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Katibu wa Kamati Maalum ya NEC, Idara ya Itikadi na Uenezi CCM Zanzibar, Khamis Mbeto Khamis, akikagua 
jengo la wanafunzi wa kike lililoungua kwa ajali ya moto katika skuli ya sekondari ya Hasnuu Makame iliyopo 
Wilaya ya Kusini Unguja mwishoni mwa wiki. (Na Mpigapicha Wetu) 

SMZ kukarabati mabweni yaliyoungua 
Na Mwandishi Wetu, Zanzibar 

KATIBU wa Kamati Maalum 
ya NEC,Idara ya Itikadi na Uenezi 
CCM Zanzibar,Khamis Mbeto 
Khamis amesema CCM itaishauri 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 
kuharakisha ukarabati wa mabweni 
ya wanafunzi iliyoungua moto hivi 
karibuni katika Skuli ya Sekondari 
ya Hasnuu Makame,iliyopo Wilaya 
ya Kusini Unguja.

Kauli hiyo ameitoa jana  katika 
ziara yake ya kutembelea na 
kukagua Skuli hiyo huko Wilaya ya 
Kusini Unguja,amesema Chama 
Cha Mapinduzi kinatoa pole kwa 
uongozi wa wilaya hiyo pamoja na 
wanafunzi kwa ujumla na kuwasihi 
waendelee kuwa wavumilivu katika 

wakati huu ambao Chama na 
Serikali wanaendelea kutafuta 
ufumbuzi wa kufanya ukarabati 
na kurejesha huduma mbalimbali 
skulini hapo.

Mbeto,amewasihi viongozi wa 
Wilaya hiyo kufanya juhudi binafsi 
za kuhakikisha wanafunzi wote 
wanaendelea na masomo hasa 
wale waliopo katika kambi kwa ajili 
ya maandalizi ya mitihani ya kidato 
Pili na Nne ili waendelee kupata 
huduma za kielimu.

“ C h a m a  C h a  M a p i n d u z i 
kimepokea kwa masikitiko taarifa 
za ajali hii ya kuungua kwa moto 
nyumba ya kulala wanafunzi wetu 
wa kike katika Skuli ya Hasnuu 
Makame, tunaahidi kuendelea 
k u s h i r i k i a n a  n a n y i  k a t i k a 

kuchukua hatua za haraka I l i 
wanafunzi waendelee na masomo 
yao.”,alisema Mbeto.

K a t i k a  m a e l e z o  y a k e 
Mbeto,ameahidi kuwa CCM itatoa 
mchango ili kuunga mkono juhudi 
za kuhakikisha wanafunzi wa Skuli 
wanaendelea kupata elimu bora.

A k i z u n g u m z a  M k u u  w a 
Wilaya ya Kusini Unguja Rajab 
Mkasaba,alisema ajali hiyo ilitokea 
Octoba 12,mwaka 2023 majira ya 
usiku wa saa 2:00,na chanzo cha 
moto huo inasadikika kuwa itilafu 
ya umeme.

DC.Mkasaba,alisema Serikali 
inaendelea na juhudi za kufanya 
tath imin i  kwa a j i l i  ya ku jua 
gharama halisi za matengenezo 
hayo ili kuhakikisha jengo hilo 

linatengenezwa na wanafunzi 
wanaendelea na masomo.

Aliwaomba wadau wa maendeleo 
,wafanyabiashara maarufu pamoja 
na watu wenye uwezo kutoa 
michango ya kusaidia Skuli hiyo ili 
iweze kumudu gharama mbalimbali 
za mahitaji ya wanafunzi hao ambao 
vifaa vyao vyote viliungua kwa 
moto.

Naye Mwalimu Mkuu wa Skuli 
hiyo,Bakar Mohamed Ali,alisema 
kwa makisio ya awali vifaa vya 
wanafunzi na Skuli vilivyoungua 
moto vinagharimu kiasi cha milioni 
115.

Nyumba hiyo ya kulala wanafunzi 
wa kike ilikuwa na vyumba 13 
na vyoo 10 ambapo jumla ya 
wanafunzi 135.

e-GA tupo tayari kushirikiana na sekta binafsi
Na Zena Mohamed, Dodoma

MAMLAKA ya Serikali Mtandao (e-GA), 
imeahidi kushirik iana na Benki ya NMB 
kuimarisha, kukuza na kuendeleza ujuzi na vipaji 
kwa vijana wa Kitanzania wabunifu na wale 
wanaosoma fani ya TEHAMA katika Vyuo Vikuu 
mbalimbali nchini, kupitia programu maalum 
ya mafunzo kwa vitendo inayotolewa na e-GA 
kupitia Kituo chake cha Utafiti, Ubunifu na 
Uendelezaji wa Serikali Mtandao (eGOVRIDC).

