HOTUBA YA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI

WA UMMA BWANA GEORGE D. YAMBESI KUMKARIBISHA KATIBU MKUU

KIONGOZI BALOZI OMBENI Y. SEFUE KWENYE UZINDUZI WA WAKALA ZA

SERIKALI TAREHE 11 JULAI, 2012

Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi;

Ndugu Makatibu Wakuu na;

Naibu Makatibu Wakuu;

Watendaji Mbalimbali wa Serikali;

Wenyeviti na Wajumbe wa Bodi za Ushauri za Wizara mliopo;
Watendaji Wakuu wa Wakala za Serikali;

Wakurugenzi;

Ndugu Wanahabari;

Wageni Waalikwa;

Mabibi na Mabwana.

Kwanza kabisa napenda nichukue fursa hii kukukaribisha Katibu Mkuu Kiongozi
katika hafla hii ya uzinduzi wa Wakala tano za Serikali ambazo ni: Wakala ya
Serikali Mtandao; Wakala ya Mafunzo kwa Njia ya Mtandao; Wakala ya Elimvu na
Mafunzo ya Uvuvi; Wakala ya Mafunzo ya Mifugo na Wakala ya Maabara ya
Veterinari Tanzania. Kwa namna ya pekee napenda nikushukuru sana kwa

kukubali kwako kuwa mgeni rasmi katika uzinduzi huu wa taasisi hizi muhimu za
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Serikali, licha ya majukumu yako makubwa uliyonayo ya Kitaifa. Pili, napenda
kuwashukuru wageni wetu wengine wote mliopo hapa kwa kutenga muda wenu

ili kuhudhuria hafla hii. Nasema asanteni na karibuni sana.

Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi, Makatibu Wakuu, Watendaji wa Wakala na

Wageni Waalikwa;

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, kama msimamizi mkuu wa
Sheria ya Wakala wa Serikali Sura 245, imeendelea kuziwezesha Wizara
mbalimbali katika mchakato wa kubadili baadhi ya majukumu ya Idara na Vitengo
vyao kuwa Wakala za Serikali, ili zifanye kazi kwa niaba ya Serikali kwa ufanisi
na tija zaidi. Tukio la leo ni ushahidi wa mchakato huo na linatufanya tufikishe
jumla ya Wakala thelathini na tano (35) tangu mpango huu ulipoanzishwa mWaka
1999. Wakala hizi zinatakiwa kutumia mbinu za kisasa kiutendaji na za
kiuendeshaji ili kuboresha zaidi utendaji kazi na kutoa huduma bora, kwa
kiwango na kwa wakati lakini zikiwa kwenye uangalizi wa karibu wa Serikali. Hii

inatukumbusha ile dhana maarufu ya ‘ Eyes On, Hands Off’.



Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi na Wageni Waalikwa;

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma (OR-MUU), ambayo imepewa
jukumu la kuwezesha uanzishwaji wa Wakala za Serikali, imeendelea kutekeleza
jukumu hilo huku ikijenga uwezo wa wataalam wa ndani. Nafurahi kusema kuwa
Wakala zote unazozizindua leo ni matunda ya juhudi hizo kwa sababu
zimewezeshwa kwa kutumia wataalam wa ndani badala ya wataalamu wa nje

kitu ambacho kimeokoa fedha nyingi za Serikali.

Ndugu Mgeni rasmi, haya yote yamefanikiwa kutokana na ushirikiano mkubwa
kutoka kwa Wizara mama za Wakala. Naomba kipekee kumshukuru Katibu
Mkuu Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi na Menejimenti yake ambao nao
leo wanazindua Wakala za Serikali tatu pamoja na Makatibu Wakuu wa Wizara
nyingine zote kwa ushirikiano wao katika mchakato mzima wa uanzishaji Wakala
za Serikali. Niwaombe ushirikiano wao zaidi katika kusimamia, kuzijengea uwezo
na kuziimarisha kiutendaji Wakala zote tunazozianzisha ili zizidi kuboresha utoaji

wa huduma zao.

Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi;

Kama nilivyoeleza hapo awali, leo hii utatuzindulia rasmi Wakala tano ambazo

mbili ziko chini ya Ofisi yangu, ambazo ni Wakala ya Serikali Mtandao na Wakala
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ya Mafunzo kwa Njia ya Mtandao. Wakala zingine tatu ziko chini ya Wizara ya
Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi nazo ni Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi;
Wakala ya Mafunzo ya Mifugo na Wakala ya Maabara ya Veterinari Tanzania.
Kwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi atatoa
maelezo mafupi juu ya Wakala zilizo chini ya Wizara yake naomba nitumie néfasi

hii kueleza machache juu ya Wakala zilizo chini ya Ofisi yangu.

