
Wadau Waipongeza e-GA Kuleta Mageuzi ya Kidigitali
Serikalini

WADAU wameipongeza Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa kuendelea
kuimarisha mifumo ya TEHAMA Serikalini na kuongeza ufanisi wa utoaji
huduma kwa wananchi.

Wakizungumza katika kikao kazi cha sita cha Serikali Mtandao kilichofanyika
jijini Arusha, wadau hao wamesema juhudi za e-GA zimekuwa chachu ya
kuharakisha mageuzi ya kidigitali Serikalini na kuweka msingi imara wa
utekelezaji wa Dira ya Maendeleo ya Taifa 2050 kupitia huduma jumuishi,
salama na zinazowafikia wananchi popote walipo.

Kampuni ya Yas

Mkuu wa Miradi ya Kimkakati kampuni ya Mawasiliano ya YAS, William
Mpinga, amesema kampuni hiyo inaunga mkono jitihada za Serikali katika
kujenga Serikali ya kidijitali, kwa kuimarisha mawasiliano na huduma za fedha
kidigitali.

Amesema, dhamira ya Yas ni kuwa mshirika sahihi wa Serikali katika
kuhakikisha wananchi wanapata huduma rahisi na jumuishi, akibainisha kuwa
kampuni hiyo imewekeza zaidi ya shilingi trilioni moja kuboresha
miundombinu ya mitandao mijini na vijijini.



Ameongeza kuwa Yas kwa sasa inaendesha mtandao mkubwa wa 5G nchini
unaofikia zaidi ya asilimia 95 ya wananchi na kuhudumia zaidi ya wateja
milioni 29. Kupitia ushirikiano na Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF),
kampuni hiyo inaendelea kupanua huduma ili kuhakikisha Watanzania wote
wananufaika na fursa za kidigitali.

“Yas itaendelea kuwa mshirika madhubuti wa Serikali katika kujenga taifa
lenye mifumo imara na huduma jumuishi kwa kushirikiana na e-GA na taasisi
nyingine,” amesema.

Kampuni ya SoftNet

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa SoftNet, Nuru Yakubu Othman
amesema kikao kazi hicho kimekuwa jukwaa muhimu la kukutana na wadau
wa TEHAMA, huku akibainisha kuwa kampuni hiyo imeshiriki mikutano yote
tangu ilipoanzishwa.

Amesema, SoftNet imeendelea kushirikiana na taasisi mbalimbali kutekeleza
miradi ya kidigitali na sasa inatoa huduma nchi nzima, ikijikita katika
miundombinu ya kidigitali, usalama mtandaoni, utawala wa mifumo pamoja na
huduma zinazohusisha Akili Unde (AI).

Aidha, ameeleza kuwa kampuni hiyo inaendelea kuimarisha kitengo cha
mafunzo ili kuwajengea uwezo wananchi na watumishi wa umma katika
matumizi sahihi ya mifumo ya kidigitali.

Kampuni ya SOPHOS

Naye, Mwakilishi wa kampuni ya SOPHOS, Rajkumar Popat ameeleza kuwa
Tanzania inapiga hatua kubwa katika mageuzi ya kidigitali, jambo
linaloongeza umuhimu wa kuimarisha usalama wa mtandao.

Amesema kadri huduma za Serikali zinavyozidi kuhamia mtandaoni, ndivyo
haja ya kujifunza na kujikinga dhidi ya matishio ya usalama mtandaoni
inavyoongezeka, akisisitiza kuwa usalama wa mtandao ni muhimu katika
kulinda wananchi, taswira ya nchi na uchumi wa taifa.

Ameahidi kuendelea kushirikiana na Serikali na e-GA katika safari ya
kulifanya taifa kuwa salama kidigitali.

Tume ya Maendeleo ya Ushirika

Mrajisi wa Vyama vya Ushirika na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya
Ushirika, Dkt. Benson Ndiege, amesema kwenda kidigitali ni hatua muhimu
katika kuimarisha maendeleo ya ushirika nchini.



Amesema mifumo ya kidigitali imewezesha upatikanaji wa takwimu sahihi na
kusaidia kudhibiti changamoto za ubadhirifu na upotevu wa mali zilizowahi
kujitokeza katika vyama vya ushirika.

Ameeleza kuwa, kwa kushirikiana na e-GA, tume hiyo imeanzisha Mfumo wa
Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (MUVU), ambapo hadi sasa vyama 6,466
vimesajiliwa na vinatumia mfumo huo katika shughuli zao za kila siku.

Dkt. Ndiege amewahimiza wadau wa TEHAMA kuendelea kushirikiana na
vyama vya ushirika kwa kutoa mifumo, vifaa na ushauri wa kitaalamu ili
kuongeza ufanisi na tija katika sekta hiyo muhimu ya uchumi.


