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Na Francisca Emmanuel

WAFANYAKAZI 14 wa Shirika 
la Reli Tanzania (TRC) wana-
tarajia kwenda nchini Korea 

Kusini kwa ajili ya kupatiwa mafunzo 
kwa vitendo ya uendeshaji wa treni ya 
kisasa ya Standard Gauge (SGR) kuanzia 
Desemba Mosi mwaka huu.

Hatua hiyo ni utekelezaji wa mkataba wa 
mafunzo kwa vitendo uliosainiwa Julai 4, 
mwaka huu mbele ya Rais Samia Suluhu Has-
san, kati ya TRC na Shirika la Reli la Korea 
Kusini (KORAIL).

Akizungumza wakati wa hafla ya 
kuwaaga wafanyakazi hao jana Dar es 
Salaam, Mkurugenzi Mkuu wa TRC, Masanja 
Kodogosa alisema wanapeleka wafanyakazi 
wakapatiwe mafunzo kwa vitendo katika 
uendeshaji wa treni ya kisasa, mafunzo am-
bayo yatatolewa kwa miezi mitano kuanzia 
Desemba Mosi, mwaka huu. 

“Wafanyakazi 45 watapatiwa mafunzo ya 
nadharia hapa nchini ili na wenyewe waweze 
kujengewa uwezo katika uendeshaji wa treni 
ya kisasa na kuleta tija katika nchi na shirika 
kwa ujumla,” alisema Kadogosa.

Aliongeza kuwa mafunzo hayo yatakuwa 
katika masuala ya uendeshaji, usalama wa 
reli, biashara, mitambo, Teknolojia ya Habari 
na Mawasiliano (TEHAMA) na miundom-
binu ya reli ikiwemo ujenzi, ishara, ma-
wasiliano na umeme.

Alieleza kuwa Korea Kusini imeendelea 
katika masuala ya teknolojia ya uendeshaji 
wa treni za kisasa hivyo, aliwataka wafan-
yakazi hao kuhakikisha wanajifunza kwa 
bidii kuongeza tija katika shirika hilo.

“Mkajifunze kwa bidii ili mfikie malengo 
tuliyowatuma lakini pia mtambue kuwa ninyi 
bado watumishi wa umma hivyo  mnatu-
wakilisha huko nje ya nchi. Tukipata taarifa 
za utovu wa nidhamu mtachukuliwa hatua 
kwa mujibu wa taratibu za utumishi wa 
umma,” alieleza.

Kadogosa alisema mafunzo hayo ni  
maandalizi ya uendeshaji wa treni ya kisasa 
ambayo miundombinu yake kwa kipande cha 
kwanza cha Dar es Salaam hadi Morogoro 
imekamilika kwa zaidi ya asilimia 97.7 na kip-
ande cha pili kutoka Morogoro hadi Makutu-

pora kimekamilika kwa zaidi ya asilimia 91.
Aliongeza kuwa shirika limeamua kuwa-

tumia Korail kutoa mafunzo kwa vitendo kwa 
watendaji wa TRC kwa sababu uendeshaji wa 
treni ya kisasa nchini humo ni salama kwa 
asilimia 99.9 na kwamba wana wataalamu 
waliobobea katika nyanja zote za uendeshaji 
wa treni hiyo ya kisasa.

Alifafanua kuwa uendeshaji wa treni ya 
kisasa utaanza rasmi Februari 2023 baada ya 
taratibu zote za majaribio kufanyika na kuku-
baliana gharama za usafirishaji na Mamlaka 
ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA).

Na Mwandishi Maalumu

NAIBU Waziri wa Fedha na 
Mipango, Hamadi Hassan 
Chande amewataka wahi-

timu wa vyuo mbalimbali nchini 
hususani Chuo cha Usimamizi wa 
Fedha (IFM), kufanya kazi kwa 
ubunifu, uaminifu na uadilifu na 
kujiepusha na vitendo vya rush-
wa, ufisadi, wizi na matumizi ya 
dawa za kulevya.

