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NA MWANDISHI WETU, MBEYA

Taasisi za serikali kujiunga mfumo wa GovESE

MENEJA Mawasiliano wa Mamlaka ya
Serikali Mtandao (e-GA), Subira Kaswaga,
ameloa wito kwa taasisi za umma kujiunga
na mfumo wa ubadilishanaji laarifa serikalini
(GovESB) ili taasisi hizo ziweze kuwasiliana
na kubadilishana taarifa kidijitali kupitia mfumo
huo.

Kaswaga alitoa wito huo alipozungumza na
waandishi wa habari mkoani Mbeya, kuhusu
huduma zinazotlolewa na mamlaka hiyo kwenye
maonesho ya wiki ya wakulima ambayo kwa
mwaka huu yanafanyika kitaifa jijini humo. »

Alisema kuwa, mfumo wa GovESB ni
shirikishi na unaziwezesha taasisi za umma
kuunganisha mifumo yaoya Teknolojiaya Haba_rl_
na Mawasiliano (TEHAMA) kupitia mfumo huo ili
wuweza kuzungumza na kubadilishana taarifa
kidijitali. _

Alifafanua kuwa faida za mfumo huo NI

pamoja na kuongeza ufanisi wa utendaji kazi
katika taasisi za umma, kuokoa muda, gharama
za uendeshaiji wa taasisi pamoja na kurahisisha
utoaji wa huduma kwa wananchi kwa wakati.
“Mfumo wa GovESB ni jitihada za Mamlaka
za kuhakikisha mifumoya TEHAMA katika taasisi
za umma inazungumza na kubgdilishana Faar,if,a
ili kupunguza urudufu wa mifumo serikalini,
kwa sasa taasisi mbalimnbali  za umma
zimeunganisha mifumo yake na GovESB lakini
zipo taasisi ambazo bado hazijaunganisha,
hivyo nitoe wito kwa taasl'_5| hizo kujiunga na
mfumo huu wa GovESB", alisema K.aswaga -
Alipainisha  kuwa, €GA Imedréamm;
kuhakikisha utekelezaji Wa jiinada za Serikali
Mtandao katika taasisi 22 urrjma: U"‘_a'?gilka ili
kuhakikisha taasisi za umma zmlf\ Lém::Sh AMA_
/enye utendaji kazi wake na uboresha utoaji
::21 huduma kwa wananchi: iki .
. wa e-GA hushirikiana na taasisi
Alisema Ko Kkatika kutengeneza mifumo
nyingine za umma

juhudi zenu, hivyo tuendelee

ya TEHAMA inayotumika katika taasisi hizo ili

kuongeza ufanisi wa utendaji kazi katika taasisi
na kurahisisha utoaji wa huduma kwa wananchi.

“Mamlaka imedhamiria kuhakikisha kuwa,
mwananchi anapata huduma zote za serikali
kidijitali mahali alipo ili kufikia malengo hayo,
tunashirikiana na taasisi za umma kutengeneza
mifumo ya kisekta itakayosaidia utendaji kazi
katika taasisi hizo na kuwasaidia wananchi
kupata huduma kidijitali", alisisitiza.

Naye Afisa TEHAMA wa e-GA, Caesar
Mwambani, alisema kuwa, Mamlaka ya Serikali
Mtandﬂao kwa kushirikiana Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala

Bora, imetengeneza mfumo wa e-Mrejesho
ungowgwezesha wananchi kuwasiliana na

serikali kidijidati.
Wan/;lrlwf:irinaktuwai Amfumo huo' unawawezesha
il wasMslja maoni, cha_ngamoto,
50yc?te y:t malalamlkp kwenda katika taasisi
mma na kisha kufuatilia utekelezaji

wake kwa njia ya kidijitali.

“Mfumo huu unamrahisishia mwananchi
kuwasiliana na serikali kidijitali na hivyo
kumpunguzia gharama za kusafiri kwenda
katika taasisi husika ili kuwasilisha kero yake
na badala yake anaweza kuwasiliana na taasisi
hiyo kupitia mfumo wa e-Mrejesho popote
alipo”, alisema.

Aliongeza kuwa, mfumo wa e-Mrejesho
unapatikana kupitia tovuti ya www.emrejesho.
go.tz, simu janja kwa kupakua aplikesheni yake
au kwa namba ya msimbo kwa kupiga *152*00#
na kisha atachagua namba 9, kisha namba 2
na kuwasilisha hoja yake kwenye taasisi husika.

Mamlaka ya Serikali Mtandao imeanzishwa
kwa mujibu wa Sheria ya Serikali Mtandao
namba 10 ya 2019 ikiwa na jukumu la kuratibu
na kusimamia utekelezajia wa sera, sheria,

kanuni, viwango na miongozo ya Serikali
Mtandao katika taasisi za umma.
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