Taasisi za umma zasisitizwa kujiunga mfumo wa kidijitali

Na MWANDISHI WETU

MENEJA Mawasiliano Mamlaka ya Serlkall
witc kwa taasisl za umma kujiun%a na
mfumo wa ubadilishanall taarifa serikalini
(GovESE), ziwasiliane na kubadilishana
taarifa kidijitall kupitia mfumo huo.
Kaswaga alitoa wito hue fana mkoani
Mbeya alipozungumza  kuhusu huduma
zinazotolewa na e-GA katika Maonesho
ya Wiki ya Wakulima ambays mwaka huu
yanafanyika kitaifa Jijini humo.

Aliserna mfumo wa GovESBE nl shirikishi
na unaziwezesha taasisl 23 umma
kuunganisha mifume yao ya Teknolojia ?«a
Habari na Mawasillano (TEHAMA), kupitia
mfume huo kuzungumza na kubadilishana

arifa kidijitali.

i il':||=ah:i.e=~ zja mfume hue ni kuongeza ufanisi
wa utendajl kazi katika taasisi za umma,
kuokoa muda, gharama 2a uendeshaji wa
taasisi na kurahisisha 1_.;;51334 huduma kwa
wananchi kwa wakati,” alieleza.

Aliongeza: "Mfumo wa GovESE ni jitthada

2a mamlaka kuhakikisha mifuma ya tehama
Katika taasisl za umma inazungumza na
kubadilishana taarifa kupunguza urudufu
wa mifumo serikalinl, hivi sasa taasisi za
umma  zimeunganisha mifumo yake na
GovEs, lakini zfﬁn taasisl ambazo bado
hazifaunganisha, hivyo nitoe wito ziflunge,”
alisema. A

Alibainisha e-GA imedhamiria
kuhaklkisha utekelezajl wa |jitihada za
Serlkall Mtandao katika taasisl za umma
unaimarika na kuboresha utoaji hudima
kwa wananchi, :

"Mamlaka Imedhamirla kuhakikisha
mwananchi anapata huduma zote za
serikall kigijitali mahali alipo, kufikia
malengo hayo, tunashirlkiana na taasisi
za umma kutengeneza mifumo {a kisekta
ut_akagasaidia utendaji kazi katika taasisi
hizo,” alisisitiza.

Naye, Ofisa TEHAMA wa e-GA, Caesar
Mwamban| alisema mamiaka va serikali
mtandao kwa kushirlkiana na Ofisi ya Rais,
Menefimenti ya Utumishl wa Umma na
Utawala Bora, imetengeneza mfumo wa
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Mamlaka imedhamiria kuhakikisha
mwananchi anapata huduma

zote za serikali kidijitali mahali
alipo, kufikia malengo hayo,
tunashirikiana na taasisi za umma
kutengeneza mifumo ya kisekta
Itakayosaidia utendaji kazi katika
taasisi hizo."

Mengja Mawaslliano Mamiaka ya Serlkali

Mtandao, Subira Kaswaga.

e-Mrejesho  unaowawezesha wananchi
kuwasiliana na serikall kidijitali.

Alisema mfume huo unawawezesha
wananchi kuwasilisha maonj, changamats,

pongezl au malalamiko kwenda kauka
taasisi yoyote ya umma na kufuabla
utekelezajl wake kupitia mfumo huo. .
“Mfumo hut unamrahisishia mwananch
kuwaslliana na serikall kidijitali na (e
kumpunguzia gharama za kusafiri kwentds
katika taasisi husika kuwasilisha kero yake
na badala yake anaweza kuwasiliana 02
taasisl hiyo kupitia mfumo wa eMrejesh®
popote alipo,” alisema. .
ﬁ“ungeu mfumﬂ Wa Q-\".J\I'-.'!]U_-h'_.
unapatikana kupitia tovuti ya wwWw
Emrejesho.go.tz, simu janja kwa kupakua
aplikesheni yake au kwa namba ya msimbe
kwa Kupiga *152%00# na kuchagua namb3
tisa, kisha namba mbili na kuwasilisha hol3
kwa taasisi husika,
. Mamlaka ya  serikall  muandac
imeanzishwa kwa mujibu wa Sheria Y3
serikall Mtandac Na. 10 ya 2019 fkiwa
Na jukumu la kuratiby na kusimamid
Utekelezalia wa sera, sheria, Kanunl
VIWango na miongozo ya serikali mtanda®
Katika taasisi za ummo



