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NENO LA UKARIBISHO LA MTENDAJI MKUU WA WAKALA YA SERIKALI 

MTANDAO, DR. JABIRI KUWE BAKARI KWENYE UFUNGUZI 

WA KONGAMANO LA KWANZA LA SERIKALI MTANDAO KATIKA UKUMBI 

WA AICC ARUSHA, TAREHE 19 AGOSTI, 2015 

 

Mheshimiwa Balozi Ombeni Sefue, Katibu Mkuu Kiongozi; 

Mheshimiwa Daudi Felix Ntibenda, Mkuu wa Mkoa wa Arusha; 

Ndugu HAB Mkwizu, Kaimu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma; 

Ndugu Makatibu Wakuu mliopo; 

Ndugu Naibu Makatibu Wakuu mliopo hapa; 

Ndugu Makatibu Tawala wa Mikoa mliopo; 

Ndugu Watendaji wa Wakuu wa Taasisi za Umma; 

Ndugu Wajumbe wa Bodi ya Ushauri ya Wakala ya Serikali Mtandao; 

Watoa Mada; 

Wageni Waalikwa; 

Wana Habari; 

Mabibi na mabwana; 

Itifaki imezingatiwa. 

 

Habari za asubuhi. 

Kwa heshima na taadhima, nachukua fursa hii kukukaribisha rasmi wewe 

mgeni rasmi pamoja  na washiriki wote wa Kongamano la Kwanza la Serikali 

Mtandao linalofanyika kwenye ukumbi huu hapa mkoani Arusha.  
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Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki 

Hili ni Kongamano la Kwanza la Serikali Mtandao kufanyika hapa nchini. Kwa 

mwaka huu. Awamu ya kwanza iliyomalizika jana  ilikuwa na washiriki 527. 

Awamu ya pili inategemewa kuwa na washiriki wasiopungua 200 wengi wao 

wakiwa maafisa masuhuli. Kundi la kwanza lilihusisha watendaji wanaohusika 

na TEHAMA, Mawasiliano, Mipango, Utawala na Rasilimaliwatu kutoka kwenye 

taasisi za umma. Awamu hii ilimalizika jana baada ya kuendelea kwa siku mbili 

kuanzia tarehe 17 hadi 18. Hili ni Kundi la pili linalowashirikisha Makatibu 

Wakuu na Watendaji Wakuu wa Taasisi za Serikali na viongozi wengine katika 

ngazi ya maamuzi ambalo linakutana leo tarehe 19 na 20, Agosti 2015. 

 

Aidha, watalaamu wawili kutoka India na Singapore wamekaribishwa ili 

kubadilishana uzoefu wao na washiriki wa Kongamano hili. Karibuni sana Dr. 

Rajendra Kumar Dr. Rajendra Kumar, Ex-Joint Secretary (e-Gov), Department of 

Electronics and Information Technology, Government of India na Bw. TAN Kim 

Leng – Managing Director, KDi Asia Pte Ltd. Karibuni sana. Ushiriki na mwaliko 

wa wajumbe wa Kongamano hili pamoja na watalaamu hawa umezingatia nafasi, 

mchango, uzoefu na umuhimu wa kila mshiriki katika utekelezaji wa Serikali 

Mtandao. 

 

Ndugu Mgeni Rasmi 

Mada zitakazowasilishwa katika mkutano huu zitajikita katika maeneo makubwa 

matano ya Serikali Mtandao ambayo ni Usimamizi na Utekelezaji wa Serikali 

Mtandao, Hali ya Miundombinu ya Serikali Mtandao, Utekelezaji wa Mpango wa 

Uendeshaji wa Serikali kwa Uwazi na  Mfumo wa Takwimu Huria nchini, Huduma 
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za Serikali kupitia simu za mkononi pamoja na mifumo inayotumika kutoa huduma 

kwa Wananchi.   

 

Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki,  

Kaulimbiu ya Mkutano huu ni; ‘‘Kuelekea Matumizi ya Rasilimali TEHAMA 

Zilizowianishwa katika kutoa Huduma Bora kwa Umma. (Towards 

Harmonized ICT Recourses for Improved Public Services Delivery)’’. Falsafa 

ya Kaulimbiu hii ni  kuhamasishana, kukubaliana na hatimaye kuwa na uelewa 

mmoja  miongoni mwa taasisi za umma katika kuhakisha kunakuwepo na 

uwekezaji wenye tija wakati wa usimikaji na  matumizi ya miundombinu na 

mifumo ya TEHAMA. Lengo ni kuziwezesha taasisi hizo kushirikiana katika 

matumizi ya rasilimali za TEHAMA ili kuondoa urudufu, kupunguza gharama na 

kuongeza ubora wa huduma  zinazotolewa  kwa umma na kuhakikisha usalama 

wa mawasiliano.  Matumizi ya rasilimali TEHAMA ziliooanishwa utawezesha 

ubadilishanaji wa taarifa miongoni mwa taasisi za Serikali, hivyo kutoa fursa kwa 

matumizi ya TEHAMA yatakayorahisisha mawasiliano na utangamano 

(integration) wa mifumo mbalimbali. Hali hii itaweza pia kurahisisha ukusanyaji, 

uhifadhi, utumiaji, uhuishaji na ubadilishanaji wa taarifa miongoni mwa taasisi na 

sekta zote za umma. 

 

Dhima ya Kongamano hili ni kujenga uwezo na ushirikiano katika kutekeleza 

jitihada za Serikali Mtandao katika Taasisi za Umma pamoja na kuwaleta pamoja 

wadau wakuu wa Serikali Mtandao  kutafuta ufumbuzi wa changamoto 

zinazokabili utekelezaji wa Serikali Mtandao hapa nchini. Mkutano huu pia 

umelenga kuwawezesha washiriki kuongeza ufahamu, kubadilishana uzoefu, 

kushirikiana na kukuza uhusiano wa kikazi na wataalam wanaohusika na Serikali 
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Mtandao kutoka nchi zinazofanya vizuri katika eneo la Serikali Mtandao hususani 

nchi za India na Singapore. 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Kipekee nichukue fursa hii kutoa shukrani za pekee kwa Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma kwa msaada wa hali na mali uliowezesha 

kufanikisha Kongamano hili muhimu. Mwisho japo si kwa umuhimu, naomba 

nitambue michango ya hali na mali kutoka kwa wadau wetu wote waliowezesha 

Kongamano hili kufanyika. Wadau hao ni taasisi za Serikali zilizoweza kuchangia 

na kuleta wawakilishi wao kwenye mkutano huu  pamoja na Taasisi za TASAF, 

TCRA, NHIF, na Kampuni za  COMPUTECH, COPY CATS na ZANTEL. Sisi 

kama Wakala, tunasema Ahsanteni sana.  

 

Baada ya kusema haya machache naomba namkaribisha mratibu wa shughuli hii 

aendelee na ratiba. 

 

 

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA 