Hayo yalisemwa hivi karibuni na Mkurugenzi 
Mkuu wa e-GA,  Benedict Ndomba, wakati 
wa kikao cha pamoja kati ya e-GA na Benki 
ya NMB kilichofanyika katika Makao Makuu ya 
ofisi za e-GA jijini Dodoma.

Kikao hicho kililenga kujadili namna taasisi 
hizo zinavyoweza kushirikiana katika maeneo 
mbalimbali ya teknolojia.

Maeneo hayo ni pamoja na utafiti, matumizi 
ya teknolojia za kisasa, kuvumbua vipaji na 
kuviendelea kwa vijana wabunifu wa Kitanzania, 
pamoja na kutoa fursa kwa vijana wavumbuzi na 
wabunifu ikiwa ni sehemu ya kuendeleza Sekta 
ya TEHAMA nchini.

Ushirikiano huo unatarajiwa kuongeza na 
kukuza fursa za ajira kwa vijana sambamba 
na kuimarisha uhusiano mzuri kati ya Serikali 
na sekta binafsi kwenye eneo la TEHAMA, 
alisema Ndomba .

“e-GA imekuwa ikishirikiana na Vyuo Vikuu 
mbalimbali nchini  katika kuwapata vijana wenye 
ujuzi, hivyo makubaliano hayo kati ya e-GA na 
NMB ni muendelezo wa ushirikiano mazuri 
uliopo kati ya e-GA na wadau mbalimbali wa 
TEHAMA”, alifafanua Ndomba.

Aliongeza kuwa katika kikao hicho taasisi hizo 
zimekubaliana kushirikiana na kuandaa mkataba 
wa makubaliano (MOU) ambapo baada ya 
kukamilika kwa mkataba huo, pande zote mbili 
zitakutana na kujadiliana namna ya utekelezaji 
wa makubaliano hayo.

“e-GA imekuwa ikiwatengeneza vijana 
wanaoshiriki programu maalum ya mafunzo 
kwa vitendo pamoja na utaratibu wa kujitolewa 
(interns and volunteering) kupitia kituo chetu 
cha utafiti na ubunifu, kwa kuwajengea uwezo 
zaidi ili kwenda sambamba na soko la ajira 
pamoja na mabadiliko ya sayansi na teknolojia 
yanayoibuka kila siku”, alisema Ndomba.

Aidha , Ndomba al i ishukuru Benki ya 
NMB kwa kuona umuhimu wa kutengeneza 
wataalamu wazawa wa TEHAMA   kupitia 
programu hiyo na kuwa,  e-GA ipo tayari 
kushirikiana na benki nyingine zenye dhamira 
ya kuijenga Tanzania ya kidijitali katika sekta 
zote za serikali na binafsi.

Naye Meneja eGovRIDC Dkt. Jaha Mvulla 
alisema, e-GA ipo tayari kushirikiana na Benki 
ya NMB katika maeneo mbalimbali yanayolenga 
kukuza matumizi ya TEHAMA nchini ikiwemo 
eneo la rasilimali za miundombinu na vifaa vya 
TEHAMA vya kufanyia mazoezi na majaribio, 
ubunifu hasa maeneo ya teknolojia mpya, 
kujenga uwezo na uzoefu kwa vijana, mafunzo 
kwa vitendo, utafiti na machapisho, maonesho, 
mashindano mbalimbali ya kidigitali kwa ajili 
ya kuvumbua vipaji, na maeneo mengine 
yanayohusiana na jitihada za Serikali Mtandao 
na teknolojia za kifedha.

“e-GA ipo tayari kufanya kazi na NMB kupitia 
programu maalumu ya mafunzo kwa vitendo 
inayoendeshwa na eGovRIDC, ili kuchochea 
ubunifu katika matumizi ya teknolojia mpya 
zinazoibuka duniani ikiwemo Akili Bandia (AI), 

Machine Learning,  Blockchain na matumizi yake 
kama vile kujenga ulewa wa teknolojia kama za 
Digital Currency na FinTech, Utengenezaji wa 
mifumo (System Development) kwa ajili ya 
kutatua changamoto zetu nchini na usalama 
mtandaoni (Cyber Security)”, alisema Dkt.Jaha.