Ndugu Wageni Waalikwa Mabibi na Mabwana;

Wakala ya Mafunzo kwa Njia ya Mtandao (Tanzania Global Learning Agency-
TaGLA), imeanzishwa kwa Sheria ya Wakala wa Serikali Sura 245 na Tangazo
la Serikali No.425 la tarehe 23 Desemba, 2011. TaGLA inachukua majukumu ya
kilichokuwa Kituo cha Mafunzo ya Maendeleo ya Dunia (Tanzania Global
Development Learning Centre —TGDLC), kilichoanzishwa mwaka 2000 kama
sehemu ya Programu ya Mabadiliko katika Utumishi wa Umma. TaGLA
itatekeleza majukumu yake kwa ufanisi zaidi kwa kuzingatia kasi ya ukuaji wa
teknolojia hapa nchini na duniani kote kwa kujenga uwezo wa Watanzania, na
hasa watumishi wa Umma, kwa kutumia teklolojia mbalimbali. Mojawapo ni
matumizi ya teknolojia ya ‘video conference’, inayowezesha kufanya mafunzo,
kubadilishana mawazo kwenye midahalo, kupata nafasi ya kushiriki

makongamano ya kitaifa na kimataifa na kuweza kufanya maamuzi yenye
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ufahamu wakati wote kwa kuunganishwa na wataalam mbalimbali waliopo nje ya

nchi, na kokote duniani.

Mhe. Mgeni rasmi;

Uzoefu umeonesha kuwa teknolojia hii imeweza kutoa mchango mkubwa wa
kuendesha mafunzo ya Uongozi, Utawala Bora, Jinsia, Kilimo na Masoko, Afya,
Mazingira, Matumizi ya Teknolojia na stadi nyingi zinazoboresha ueledi wa
watendaji Serikalini na katika sekta binafsi. Pia tumeshuhudia njia bunifu za
kiutendaji zilizoweza kutumia teknolojia hii na kuokoa fedha nyingi za
Watanzania ikiwemo kuendesha kesi mahakamani na kuleta mashahidi kwa
teknolojia ya ‘video conference’, kufanya usaili, kudahili waombaji kazi na

kuchambua mikataba mbalimbali kabla ya kuidhinisha.

Wageni Waalikwa Mabibi na Mabwana;

Wakala ya Serikali Mtandao (e-Government Agency-eGA) kwa upande wake
imeanzishwa kwa Sheria ya Wakala wa Serikali Sura 245 na Tangazo la Serikali
No 494A la tarehe 17 Desemba, 2010. Wakala hii ina jukumu la kuandaa na
kutekeleza mikakati mahsusi ya kuweza kuboresha huduma zinazotolewa na

Serikali kwa wananchi kwa kutumia teknolojia mbalimbali. Ni mategemeo yangu
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kwamba Wakala ya Serikali Mtandao itatupatia ufumbuzi wa kero nyingi za
kiutendaji Serikalini na wananchi kwa ujumla katika maeneo mbalimbali na

kuhakikisha huduma zinatolewa kwa wakati, na karibu zaidi na Wananchi.

Kwa mantiki hiyo, ujio wa Wakala ya Serikali Mtandao utakuwa ni jibu muafaka
katika kuongeza matumizi ya TEHAMA katika utoaji wa huduma mbalimbali
Serikalini. Wakala hii itatoa huduma ambazo ni mtambuka kwa Wizara, Idara
Zinazojitegemea, Sekretarieti za Mikoa, Wakala za Serikali na Mamlaka za
Serikali za Mitaa na hivyo kuleta ufanisi na matumizi bora ya TEHAMA, huku
ikipunguza gharama za uendeshaji kwa Serikali katika uwekezaji kwenye eneo la
TEHAMA. Ni mategemeo yangu pia kwamba Wakala hii itabuni njia rahisi za
kufikisha huduma kwa wananchi ikiwemo matumizi ya simu za kiganjani, tovuti

na barua pepe.

Mhe. Mgeni rasmi, Makatibu Wakuu, Watendaji wa Wakala na Wageni

Waalikwa;

Tunao uhakika kwamba teknolojia inatupa nafasi nzuri ya kuweza kuboresha
uwajibikaji, uwazi na ufanisi Serikalini na hivyo kuongeza kasi ya kufanya
maamuzi na kutoa taarifa kwa wananchi kwa wakati. Kuwepo kwa teknolojia

rafiki hapa nchini kunatoa nafazi nzuri kwa Wakala hizi unazozizindua leo



kufikia lengo hilo.

Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi;

Nimalizie kwa kukushukuru tena wewe binafsi kwa msaada na maelekezo
mbalimbali unayotupatia kupitia Ofisi yako, katika kuhakikisha Serikali
inasimamia vizuri utoaji wa huduma kwa Umma wa Watanzania. Pia natoa
shukrani zangu za dhati kwa wote walioshiriki kwa njia moja au nyingine katika
maandalizi ya uanzishwaji na uzinduzi wa Wakala hizi, na kwa wote mliokuja

kushiriki katika tukio hili muhimu.

Napenda sasa nikuombe Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi ukabidhi rasmi Nyenzo za
Utendaji Kazi kwa Watendaji Wakuu wa Wakala wa Mafunzo kwa Njia ya
Mtandao (TaGLA) na Wakala wa Serikali Mtandao (eGA) ambazo zipo chini ya
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma kama ishara ya kuziagiza

kuanza kutekeleza majukumu yao rasmi.

Asanteni sana kwa Kunisikiliza



