vitatumika kuhifadhi data za kielektroni kwa taa- mbadala pale vituo vya Kitaifa vya Data vitakapoanza kutumika
sisi mbalimbali nchini, asilimia 25 zitatengwa kwa ajili ya rasmi. Hivi sasa Wakala inahifadhi mifumo tumizi ya TEHAMA-
matumizi ya Serikali Mtandao. Vituo hivi vitatumika kama vituo na tovuti kutoka taasisi mbalimbali za Serikali.
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Taarifa ya Utendaji 2014/15

Masafa ya intaneti (Internet Bandwidth)

erikali kupitia mradi wa RCIP imenunua haki miliki za na “bandwidth” Maeneo yaliyopewa kipaumbele ni kama vile
kutumia (Indefeasible Right of Use (IRU)) 1.55 Gbps kwamuda Hospitali, Shule na Taasisi za Elimu ya Juu. Upatikanaji wa masafa
wa miaka 10 ambapo Taasisi za Serikali 160 zimeunganishwa haya utasaidia kuboresha utoaji wa huduma kwa jamii.




Mikutano kwa Njia ya Video

ikutano kwa njia ya Video (Video Conferencing) ni 2014 unaotoa maelekezo ya matumizi sahihi ya mikutano kwa njia

miundombinu inayounganisha Mikoa na Wizara zote ili ya video umetolewa 2014 na umesambazwa kwa taasisi zote za
kuwezesha kufanya mikutano kwa njia ya video. Mwongozo wa Serikali. Wakala inaandaa utaratibu ambao utahakikisha usalama
Matumizi ya Mawasiliano kwa Njia ya Video Serikalini wa Mwaka katika ubadilishanaji wa taarifa wakati wa mikutano hiyo.

Menejimenti ya Utumishi wa Umma ikifanya mkutano kwa njia ya video.




Mifumo Jumiz

Serikali imeendelea kutengeneza mifumo tumizi
ya kimkakati inayorahisisha utendaji kazi wa
Serikali na mifumo ya kisekta inayorahisisha utoaji
wa huduma kwa umma.



Mifumo Tumizi

Serikali inategemea mifumo ya TEHAMA ili kuboresha na kura-
hisisha utendaji kazi na utoaji huduma kwa umma. Mifumo hiyo
imegawanyika katika maeneo makuu mawili ambayo ni Mifumo
Tumizi ya Kimkakati na Mifumo ya Kisekta.

Mifumo Tumizi ya Kimkakati inajumuisha mifumo inayohusika
na utambulisho wa wananchi kama vile Mfumo wa Usajili wa Vi-
zazi na Vifo, Mfumo wa Vitambulisho vya Taifa (NIDA) na Mfu-
mo wa Utoaji wa Hati za Kusafiria (Passport).

Mifumo mingine ya kimkakati ni Mifumo ya fedha kama vile,
Mfumo wa Fedha Unatumika katika Usimamizi wa Mapato
(TANCIS), Mfumo wa Usimamizi wa Fedha (IFMIS) na Mfumo
wa Ununuzi Serikalini (e-Procurement).

Kundi jingine la mifumo ya kimkakati ni Mifumo ya Uendeshaji
kama vile, Mfumo Shirikishi wa Taarifa za Kiutumishi na Misha-
hara (HCMIS), Mfumo wa Barua Pepe Serikalini (GMS) na Mfu-
mo wa kuratibu Huduma za Ardhi (LMIS)



ya Utendaji 2014/15

Mfumo wa Fedha wa Usimamizi wa Mapato (TANCIS)

LOGOUT

OGD Processing User Management Cargo Management
Clearance Collection Oil
Tariff Management Risk Manag it P I Information
Enforcement Code Management
Management
NOTICE more » TO DO List
Title Registrant Registration Date Document Name Document count
Mo data found. No data found.

Criteria Registration Number Submit Date Criteria Type
No data found.

"“dr—‘%"".




Mfumo Shirikishi wa Taarifa za Kiutumishi na Mishahara (HCMIS)

fumo huu unatumika kusimamia rasilimali watu katika utumishi wa umma; kukusanya, kukokotoa, kutunza na kuwasilisha
taarifa mbalimbali za Watumishi wa Umma kuhusu masuala ya kiutumishi na mishahara.

B LA L i I

L AWS N Employee (HR11.1)
| { previous |2 tnquie | ) ieat ke

New Action Corrections

Receive Transferred Emps Institution ﬁ@

New Budget Corrections Employee I—@ Effactive I_
Wewdllowances Corrections. - / ; . . . : y —
Mew Action Currectéuns s ] Mﬂﬂﬁﬂ ] MJ Work r] Personal r] Address ] Work Elig 1] mfams ] Pay Edits .“ ”h]
Last Name | | | Q
HR Reparts First Name | Preferred Name |
HOMIS User Manuals Middle Name |
Executive Dashboard NameTitle [
CustomInbasketPageAdmin
Approver Inbasket Social Number |
Status | 7
WireDate [ % Confimationbate [ 3
Reported asNew Hire [
Anniversary [ [{]
Date of Last Promotion [
FirstDayWorked [ 1 LastDayPaid [ 1
Termination [ [




Mfumo wa Barua pepe Serikalini

fumo huu unasaidia kurahisisha mawasiliano ya barua pepe  wa Taarifa za Kiutumishi na Mishahara HCMIS .

kwa watumishi wa Serikali na kuongeza usalama wa taarifa
zinazosafirishwa kwa mfumo huo. Mfumo huu ulianza kufanya Pia mafunzo ya uendeshaji wa mfumo huu yametolewa kwa wa-
kazi Desemba, 2014 na mpaka sasa taasisi 41 za umma zinau- tumishi 162 kutoka taasisi 91 ambapo mchakato wa taasisi hizi
tumia. Aidha mfumo huu umeunganishwa na Mfumo Shirikishi kuanza kutumia mfumo huu upo kwenye hatua mbalimbali.

The United Republic of Tanzania
Government Mailing System

o You have been logged out.

