EKELEZAJI wa mipango
ya Serikali Mtandao katika
taasisi za umma, unatege-

mea kuwepo kwa sera, sheria,
kanuni, viwango, miongozo na
mikakati madhubuti kuhakikisha
matumizi sahihi na salama ya Te-
knolojia ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) yanazingatiwa katika
taasisi hizo
Pamoja na kuhakikisha usalama
wa matumizi ya Tehama katika
taasisi za umma, uwepo wa sera,
sheria, kanuni na miongozo ya
Serikali Mtandao husaidia kulinda
maslahi ya wananchi ambao ndio
watumiaji wa huduma zinazotole-
wa na serikali kupitia Tehama.
Sheria ya Serikali Mtandao
namba 10 ya mwaka 2019, inaitaka
kila taasisi ya umma kutekeleza
miradi ya Tehama kwa kuzingatia
viwango vya ufundi na miongozo
iliyoainishwa na Mamlaka ya Seri-
kali Mtandao (e-GA), ili kuepuka
urudufu wa jitihada za Serikali
Mtandao.

Kwa kuzingatia matakwa ya
sheria hiyo, taasisi yoyote ya umma
inayokusudia kutekeleza mradi
wa Tehama inatakiwa kuwasilisha

andiko la mradi kwa e-GA kupitia
tovati ya Huduma za Tehama Seri-
kalini (GISP), andiko hilo linapas-
wa kuwasilishwa wakati wa hatua
ya mipango kupata ushauri
wa kitaalamu na kibali
kutoka mamlaka.
Aidha, kwa miradi
Tehama
inayoen:
delea au
iliyokami-
lika, taasisi
Za umma
zinapaswa
kuwasilisha

ya

taarifa sahihi na kamili za miradi
hiyo kupitia GISP ili mamlaka ipitie
na kufanya tathmini ya miradi hiyo
na kutoa ushauri wa kitaalamu
ikiwa kuna maeneo ya kuboresha.
Mamlaka hufanya ukaguzi wa
miradi, mifumo na miundombinu
ya Tehama kwa lengo la kuhakiki-
sha usalama, ufanisi na uzingati-
waji wa viwango na miongozo ya
serikali mtandao, ili kuleta tija na
kuongeza ufanisi katika kutoa hu-
duma bora kwa wananchi pamoja
na kuleta maendeleo katika taifa.
1li kuhakikisha usalama wa
mifumo, sheria ya Serikali Mtan-
dao inaelekeza taasisi za umma
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Mamlaka ya
Serikali Mtandao
ipo kwa ajili ya
kuhakikisha
matumizi ya
Tehama serikalini
yanakuwa yenye
tija na faida
kwa serikali
na wananchi si
kuzibana taasisi
Za umma au
kuzuia matumizi
yake,

kuhifadhi mifumo yao katika
mazingira yaliyothibitishwa na
serikali, mamlaka inalo jukumu la
kukagua mazingira yanayotumika
kuhifadhi mifumo ya taasisi za
umma kuhakikisha mazingira hayo
yamethibitishwa na serikali, lengo
ni kuhakikisha usalama wa mifumo
hiyo

Pia, mamlaka inaendelea ku-
fuatilia kwa karibu kubaini taasisi
zinazokiuka matakwa ya sheria
katika kuhifadhi mifumo yao.

Vilevile sheria inasisitiza pale in
‘\})U\\.'LVL“\JT\J ujenzi wa mifumo na
miundombinu ya Tehama ifanywe
kwa kutumia wataalamu wa ndani
kuhakikisha wanashiriki kikamilifu
katika ujenzi na usimamizi wa
miradi na mifumo ya Tehama na
kuwezesha kutatua changamoto
zinazojitokeza kwa haraka zaidi,

Hata hivyo, sheria haijazuia
kutumia wataalamu wa nje au sekta
binafsi katika ujenzi wa miradi
ya Tehama isipokuwa ni lazima
miradi hiyo ifuate sheria na taratibu
zilizowekwa sambamba na kukidhi
viwango vya Serikali Mtandao.

_ Katika kuhakikisha matumizi

safama ya Teham,
serikalini,

viwango na miongozo mbalimbali
ya Serikali Mtandao ambayo inatoa
maelekezo na taratibu zinazotakiwa
kufuatwa na taasisi za umma katika
matumizi ya Tehama

Miongozo hiyo, inaelekeza
namna ya uundaji, ununuzi, usi
mamiaji na utekelezaji wa jitihada
za Serikali Mtandao jinsi ya kul

mifumo ya Tehama dhidi ya maaf:
majanga au uharibifu na namna
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Taasisi zote za umma zinapas
kutumia kwa ukamilifu mic
hii ili kuleta mafanikio chany
katika utendaji na utoaji huduma z
serikali pamoja na kuhakikisha siri
za serikali hazivuji kwa kutumia
mwanya wa Tehama na hatimaye
kufikia azma ya kuwa na serikali ya
kidijiti ambayo inapatikana muda
wowote, ma.aali popote na kwa hali
yoyote ya mtumiaji.

Mkurugenzi Mkuu wa
e-GA, Benedict Ndomba, anas-
ema ili Tehama itumike serikalini

lazima kuwe na usimamizi unaotoa
mwelekeo wa kuhakikisha Tehama
imayotumika serikalini, inaratibiwa

mizi ya Tehama yanakuw
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i kuhakikisha tunajenga seri
kali ya kidijiti ni vema taasisi zote
za umma zikazingatia Sheria ya
Serikali Mtandao Na. 10 ya mwaka

2019, kanuni zake pamoja na vi-




