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TAREHE 11 JULAI 2012

Mh. Katibu Mkuu Kiongozi,

Ndugu Makatibu Wakuu wa Wizara Mliopo;

Ndugu Naibu Makatibu Wakuu Mliopo,

Ndugu Wenyeviti na Wajumbe mbalimbali wa Bodi za Ushauri;
Ndugu Watendaji Wakuu wa Wakala za Serikali;

Ndugu Wakurugenzi Mbalimbali;

Watendaji Mbalimbali wa Serikali;

Nduqu Wageni Waalikwa,

Ndugu Wanahabari

Mabibi na Mabwana.

Habari za Jioni,

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Awali ya yote, napenda kuchukua fursa hii kwa niaba ya watumishi wa Wakala ya
Serikali Mtandao na mimi binafsi kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha
kukutana katika tukio hili muhimu kwetu sisi kama Wakala, lakini pia kwa Taifa zima.
Aidha, nichukue nafasi hii kuungana na Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi Umma, Makatibu Wakuu wengine na Watendaji Wakuu wenzangu katika

kukushukuru wewe binafsi kwa kukubali kuwa mgeni rasmi katika uzinduzi rasmi wa

Wakala hizi za Serikali ikiwemo Wakala ya Serikali Mtandao (eGA). Vile vile nichukie
nafasi hii na kwa niaba ya watumishi wenzangu wa Wakala ya Serikali Mtandao,
kukupongeza wewe Mheshimiwa Mgeni Rasmi kwa kuteuliwa kwako na Mh. Rais

kuwa Katibu Mkuu Kiongozi.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,
Si nia yangu kurudia yale yaliyokwisha kusemwa kwenye hotuba ya Katibu Mkuu,
Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, lakini itoshe tu kusema Kuwa ujio

wa Wakala ya Serikali Mtandao umelenga kutatua changamoto kadhaa ndani ya



Utumishi wa Umma. Katika kipindi cha miaka mitano, Wakala imejipanga kimkakati,
kwa kushirikiana na Wizara, Idara, Wakala za Serikali, Serikali za Mitaa na wadau
wengine, katika kutafuta na kutoa ufumbuzi wa kukabiliana na changamoto mbali
mbali zilizopo katika utekelezaji wa dhana halisi ya Serikali Mtandao. Kama mjuavyo,
Serikali Mtandao ni matumizi ya Teknoiojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA)
katika kuboresha utoaji wa huduma kwa umma, kuhamasisha ushirikishwaji wa raia
katika utoaji wa maamuzi yanayowahusu na kuwezesha uwepo wa Serikal iliyo

wazi, inayowajibika na makini katika kutelekeleza majukumu yake kwa taifa.

Mheshimiwa Katibu Mkuu Kiongozi, Makatibu Wakuu, Watendaji wa Wakala na
Wageni Waalikwa,

Licha ya uchanga wa Wakala ambayo kwa sasa ina watumishi wasiozidi watano,
kuna mambo kadhaa yameshafanyika kwa ajili ya kujijenga kama taasisi katika
kujiandaa kutekeleza majukumu yetu kwa mujibu wa mamlaka na miongozo
liyopewa Wakaia. Baadhi ya mambo tuliyoweza kuyafanya tangu kuanza kazi tarehe
1/04/2012 ni pamoja na kuandaa Mpango Mkakati wa Miaka Mitano (2012/13 had:
206/17); Kuanza kazi ya kukamilisha Tovuti ya Serikali Mtandao(e-Government
Portal): kukamilisha Wavuti ya Wakala (www.ega.go.tz); kupata Ofisi za Wakala;
Kuandaa Miongozo mbalimbali; pamoja na kuanza mchakato wa kufanya utafiti wa
hali TEHAMA Serikalini (e-Government Baseline Survey). Napenda nichukue fursa
hii kuwashukuru kwa dhati kabisa Mh. Waziri wa Nchi ~-OR-MUU, Katibu MkuuOR-
MUU, Naibu Katibu Mkuu OR-MUU, Wakurugenzi pamoja na watumishi wengine
wote OR-MUU kwa namna wanavyotusaidia katika utendaji wetu wa kila siku.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi

Katika kutekeleza majukumu yake ya kila siku, Wakala ya Serikali Mtandao itatoa
msukumo katika maeneo makubwa manne ambayo ndio yatasaidia kufikia malengo
ya kuanzishwa kwa Wakala. Mosi, kupunguza gharama kwa kuhakikisha vifaa,
miundombinu, mifumo yaTEHAMA Serikalini inashabihiana na gharama pamoja na
ubora na tija ya huduma zilizokusudiwa kutolewa. Hili litawezekana tu kwa kuwa na
mifumo ya pamoja ya TEHAMA pamoja na uwepo wa usimamizi thabiti wa miongozo
na kanuni zinazosimamia matumizi ya TEHAMA Serikalini. Pili, kuhakikisha uwepo
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wa matumizi salama ya TEHAMA bila kuathiri usiri na usalama wa taarifa muhimu za
Serikali. Tatu, kuhakikisha kuwa Wizara, ldara Zinazojitegemea, Wakala za Serikall
na Mamlaka za Serikali Mitaa zinaunganishwa na mtandao mmoja iti kurahisisha
mawasiliano na matumizi sahihi ya rasilimali. Mwisho, kuainisha na kutoa
kipaumbele kwa huduma ambazo zinaongeza uwazi na uwajibikaji na zile ambazo

zinagusa maisha ya kila siku ya mwananchi wa kawaida.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi

Pamoja na Wakala kujipanga vyema katika kutekeleza majukumu yake, stlaha yetu
kubwa itakuwa ni kushirikiana na Wizara, Idara za Serikali zinazojitegemea, Wakala,
Serikali za Mitaa na wadau wengine katika utendaji wetu wa kila siku. Aidha, nitumie
fursa hii pia kuwaomba Makatibu Wakuu, Naibu Makatibu Wakuu, Watendaji Wakuu
wenzangu, Watendaji wote wa Serikali na wananchi kwa ujumla waoc kutupatia

ushirikiano na msaada wa hali na mali katika utendaji wetu wa kila siku.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, Makatibu Wakuu, Watendaji wa Wakala na Wageni
Waalikwa;

Naomba nisiwe msemaji ikizingatiwa kwamba nilipewa dakika tano tu, nichukue
fursa hii kuwashukuru watumishi wa Ofisi ya Rais,Menejimenti ya Utumishi wa
Umma, watumishi wa Wakala ya Serikali Mtandac kwa ushirikiano wao mkubwa
wanaonipa katika kutekeleza majukumu yangu ya kila siku. Aidha, nitumie fursa hii
kuzishukuru taasisi zote za Serikali pamoja na watendaji wao kwa misaada yao ya
hali na mali wanayotupa. Kipekee, niwashukuru waandaji waliowezesha kufanyika
kwa tukio hili pamoja na ndugu zangu wanahabari mliofika hapa.

Mwisho kabisa, nichukue fursa hii tena kukushukuru kwa dhati kwa kutenga muda
wako kuja kujumuika na sisi katikka tukio hili adhimu la uzinduzi wa Wakala za

Serikali.

Ahsanteni kwa Kunisikiliza