A
Login to Your Account \h
Username
Password
MOde Automatic :

Visit the Government Portal www.tanzania.go.tz “A One Stop Centre for Public Information and
Services”. For technical inquiry on services provided by eGA, email us on:
egov.helpdesk@ega.go.tz.




Taarifa ya Utendaji 2014/15 .

L el

leumO ya KlSCklEa - dhi, Fedha, Mawasiliano, Ujenzi, Uchukqu,—Mifugo, T.rlvuvi, Aji-
Mifumo hii inalenga kuboresha mifumo ya Serikali Mtand-  ra, Michezo na Sheria. Wakala inatoa ushauri wa usimamizi na

a0 kwenye maeneo mahsusi ya sekta za Elimu, Afya, Maji, uendeshaji wa mifumo hiyo na inahakikisha kuwa mifumo hiyo
Viwanda, Biashara, Nishati, Madini, Kilimo, Maliasili, Utalii, Ar-  inabadilishana taarifa na inahifadhiwa kwa usalama .
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Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt. Jabiri Bakari (Kulia) akimweleza Kamishina wa Bajeti Bw. John Cheyo (kushoto) jinsi Tovuti na
Mifumo ya Taasisi za Serikali inavyohifadhiwa wakati alipotembelea Ofisi za Wakala, Februari 12, 2015. Katikati ni Mkurugenzi
wa Udhibiti wa Huduma za Serikali Mtandao Bw. Michael Moshiro.
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Hoduoma Mtandao

Serikali imetengeneza Tovuti Kuu mbalimbali

zinazorahisisha utoaji wa taarifa na huduma kwa

wananchi kwa haraka, uwazi, urahisi, gharama nafuu
kwa wakati wowote na mahali popote nchini.



Taarifa ya

Tovuti Kuu ya Serikali

Tovuti Kuu ya Serikali (www.tanzania.go.tz) ni dirisha mojala  Aidha katika Tovuti Kuu kuna nakala za Sheria 1,427; fomu 640,
utoaji wa huduma na taarifa kwa umma. Maudhui ya Tovuti Kanuni na taratibu 153, Gazeti la Serikali 136, Sera 94, hotuba za
Kuu hiyo yanapatikana kwa lugha ya Kiingereza na Kiswahili na  Viongozi wa Kitaifa 356, Nyaraka 173, Miundo ya Utumishi 25,

yamegawanyika katika sehemu kuu saba. Sehemu hizo ni pamoja  Hotuba za Bajeti 104, Takwimu 51 na Mikataba ya Kimataifa 63
na Serikali, Wananchi, Taifa Letu, Biashara, Sekta, Mambo ya Nje |, Nifanyeje yenye huduma 101.

na Nifanyeje.

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ukubwa wa maneno: /A A | Wasiliana Nasi | Maoni
\ " Ty i

ﬁ MWANZO | MATANGAZO | MATUKIO | NYARAKA | FOMU | ZABUNI | AJIRA | WASIFU Chapa unachokitafuta hapa... Makundi yote .... .
=2 e 1y
» Kusajili ~ & 3 i1
, Kujiunga » Viongozi Mashuhuri » Kilimo » Utamaduni
Kuli » Mpangilio Orodha > Elimu » Urithi
s '”am | » Katiba » Ajira » Sikukuu na Sherehe za Taifa
shNDpn et » Bunge > Afya » Wasifu wa Tanzania
> Kupata Wyeti s Taratibu na Kanuni » Makazi > Picha
» Gazeti la Serikali » Sheria na Taratibu » Historia
» Sheria » Kodi » Alama za Taifa
Soma zaidi » ... » Mipango ya Maendeleo » Utalii » Fedha ya Tanzania
Soma zaidi » Soma zaidi » Soma zaidi »
[l N » Matokeo ya QT 2014
= EN & I -t
| cha Nne 2014
> Kuanzisha Biashara » Sheria > Washirika wa Soma zaidi » -
» Kusimamia Biashara » Afya Maendeleo
» Kuendeleza Biashara » Maji s> Uhusiano wa Kimataifa
» Ugharimiaji Biashara » Uzalishaji Viwandani » Pasipoti
+ Uchumi wa Tanzania > Elimu » Ushauri wa Kusafii Viwango vya Fedha
» Huduma za kukodi » Misitu » Uwekezaji Tanzania Fedha Kununua Kuuza
» Huduma za Kisheria s Kilimo » Balozi za Tanzania Nje usD 1,701.74  1,718.76
» Biashara na Utozaji Kodi » Ardhi, Nyumba na Makazi » Balozi Ndogo Nje
Mstaatu atapata mafao na Soma zaidi » ' Soma zaidi »  SikENGE Soma zaid »
huduma za matibabu yeye —— — ) Soma zaidi»
na mwenza wake maisha Soko la Hisa
= Muhtasari wa Soko
yao yote bila kuchangia Simu za Tovutl va Tkulu -
Katika vituo 6000 vilivyo Mkononi Y Viashirio
TSI 2053330 =~ 2.76

sajiliwa na NHIF

DSE 1714910 + 27.77
Soma zaidi »

Zuia Uhalifu l Zuia ’ Dix es Sataam Hali ya
Tanzania Polisi Rushwa 34°C =, Hewa
www.nhif.or.tz | vy |

MYS Kanunina Masharti Seraya Faragha Haki Miliki Kuhusu Tovuti Kuu Sera ya Usalama Wasiliana Nasi
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Sheria sheria za Kimila na mapokeo ambapo ndani yake kuna sheria
ipengele hiki kina sheria mbalimbali zinazotumika nchini kuu na ndogo ndogo. Hadi sasa, jumla ya sheria 1,427 zimeingiz-
Tanzania zilizotungwa na Bunge au Baraza la Wawakilishi, wa kwenye Tovuti Kuu.