Alitoa rai hiyo mkoani Dar es 
Salaam wakati wa mahafali ya 48 
ya Chuo cha Usimamizi wa Fedha 
(IFM) katika Kampasi Kuu ya Dar 
es Salaam, ambapo zaidi ya wa-
hitimu 4,000 wametunukiwa tuzo 
mbalimbali

Alisema kuwa IFM imekuwa 
mstari wa mbele katika kuongeza 
idadi ya Watanzania wenye taaluma 
na utaalamu katika sekta ya fedha, 
uhasibu, bima na hifadhi za jamii 
hivyo ni vema idadi hiyo iendane na 
kukidhi mahitaji ya soko ambayo ya-
nahitaji wanataaluma wenye weledi 
na uadilifu.

Chande alipongeza uongozi wa 
chuo hicho kwa kuzalisha wataalamu 
katika fani mbalimbali na kuliweze-
sha taifa kufikia malengo yake ya 
kujitosheleza katika fani za fedha 
kwa ajili ya maendeleo ya kiuchumi, 
kiteknolojia, kisiasa na kijamii.

Kwa upande wa mikopo ya 
wanafunzi wa elimu ya juu, Chande, 
alisema serikali itaendelea kuongeza 
kiwango cha wanafunzi wanaopata 
mikopo mwaka hadi mwaka ili we-
nye sifa waweze kunufaika.

Katika mahafali hayo, Kaimu 
Mkuu wa Chuo cha Usimamizi wa 
Fedha (IFM), Dk Imanueli Mnzava, 
alisema chuo kimeendelea kurahi-
sisha upatikanaji wa mafunzo kwa 
wananchi kwa kusogeza huduma za 
mafunzo hayo karibu na wahitaji.

“Chuo kina kampasi Mwanza, 
Dodoma, Simiyu na sasa tunamalizia 
ujenzi Kampasi ya Geita kwa ufadhili 
wa serikali, kama tunavyofahamu 
elimu ni chachu ya mabadiliko ya 
kitabia, kiutendaji na uwezo wa 
kubadilisha mazingira yanayotuzun-
guka,” alisema Dk Mnzava.

Mwenyekiti wa Baraza la Uongozi 
la Chuo, Profesa Emanuel Mjema 
alisema Baraza la Uongozi la Chuo lit-
aendelea kusimamia utekelezaji wa 
malengo ya  chuo na kuainisha vipa-
umbele kwa kuzingatia misingi ya tija 
na upatikanaji rasilimali ili kuboresha 
viwango vya wahitimu watakaoweza 
kujiajiri, kujitegemea na kushindana 
katika soko la ajira ndani na nje ya 
nchi.

Chuo cha Usimamizi wa Fedha 
(IFM) kilianzishwa mwaka 1972 
kikiwa na uwezo wa kutoa kozi mbili. 
Chuo hicho kinatoa zaidi ya kozi 
33 katika fani mbalimbali ikiwemo 
Fedha, Bima, Uhasibu na nyinginezo 
ambapo hadi mwaka 2021, kulikuwa 
na wahitimu 39,723. Jana wamehitimu 
59. 

Serikali 
yahadharisha 
wahitimu IFM

Maandalizi uendeshaji 
SGR yashika kasi TRC

Na Selemani Nzaro

WAZIRI wa Nchi, Ofisi 
ya Rais, Menejimen-
ti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, Jenista 
Mhagama ameitaka Bodi ya 
Wakurugenzi ya Mamlaka ya 
Serikali Mtandao kuzingatia 
na kutekeleza majukumu kwa 
ufanisi na kuwajengea uelewa 
wadau kuhusu umuhimu wake 
katika ustawi wa taifa.

Jenista aliyasema hayo hivi 
karibuni alipozindua Bodi ya Waku-
rugenzi ya Mamlaka ya Serikali 
Mtandao mkoani Dar es Salaam. 
Aliitaka bodi hiyo ifanye kazi kwa 
uadilifu mkubwa ili kuwa mfano 
wa kuigwa.

Aliitaka itambue mipaka yake 
na wajibu wake na itoe ushirikiano 
kwa menejimenti katika kuta-
futa ufumbuzi wa changamoto 
mbalimbali zinazojitokeza wakati 
wa utekelezaji wa shughuli zake 
kulingana na mpango mkakati.

“Wajumbe wote wa bodi 
mtashirikiana kikamilifu na wizara 
kuhakikisha kuwa Teknolojia ya 
Habari na Mawasiliano (TEHAMA) 
inatumika katika kuboresha utend-

aji kazi katika taasisi za umma na 
utoaji wa huduma kwa umma, 
zipatikane kwa urahisi, haraka na 
kwa gharama nafuu,” alisema. 