Mkuu wa Kitengo cha Rasilimali Watu- Kituo 
cha Taaluma NMB Bi. Joanitha Rwegasira 
alisema kuwa, Benki ya NMB imeandaa 
programu hiyo ili kuongeza idadi ya vijana 
wabobezi kwenye masuala ya TEHAMA 
watakaofanya kazi katika sekta za umma na 
binafsi kwa lengo la kukuza taifa la kidijitali.

Programu hiyo itasaidia kufanya majaribio ya 
teknolojia mpya  zinazoibuka ikiwemo Sarafu 
ya mtandaoni na kutoa suluhu kwenye maeneo 
mbalimbali yenye changamoto katika utendaji 
kazi na utoaji wa huduma kwa wananchi 
ikiwemo matishio ya usalama mtandaoni, 
ubunifu wa mifumo n.k, alisema Rwegasira

Aidha, aliishukuru Mamlaka kwa kuonyesha 
utayari wa kushirikiana na NMB na kwamba 
watatumia fursa hiyo katika kuhakikisha 
wanaboresha huduma za kibenki hususani 
huduma zinazotolewa kidijitali.

Wananchi 
wengi zaidi 
kupata maji

Na  Mwandishi Wetu, Tabora 

MAMLAKA ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mjini Igunga (IGUWASA)  
imehitimisha wiki ya huduma kwa mteja 
na kuvutia wadau mbalimbali na wananchi 
katika utoaji wa huduma.

Wiki hiyo ambayo ilizinduliwa rasmi 
Oktoba 1.2023 na kuhitimishwa Oktoba 1, 
2024, ambapo IGUWASA wameongeza 
wiki moja zaidi hadi tarehe 14.10.2023 siku 
ya kumbukizi ya Hayati Rais wa Kwanza 
wa Tanzania Mwalimu Julius Kambarage 
Nyerere.

Akizungumza wakati wa maadhimisho 
hayo, Meneja wa IGUWASA Mhandisi 
Hamphrey Mwiyobe la ,  a l i sema 
maadhimisho ya wiki ya huduma kwa 
wateja “Customer Service Week”.

A l i sema k wamba ,  IGUWASA 
inathamini mchango mkubwa wa wateja 
wake katika kusaidia kufikia malengo 
ya kutoa huduma ya maji mjini Igunga, 
ambayo yameongezeka kwa kasi kubwa 
na kufikia asilimia 98 ya usambazaji maji 
kwa wananchi.

Kwa mujibu wa Katibu Mwenezi, Itikadi 
na Siasa wa Chama cha Mapinduzi 
(CCM) wilaya ya Igunga Peter Kalindo,  
CCM inaridhishwa na Utendaji kazi wa 
IGUWASA ikiwa ni taasisi ya Serikali, 
kwani imekirahisishia ufanyaji wa kazi.

“Upande huo wa Ilani unazungumzia 
habari ya maji, ambapo chama kimeelekeza 
kupitia Ilani kuwa mpaka kufikia mwaka 
2025 tunatarajia kwamba huduma za maji 
vijijini zitakuwa zinapatikana kwa asilimia 85 
na mijini kwa asilimia 95, lakini kwa upande 
wa IGIWASA  kwa maana ya mamlaka ya 
maji hapa mjini Igunga wamefanikiwa na 
wamevuka lengo la Ilani kwa sababu wao 
wamehakikisha mpaka sasa kwa habari 
ya maji mjini wateja wanapata kwa asilimia 
98,” alisema Kalindo.

Aliendelea kusema, “Tumevuka lengo la 
Ilani kwa asilimia tatu kwa kutoa huduma 
nzuri na kuendelea kuboresha huduma 
kwa wananchi, baada ya CCM kutangaza 
kwa wananchi kuwa mkoa wa Tabora 
umepokea zaidi ya sh. bilioni 600 kwa 
maana ya Nzega, Igunga na Tabora kwa 
lengo la kusabaza maji ya Ziwa Victoria 
hadi kufika hapa wilayani kwetu, hakika 
kasi ya usambazaji wa huduma ya maji 
imekuwa ni kubwa sana na wananchi 
wengi wamevutiwa kwa sababu maji ni 
uhai, maji huboresha afya na huboresha 
mazingira.”

Kalindo alibainisha kuwa, mpaka sasa 
bei ya kuunganishiwa maji ni rafiki na 
imepelekea wananchi wengi kuvuta 
maji majumbani na kuongeza kasi ya 
usambazaji na kuyafikia maeneo mengi
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