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ukubwa wa maneno: A AA | Wasiliana Nasi | Maoni

STOVUTI KUU YA SERI

Huduma kwa Umma Kupitia Mtanda -.:

A MWANZO | MATANGAZO | MATUKIO | NYARAKA | FOMU | ZABUNI | AJIRA | WASIFU | Chapa unachokiafuta hapa... || Makundiyote ... ¥ ‘
Mwato 3 Seikall 5 Shari —
oy B |
"+ Kutos Malalamito Sheria & Terskenn @ O »  Viongozi Mashuhuri
» Kuomba Vibalk »  Katiba
’ - p&. = Sheria zinazotumika Tanzania ni sheria zilzotungwa na kuptshwa na Bunge au Baraza la Wawakilshi, Kuna Sheriz 23 Kimia na z2
> a Vyud mapokeo (kama vile Sheria zszoandikwa). Sheria va Mapito va Sheria va Mwiaks 1994, Sura ya Nne yasheria ya 0Tarzana  »  Mpangiko Orodha

» Kupata Leseni (Toleo Iihbpmw! mwaka 2002) imerasimisha kuwa sheria zote zilizokuwa zikitumika na kutungwa na Serikali za kikoloni kabla ya
uhuru zilzotwa "Ordinance”, hivi sasz zinskuwa Amvi [ maagizo Rasmi, na zinatambuliwa rasmi kisheria kama Sheria 23 Tanzania, » Bunge
Sheria hizo kuu na Sheria ndogo ndogo zinahusiana, zinachapshwa kwenye Gazeti la Serkali na kuchapwa na Mpiga Chapa wa

Serikali, Kwenye sehemu hil wtapata taarifa kuhusiana na Sheria zote zinazotumika nchini Tanzania na marekebisho yake. »  Tacstu na Kanuni
»  (azeti la Serikali
r » Sheria
Chagua kutoka kwenye orodha, kutafuta Sheria zinazotumika Tanzania,
»  Mipango ya Maendeleo
Kutoka Mwaka: |- Chagus Mwska - ¥ |  Mpaks ~ Chagua Mwska - ¥ | » Sera
Maneno Muhimu: r _I m »  Wafanyakazi
»  Takwimu
) _ _ _ »  Ulinzi na Usalama
No  Sheria Mwaka Faili / Anuani Miliki %
1421 | Sheria ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu(Kukeleza Majukumy) (kwa 2005 -. 281 K8
Kingereza) »  Mahakama
1422 | Sheria ya Petroli{Utafiti na Uchimbaji), Na. 27 (kwa Kiingereza) 1980 -. 9.0 K8 » Bajet
1423 Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa(Viapo) (kwa Kiingereza) 1928 -. 04KE » Viarida Mtand
1424 | Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (kwa Kingereza) 1900 -. 1169 KB »  Miundo ya Utumishi
- » Famu
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Gazeti la Serikali

Gazeti Rasmi la Serikali huchapisha miswada, sheria zilizopit- kwa sheria. Gazeti hili huchapwa Mpigachapa wa Serikali na mpa-
ishwa kabla na baada ya ridhaa, sheria ndogo, matangazo ya ka sasa jumla ya matoleo 144 yanapatikana kwenye Tovuti Kuu ya
uteuzi wote unaofanywa na Serikali na tarehe za kuanza kutumika  Serikali.

- Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ukubwa wa maneno: a A A | Wasiliana Nasi | Maoni

A MWANZO | MATANGAZC | MATUKIO | NYARAKA | FOMU | ZABUNI | AJIRA | WASIFU Chapa unachoktafuta hapa... || Makundiycte... ¥
; y - ) Serikall ) G !
Nifanyeje | | Serikali
g Gazeti la Serikali 6 Tecnanm G O v VecrEia
» Kuomba Uraia
ke » Katiba
aab Mpiga Chapa wa Serikall ya Tanzania huchapisha gazet rasmi la Serikal: Gazet Rasmi la Serikal huchapsha miswada, sheria
» Kuomba Vida zilzopitishwa kabla na baada ya ridhaa, sheria ndogo, matangazo ya uteuzi wote unaofamywa na Serikali na tarehe za kuanza »  Mpangiio Orodha
» Kupata Leseni lutumika kwa sheria, Sehemu ha inakupa maudhui ya utangulzi wa matoleo ya gazeti hio.
» Bunge
»  Taratibu na Kanuni
Chagua kutoka kwenye orodha, kutafuta Jalada la Gazesi la Serikali, ®  Gazeti la Serikal
e » Shena
Tarehe [
- »  Mipango ya Maendeleo
Maneno Muhimu: Wasilisha
[ _ | wasilisha : Sun
»  Wafanyakaz
o N o D o o D N » T‘Wu
No  Gazeti la Serikali Tarehe Faili / Anuani Miliki
1 | Gazetila Serikal January 17,2014 . 2EwE » Uz os Usslama
2 | Gazetla Serikal 2013-12-27 = 43 K8 B, Lt
3 | Gazetila Serikal 2013-12-20 . 25 ol e
» Bajet
4 | Gazetils Serkak 2013-11-01 - e =
*  Vianda Mtandao
S | Gazetils Serikal 2013-10-04 - 20ms
»  Miundo ya Utumishi
[ Gazet la Secikali 2013-10-11 "W s

» Fomu




Mpangilio Orodha Mamlaka za Serikali za Mitaa, Mahakama, Hospitali, Elimu, na
ipengele hiki kinaonyesha taarifa za mawasiliano na ramani Mashirika ya Kimataifa na Ofisi za Balozi zinazoweza kupatikana
(anuani za makazi) kuhusu Wizara, Idara, Wakala za Serikali, kwa kuchapa neno la msingi la ofisi inayotafutwa.

