Wakaguzi wapewa angalizo ukaguzi mifumo TEHAMA

Ha Romana Mallya

MEURUGENZT Miauu'wa Ndani Msaldid
Ofisl ya Mkaguizi Mkuu wa Ndani wa Seri-
kali, Paison Mwamnyasi, amewataka wak-
aguzi wa ndani kuzingatia sherla, kanuni,
viwango na miongozo ya serikali mtandao
wanapofanya ukaguzi katika miradi na
mifumeo ya TEHAMA ili lnutea ushaurl
wenye tja serlkalini kupltia taarifa zao za

Alielekeza hayo wakati wa ufunguzl wa
awamu ya pili yva mafunzo maalum kwa
wakaguzi wa ndanl kitoks Mamlaka 13 za
Serileali za Mitza valiyofanyika mkoani Mo-
rogord juzl,

Allsema miafinzo hayo nt muhimu kwe

wakaguzl wa ndant kwa kuwa yanawajen-
ga uwezo katika utendaii kazi na kurahisi-
sha shughull za ukegyzl na kotoa ushatr
wenye tija kwa serikali,

“Ukielewa namna mifumo Inavyofanya
kazl, unaweza kukagua ipasavyo na tut-
aepuka kutaja majina ya watu katika taari-
fa zetu za ukaguzi badala ya mifiimo,

“Sist wakagu tunatambua kuwa mion-
gozo ya ikaguz inaeleza kutokagua sehe-
mu ambayo hauna velewa nayo kewa kurws
unaweza kutoa maoni na ushaur] kwa seri-
kali ambao haina tija.” alisema.

Miatrugenz wa Udhibit na Usalama wa
TEHAMA Mamialea ya Serfkall Mtandao (-
GAY, Sytvani Shavo, aliwasisitiza walaguz!

wa ndani kutumia sheria, kanun], viwengo

na miongozo ya serikali mtandaoc wakati
wa kusimamia na kufanya ukaguzi wa mi-
radi na mifivmo va TEHAMA katika taasisi
Zao.

Alisema e-GA kwa kushirikiana na Ofisl
ya Mkaguzi Miam wa Ndani wanaendelea
na jitithada za kutoa mafunzo kwa kundi
hilo T kufanya ukaguzi kwa ufanisi.

"Tkiwa wakaguzi wa ndani mtazingatia
vyema miongozo na sherla hizo mtafanya
ukaguzl wenye tija na masiahi kwa taifa,”
alisema,

Menejz wa Udhlbitd wa Viwango na
Miongozo ya Serikall Mtandao, Sultanz
Seiff alisema e-GA. haitald kuacha kada
yoyoie myuma katika matumiyl y= TEHA-
MA kwa kuwe dunia ya sasz inaendeshwa

kidiitali.

Alisema wakaguzl wa ndani wanapewa
mafiunzo hayo ili kuongeza ufardsi katika
utendaji kazi na kuboresha utoaji wa hu-
duma za serikali kwa njia ya kidijitali.

Mafunzo hayo ya siku tano yanayofanyi-
ka mkoani Morogoro yallanza Juni 5, mwa-
ka huuy, yakihosisha wakaguzi wa ndani
110 katoka halmashauri na za mikoa ya
Dodoma, Tabora, Singida, Kigoma, Marz,
Dar es Salaam, Morogoro, Shinyangs, Ruk-
wa, Kagera, Geita, Simiyn na Katavi

Awamu ya kwanza y2 mafunzo hayo
ililarwa mwezi Machi mwaka huo, wak-
aguzi wa ndani 133 kutoka halmashauri 2=
mikna 13 2a Tanzania Bara wallshirfkd



