
inatimiza ahadi zote kwa maslahi ya Taifa.

Ubunifu
Tunaamini kuwa ubunifu na fikra sahihi 
zinaiwezesha Wakala kuwa taasisi kinara 
na mwezeshaji katika utoaji wa huduma za 
Serikali Mtandao kwa wadau wa Taasisi za 
umma.

Kuthamini Wateja
Tunaamini katika uwezo wa kila mfanyakazi 
kuendelea kujifunza kuhusu wateja na 
kuwahudumia ipasavyo kulingana na mahitaji 
wanayotarajia kutoka Wakala ya Serikali 
Mtandao. 

Ushirikiano
Wakala inaamini kuwa kufanya kazi kwa 
pamoja na kwa kushirikiana na wadau muhi-
mu kutaiwezesha kutoa huduma bora zaidi.

Mwenendo Bora
Tunaamini kwa kushirikiana na wadau 

wengine, tunaweza kujenga mfumo bora wa 
utendaji unaoweza kuigwa na taasisi nyingine 
za umma.

Malengo ya Wakala ya Serikali 
Mtandao
Ili kutimiza Dira na Dhamira yake, Wakala 
ina malengo sita, ambayo yameanza 
kutekelezwa ili kutimiza mahitaji ya wateja 
wake.  Malengo hayo ni:-

•	 Kuboresha uwezo wa Taasisi za Serikali 
kutekeleza jitihada za Serikali Mtandao; 

Wakala inaendesha mafunzo mbalimbali na 
kuzishauri na kuzisaidia taasisi mbalimbali za 
umma kujenga uwezo wa watumishi wake 
katika  kutekeleza jitihada za Serikali  Mtandao. 

•	 Kuboresha upataji wa huduma mtandao 
kwa umma; 

Wakala ya Serikali Mtandao inaimarisha 
miundombinu ya msingi kwa ajili ya utoaji 

wa huduma kwa mtandao kwa umma, raia 
na biashara kwa wakati, uwazi, urahisi na 
kwa gharama nafuu. Wakala imetengeneza 
mifumo ifuatayo: 

♦	 Tovuti Kuu www.tanzania.go.tz, 
ambayo ni dirisha moja la kutolea 
huduma za Serikali kwa umma. 

♦	 Tovuti Kuu ya Ajira inayotoa 
taarifa kuhusu nafasi zote za kazi 
zinazotangazwa Serikalini

♦	 Mfumo wa huduma za Serikali kupitia 
simu za mkononi.

•	 Kuboresha rasilimali shirikishi za TEHAMA 
Wakala inaweka mazingira yanayowezesha 
taasisi za umma kushirikiana katika matumizi 
ya rasilimali za TEHAMA ili kuondoa urudufu, 
kupunguza gharama na kuongeza ubora wa 
huduma kwa umma kwa kufanya yafuatayo:

♦	 Imesanifu ujenzi wa kituo kidogo 
cha kuhifadhi na kuendesha mifumo 
mbalimbali ya Serikali Mtandao

♦	 Imetengeneza mfumo wa barua pepe 
wa Serikali

♦	 Inaunganisha taasisi zote za umma 
katika mtandao wa mawasiliano 
mmoja. 

•	 Kuimarisha uratibu, usimamizi na uzingatiaji 
wa viwango vya Serikali Mtandao katika 
utoaji wa huduma kwa umma;

Wakala ya Serikali Mtandao inasimamia 
udhibiti wa viwango vya Serikali Mtandao kwa 
kutumia miongozo mbalimbali na viwango 
vilivyowekwa ili kuharakisha maendeleo.

Serikali Mtandao ni Nini?

Serikali Mtandao ni matumizi ya Teknolojia 
ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) 

katika kuboresha utoaji wa huduma kwa 
Umma, kuhamasisha ushirikishwaji wa raia 
katika utoaji wa maamuzi yanayowahusu 
na kuwezesha uwepo wa Serikali iliyowazi, 
inayowajibika na makini katika kutekeleza 
majukumu yake kwa wananchi.

Wakala ya Serikali Mtandao
Wakala ya Serikali Mtandao (e-Government 
Agency) ni Taasisi ya Serikali iliyoundwa 
mwaka 2012 kwa sheria ya Wakala za Serikali 
Na. 30, Sura ya 245 ya mwaka 1997 na Hati ya 
Rais ya Mgawanyo wa Majukumu Na. 51 ya 
tarehe 17 Desemba mwaka 2010 Wakala ya 
Serikali Mtandao ina majukumu na mamlaka 
ya kuratibu, kusimamia na kukuza jitihada za 
Serikali Mtandao nchini Tanzania. 

Dira
Kuwa Taasisi inayoongoza kiubunifu katika 
kuwezesha matumizi ya TEHAMA kwa ajili ya 
kuboresha utoaji wa huduma kwa Umma. 

Dhamira 
Kujenga mazingira wezeshi kwa ajili ya 
uratibu, usimamiaji na uendelezaji wa 
matumizi ya TEHAMA ili kuboresha utoaji wa 
huduma za Serikali kwa Umma.

Misingi Mikuu
Uadilifu
Wakala inafuata viwango vya uendeshaji 
vya hali ya juu katika kila inachofanya na 



Mawasiliano
Wakala ya Serikali Mtandao

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma

Mtaa wa Samora, Jengo la ExTelecoms, 
Ghorofa ya Pili

S.L.P. 4273
Dar es Salaam, Tanzania 
Simu:   +255 22 2129868

Nukushi: +255 22 2129878
Barua pepe: info@ega.go.tz,

Tovuti: www.ega.go.tz

•	 Kusimamia mifumo ya barua pepe ya 
Serikali.

•	 Kuendesha Mifumo Shirikishi ya Serikali.

•	 Kutoa ushauri wa kitaalamu, msaada 
kiufundi na maelekezo kuhusu Serikali 
Mtandao kwa Taasisi za Umma.

•	 Kufanya utafiti unaohusiana na Serikali 
Mtandao.

•	 Kusimamia, kudhibiti na kuendesha 
mtandao unganishi wa Serikali.

•	 Kuratibu na kusajili anuani za tovuti za 
Serikali (.go.tz)

•	 Kuratibu ugawaji wa namba za 
huduma za Serikali kwa simu za 
mkononi (SMS & USSD Short Code)

•	 Kuboresha huduma za ushauri wa 
kitaaluma;

Wakala inatoa huduma za ushauri wa 
kitaalamu na msaada wa kiufundi  kwa taasisi 
za umma. Miongoni mwa misaada hiyo ni 
kusanifu, kutengeneza na kuendesha tovuti. 

Huduma za Wakala Inatoa
Wakala inatoa huduma inazozitoa kwa Taasisi 
za Serikali zitaongeza uwezo wa Taasisi hizo 
kufanikisha utoaji na upatikanaji wa huduma 
kwa wananchi kwa ufanisi na urahisi. 

Wakala inatoa huduma zifuatazo

•	 Kuiwezesha Tovuti Kuu ya Serikali kutoa 
huduma kwa Umma, kupitia Mtandao.

•	 Kuwezesha upatikanaji wa huduma za 
Mtandao kupitia simu ya mkononi 

Uwezeshaji Wananchi 
Kupitia TEHAMA

Huduma 
Mtandao

Ushauri wa 
Kitaalamu na 
Msaada wa 

Kiufundi
Mifumo

Shirikishi ya 
TEHAMA

Mtandao 
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