Jamhuri ya Muungano wa Taﬂzania Ukubwa wa maneno: o A A | Wasillana Nasi | Maoni
r '1,\. 5 y P L
/[ = Huduma kwa Umma Kupitia Mtandac
# MWANZO | MATANGAZO | MATUKIO | NYARAKA | FOMU | ZABUNI | AJIRA | WASIFU | Chapa unachokitafuta hapa... | [ Makundi yote ... :) BN
] 3 T |
Nifanyeje
g -no P Mpangilio Orodha @ Tumakwanfki & Chaps £ O Yot
. Kujiunga Katba
» Kupata Vyeti *  Mpangilio Orodha
»  Kununua Nyumba
Chagua kutokana na yaliy kwerwe mpangilio oracha kuhusy Taasisi za Serikali zikiwemo, Wizara, [dara, Wakala, *  Bunge
Mikoa, Majiji, Manispaa, Miji na Wilaya.
R ki Sehemu [ Makundi yote :) » Taratibu na Kanuni
1 Maneno muhimuy : .
- » Sheria
Mahakama » Wizara, Idara na Wakala Balozi na Mashirika ya
» Kimataifa »
. Mahakama Kuu Wi
. Mahakama za Hakimu Mkazi > iy Balozi za Tanzania Nje
Mahakama za Wilaya ; - Balozi Nchini
Mahakama za Mwanzo m‘m e Balozi ndogo za Tanzania nje
f s Mashirika ya Kikanda
r Soma zaidi » » . Mabaraza Fishiia yo
Tume Soma zaidi » »»
Soma zaidi » »»
Hospitali » Elimu » Mamlaka za Serikali za
Mitaa »
Rufaa + Wyuo Vikus
. Hospitall za Wilaya . Vyuo » Majiji
. Zahanati . Shule za Sekondari + Manispaa
. Hospital Maalum . Shule za Msingi » Miji
. Wiaya
Soma zaidi » » Soma zaidi » »
Soma zaidi » »




Nifanyaje

S ehemu hii huwapa wananchi taarifa kuhusu taratibu na mashar-
ti ya kuzingatia wakati wa kutafuta huduma kutoka kwenye ta-

asisi za umma. Sehemu hii ina kivinjari kitakachokuwezesha ku-

tafuta taarifa unayotaka kwa kuchagua ofisi ya Serikali, kundi au

kwa kuchapa neno la msingi la taarifa inayotafutwa. Mwananchi
atapata taarifa muhimu anazozitaka kama vile kuomba pasipo-
ti, kutoa malalamiko, kuomba Uraia, Kulipa kodi, Kupata vyeti,
kununua nyumba, kupata leseni na kuomba vibali.

- Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Sl

. .. TOVUTI KUU YA SERI CAL!

Huduma kwa Umma Kupitia Mtanda

A mwanzo | MATANGAZO | MATUKIO | NYARAKA | FOMU | ZABUNI | AJIRA | WASIFU

] . )

Ukubwa wa maneno: a A A | Waslliana Nasi

Nifanyeje
- -
Kusajili H : G Temkwafld & OCips = Viongozi Mashuhur
s e Nifanyeje G T i -
Kuomba Vibali Katba
+ Kupata Leseni N
Kukodi Sehemu hil inakupa taarifa na anuani muhimu kwa ajili ya kupata taarifa mbali mbali za Serikali. Hata hivyo, orodha Mpangilio Orodna
mndeleamoﬂmmuatmmarakwaa}dnﬁbmz&uwmﬂumwaﬂ&ﬁnmmkmmm'm =
kujipatia huduma za Serikali. Tafadhal endel belea mara kwa mara kwa taarifa zaidi. Bunge
» Taratibu na Kanuni
Soma zaidi » ... - .
| Chagua aina ya nyaraka unayoitaka «  Gazetla Serikali
Ofisi -
< i”li- [ -- Chagua -- $) I —
Kundi : [ -- Chagua -- ¢ "
Maneno — Mipango ya Maendelec
Muhimu : = . &
=  Wafanyakazi
Kuomba Kusajili Kujiunga »  Takwkmo
i : : *  Ulinzi na Usalama
Huduma ya Maji + Jina la Biashara Scko la Hisa Dar es
. . Huduma Ya Umeme . Chama cha Siasa Salaam *  Nyaraka
. Ajra Serikafini . Kampuni ya Kigeni . COSOTA )
« Wyuo Vikuu Tanzania . Mikancarasi wa Muda + Chama cha Waajirl
« Kuchimba Kisima - Food Premises Permit Tanzania “  Bajet
. Kuasii Mtoto + Kazi ya Sanaa
- Akaunti ya Udalali + Chanjo *  Viyarda Mtandao
*  Miundo ya Utumishi
Soma zaidi » » Soma zaidi » » Soma zaidi » »»
*  Matokeo Makubwa Sasa
Kuomba Vibali Kupata Leseni Kununua Nyumba » Fomd
Kibali cha TFDA cha . Watoa Huduma za Utali . Nyumba
o cae e e s s e
Kok ¢ " ey
- Kibali Cha Kutumia Maji Lrali{wageni) Biashara
ot o Gargs
Daraja A Application Services
Kibali cha Makazi Duka la Cawa Mambo ya Nje
Soma zaidi » »» Soma zaidi » »» Soma zaidi » »»
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Tovuti Kuu ya Ajira

FT Yovuti Kuu ya Ajira www.portal.ajira.go.tz, Mfumo huu upo kwenye tovuti hiyo na pindi zinapotokea nafasi za kazi watataari-
A chini ya Sekretarieti ya Ajira ambao una lengo la kurahisisha fiwa kupitia barua pepe au simu ya mkononi *152*00# na kuweka
mchakato wa ajira Serikalini kwa kupunguza gharama, muda na majina yao kwenye orodha fupi ya waajiriwa watarajiwa kulinga-
unaongeza uwazi katika taratibu za uombaji kazi na usaili. Mfu- na na mabhitaji ya nafasi iliyotangazwa. Mfumo huu unafanyakazi
mo huu ni dirisha kuu la kutangaza nafasi za kazi Serikalini am- na mpaka sasa kazi 6500 zimetangazwa kwa kutumia mfumo huo.
bapo wanaotafuta kazi watapaswa kuweka taarifa zao mara moja

( \ b Recm 1 tme T t The United thTanznnn
. Pr emdent at.me —

Pu_ﬁ]Jc ervice Recruitment Secretariat

\,5;; (Porta[

Home Vacancies Login Register Feedback

Vacancies by Category j t { Search Jobs

Browse Jobs by Category

~" Accounting (2) +" Engineering and Construction (0) ~" Marketing,Media and Brand (0) +" Trades and Services (0)

~" Auditing (0) ~" Farming and Agribusiness (2) " Mining and Natural Resources (2) ~" Transport and Logistics (1)

