bayana katika Mpango wa Maendeleo wa

Taifa wa Miaka Mitano 2021/22 - 2025/26

wenye lengo la kujenga uchumi shindani

na viwanda kwa maendeleo ya watu.
Aliongeza kuwa benki inatumia fursa

ya uimarishaji wa mifumo ya sherianaya :
kitaasisi iliyvofanywa na serikali hususan

kuimarisha
huduma

Sheria ya Ubia baina va Sekta ya Umma :

na Sekta Binafsi kwa lengo la kuboresha

usimamizi na uratibu pamoja na mfumo
wa kitaasisi kwa ajili ya uratibu wa pro-

gramu ya ubia baina ya sekta ya umma na
sekta binafsi,

“Tunaishukuru serikali kwa kuonye-
sha nia na utayari wa kutuongezea mtaji,
hali
makubwa zaidi. Kutokana na kuwapo
mazingira haya wezeshi ya kimtaji,
benki itaendelea fursa

za maombi ya mikopo kutoka sekta za :
umma na binafsi hasa ile miradi ya maen- :
deleo inayokidhi vigezo vya njia ya ubia :
baina ya sekta ya umma na sekta binafsi :

na kuendana na ubia baina ya sekta ya
umma na sekta binafsi,” alisema

Mkataba wa Uanzishwaji wa Eneo Huru

la Biashara la Afrika yaani uliridhiwa na
Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tan-
Zania mwezi Septemba 2021.

~a Tanzania, Adam Mihayo (wa pili kulia),
tikao cha bajeti mwishoni mwa wiki,
CHA WETU

neema wateja

za huduma zake kote nchini na kufungua
maduka maalum va Airtel Money zaidi
ya 3,500 na wakala zaidi ya 2,000 huku
ikiendelea kuwekeza katika kupanua
mtandao wa 4G kwa minara yake yote na
kuwafikia Watanzania wote hasa wanaoi-
shi maeneo ya vijijini,” alisema Nguluhi.

Akipokea zawadi yake ya televisio-
ni, Mkazi wa Dodoma, Thabiti Hemedi,
aliishukuru Afrtel kwa zawadi hiyo japo
hakuitarajia, hivyo akawataka wateja
wengine ‘kuupiga mwingi’' ili washinde
zawadi kama yake kwa kuwa zawadi zi-
natolewa “bila mchongo'.

Mshindi mwingine aliyejinyakulia
Jjokofu, Silvano Chigwaye, alisema zawa-
di zote zinazotolea na kampuni hiyo
kupitia promosheni zake ni za kweli na
haluna upendelea:

fursa ya kutimiza malengo

KAMATI va ufundi va serikal

i mtandao imefanya kikao cha kwanza

: kujadili namna ya utekelezaji wa ma-

¢ jukumu yvake ili kuhakikisha jitihada

i za serikali mtandao zinaimarika na

i kuleta tija kwaumma,

¢ Kikao hicho kilifanyika juzi katika

i Dfisi za Mamlaka ya Serikali Mtandao

i (e-G4) jilini Dodoma, kikiongozwa na

: Kaimu Mwenyekiti, Eric Kitali, Miku-

rugenzi wa TEHAMA Ofisi yva Rais

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

(TAMISEMI). i
Eric alisema kamati hivo ipo kwa

i mujibu wa kifungu Na. 17 cha Sheria

¢ ya Serikali Mtandao ya Mwaka 2019,

i ambapo miongoni mwa majukumuy

i yake ni kutoa ushauri wa kitaalamu,

: 1l kuhakikisha utekelezaji wa Serikali

: Mtandao unakuwa ni wenye tijana

i kuongeza ufanisi katika utendaji kazi

i na utoaji wa huduma kwa umma.

:  Aliserna kamati ina wajumbe wach-

i ache kulinganishwa na idadi va wiz-

i ara na taasisi za serikali na kuwasihi

: wajumbe kutenda haki kwa kuwajibi-

" 1 ka na kuhakikisha wanatoa ushauri

1 wenye tija katika eneo la TEHAMA ili
: kuhakikisha serikali mtandao inaima-
: rika na kuleta tija. o :
¢ “lkiwa kamati hii itafanikiwa kuifan-
: va mifumo ya TEHAMA katika taasisi
za umma izUngumze tutakuwa tumei-
saidia sana serikali, kwani itaokoa
rasilimali fedha na rasilimali watu,”
alisisitiza. g /
Katibu wa Kamati hivo, Syivani
Shayo ambaye ni Mkurugenzi wa
Udhibiti na Usalama wa TEHAMA,
e-CA alimtaja baadhi ya majukumu
a kamati hiyo kwa mujibu wa ki-
ungu Na. 17(4) cha Sheria ya Serikali
Mtandao ya mwaka 2019. i
Majukurnu hayo alivataja kuwa ni,
kupitia na kutoa mapendekezo juu
va Sera ya Serikali Mtandao itakay-
otekelezwa katika taasisi za umma,
kupitia na kutoa mapendekezo juu
: mpango mkuu wa serikali mtandao
i _na mkakati wake utakaotekelezwa na
¢ taasisi zote za umima.
¢ “Kamati pia kupitia na kutoa map-
: endekezo juu ya miradi na programu
: za kitaifa za serikali mtandao na
¢ kutoa miongozo va kiufundi katika
i kutatua rr_ugq%oro kwenve utekelezaji
: wa miradi mikubwa ya TEHAMA ka-
: tika taasisi za umma,” alisema.
: Majukumu mengine aliyataja ni
: kuishauri kamati ya kitaifa ya seri-
¢ kali mtandao kuhusu masuala va
! serikali mtandao, kuandaa ripoti za
: robo mwaka na kuziwasilisha katika
: kamati hivo. s
:  Kamati hivo iliazimia kuweka mi-
: kakati ya kupunguza udurusu wa
: mifumo na kuhakikisha mifumo yote
: ya TEHAMA, katika taasisi za umma
: inawasiliana na kubadilishana taarifa
: kupitia Mfumo Mkuu wa ubadilis-
: hanaji taarifa serikalini (GOVESB).
:  Kamati hiyo pia ilimchagua Con-
: nie Francis Mkurugenzi wa TEHAMA
i Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa
i (NIDA) kuwa Makamu Mwenyekiti wa
: kamati hivo.