Jenista aliongeza kuwa bodi 
hiyo itapimwa kutokana na ufum-
buzi wa changamoto mbalimbali 
kama upungufu wa wataalamu 
waliobobea katika usanifu, ujenzi 
na uendeshaji wa mifumo na miun-
dombinu na usalama wa Tehama 
katika taasisi za umma pamoja na 
kuongezeka kwa matishio ya us-
alama wa mtandao na mabadiliko 
ya haraka ya teknolojia.

Mkurugenzi Mkuu wa Mam-
laka ya Serikali Mtandao, Benedict 
Ndomba, alisema bodi itahakikisha 
utekelezaji wa jitihada za serikali 
mtandao katika taasisi za umma 
unaozingatia sheria, kanuni, 
viwango na miongozo ya serikali 
mtandao.

Mwenyekiti wa Bodi ya Waku-
rugenzi ya Mamlaka ya Seri-
kali Mtandao, Dk Mussa Kissaka 
alisema atahakikisha utendaji wa 
bodi hiyo utakuwa wa viwango na 
wenye msaada kwa serikali ili kuki-
dhi kiu na maono ya Rais Samia Su-
luhu Hassan ya kuiona bodi ikiwa 
msaada mkubwa kwa serikali.

Jenista aipa maagizo bodi serikali mtandao
 LJ INTERNATIONAL LTD
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 TANGAZO LA MNADA WA HADHARA 

Kampuni ya LJ INTERNATIONAL LTD kwa idhini tuliyopewa na benki ya CRDB BANK PLC, tunatoa 
taarifa ya siku 14 kuanzia tarehe ya tangazo hili kwa wadaiwa/wadhamini wafuatao kulipa madeni 
yao yote wanayodaiwa na benki hiyo pamoja na gharama za dalali. Iwapo watashindwa kufanya 
hivyo kwa muda uliyotolewa, tutafanya mnada wa hadhara wa kuuza dhamana zao kama ratiba 
inavyoonyesha kwenye jedwali hapa chini: 
 

Na. JINA TAWI LA 
BENKI MAHALI DHAMANA ILIPO TAREHE YA 

MNADA 

1.
 

 
Prisca Alphonce 
Mapunda 

Mbezi Luis
 

Dhamana iliyopo kwenye kiwanja    
kisichopimwa eneo la Kwembe Luguruni,   
Manispaa ya Ubungo. 

14/12/2022 
kuanzia saa nne 
asubuhi  

2.
 

Abdallah Said Ngozi 
 

Manyoni
 

Nyumba iliyopo katika eneo lisilopimwa 
Songambele, Wilaya ya Itigi, Manispaa ya 
Singida 

17/12/2022 
kuanzia saa nne 
asubuhi 

3.

 

 Mathias Paschal 
Masanja t/a Exodus 
Stationery Service 
Machine 

Manyoni

     

14/12/2022 
kuanzia saa nne 
asubuhi 

4.

 

Mathias Paschal 
Masanja t/a Exodus 
Stationery Service 
Machine 

Manyoni

 

Dhamana iliyo katika Kitalu AA, eneo la 
Mwembeni, Wilaya ya Manyoni  

14/12/2022 
kuanzia saa nne 
asubuhi 

 MASHARTI YA MNADA: 

(a) Mnunuzi atalazimika kulipa 25% ya bei iliyofikiwa katika mnada siku hiyo hiyo ya mnada, na 
salio la 75% litalipwa ndani ya siku kumi na nne (14) toka tarehe ya mnada huo. 

(b) Endapo mnunuzi atashindwa kulipia salio la 75% kwa muda huo wa siku kumi na nne atakuwa 
amepoteza haki zake, nyumba itauzwa upya na malipo ya 25% hayatarudishwa. 

(c) Wateja wataruhusiwa kukagua mali husika siku tatu (3) kabla ya mnada.  
(d) Mali itauzwa kama ilivyo. 
(e)  Gharama za usajili na ubadilishaji wa umiliki ni jukumu la mnunuzi.  
 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi: 
Mkurugenzi Mkuu, 
LJ International Ltd, 
Makao Makuu Dar es Salaam, 
NSSF Building. 
Tel: +255 22 212 6221, 0743-911921.

Dhamana ipo Kaloleni, Manispaa ya Singida  
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