+" Banking and Financial Services (0) ~" Healthcare and Pharmaceutical (0) + Project & Programme Mngmnt (1) ~" Other (0)

~" CEO and General Management (0) +" HR & Administration (3) ~" Research,Science and Biotech (0)

~" Community and Social Devt (0) + IT and Telecoms (1) v Security (0)

~" Creative and Design (0) v Legal (0) + Strategy and Consulting (0)

~~ Education and Training (0) ~" Manufacturing (0) ~" Tourism and Travel (5)

LATEST: MHIFADHI WANYAMAPORI DARAJA LA Il (BASIC TECHNICIAN) (346 posts) -Ministry of Natural Resources and Tourism

| HowDol | InterviewTips = Resources | Application General Conditions
= * *
» Apply for Jobs « All applicants must be Citizens of Tanzania ai?- W 152700#
» Subscribe to Job Alerts = Applicants must attach their detailed relevant b b
certified copies of Academic certificates. To Subscribe to

» Write a good CV
« Applicants should indicate three reputable referees
» Write a Cover letter it their reliable CONtacts. ]ob A]_erts

Read More..

Hatimiliki ©2014 . Sekretariat ya Ajira(PSRS), Haki zote Zimehifadhiwa.
Imesanifiwa, Imetengenezwa, na Inaendeshwa na Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) | Kanusho | Sera ya Faragha| Ramani ya Tovuti | Maswali yaulizwayo Mara kwa Mara




Tovuti Kuu ya Takwimu Huria

www.opendata.go.tz/ ni dirisha moja la kutolea takwimu huria
mbalimbali za Serikali ili kusaidia wananchi na wadau wengine
kupata taarifa na takwimu za uendeshaji wa Serikali kiurahisi
na kuzitumia katika jitthada za maendeleo kiuchumi na
kijamii.

Sekta zilizopewa kipaumbele kwa kuainishwa katika mpango
wa Matokeo Makubwa Sasa (BRN) ambazo taarifa za Takwimu

Elpendata.go.tz

Government Open Data Portal

Home Datasets

FUNCTIONAL
WATERPOINTS MAP

Organizations Groups

Areas with Waterpoints Which are Functional

Education

Adult and Non-Formal Education

Visualization Gallery

Taarifa ya Ute

zinazopatikana katika tovuti hiyo ni Elimu, Afya na Maji. Takwimu
hizo zinaweza kutumika na taasisi mbalimbali za kiraia, wachumi,
wanasiasa, wasomi na viongozi mbalimbali.

Tovuti Kuu ya Takwimu inasimamiwa na Ofisi ya Taifa ya
Takwimu (NBS) ambayo ipo chini ya Wizara ya Fedha na Wakala
ya Serikali Mtandao na Idara ya Uhifadhi wa Kumbukumbu na
Nyaraka zilizopo chini ya Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi
wa Umma.

About Us

Request

Statistics

Related Links

Government Pornal

Open Government Partnership (OGF)

This Dataset contains information on the number of: COBET and ICBAE Centres, COBET Students, ICBAE
Students. COBET students mainstreamed to standard V. COBET students selected to foin form |. COBET
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Tovuti ya Wananchi

Tovuti ya Wananchi, http://wananchi.go.tz, ipo chini ya Wizara
ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo - Idara ya Habari
Maelezo inawawezesha wananchi kuwasiliana moja kwa moja
na Serikali yao, kuwasilisha kero, maoni na hoja zao mbalimbali

kuhusu utekelezaji wa shughuli za Serikali na utumishi wa umma
kwa jumla. Utendaji kazi wa Tovuti hii unaimarisha na kupanua
dhana ya uwazi na uwajibikaji Serikalini ili kuboresha utawala
bora nchini.

-
ﬂhh‘-rya Muungano wa Tanzania

TOVUTI RASMY'YA WANANCHL.

WIZARA YA HABARI, VDANA, UTAMADUNI NA MICHEZO
IDARA YA HABARI - MAELEZO

Hoja za Wananchi

Towvuti hii ya wananchi imetengenezwa ili kuwawezesha wananchi wa Tanzania:
» Kuwasiliana na Serikali kupitia Mtandao

2. Kwa kutuma ujumbe mfupi kwenye namba 1500
3. kwa kufuatilia ofisini kwetu.

Maswali yanayoulizwa Mara kwa Mara (FAQs) kuhusu kutoa Hoja.

» Kupeleka maoni, mawazo na Hoja kwa serikali | Malalamiko :
» Kutafuta na kufuatilia hoja/maswali yaliyopelekwa Serikalini kupitia tovuti kuu. | Tuma Hoja |
Wananchi wanaweza kutoa Hoja yao yanayohusu udhibiti wa taka ngumu, maji taka, mifereji, viwanda,
masuala ya leseni, ugavi wa maji, udhibiti wa wadudu waharibifu, majengo, uvamizi wa maeneo, n.k kwa
njia ya zilizoorodheshwa hapa chin;
Weka TRN Yako
1. Kwa kujaza form ya usaijili wa Hoja kwenye mtandao kwa kutumia kompyuta iliyounganishwa kwenye .
intaneti, iwe nyumbani/ ofisini au kibanda cha huduma za intaneti kwa kutembelea Tovuti yetu [Weka TRN Yako
Wananchi. | Fuatilia Hoja |

Andika Hoja yako

Chagua aina ya Mrejesho

Hakimiliki © 2014 .Haki zote Zimehifadhiwa. Ramanl ya Tovutl Waslliana Nasi Faragha Kanusho
Imesanifiwa, Imetengenezwa na inahifadhiwa na Wakala ya Serikali Mtandao. Taarifa zinasimamiwa na Wizara ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo
This site is best viewed in 1024x768 resolution using Microsoft [nternet Explorer 7.0 and higher. In other browsers the view may look distorted.
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Taarifa ya Utendaji 2014/15

Mifumo na Tovuti za Taasisi Zilizotengenezwa na Wakala

uhudi zinaendelea kuhamasisha uanzishwaji wa mifumo

mbalimbali na tovuti zinazotoa huduma na taarifa kwenye zile
taasisi za umma ambazo hadi sasa hazina. Takriban taasisi 200 tu
zenye tovuti kati ya taasisi 405 za Serikali zina tovuti.

www.tanzania.go.tz

www.portal.ajira.go.tz

Government Mailing System

www.wananchi.go.tz

www.opendata.go.tz

WWW.ZoVSms.ega.go.tz

www.helpdesk.ega.go.tz

wWww.gip.ega.go.tz

Public Service Commission MIS

Morogoro.

1. www.ikulu.go.tz

2. www.chiefsecretary.go.tz
3. WWW.0pengov.go.tz

4, www.morogoromc.go.tz
5. Www.muungano.go.tz

6. www.bungemaalum.go.tz
1. www.kazi.go .tz

8. www.habari.go.tz

9. www.dcc.go.tz

10. www.morodc.go.tz
11.www.mvomero.go.tz

12, www.temeke.go.tz

13. www.ega.go.tz

14, www.nec.go.tz

15. www.nanyunbu.go.tz
16. www.tandahimba.go.tz
17. www.dodoma.go.tz

18. www.ulanga.go.z

Kipaumbele kimewekwa katika Halmashauri ambazo nyingi
hazina Tovuti. Mpaka sasa taasisi 35 zimetengenezewa tovuti
zikiwemo Halmashauri za Mkoa wa Mtwara na Mkoa wa

19. www.ilala.dc.go.tz
20. www.ucsaf.go.tz

21, www.psc.go.tz

22. www.tanroads.go.tz
23. WWW.gairo.go.tz

24. www.kec.go.tz

25. www.kilombero.go.tz
26. blog.ikulu.go.tz

27. www.nfra.go.tz

28. www.ega.go.tz

29. www.kilosa.go.tz

30. www.mtwara.go.tz
31. www.masasitc.go.tz
32. www.masasidc.go.tz
33. www.wdmi.ac.tz

34. www.apshrmnet.go.tz

35. www.moi.ac.tz
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Tanzania imeanza kutumia huduma
za miamala ya fedha kwa kutumia
simu za mkononi kama vile M-PESA,
Tigo Pesa, “Airtel Money”na Z-PESA
kuanzia mwaka 2008. Huduma hiyo
imesadia kuboresha na kurahisisha utu-
maji, upokeaji fedha kutoka sehemu
moja kwenda nyingine hasa maeneo
mbalimbali za umma kama vile maji na
umeme. Asilimia 45 ya watu wa mjini

na vijijini wanafanya miamala ya fedha

Mkurugenzi wa Udhibiti wa Huduma za Serikali Mtandao, Bw. Michael Moshiro akiwasilisha mada katika kikao cha wadau cha kujad-
ili huduma za Serikali zitakazotolewa kwa njia ya simu za mkononi, kilichofanyika katika ukumbi wa Hoteli ya Giraffe (Mbezi Beach),
Februari 23, 2015.

Huduma za Serikali kwa Kutumia Simu za Mkononi

kupitia simu za mkononi.

Serikali imeanza kutumia fursa hii kuten-
geneza mfumo wa Huduma za Serikali
kwa Kutumia Simu za Mkononi. Mfumo
unaorahisisha upatikanaji wa huduma
za umma kupitia simu za mkononi kwa
haraka na kwa ufanisi. Wakala imean-
daa utaratibu wa kuwezesha taasisi za
umma kutoa huduma kwa kutumia simu
za mkononi ili ziweze kutatua matatizo
ya wananchi wengi wanaotumia simu za

Utaratibu huo ni pamoja na ugawaji
wa namba za USSD kwa kutumia nam-
ba *152%00# - *152*99#. Utaratibu huu
unalenga kuziunganisha taasisi mbaliba-
li za utoaji wa huduma kwa umma kwa
kupitia simu za mkononi katika mfumo
mmoja wa huduma za serikali kupitia
simu za mkononi. Taasisi tano kati ya
taasisi 17 zilizojisajili zinatumia mfumo
huo.




Taarifa ya U

Mfumo wa Serikali wa Huduma za Ujumbe Mfupi wa Simu za Mkononi

Taasisi za Serikali zimekuwa zikitumia fedha nyingi kwa ku-
tafuta kampuni mbalimbali zitakazoweza kuzisaidia katika
kutoa huduma ya kutuma ujumbe mfupi kwa wananchi. Hii ime-
sababisha wakala kutengeneza mfumo wa GovSms kwa lengo la
kuziwezesha taasisi za Serikali kuwahudumia wananchi kwa ura-
hisi kwa kuwatumia ujumbe mfupi wa maandishi utakaowataari-

fu kuhusu huduma mbalimbali zinazotolewa na Serikali.

Mfumo huu utaziwezesha taasisi za Serikali kutuma ujumbe kwa
wingi “bulk sms” kwa wakati mmoja na kuboresha utoaji huduma
kwa Umma, pia utaupunguzia Serikali gharama iliyokuwa ikipata

hapo awali.

e-Government Agency

GovSms Platfor

Government Services on your Mobile

& Welcome Suzan Mshakangoto

aA!erts
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Jaarifa ya Fedha

aarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za
Serikali kuhusu hesabu za mapato na matumizi ya
Wakala kwa mwaka unaoishia Juni 2014



Taarifa va Fedha

ra

wa mara ya kwanza katika historia ya Wakala, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali amekagua hesabu za mapato na

matumizi ya Wakala kwa mwaka unaoishia Juni 2014 na kutoa hati safi. Miaka ya nyuma, mahesabu yetu yalikuwa ni sehemu ya
mahesabu ya Wizara mama.

Audit report on the Financial Statements

Ta:  Chairperson Ministerial Advisory Board,
e-Government Agency (eGA),
P. 0, Box 4237,
DAR ES SALAAM

RE: REPORT OF THE COMTROLLER AND AUDITOR GEMERAL ON THE FINANCIAL
STATEMENTS OF e-GOVERNMENT AGEMCY FOR THE YEAR ENDED 30™
JUME, 2014

Introduction =

I have audited the Financial Statements of the e-Government Agency which

comprises of the Statement of Financial Position, Statement of Comprehensive

Income, Statement of Changes in owner's Equity, Statement of Cash Flows and

Hotes and Accounting Palicies for the year ended 30 June, 2014as shown in

Annexure | of this report.

Management Responsibility for the financial statements

The preparation of the financial statements is the responsibility of the management
of the e-Government Agency as per the Statement of Management responsibility on
the Financial Statements enclosed in this report as Annexure Il

Sect, 25(4) of the Public Finamce Act Mo, 6 of 2001 (revised 2004), places
responsibility en the Accounting Officer to prepare financial statements for each
fimancial year which presents true and fair view of the financial position, financial
performance and cash flows for the year then ended. It also, requires management
Lo ensure that the reporting entity keeps proper accounting records, which will
disclose with reasonable accuracy its financial position of the reporting entity and
its responsibility in safeguarding the assets of the reparting entity,

Respansibilities of the Controller and Auditor General

My responsibility as an auditor is to express an opinion on these financial statements
based on my awdit. | conducted my audit in accordance with international Standards
of Supreme Audit Institutions and such other procedures | considered necessary in
the circumstances. These standards require that | comply with ethical requirements
and plan and perform the audit to obtain reasonable assurance whether the
financial statements are free from material misstatement,

An audit involves performing procedures to obtain audit evidence about the amaounts
and disclosures in the financial statements. The procedures selected depend on the
auditor's judgment, including the assessment of the risks of material misstatement
of the financial statements, whether due to fraud or error. In making those risk
assessments, | considered the internal control relevant to the e-Government
Agency’s preparation and fair presentation of the financial statements in order to

5

Office of the Contraller and Auditer General

ARJCG/oGA2013/2014

In addition, Sect. 10 (2) of the PAA Ho. 11 of 2008 requires me to satisfy myself that
the accounts have been prepared in accordance with the appropriate accounting
standards and that; reasenable precautions have been taken to safeguard the
collection of revenue, receipt, custody, disposal, issue and proper use of public
property, and that the law, directions and instructions applicable thereto have been
duly observed and expenditures of public monies have been praperly authorized.

Further, Sect 48(3) of the Public Procurement Act Mo.7 of 2011 and Reg. Mos. 137 (3
b) and 269 {1)of the Public Procurement Regulations2013 require me to state in my
annual audit report whether or not the auditee has complied with the provisions of
the Law and its Regulations.

| believe that the audit evidence | have obtained is sufficient and appropriate to
provide a basis for my audit opinion.

Ungualified opinion

In my opinion, the financial statements present fairly, in all material respects, the
financial pasition of the e-Government Agency as at 30"June2014 and its financial
performance and its cash flows for the year then ended in accordance with the
International Financial Reporting Standards (IFRS).

Report on Other Legal and Regulatory Requirements

Compliance with Procurement Legislation

In wiew of my responsibility on the procurement legislation, and taking into
consideration the procurement transactions | have reviewed as part of this audit. |
state that the e-Government Agency has generally complied with the requirements
of the PPA No.7 of and its underlying Regulations of 2013,

January, 2015




Habari katika Picha



Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Utawala Bora Mhe. Kapteni Mstaafu George Huruma Mkuchika (Mb), akiwa katika banda la maonyesho

R i Y V

la Wakala ya Serikali Mtandao wakati wa Maonesho ya Wiki ya Utumishi wa Umma yaliyofanyika Juni 16-23, 2014 katika viwanja vya
Mnazi Mmoja Jijini Dar es Salaam. Kushoto ni Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt. Jabiri Bakari.

Maonyesho ya Wiki ya Utumishi wa Umma 16 - 23 Juni 2014

akala ya Serikali Mtandao ilishiriki maonyesho ya Wiki ya

Utumishi wa Umma kati ya taasisi 88 kuanzia tarehe 16
es Salaam. Maonyesho hayo yalifunguliwa na rasmi na Mhe. Wa-
ziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Utawala Bora Mhe. Kapteni Mstaafu
ni Dar es Salaam na kufungwa na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi
Ombeni Sefue.

Katika Maonesho hayo, Wakala ilionyesha huduma mbalimba-
li zinazotolewa na Wakala pamoja na machapisho mbalimbali.
Zaidi ya wananchi 530 ikiwa ni wastani wa wananchi 66 kwa
siku wakiwemo viongozi mbalimbali wa kitaifa walitembelea
banda la Wakala na kupata ufafanuzi zaidi juu ya huduma zin-
azotolewa na Wakala. Wakala ilikuwa Mshindi wa tisa (9) kati
ya washindi 10 katika tuzo ya Ubunifu katika utoaji wa huduma
kwa umma.




N . : .
Katibu wa Sekretarieti ya Ajira katlka Utumzshz wa Umma, Bw.
Xavery Daudi akisikiliza maelezo ya huduma za Wakala kutoka
kwa Mkurugenzi wa Usimamizi wa TEHAMA wa Wakala Bw.
Benedict Ndomba katika banda la Wakala wakati wa Maonesho
ya Wiki ya Utumishi wa Umma Viwanja vya Mnazi Mmoja, Jijini
Dar es Salaam.

Mchambuzi wa szumo wa Wakala, Bw Yakuba Yusuph akifa-
fanua jambo ....mmoja wa wananchi waliofika katika banda la
Wakala kuona huduma zitolewazo wakati wa Maonesho ya Wiki
ya Utumishi wa Umma katika Viwanja vya Mnazi Mmoja, Jijini

Dm«es Salaam.
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Katibu Mkuu, Wizara ya Kazi na Ajira, Bw. Eric E. Shitindi akisikili-
za jambo kutoka kwa Mtendaji Mkuu wa Wakala Dkt. Jabiri Ba-
kari alipotembelea banda la Wakala wakati wa Wiki ya Utumishi
wa Umma, katika Viwanja vya Mnazi Mmoja, Jijini Dar es Salaam.
Kushoto ni Mchambuzi Mkuu wa Mifumo, Bi. Fatma Mgembe.

Mchambuzi wa Mifumo wa Wakala Bw. Said Mawenje akiwaeleza
wananchi waliofika katika banda la Wakala kuona huduma
zinazotolewa na Wakala wakati wa Maonesho ya Wiki ya Utumishi
wa Umma katika Viwanja vya Mnazi Mmoja, Jijini Dar es Salaam.




Mwelekeo wa Kimkakati
na Hitimisho

leo ya Tanzania ambapo inawezesha ushiriki wa jamii ka-

tika kuwasiliana na Serikali na kurahisisha upatikanaji wa
taarifa na huduma za Serikali ambavyo kwa pamoja vinaashiria
utawala bora.

Kwa sasa, Serikali Mtandao ni sehemu ya ajenda ya maende-

Kutokana na umuhimu wa TEHAMA katika maendeleo ya nchi,
Wakala ya Serikali Mtandao itaendelea kuhakikisha matumizi
ya TEHAMA yanaboresha shughuli za Serikali, na kuleta tija na
ufanisi katika utoaji huduma kwa umma. Pia, Wakala itaendelea
kujenga imani kwa watumiaji wa TEHAMA kwa kuweka mika-
kati yenye kurahisisha gharama na kuwezesha upatikanaji wa
huduma salama zinazolingana na thamani ya fedha. Mojawapo
ya mikakati hiyo ni kuhimiza matumizi shirikishi ya rasilimali
zinazoendeleza jitihada za Serikali Mtandao.

Aidha, Wakala inatambua umuhimu wa TEHAMA kama
kichocheo cha kuwezesha Serikali kufikia malengo iliyojipan-
gia katika Dira ya Taifa ya Maendeleo 2025, Mkakati wa Kuku-
za Uchumi na Kupunguza Umaskini Tanzania (MKUKUTA II),
Mpango wa Miaka Mitano ya Maendeleo, Mipango ya Kiuchumi
na Kijamii na Vipaumbele Mahususi vya Sekta kama vile Ma-
tokeo Makubwa Sasa “BRN”. Hivyo, ili kuendana na juhudi za
Serikali za kutumia TEHAMA kama nyenzo za kuboresha uende-
shaji wa shughuli zake, Wakala imepanga kutekeleza maeneo ya
kipaumbele yafuatayo ili kuwezesha utoaji huduma bora zaidi
kwa umma:-

» Kujifunza kutoka nchi zilizoendelea na zinazoendelea zenye

mazingira ya kijamii, kisiasa na kiuchumi yanayofanana na
Tanzania, na kutumia vigezo vya ubora vitakavyopatikana ka-
tika kuharakisha utekelezaji wa Serikali Mtandao hapa nchini.

Kutumia fursa za serikali mtandao kuwezesha makundi ya
wananchi kuwasiliana na serikali na kushiriki katika mijadala
mbalimbali ya kitaifa pamoja na kutoa maoni katika kutayari-
sha Sera ili kuhakikisha ushiriki mkubwa wa wananchi.

Kutoa kipaumbele cha utoaji huduma kwa wananchi kwa ku-
tumia njia za mawasiliano za gharama nafuu zilizopo kama
vile simu za mkononi.

Kuwekeza katika kujenga uwezo wa watumishi na uelewa wa
wananchi kuhusu serikali mtandao katika ngazi zote.

Kutumia mbinu ya utekelezaji ya: “Anza na jambo rahisi na
endelea na lililo tata” katika kutekeleza miradi ya Serikali
Mtandao, ikiwa ni pamoja na kuanzisha miradi endelevu ya
kuiletea kipato Wakala.

Kuwezesha Serikali kuwa na miundombinu imara ya TEHA-

MA, stadi pamoja na vifaa kwa kutoa msaada wa ushauri na
kiufundi.

Kuboresha faharasa ya Umoja wa Mataifa “e-Government
United Nations Index” kutoka tarakimu tatu hadi mbili kati-
ka tathmini itakayofuata, na kama nchi kuwa miongoni mwa
nchi bora hamsini katika matumizi ya Serikali Mtandao ifika-

po mwaka 2017.
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MISINGI MIKUU

Kuboresha uwezo wa
Taasisi za Serkali
hutekeleza jtihada za
serikali Miandao.

Kuboresha upatay wa
huduma miandao kwa
Umma

YENYE UWEZONA WAFANYABIASHARA
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MUUNDO WA MPANGO MKAKATI WA WAKALA YA SERIKALI MTANDAO

YA TAASISIZAUMMA  BORA ZAIDI YA

+  Kuboresha uwezo wa raslimali watu wa TEHAMA

+  Kuboresha miundo na michakato ya utendaji kazi hﬂa‘l‘sam.
za Serikali.

+  Kuimalisha mawasiliano ya wadau wa serikali mlandeo.

Kuanzisha muundo wa Tevuli ya Serikali miandao

Kuweka huduma miandao na ulatuzi wa dosari kwa
kutembelea taasisi 2a serikali.

Kuweka vituo vya huduma miandao vinavyoloa huduma zote

na kutumia rasilimali za pamoja za Serikali

TEHAMA za k
katika huduma kwa
Umma.

Kuimalisha utarafibu,
usimamizi na ufanisi
wa Jithada za Senkali
Miandao katika utoaji 1
huduma kwa umma. 1
Kuboresha huduma za !
ushaun wa kitalaamu,
msaada wa kiufundi
na maclekezo katka
Serkali Miandao
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na upatikanaji wa rasilimali za pamaoja

1

1
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1

Kumursha rasilimali za pamoja za serikali Mtandao zilizopo, :
1

- I
za Serikali Miandao '
1

1

1

Kuimalisha

Kuanzisha jukwaa la Serikali Mtandac

Kuimalisha ufatiiaji na tathimini za jiihada 2a Serikal Miandao
VIWENGO Na katika Taasisi za Senkali.

Kuanzisha fkuandas mwongozo wa uloag wa huduma za
ushauri wa kitaalamu, msaada wa kiufundi na maelekezo ya
Senkali Miandao.

Kuloa msaada wa ushawi wa kitsalamu, kivfundi na maelskezo
yahusuyo Serikali Miandao kwa Taasisi za Senkali. I




